เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 13:42:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ถามเรื่อง แบตรถมอไซค์หน่อยคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถามเรื่อง แบตรถมอไซค์หน่อยคับ  (อ่าน 7389 ครั้ง)
pepsi111
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2011, 15:58:04 »

คือว่า รถผมมีโอทำลูกโซ ชัก3 อยากรู้ต้องใส่แบตกี่แอมป์ ถึงจะสตาต ง่ายๆ หรือว่าใช้แบตเดิมที่ติดกับรถมาเลยก็ได้คับ (อันเก่ามันเสื่อมละ) ขอความรู้หน่อยครับ
AlcoholDevil
ระดับ ป.ตรี

ถึงไม่มีเกียร์แต่แรงนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2011, 10:10:47 »

ใช้แบตเดิมก็ได้ครับ หรือว่าถ้าอยากให้มันแรงได้ใจ ก็ใส่พ่วง 2 ลูกไปเลยครับ
 เพื่ม แอมป์ จะทำให้สตาร์ทง่ายครับ แอมป์ มาก ก็สตาร์ทง่ายขึ้นครับ

เรียบเฮดเดอร์ บริการ ท่อไอเสีย หม้อน้ำ รับเชื่อมมิเนียม สอบถามTel.053700166 เปิดบริการ 8.30 - 17.00น. จ.-ส. และเปิด วันอาทิตย์ 2 อาทิตย์แรกของเดือน
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 08:45:04 »

โม...ไดร์ หรือยังอ่ะครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
อินดี้ อินดี้
มัธยม
**

เป็น อินดี้ ทำตามใจตัวเอง ไม่ตามใจใคร ผมไม่เน้นขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 14:16:22 »

ยังคับ ต้องโมด้วยหรอเนี่ย ความรู้ใหม่ๆเลยอ่ะ ผมก็นึกว่าคือแบบเปลี่ยนไดร์ไปเลยประมาณนี้ ไม่รู้ว่าโมได้ด้วย แล้วไปทำร้านไหนคับ

ความจริงใจ ความซื่อสัตย์ ความอดทน รู้จักบุญคุณคน ..
https://www.facebook.com/2PSouthSide2P
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2011, 14:22:21 »

ยังคับ ต้องโมด้วยหรอเนี่ย ความรู้ใหม่ๆเลยอ่ะ ผมก็นึกว่าคือแบบเปลี่ยนไดร์ไปเลยประมาณนี้ ไม่รู้ว่าโมได้ด้วย แล้วไปทำร้านไหนคับ

จริงๆ แล้วเปลี่ยนเอาไดร์ บอส ลงก็จบเหมือนกันครับ

แต่คนงบน้อย ก็โมเอาก็ได้ครับ แต่อาจจะแรงสู้ลงไดร์

ใหม่ไม่ได้ครับ...สำหรับลูกไม่ใหญ่มาก ชักน้อยครับ

สอบถามได้ที่ร้าน ไดนาโม ทั่วไปครับ เมื่อก่อนทำที่

ร้านชาญไดนาโม แยก...แม่กรณ์ ครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2011, 22:59:41 »

เดี๋ยวนี้ไดโมสำเร็จรูปมีขายแล้ว..... ยิ้มเท่ห์

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
mokukung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2011, 23:17:29 »

ลูกโซ ชัก3 ไดร์ เดิมๆ + แบตเเห้ง โซนิก5แอมป์ ของ เเท้ ก็ไหวนะครับ
ผมเคยทำ  อยู่ได้ 1-2 ปี

หรือเอาให้ชัวร์ก็ 7 แอมป์ ไปเลยก็ได้ ครับ  

สนน ราคา ก็ แอมป์ละ 100 อะครับ เเบตรถตลาดทั่วไปนะครับ 

ส่วนเรื่อง ไดร์ อย่า เอาไปโมเลย เเรงกว่าเดิมไม่เท่าไหร่หรอก เเถมยังกินไฟกว่าไดร์เเต้ติดรถอีก 
เเนะนำให้ ใช้ไดร์ เเต่งสำเร็จรูปเลย
หรือว่าไดร์เเท้ติดรถ พวกโซนิก ซีบีอาร์ หรือ บอส  ดีกว่า ไดร์พวกนี้จะ เป้นไดร์เเท้ จะกินเเบตไม่มากเเต่เเรง

ผิดถูกขออภัย ตามประสบการณ์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 ธันวาคม 2011, 23:19:48 โดย mokukung » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์