เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 06:24:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  แฟนทิ้งไปเมื่อวาน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แฟนทิ้งไปเมื่อวาน  (อ่าน 1722 ครั้ง)
adawong01
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 07:16:03 »

เธอจากผมไปแล้วเมื่อวาน อุ้มลูกน้อยวัย 4 เดีือนไปด้วย
ผมเสียใจมาก ทำอะไรไม่ถูก เธอเก็บของโดยไม่สนใจใคร
เธอบอกว่าเธอไม่อยากอยู่กับผม ผมก็ไม่รู้ว่าเหตุผลคืออะไร
ตอนนี้เศร้ามาก คิดถึงลูกมาก ทำอะไรไม่ถูกเลย
จะโทรไปหาก็ยังไม่กล้าโทร ผมควรทำไงดีคับ
inAus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 07:30:30 »

ย้อนมองตัวเองก่อนครับ สงบใจไว้ แล้วตรองดูว่าเราผิดพลาดตรงไหนหรือเปล่า  แล้วค่อยโทรไปขอโทษ ขออภัย แต่อย่าเพิ่งใจร้อนรีบขอให้เธอกลับมา ให้อ้างลูกไว้ก่อนครับ ประมาณว่าคิดถึงลูก ขอแค่โทรหาบ่อยๆ ได้ไหม และโทรแต่ละครั้งให้เอ่ยถึงลูกเข้าไว้  ยังไงถ้ารักกันจริง กาวทองลูกน้อย น่าจะพอช่วยได้เยอะครับ
familyrider(เพื่อนแท้และครอบครัว)
มัธยม
**

จงลุกขึ้นสู้ เพื่อความเสมอภาคในสังคม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 08:26:28 »

ขอทราบเหตุผล แต่อย่างน้อยคิดถึงลูกเป็นพอ เพราะเด็กไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ทำงานเพื่อสังคม เพื่ออุดมการณ์ และเพื่อความอยู่รอด
ดรีม ขี้เหล้าน้อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 09:20:45 »

ย้อนมองตัวเองก่อนครับ สงบใจไว้ แล้วตรองดูว่าเราผิดพลาดตรงไหนหรือเปล่า  แล้วค่อยโทรไปขอโทษ ขออภัย แต่อย่าเพิ่งใจร้อนรีบขอให้เธอกลับมา ให้อ้างลูกไว้ก่อนครับ ประมาณว่าคิดถึงลูก ขอแค่โทรหาบ่อยๆ ได้ไหม และโทรแต่ละครั้งให้เอ่ยถึงลูกเข้าไว้  ยังไงถ้ารักกันจริง กาวทองลูกน้อย น่าจะพอช่วยได้เยอะครับ
เห็นด้วยเจ้าๆๆ
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 13:56:42 »

ในเมื่ออยู่กันไม่ได้ ก็ต่างคนต่างไป ที่สำคัญพยายามไปหาลูกบ่อย ให้ความรักให้ความอบอุ่นแก่ลูกเสมอ

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 14:02:59 »

ตั้งสติก่อนน่ะค่ะ  ทุกอย่างต้องมีเหตุ นั้นคือผลที่ตามมา
จขกท. ลองคิดดูน่ะค่ะ สาเหตุเกิดจากอะไรอย่ามองข้ามแม้เพียงสิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ
เพราะเมื่อมันสะสมเข้ามาก  ๆ ก็กลายเป็นปัญหาใหญ่ได้น่ะค่ะ สู้ๆๆๆๆ น่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
....ขอโทษ....สั้น ๆ ง่าย ๆ แค่คำเดียว แต่อย่าใช้บ่อยเพราะมันจะไม่ขลังน่ะค่ะ ^__^
มะนาวหวาน น้ำตาลเปรี้ยว
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 14:07:30 »

ตั้งสติก่อนน่ะค่ะ  ทุกอย่างต้องมีเหตุ นั้นคือผลที่ตามมา
จขกท. ลองคิดดูน่ะค่ะ สาเหตุเกิดจากอะไรอย่ามองข้ามแม้เพียงสิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ
เพราะเมื่อมันสะสมเข้ามาก  ๆ ก็กลายเป็นปัญหาใหญ่ได้น่ะค่ะ สู้ๆๆๆๆ น่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
....ขอโทษ....สั้น ๆ ง่าย ๆ แค่คำเดียว แต่อย่าใช้บ่อยเพราะมันจะไม่ขลังน่ะค่ะ ^__^

AserityShop
มีของก็ขาย ไม่มีก็ไม่ขาย ก็แค่นั้นครับ
ระดับ ป.ตรี

¬AserityShop¬

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 14:28:26 »

ก็ต้องลองคุยกับเค้า กับผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายดู ถ้าโชคดีก็กลับมาเหมือนเดิม  ยิงฟันยิ้ม 

หรือถ้าเหตุผลเค้า มันงี่เง่า เห็นแก่ตัว  หรือ พยายามหลีกหนีเนื่องจากอะไรก็ช่าง ที่สาเหตุไม่ใช่อยู่ที่เรา ขึ้นศาลเลยครับ บังคับคดี ให้ความเป็นธรรมในการเลี้ยงดู  การดูแลลูก ทั้งสองฝ่ายเท่าๆกันครับ  ยิ้ม

ถ้าคุณไม่กล้า คุณอาจจะต้องเสีย ลูก ไป    ครับ   อายจัง

ซื้อขายมั่นใจ 100% เช็คประวัติได้ เป็นคนง่ายๆไม่ซับซ้อน (^_^)
ติดต่อ Tel: 099-2494781,0643273958
ไลน์:aserityshop

งดคุยเล่นในเวลาราชการ หลัง 22.00 น.งดติดต่อทุกกรณี
xsaraynat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 22:41:46 »

น่าเห็นใจนะและเข้าใจดีกับคำว่าลูกแต่จริงๆแล้วก็รักทั้งแม่กับลูกนั้นแหละเลือดย่อมข้นกว่าน้ำพี่จะบอกอะไรให้นะขนาดพี่เอาลูกคนมาเลี่ยงมาดูแลเป็นบางครั้งแล้วลูกเขาก็รักพี่แต่ตอนนี้เราสองคนไม่ได้เจอกันเลยป่านนี้พี่ยังทำใจไม่ได้คิดถึงทุกๆวัน พี่จะเอาใจช่วยนะขอให้ลูกกลับมาไวๆๆนะครับ
hero.mom(หม่อมจ้า)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 11:20:20 »

ขอโทษ มันพูดไม่ยากหรอกครับ อย่ารอให้สายไปเลย เราเป็นผู้ชายต้องหนักแน่นถ้าเราอ่อนแอเมื่อไหร่
มันก็เป็นแบบนี้แหละ ขอให้คุณผ่านไปได้ด้วยดีน่ะ

ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน
beepeed
เฮา ฮัก เจียงฮาย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 14:05:46 »

อาจจะต้องใช้เวลาค่ะ เค้าอาจจะตัดสินใจด้วยสถานะอารมณ์ในตอนนั้น
แต่เชื่อว่าในใจก็อยากให้อะไรๆมันดีขึ้น
แต่อยู่ที่เค้าด้วยว่า ที่ว่าดี เค้าจะเลือกหนทางไหนเพื่อให้มันดีขึ้น
ค่อยเป็นค่อยไปค่ะ
ใช้ลูกอ้างเพื่อให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่ต้องคิดด้วยว่า
คนที่เป็นแม่ เค้าก็รักลูกของตัวเองเหมือนกัน
เห็นด้วยกับความคิดเห็นข้างบนที่ย้อนกลับมาพิจารณาตัวเองก่อน
ค่อยๆทำความเข้าใจซึ่งกันและกันค่ะ

YOU ARE WHAT YOU THINK
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 16:26:11 »

อู้บ่ได้ มันกั๊ดอก ผมโดน 2 ครั้ง 2 คน ทิ้งลูกไว้ให้ 1 คน เศร้าคับ....
thirasak
ชั้นประถม
*

--

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 21:04:00 »

หันหน้ากลับมาคุยกันใหม่ดีอีกครั้งครับ
adawong01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 23:08:34 »

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาเป็นกำลังใจครับ
แล้วผมจะลองทำตามคำเนะนำที่พี่ ๆ เสนอมาครับ
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 23:14:31 »

ของมันต้องมีสาเหตุแน่ๆอ่ะค่ะ ลองคิดวิเคราะห์ดูดีๆ
แล้วก็ค่อยพูดค่อยจากัน

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
zerosix007
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

+= วิศวกร จนๆ =+

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2011, 11:15:11 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เริ่มต้นที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง.........
hell boyz
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2011, 21:25:54 »

ผมก็เหมือนกันครับ..แต่ผมเป็นฝ่ายไปจะดีกว่า...

ชื่อนี้ไม่มีชื่อไทย ©®™
♥ รักไม่ใช่ทุกอย่าง แต่เป็นแรงบันดาลใจ ให้ทำหลายๆอย่าง Non ♥
ระดับ ป.ตรี

tel 087-3550714 ♥ ♥

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2012, 18:55:52 »

เป็นกำลังใจให้คับ......... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อมปั้มน้ำ ติดตั้งปั้มน้ำ ระบบกรองน้ำ→ งานไฟฟ้า งานปะปา
ตั้งอยู่ที่ หอพักกมลวรรณ ซอย8 ตรงข้าม  รร.เตรียมอุดม ต.รอบเวียง อ.เมือง ชร 57000
087-355-0714 D
adrenaline85

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2012, 19:21:48 »

รอให้เค้าใจเย็นๆ คิดดูให้ดีตัวเรารึเปล่าี่ที่ทำให้เค้าจากไป
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2012, 21:12:41 »

เดี๋ยวก็มามั้ง  ยิงฟันยิ้ม ใจเย็นๆ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
หน้า: [1] พิมพ์