เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 02:12:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  ++++ ความจริงของกรณีเรื่อง คุณ ฮักดอยตุง ++++ โปรดเข้ามาอ่านครับ สำคัญมาก!
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ++++ ความจริงของกรณีเรื่อง คุณ ฮักดอยตุง ++++ โปรดเข้ามาอ่านครับ สำคัญมาก!  (อ่าน 2257 ครั้ง)
anti_fake
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 02:11:58 »

ความจริงของเรื่องทั้งหมดเป็นหยั่งงี้ครับ

คุณฮักดอยตุง เขาเอาพระเก๊มาขายครับ ผมเดาว่าเขาคงดูพระไม่เป็น เอามาขายตอนแรกก็เฉยๆนะครับ ถือว่าไม่รู้ เราก็ไม่ว่ากัน แต่พอเขาขายได้แล้วมีคนส่งพระคืน เขาก็ยังเอาองค์นั้นมาขายอีก แล้วก็ยังยืนยันว่าของตนเองแท้ ผมมั่นใจครับว่าพระกรุแต่ละองค์ของท่านนี้ได้ปิดการขายไปแล้วหลายครั้ง/องค์ พอต่อมามีคนซื้อพระไป คนซื้อก็ต้องส่งคืนอีกเพราะมันเก๊ แต่เขาก็ยังเอาพระองค์ที่เก๊ดังกล่าวมาลงขายอีก เรื่อยๆๆๆๆๆๆๆไปเว็บนู้นที เว็บนี้ที ซึ่งตรงนี้ทำให้ผมงงว่า เออ....คุณคิดอะไรของคุณอยู่??

แต่ก็ช่างเถอะครับคนหัวดื้อมันก็ย่อมดื้ออยู่แล้ว การที่เขาเอาพระเก๊มาลงแล้วลงอีก นั่นอาจแสดงเจตนาได้ชัดเจนได้ตามนี้ครับว่า..

เดิมทีเขามั่นใจว่าแท้ พอเขาขายพระได้ คนซื้อก็ส่งพระกลับเพราะดูแล้วเก๊100% จากนั้นมา...พอคุณฮักดอยตุงรู้แล้วว่าพระองค์นั้นมันเก๊แต่เขาก็ยังพยายามขายพระเก๊องค์นั้นอยู่อีก เพราะบางทีเขาอาจคิดว่าคนอื่นอาจจะดูแท้ก็ได้ ยิ้มกว้างๆ  พอเขาขายได้อีก คนซื้อก็ส่งกลับอีกเพราะว่ายังไงมันก็เก๊ เขาทำแบบนี้ประมาณ2-3รอบ (คุณฮักดอยตุงน่าจะรู้ได้แล้วนะครับว่าพระองค์นั้นเก๊1,000,000% ถ้าโดนตีคืน2-3รอบนี่ยังไม่รู้ ผมก็ไม่รู้จะพูดอะไรละครับ) จากนั้นเขาก็ยังไม่หยุดการขายครับ ยังคงเอาพระดังกล่าวมาลงขายอีก แล้วก็ประกันว่าพระองค์นี้แท้ เก๊คืนเต็ม ซึ่งผมมาพบแล้วก็เกิดอาการงงมาก จนคิดว่าบางทีเขาอาจจะอยากเสียเวลาเล่น ลังเล    หรือไม่ก็สาเหตุอาจเป็นเพราะบางทีคุณฮักดอยตุงคงลุ้นว่าซักวันนึงคงเจอคนที่เล่นพระไม่เป็นมาตกเป็นเหยื่อ แล้วเขาก็จะได้ขายพระเก๊ในราคาพระแท้ซักที

สรุปนะครับ ผมไม่ได้กล่าวหาว่าคุณฮักดอยตุง โกง ฉ้อฉล หรือทำอะไรที่มันผิดกฎหมายเลยแม้แต่นิดเดียว แต่!ผมจะบอกไว้อย่างนะครับว่า ผมเป็นเพื่อนสนิทของลูกค้าคนหนึ่งของคุณ ที่คุณเคยขายพระเก๊ให้ แต่พอเพื่อนผมดูแล้วว่ามันเก๊ เขาก็จะคืน คุณก็พยายามบ่ายเบี่ยงสารพัด แบบนี้ผมไม่ว่าครับ เป็นธรรมดาคนเราอยากได้เงิน แต่คุณอย่าลืมนะครับว่า ไม่มีผีที่ไหนหรอกครับ ที่อยากจะส่งพระแท้คืนเจ้าของนอกเหนือจากมันต่างจากในรูปมากจนเกินไป หรือพระองค์นั้นเก๊

ผมเข้ามาบอกเท่านี้แหละครับ และคงจะห่างหายจากเว็บนี้ไปตลอดกาล หวังว่าคุณคงจะปรับปรุงตัวนะครับ แล้วไอ้ถ้อยคำที่คุณมาด่าผมว่า "ดูพระเป็นหรือเปล่า มึงมาหาว่าพระกูเก๊เหรอไอ่น้อง" ผมไม่ถือสาครับ เพราะมันเป็นคำพูดของประเภทบัวใต้น้ำเช่นคุณ
ผมแนะนำครับถ้าอยากอยู่ในวงการนี้ต่อไปรบกวนศึกษาเพิ่มเติมครับ เอาให้รู้ถ่องแท้ แต่ถ้าคุณอยากขายพระแล้วไม่คืนเงินจริงๆโดยไม่สนใจว่าแท้หรือเก๊ ง่ายๆครับคุณก็ตั้งเงื่อนไข ซื้อแล้วไม่รับคืน ปัญหาก็จบครับ จะไม่มีใครมาต่อว่าคุณอีก

**เตือนเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านไว้นะครับ ในอนาคตอาจจะมีคนประเภทนี้อีก ยังไงรบกวนเช็คให้รอบคอบนิดนึงนะครับก่อนตัดสินใจซื้อพระ เพราะบางทีถ้าคุณเจอคนหัวดื้อจริงๆ เขาอาจจะชิ่งเงินคุณลอยนวลได้ครับ**

แล้วไม่ต้องมาหาว่าผมใส่ร้ายนะครับ คนบ้าที่ไหนจะเสียเวลาชีวิตตั้ง 5-10นาที มานั่งพิมพ์ข้อความเหล่านี้โจมตีคุณ คุณก็ไม่ใช่เซียนใหญ่หรือคู่แข่งอะไรของผมเลยแม้แต่น้อย แต่การที่ผมมาเสียเวลาพิมพ์บอกชาวบ้านก็เพราะว่าผมมั่นใจว่าความจริงมันคืออะไร และข้อเท็จจริงต่างๆเป็นยังไง ให้หูตาสว่างกันซักทีครับ ใครอยากพิมพ์ว่าอะไรผมต่อก็เชิญเลยครับ เพราะผมคงไม่ได้เข้ามาอ่านอีกต่อไปแล้ว แต่ผมแนะนำครับ ก่อนจะพิมพ์ด่าผม รบกวนอ่านข้อเท็จจริงซักนิดครับ ว่าอะไรเป็นอะไร ใครถูกใครผิด...

ถ้าผมมาแต่งเรื่องโกหกผมก็ไม่ได้อะไรอยู่ดีครับเพราะคุณฮักดอยตุงเค้าไม่ใช่พ่อผมหรือมีส่วนได้ส่วนเสียกับชีวิตผมเลยแม้แต่เสี้ยวเดียว!  ตกใจ
anti_fake
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 02:29:45 »

กระทู้อ้างอิงครับ พร้อมหลักฐานมัดตัว

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=165144.0

อันนี้แหละครับ เป็นหนึ่งในองค์ที่เป็นปัญหาเขาเคยปิดในเว็บ Uamulet และ Pralanna ไปแล้วก่อนที่จะนำมาลงขายอีกในเว็บเชียงรายโฟกัสนี้! ทั้งๆที่มีการปิดไปแล้วหลายครั้ง! แค่นี้ก็ส่อเจตนาแล้วครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=164880.0

หลักฐานเพิ่มเติมจากเว็บอื่นครับว่าเค้าปิดขายไปแล้วหลายรอบ และพระเก๊ที่เขายังนำลงขายอยู่อีก!

http://www.pralanna.com/pramoolpage.php?pramoolid=54102 << องค์นี้ลงขายในเว็บ เชียงรายโฟกัสด้วย
http://www.pralanna.com/pramoolpage.php?pramoolid=54100 << องค์นี้ลงขายในเว็บ เชียงรายโฟกัสด้วย
http://www.pralanna.com/pramoolpage.php?pramoolid=54111 << องค์นี้ลงขายในเว็บ เชียงรายโฟกัสด้วย
http://uauction2.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=34&qid=21397 << องค์นี้ลงขายในเว็บ เชียงรายโฟกัสด้วย
http://uauction2.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=34&qid=21707
http://uauction2.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=34&qid=21708 << องค์นี้ลงขายในเว็บ เชียงรายโฟกัสด้วย
http://uauction2.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=34&qid=21070
http://uauction2.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=34&qid=21069 << องค์นี้ลงขายในเว็บ เชียงรายโฟกัสด้วย
http://www.pralanna.com/pramoolpage.php?pramoolid=49271 << องค์นี้ลงขายในเว็บ เชียงรายโฟกัสด้วย

anti_fake
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 02:30:42 »

เอ้า อยากแก้ตัวอย่างไรก็เชิญครับ ไม่ว่ากัน แต่ก่อนที่คุณจะมาด่าผมนะ ดูตัวเองซะก่อนครับ  ยิ้มกว้างๆ
anti_fake
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 02:34:20 »

ตอนนี้กลับตัวกลับใจยังไม่สายครับ ผิดให้อภัยกันได้ ผมน้อมรับคำขอโทษคุณ แต่คำพูดว่า "เก๊กระจอก" เขาก็ใช้กันทั่วบ้านทั่วเมือง แต่ถ้าคุณรับคำนี้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ คราวหลังผมจะใช้คำว่า "ของทำเลียนแบบ" แทนนะครับ  ยิ้มเท่ห์ ขออภัยด้วยสำหรับคำพูดที่กล่าวหาคุณไปหากมันแรงมากจนคุณกินไม่ได้ นอนไม่หลับ แต่ผมพูดตรงจากใจจริง ชัดเจนไม่อ้อมค้อมครับ ไม่อย่างนั้นคุณก็ไม่มีทางยอมรับความจริง!

ปล.ไม่ต้อง PM มาหาผมนะครับ เพราะคงไม่มีใครไปเปิดดูแล้ว อยากพูดอะไรเชิญในนี้ครับท่าน  เจ๋ง
lancome
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 09:31:48 »

หลักฐานแน่นบึ๊ก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยังไงคุณ ฮักดอยตุง ก็ช่วยมาอธิบายด้วยก็ดีครับ
ฮักดอยตุง
*

พระธาตุดอยตุง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 10:37:50 »

หลักฐานแน่นบึ๊ก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยังไงคุณ ฮักดอยตุง ก็ช่วยมาอธิบายด้วยก็ดีครับ

สรุปนะครับ ผมไม่ได้กล่าวหาว่าคุณฮักดอยตุง โกง ฉ้อฉล หรือทำอะไรที่มันผิดกฎหมายเลยแม้แต่นิดเดียว แต่!ผมจะบอกไว้อย่างนะครับว่า ผมเป็นเพื่อนสนิทของลูกค้าคนหนึ่งของคุณ ที่คุณเคยขายพระเก๊ให้ แต่พอเพื่อนผมดูแล้วว่ามันเก๊ เขาก็จะคืน คุณก็พยายามบ่ายเบี่ยงสารพัด แบบนี้ผมไม่ว่าครับ เป็นธรรมดาคนเราอยากได้เงิน แต่คุณอย่าลืมนะครับว่า ไม่มีผีที่ไหนหรอกครับ ที่อยากจะส่งพระแท้คืนเจ้าของนอกเหนือจากมันต่างจากในรูปมากจนเกินไป หรือพระองค์นั้นเก๊
ตอบและถาม คุณว่า คุณเป็นเพื่อนสนิทกับลูกค้าที่ซื้อพระผมไปจริง เขาว่าผมบ่ายเบี่ยงสารพัดเรื่องคืนเงิน ผมคืนให้ ผมไม่เคยพูดไม่เคยบ่ายเบี่ยงสารพัด อย่างที่คุณว่า ผมจำได้พระองค์เดียวกัน มีลูกค้าสองคน อยู่ลำปางและเชียงใหม่ คุณพูดว่าผมบ่ายเบี่ยงมันก็เกินไป เอาความจริงมาพูดดิ อย่าใส่ร้าย ดูหมิ่นประมาทกัน ถึงคุณไม่กล้าลงชื่อจริง ที่อยู่จริง มันตรวจสอบได้นะว่าอยู่ไหน ถ้าคุณไม่มีหลักฐานที่ว่าผมบ่ายเบี่ยงคืนเงิน และใช้คำพูดที่หมิ่นประมาทผมและไม่หยุด ผมก็จะเล่นกับคุณให้ถึงที่สุด อย่าคิดนะว่าผมไม่รู้ว่าคุณเล่นเน็ตที่ไหน [/color] [/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 10:40:45 โดย ฮักดอยตุง » IP : บันทึกการเข้า
asia-for-u
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 10:41:16 »

ปูเสื่อรอ..... ขยิบตา

086 730 2938
ฮักดอยตุง
*

พระธาตุดอยตุง

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 11:01:31 »

หลักฐานแน่นบึ๊ก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตอบและถาม คุณว่า คุณเป็นเพื่อนสนิทกับลูกค้าที่ซื้อพระผมไปจริง เขาว่าผมบ่ายเบี่ยงสารพัดเรื่องคืนเงิน ผมคืนให้ ผมไม่เคยพูดไม่เคยบ่ายเบี่ยงสารพัด อย่างที่คุณว่า ผมจำได้พระองค์เดียวกัน มีลูกค้าสองคน อยู่ลำปางและเชียงใหม่ คุณพูดว่าผมบ่ายเบี่ยงมันก็เกินไป เอาความจริงมาพูดดิ อย่าใส่ร้าย ดูหมิ่นประมาทกัน ถึงคุณไม่กล้าลงชื่อจริง ที่อยู่จริง มันตรวจสอบได้นะว่าอยู่ไหน ถ้าคุณไม่มีหลักฐานที่ว่าผมบ่ายเบี่ยงคืนเงิน และใช้คำพูดที่หมิ่นประมาทผมและไม่หยุด ผมก็จะเล่นกับคุณให้ถึงที่สุด อย่าคิดนะว่าผมไม่รู้ว่าคุณเล่นเน็ตที่ไหน [/color] [/color]

เตือน ดูหมิ่น ผิด พ.ร.บ.คอมพิวเตอร์

มาตรา 26 ผู้ใดนำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ที่ประชาชนทั่วไปอาจเข้าถึงได้ ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่ปรากฏเป็นภาพ ข้อมูลส่วนบุคคลของผู้อื่น หรือข้อมูลอื่นใด โดยประการที่น่าจะทำให้บุคคลอื่นเสียหาย เสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น ถูกเกลียดชัง หรือได้รับความอับอาย หรือเพื่อให้ผู้หนึ่งผู้ใดหลงเชื่อว่าเป็นข้อมูลที่แท้จริง ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 3 ปี หรือปรับไม่เกิน 100,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ข้อสังเกตคือ ความผิดตามร่างฉบับใหม่นี้กำหนดให้การดูหมิ่น หรือหมิ่นประมาทมีโทษจำคุก 3 ปี หรือปรับไม่เกิน 100,000 บาท ทั้งที่การหมิ่นประมาทในกรณีปกติ ตามประมวลกฎหมายอาญามีโทษจำคุกไม่เกิน 1 ปี ปรับไม่เกิน 20,000 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 11:22:56 โดย ฮักดอยตุง » IP : บันทึกการเข้า
thaba
ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยง
ระดับ ป.ตรี

ถ้าสนใจจริง ยินดี ให้คำปรึกษา เรื่องราคาค่อยว่าเตื่อลูน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 23:42:29 »

โฮ๊ะ...ยังเตื่อกานี่ อั้นปูเสื่อรออ่านครับ

ตู้ปลาทุกรูปแบบ ทุกขนาด ราคาสำหรับผู้ที่อยากเลี้ยงปลาแต่งบน้อย เราช่วยท่านได้
สนใจก็โทรก่าครับ 08-6196-8970
lamonza
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 23:55:30 »

รูดซิบปาก รูดซิบปาก ยิงฟันยิ้ม
Golf3530
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2011, 00:07:51 »

ผมขอตอบกลางๆๆ นั่งอ่าน มาแล้ว อนึ่งว่าคุง ฮักดอยตุง ปล่อยพระเก๊ แต่ที่ผมอ่านติดตาม มา เค้าก้อมีการคืนเงิน เก๊หรือไม่ผมไม่ตีความ พระของผมเค้ายังตีเก๊จากการแห่พระที่หนึ่ง แต่เมื่อองค์เดวกันไปแห่อีกทีผ่าน การตีว่าเก๊ตลอดอาจไม่ถูกต้อง เพื่อนผมหลายคน ดูศึกษาพระแท้ตามตำราที่ลงหนังสือ เซียนใหญ่ครอบครอง แต่เมื่องพระรุ่นเดียวกัน แต่ตำหนิบางจุดไม่เหมือนเซียนใหญ่ลงไว้ก้อตีว่าเก๊ ก้อมี หรือมองมุมกลับเซียนใหญ่คนดัง บอกเก๊คือแท้ แท้คือเก๊ มีมากในวงการ ลองปล่อยวางดีไหมครับ เพื่อนทุกคนในบอร์ดมีจุดประสงค์เดียวกัน คือแลกเปลี่ยนศึกษา กัน เพื่อนหลายคนในบอร์ด ขอราคาผม บางมีก้อว่าราคาผมสูงมาก ซึ่งผมยอมรับ เพราะผมเชื่อในหลักจรรยาบรรณ ตนส่องพระ ในการในความไว้วางใจต่อกัน เก็คืนเตมบวกเสียเวลาด้วยนี่คือการประกันของผม และของพี่ๆๆ อาจารย์หลายท่าน เพราะฉนั้น การซื่อขายบวกความรับผิดชอบมีตามมาอยู่แล้ว เวป uamulet ผมก้อเปนสมาชิก เวปพระลานนาผมเปนสมาชิก ต้องมีการตรวจสอบพระวงอยู่แล้ว เก๊แบนทันที กรณีที่ชื่อคุงฮักดอยตุงเปนสีแดง ผมจะไม่วิจารณ์ว่าเเกิดจากสาเหตุไร แต่ถ้าเวปตรวจสอบแล้วว่าเก็ ทางเวป ใส่ต่อท้ายเลยครับว่าเก๊ ลองปรับมุมมองดีกว่าครับ
alphabets
*

To err is human, to forgive divine.

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2012, 01:00:55 »

อ๋อ...เรื่องมันเป็นแบบนี้นี่เอง ถึงว่า... ฮืม ฮืม
Mahasaykikung
เศรษฐกิจพอเพียง
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2012, 09:48:15 »

รออ่านต่อไป

แม็กซ์_เชียงรายพุทธศิลป์
*

รักคนดี ห่างคนเลว จึงเจริญและคงอยู่

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2012, 00:49:36 »

น่าใจเย็นๆคับทั้งสองท่านแหละ ค่อยพูดค่อยจากันนะคับ

สืบฮีต สืบฮอย บ่าละหาย ตำนานแห่งล้านนา โทร 084-363-2970
benz_kasa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2012, 21:52:47 »

ผมก็ว่าเย็นๆไว้ก่อนนะครับคนในวงการเหมือนกัน
ยางนา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2012, 22:58:42 »

ปีใหม่ละให้อภัยเหอะเราทุกคนที่อยู่ในวงการนี้น่ะใช่ว่าไม่เคยทำและอาจเป็นได้อย่างที่มีเรื่องเล่าว่าพระที่เข้าประఁฯดจากที่หนึ่งติดรางวัลมาแต่แล้วพอมาประกวดอีกที่กับถูกเขี่ยออกมาแล้วฉีกใบสมัครทิ้งท่านคิดว่าไงล่ะ ให้พวกท่านทั้งหลายที่เป็นนักอนุรักษ์ศิลปไม่ให้มันศูนย์หายไปจากประเทศของเรามาคิดใหม่ทำใหม่แล้วช่วยกันสร้างสิ่งที่ดีๆให้กับวงการพระเครื่องของเชียงรายบ้านเรากันดีกว่านะ... รักกันไว้ดีกว่า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มกราคม 2012, 23:02:25 โดย ยางนา » IP : บันทึกการเข้า
ruguest93
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2012, 08:26:03 »

น่ากลัวจัก ตกลงขายของจริงหรือเปล่า ถ้าของไม่จริง น่ากลัวมากๆๆๆ ควรหามาตรการอะไรหน่อยนะ จริงอยู่ถึงจะไม่สูญเงิน
แต่ก็เสียเวลาค่าใช้จ่าย(ส่งไปส่งมาคืนเงินค่าโอน) แต่ที่สูญเสียมากที่สุดคือความรู้สึก ผมไม่เก่งเรื่องพระ ได้อาศัยความเชื่อ
ถือของผู้ขาย/เวป หวังว่าสมาชิกเซียงฮายคงจะซอยๆกันเน้อ
lancome
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2012, 09:40:09 »

อย่างที่พูดกันแหละครับ ค้าขายต้องจริงใจกับลูกค้าเรา เงินเค้าแท้ พระเราต้องแท้
ถ้าพระไม่แท้ เสียเวลาทั้งเค้าและเรา ส่งคืนไปกลับ และเสียชื่อเสียงอีก
อยากอยู่วงการนี้นานๆปล่อยแบบจริงใจกับลูกค้าดีที่สุดครับ องค์ไหนไม่แน่ใจก็ไม่ต้องเอามาปล่อย
แต่ถ้ารู้ว่าพระไม่แท้ยังดันทุรังเอามาปล่อยอีกแสดงว่าเจตนาไม่โปร่งใส

อันไหนไม่ดีก็แก้ไขเสียครับ ปีใหม่แล้วทำแต่สิ่งดีๆๆดีกว่าครับ ผิดแล้วแก้ไขทุกคนย่อมให้อภัยครับ
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Zic-Ga-No
ระดับ ป.ตรี

Num Nismo

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2012, 12:38:56 »

พูดยากคับเรื่องแบบนี้เฮ้อ

" ^________^  Japanese  sports car. จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทํา จะสูงจะตํ่าอยู่ที่ทําตัว  tel.- 083-581-1900  " ^________^ "
เฟืองทอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 18:48:51 »

ลังเล

จงยกโทษให้แก่ศัตรูของคุณ แต่อย่าลืม ชื่อของพวกเขาเป็นอันขาด
หน้า: [1] พิมพ์