เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 04:48:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  วันนี้เข้าเวบเชียงรายโฟกัสยากมากเลย (เวบมาสเตอร์)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน วันนี้เข้าเวบเชียงรายโฟกัสยากมากเลย (เวบมาสเตอร์)  (อ่าน 1927 ครั้ง)
เด็กอินเตอร์
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 12:22:04 »

วันนี้เข้าเวบเชียงรายโฟกัสยากมากเลย (เวบมาสเตอร์)

ไม่ทราบว่าช่วงนี้เป็นอะไรหรือเปล่าครับ ถ้ามีปัญหาอะไรก็สู้ๆนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

คำเตือน : ระวังตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพ โปรดตรวจสอบประวัติผู้ขายและสินค้า ก่อนโอนเงิน
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 12:28:38 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ..ที่ทำงานหนัก..ผมว่าไม่ใช่server....แต่เป็นท่านwmนี่แหละ...เอาใจช่วยครับ..

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
คนหลังเขา
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 12:36:15 »

ช่วงเช้าเข้าได้ง่าย

*ความรัก*ไม่ลึกซึ่งเหมือนกาลเวลา
** ว่างๆเข้ามาพูดมาคุยและฟังเพลงเพราะๆได้จากห้องไหลๆของเราชาวเชียงรายโฟกัสนะคะ
** http://www.chiangraifocus.com/forums/chatroom/index.php **
YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 12:39:38 »

เกิดอะไรขึ้นหรอคะ  เมื่อเช้าเข้าไม่ได้เลย

หมวยลูกสาม
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 12:41:45 »

ช่าย ๆ ๆ ทำไมไม่รุ้ เกิดไรค๊า เข้าไม่ได้ เพิ่งเข้ามาได้เนี่ย แต่ก้อสู้ ๆ นะค่ะ
ลูกน้ำของ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 12:42:00 »

ไม่รู้เป็นไรประมาณก่อน 9 โมงเข้าได้อยู่
แต่อยู่ ๆ ก็เข้าไม่ได้เลย แต่ตอนนี้เข้าได้ละ
ยังไงก็เอาใจช่วยก็แล้วกันครับ

เอาแต่นั่งฝัน ก็ไม่มีวันก้าวเดิน  หึหึ
sdoopy
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 12:43:33 »

ตอนเช้าเข้าไม่ได้เลย

The only man who never makes mistakes is the man who never does anything.
Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 12:48:16 »

เพิ่งเข้าได้จร้า
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 14:03:54 »

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ..
เนื่องจากตอนนี้เช่าเครื่อง Server ของคนอื่นอยู่ ปัญหาที่เกิดขึ้นกับระบบบางอย่างมันก็เกินความสามารถที่ผมจะทำการแก้ไขเองได้ เพราะถูกจำกัดสิทธิ์ไว้ ต้องรอให้เจ้าของเครื่องมาทำการแก้ไขให้..จึงทำให้เกิดความล่าช้าในการแก้ไขปัญหา

อาทิตย์หน้าจะปิดเว็บอีก 1 วัน ตอนนี้สั่งซื้อเครื่อง Server ไปเรียบร้อยแล้วครับ

รายละเอียด Spec Server ตามนี้ครับ

Dell(TM) PowerEdge(TM) R210 Rack-Mount Server

-Intel(R) Xeon(R) X3440 Processor (2.53GHz, 8M Cache, Turbo, HT)
-Dell(TM) PowerEdge(TM) R210 Rack Mount Server Heat Sink
-One Broadcom 5716 dual-port Gigabit Ethernet without TOE enabled
-C1 MST No Raid with On-board SATA Controller, Min. 1 Max. 2 SATA Only
Drives
-1,000GB 3.5-inch 7.2K RPM SATA II Hard Drive - Non Hotplug
-Bezel for Dell(TM) PowerEdge(TM) R410, R310, R210, NX300
-2GB Memory (1x2GB Dual Rank UDIMMs) 1333MHz
-8X DVD + /-RW Combo Drive
-No Operating System
-Dell Management Console 1.0
-Dell OpenManage Kit for PowerEdge R210 Server
-Power Cord (Thai)
-1U/2U Static Rails for 2-Post & 4-Post Racks
-3 Yrs Next Business Day Onsite Service

เช่าที่วางเครื่องอีกเดือนละ 3,000 บาท
วันนี้หมดเงินไป 36,300 บาท ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
คนหล่ายเวียง
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 14:07:17 »

ถือว่าปัญหาที่เกิดขึ้น
เป็นเครื่องบ่งบอกถึงความเติบโตของเว็บเชียงรายโฟกัส  ยิ้มกว้างๆ
ขอเป็นกำลังใจให้ท่าน WM และทีมงานค่ะ ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 14:08:35 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ...เป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนครับ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 14:10:48 »

สู้~ สู้~  นะคะ ท่าน WM 

เพื่อสิ่งที่ดีกว่า  ...เป็นกำลังใจให้ค่ะ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 14:14:53 »

สู้ต่อไปท่าน เว็บ-มาส-เตอร์ ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
คนหล่ายเวียง
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 14:16:32 »

สู้ต่อไปท่าน เว็บ-มาส-เตอร์ ยิงฟันยิ้ม

ส่งปล๋าหมึกไปหื้อกำลังใจสัก 3 กิโลก่ะต้น
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 17:33:42 »

สู้ๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 17:37:02 »

ตัวนี้เลยเหรอครับ หรู ๆ

http://pantiponline.com/Dell-PowerEdge-R210-Rack-Mount-Server.html

น่าจะอัพแรมไปอีกสัก 2G นะครับ เพิ่มอีกนิด  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 17:41:48 »

http://pantiponline.com/Dell-PowerEdge-R210-Rack-Mount-Server.html

น่าจะอัพแรมไปอีกสัก 2G นะครับ เพิ่มอีกนิด  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เห็นวันนี้เว็บมาสเตอร์ ลงทุน ซื้อเครื่องไรไม่รู้คะครู เพื่อมาแก้ไข เว็บล่มคะ เห็นสั่งหมดไปหลายหมื่น เพื่อสมาชิกในเว็บคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 21:27:42 »

เป็นกำลังใจให้ เวปเชียงรายโฟกัส นะครับ ยิ้มเท่ห์
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 23:26:03 »

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณครับ เรื่องแรมเพิ่มน่าจะไม่ปัญหาครับ แต่งบประมาณจำกัด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หากใช้ดูแล้วอึดหรือช้าจริงๆ ก็คงต้องเพิ่มครับ แต่เห็นคนที่ผมสั่ง เขาบอกว่า 2GB เพียงพอครับ เพราะไม่ได้แชร์ให้ใคร..ยังไงต้องลองดูก่อนครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2010, 23:31:27 »

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณครับ เรื่องแรมเพิ่มน่าจะไม่ปัญหาครับ แต่งบประมาณจำกัด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หากใช้ดูแล้วอึดหรือช้าจริงๆ ก็คงต้องเพิ่มครับ แต่เห็นคนที่ผมสั่ง เขาบอกว่า 2GB เพียงพอครับ เพราะไม่ได้แชร์ให้ใคร..ยังไงต้องลองดูก่อนครับ

พอดีผมไปอ่านตรงเงื่อนไขการเพิ่มแรมของเซอฟเวอร์รุ่นนี้น่ะครับ เขาคิดแถวละ 2900 เอง เห็นว่าถูกเลยแนะนำน่ะครับ และการเพิ่มแรมในการสั่งครั้งแรกจะง่ายกว่าสั่งมาใส่ทีหลังครับ อิอิ

จาก 1G * 2 แถว ก็จะเป็น 2G * 2 แถว เนียน ๆ ครับ

แต่ก็ดูจากการใช้งานในเหตุการณ์จริงก็แล้วกันครับผม

หน้า: [1] 2 พิมพ์