เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 13:06:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  สอบถามเรื่องที่เที่ยวและที่กางเต๊นได้ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องที่เที่ยวและที่กางเต๊นได้ค่ะ  (อ่าน 2226 ครั้ง)
pungkati53
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 18:55:21 »

คือปีใหม่นี้จะไปเที่ยวที่เชียงรายค่ะ
คือไม่ทราบว่าที่ไหนหน้าเที่ยวบ้างค่ะ
และที่ไหนมีทะเลหมอกบ้างเอาแบบที่หนาวที่สุดในเชียงรายอะค่ะ
และสามารถกลางเต๊นได้ไหม
ขอรายละเอียดทุกที่เลยนะค่ะ
เพราะจะทัวร์ให้ทั่วเท่าที่มีเวลาค่ะ
เอารถไปเองค่ะ

และที่แม่สายที่ท่าขี้เหล็กถ้าจะข้ามไปประเทศเพื่อนบ้านต้องทำพาสปอดไหมค่ะ

ชื่อรสค่ะ  เป็นคนระยอง  77/1  ม.3  ต.แกลง  อ.เมือง  จ.ระยอง  21160 
【กามนิตหนุ่ม】
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 18:58:58 »

คือปีใหม่นี้จะไปเที่ยวที่เชียงรายค่ะ
คือไม่ทราบว่าที่ไหนหน้าเที่ยวบ้างค่ะ
และที่ไหนมีทะเลหมอกบ้างเอาแบบที่หนาวที่สุดในเชียงรายอะค่ะ
และสามารถกลางเต๊นได้ไหม
ขอรายละเอียดทุกที่เลยนะค่ะ
เพราะจะทัวร์ให้ทั่วเท่าที่มีเวลาค่ะ
เอารถไปเองค่ะ

และที่แม่สายที่ท่าขี้เหล็กถ้าจะข้ามไปประเทศเพื่อนบ้านต้องทำพาสปอดไหมค่ะ

ที่หนาวๆ ๆมีเยอะ
ถ้าชอบมีสิ่งอำนวยความสะดวกด้วยก็ไปทางภูชี้ฟ้า และดอยผาตั้งครับ
มีจุดกางเต๊นท์เยอะแยะมากมาย...

แต่ไม่รู้ว่ามีเวลากี่วัน..ละครับจะได้ทริปคร่าวๆให้ดูว่าจะไปที่ไหนบ้าง.
เวลามีน้อยแต่เที่ยวเยอะเหนื่อยนะครับ...อีกอย่าง ทางขึ้นเขาลงเขา..คนขับต้องชำนาญด้วยครับผม
pungkati53
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2011, 19:03:07 »

ที่หนาวๆ ๆมีเยอะ
ถ้าชอบมีสิ่งอำนวยความสะดวกด้วยก็ไปทางภูชี้ฟ้า และดอยผาตั้งครับ
มีจุดกางเต๊นท์เยอะแยะมากมาย...

แต่ไม่รู้ว่ามีเวลากี่วัน..ละครับจะได้ทริปคร่าวๆให้ดูว่าจะไปที่ไหนบ้าง.
เวลามีน้อยแต่เที่ยวเยอะเหนื่อยนะครับ...อีกอย่าง ทางขึ้นเขาลงเขา..คนขับต้องชำนาญด้วยครับผม
[/quote]

มีเวลา6-10วันแล้วแต่คนขับว่าไหวแค่ไหนค่ะ
ปกติจะไปเที่ยวเชียงใหม่กับแม่ฮ่องสอนค่ะ
ทางถนนคล้ายๆๆกันไหมค๊ะ
ไม่เน้นสิ่งอำนวยความสะดวกค่ะ
เน้นไปกางเต๊นเองแบบธรรมชาติค่ะ

ขอบคุณที่แนะนำให้นะคะ

ชื่อรสค่ะ  เป็นคนระยอง  77/1  ม.3  ต.แกลง  อ.เมือง  จ.ระยอง  21160 
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2011, 07:15:38 »

จะมาเที่ยวช่วงระหว่างวันไหนครับ  ยิงฟันยิ้ม
ช่วงนี้ที่เชียงรายอากาศหนาวเย็นแล้ว และคาดว่าจะหนาวลากยาวไปถึงปีหน้า  ยิงฟันยิ้ม
ข้ามไปแม่สาย ทำบัตรผ่านชั่วคราวครับ ค่าธรรมเนียม ไทย 30 พม่า10
ถนนหนทางคล้ายๆแม่ฮ่องสอนครับ
ขอให้สนุกในการท่องเที่ยวในเชียงรายนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
pungkati53
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2011, 09:55:00 »

จะมาเที่ยวช่วงระหว่างวันไหนครับ  ยิงฟันยิ้ม
ช่วงนี้ที่เชียงรายอากาศหนาวเย็นแล้ว และคาดว่าจะหนาวลากยาวไปถึงปีหน้า  ยิงฟันยิ้ม
ข้ามไปแม่สาย ทำบัตรผ่านชั่วคราวครับ ค่าธรรมเนียม ไทย 30 พม่า10
ถนนหนทางคล้ายๆแม่ฮ่องสอนครับ
ขอให้สนุกในการท่องเที่ยวในเชียงรายนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณค่ะ
ไปช่วงปีใหม่ค่ะ
หน้าจะ28-5ม.ค.ค่ะ

corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2011, 02:12:52 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=157476.0
ห้วงนั้น กำลังมีงานเชียงราย ดอกไม้งาม พอดี คงได้ความประทับใจกลับไปนะครับ
แนะนำ ที่กางเต้นท์ ตามลำดับ เหมาะกับห้วงวันที่มาครับ
..ไปทาง ต.แม่ยาว หรือ ต.ดอยฮาง ได้ที่ดอยยะฟู หรือ ริมน้ำกก น้ำพุร้อนผาเสริฐ
..ไปทาง ดอยแม่สลอง มีหลายที่ เปิดลานกางเต้นท์ รับปีใหม่ พวกรีสอร์ท โฮมสเตย์ หรือโรงเรียน
..ไปทาง เชียงแสน สามเหลี่ยมทองคำ คงมีสถานที่ให้เลือก
..ไป อ.เชียงของ อ.เวียงแก่น ขึ้นภูชี้ฟ้า มีที่ให้เที่ยว ให้เลือกพักกางเต้นท์อีกหลายแห่ง
..ไป ทาง อ.ภูซาง อ.เชียงคำ  ก็มี ก่อนเดินทางกลับ
..แนะนำให้เป็นวงรอบ เดินทางได้ต่อเนื่อง คุ้มกับเวลาที่มาครับ..

pungkati53
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2011, 09:50:41 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=157476.0
ห้วงนั้น กำลังมีงานเชียงราย ดอกไม้งาม พอดี คงได้ความประทับใจกลับไปนะครับ
แนะนำ ที่กางเต้นท์ ตามลำดับ เหมาะกับห้วงวันที่มาครับ
..ไปทาง ต.แม่ยาว หรือ ต.ดอยฮาง ได้ที่ดอยยะฟู หรือ ริมน้ำกก น้ำพุร้อนผาเสริฐ
..ไปทาง ดอยแม่สลอง มีหลายที่ เปิดลานกางเต้นท์ รับปีใหม่ พวกรีสอร์ท โฮมสเตย์ หรือโรงเรียน
..ไปทาง เชียงแสน สามเหลี่ยมทองคำ คงมีสถานที่ให้เลือก
..ไป อ.เชียงของ อ.เวียงแก่น ขึ้นภูชี้ฟ้า มีที่ให้เที่ยว ให้เลือกพักกางเต้นท์อีกหลายแห่ง
..ไป ทาง อ.ภูซาง อ.เชียงคำ  ก็มี ก่อนเดินทางกลับ
..แนะนำให้เป็นวงรอบ เดินทางได้ต่อเนื่อง คุ้มกับเวลาที่มาครับ..

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆๆเลยค่ะ

แต่สงสัยเปลี่ยนแผนเนื่องจากติดธุระค่ะ

แล้วถ้าไปช่สงต้น ม.ค.หรือกลาง ม.ค.  ยังมีที่กางเต๊นไหมค่ะ

ohhooyes
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2011, 00:17:29 »

ไม่ทราบว่าภูชี้ฟ้ามีที่ให้เช่าเต๊นไหมคับ ขอบคุณครับ
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2011, 07:37:08 »

ไม่ทราบว่าภูชี้ฟ้ามีที่ให้เช่าเต๊นไหมคับ ขอบคุณครับ

มีครับ  ค่าเช่าประมาณ 50-200 แต่ถ้าไปช่วงเทศกาลอาจจะไม่มี  ยิงฟันยิ้ม
แนะนำถ้าไป  แนะนำไปซื้อที่ big-c lotus ราคาถูกๆ ประมาณ หลังไม่เกิน 300 บ.
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2011, 18:35:18 »

แนะนำอีกที่หนึ่ง วนาฟาร์ม ม้าและนกกระจอกเทศครับ ห่างจากตัวเมืองเชียงราย11กม ไปทาง อ.เทิง-ภูชี้ฟ้าครับ ตามลิ้งค์นี้ครับhttp://www.wanafarm.com/gallery.php?page=&cat=10
หน้า: [1] พิมพ์