เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:17:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ตอนเช้าสตารทรถติดยากมาก ๆ ช่วยแนะนำหน่อย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ตอนเช้าสตารทรถติดยากมาก ๆ ช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 3693 ครั้ง)
poppop2554
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 18:03:57 »

รถกระบะฟอร์ดเรนเจอร์โอเพนแคปปี95ช่วงเช้าสตาร์ทติดยากมากเปลี่ยนแบตเตอรีใหม่แล้วยังเหมือนเดิม ไม่รู้จะต้องทำอย่างไร เคยมีช่างแถวบ้านแนะนำให้เผาหัว โดยการเปิดสวิทแล้วรอให้ไฟดับ เปิดปิดประมาณ5 ครั้งแล้วถึงสตาร์ท ก็ใช้ได้เป็นบางครั่งแต่บางวันต้องสตาร์ทเกือบครึ่งชั่วโมงถึงจะติด ไม่รู้ว่าอาการแบบนี้ต้องไปทำหรือตรวจเว็คอะไรมั่ง แก้ไขอาการได้ไหม ขอบคุณครับ
Falco
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 18:08:26 »

แนะนำครับ ช่วงนี้อาการเย็นทำให้แบตเตอรี่แข็งตัวสตาร์ทติดยาก วิธีคือ ต้มน้ำร้อนหรืออุ่น เทที่ขั้วแบตเตอรี่ เพื่อให้แบตเตอรี่คงสถานะเดิม และก็จะสตาร์ทรถติดง่ายครับ
hotpepo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 18:15:23 »

เช็คหัวเผาดูครับ ว่าหัวเผาขาดหรือเปล่า ถ้าขาด 1-2 หัวก็สตาร์ทติดยากแล้ว

Line: jitthawee_hotpepo
Tel.    0869185543
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2011, 08:55:40 »

เช็คหัวเผาดูครับ ว่าหัวเผาขาดหรือเปล่า ถ้าขาด 1-2 หัวก็สตาร์ทติดยากแล้ว

ถูกต้องครับ...หัวเผาขาดแน่ๆ เลยครับ...

รถ 6 ล้อที่บ้านก็เป็นครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
TuppGroup
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 08:27:41 »

ตรวจเช็ครีเรย์หัวเผาดูด้วยครับ  ถ้าหัวเผาเสียแนะนำให้เปลี่ยนแท้เท่านั้นครับ

เคาะ-พ่น-สี รถยนต์-จักรยานยนต์
ตัวแทน น้ำมันเครื่องซันซอยล์ ซันลูป
053-758899
poppop2554
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 19:37:17 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ปีที่แล้วพึ่งจะเปลี่ยนหัวเผาไป 4 หัวเดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปเช็คดูใหม่
KANANUCH
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2011, 20:47:38 »

''โต้รถเป็นอะไรอ่ะ''
''รถเสียสตาร์ทไม่ค่อยติดเลย''
''ทำไมไม่ใช้น้ำมันทูทีดีๆล่ะเดี๋ยวนี้เขาใช้แต่ไดเกียวกันทั้งนั้นแหละ''
''เพราะใช้แล้วเครื่องฟิตสตาร์ทติดง่าย''

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เผาหัวก่อนครับ
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 00:48:50 »

หัวเผาครับ เบิกศูนย์ไปเลย เคยซื้อแท้เบิกศูนย์ หัวละ 700 กว่าบาท 4 หัวครับ
อย่าไปใส่ของปลอมนะครับ ย้ำว่าแท้ศูนย์ แพงแต่จบครับ

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
chay katano
ตราบใดมีพระจันทร์ ข้าจะก้มหน้าสู้เพื่อเสรี
ชั้นประถม
*

ความอดทน ทำให้ชีวิตดีขึ้น

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2013, 11:44:49 »

ฟันธงครับ หัวเผาเสียครับ เปลี่ยน เลย ครับ หาย  จาก เด็กช่างยนต์ศูนย์พัฒนาวีมือ  เชียงราย เน้อ
หน้า: [1] พิมพ์