เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 11:51:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  รถตู้หนานคำ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน รถตู้หนานคำ  (อ่าน 52418 ครั้ง)
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2013, 12:56:36 »

กระทู้ข้ามปีเลยทีเดียว

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
natdanai
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2013, 19:25:09 »

ไม่บอกไม่สังเกตเลยครับเนี่ย เกือบปีแล้วจริง ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน [088-2323856 : เบน]
oopoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2013, 02:42:33 »

ไม่บอกไม่สังเกตเลยครับเนี่ย เกือบปีแล้วจริง ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อืม ลืมดู  อายจัง  อายจัง อายจัง อายจัง
omega54
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2013, 22:23:42 »

รถตู้หนานคำเอาสัตว์โดยสารไปด้วยได้หรือปล่าว(แมว)
@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2013, 22:35:27 »

ไหน ๆ ก็อุตส่าห์ขุดมา...

...รู้แต่ว่าขับไวมาก ไม่ต่ำกว่า 100 กม./ชม. แถมค่าโดยสารแพง
โดยเฉพาะช่วงเทศกาลต่าง ๆ ครับ..อันนี้จากประสบการณ์หลาย ๆ ครั้งนะครับ
เป็นห่วงแต่เรื่องความปลอดภัยครับ.. โกรธ
JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2013, 10:00:20 »

รถตู้หนานคำเอาสัตว์โดยสารไปด้วยได้หรือปล่าว(แมว)

เคยนั่งจากแพร่มาเชียงราย เห็นผู้โดยสารเอาปอม(หมา) ขึ้นไปด้วยครับ น่าจะนำไปได้ด้วยมั้ง ^^"
Jazky
ระดับ ป.ตรี

โลก ส่วน ตัว สูง

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 21:30:06 »

งงกับค่าโดยสาร ผมนั่้งจาก หน้า ม.พะเยา ไป ตลาดพาน 90 บาท
ขากลับ นั่งจาก ตลาดพาน ไป หน้า ม.พะเยา 70 บาท
ระยะทางเท่ากันแต่ทำไม? ราคาไม่เท่ากัน ?  ฮืม
Princess Phoenix
เตรียมอนุบาล
*

Princess Phoenix

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2013, 13:14:32 »

อยากให้มีสาย พะเยา-ลำปางบ้าง
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2014, 17:16:08 »

การเก็บค่าบริการส่งของ อยากให้ปรับหน่อยนะครับ ราคาค่อนข้างสูงจากทั่วไปอีกเท่าหนึ่ง
ถ้าปรับได้จะดีมากๆๆครับ
ไปส่งของเท่ากำมือคิด150ตีรถกลับเลยครับ ไปส่งรถเมย์เลยครับ20บาทเสียความรู้สึกมาก

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
เบตง
midafXD
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2014, 18:22:50 »

การเก็บค่าบริการส่งของ อยากให้ปรับหน่อยนะครับ ราคาค่อนข้างสูงจากทั่วไปอีกเท่าหนึ่ง
ไปส่งของเท่ากำมือคิด150ตีรถกลับเลยครับ ไปส่งรถเมย์เลยครับ20บาทเสียความรู้สึกมาก
ทำไมค่าส่งของแพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  150 บาท
ผมส่งของจากกรุงเทพมา บ้านดู่ส่งถึงบ้านเลย 80 บาท ntc 
ถ้าสัก 100 ก็พอได้นี่แพงกว่า ค่าโดยสารอีก
หรือว่าเอา ของไว้บนตู้เชฟ

UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2014, 15:34:36 »

ทำไมค่าส่งของแพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  150 บาท
ผมส่งของจากกรุงเทพมา บ้านดู่ส่งถึงบ้านเลย 80 บาท ntc 
ถ้าสัก 100 ก็พอได้นี่แพงกว่า ค่าโดยสารอีก
คุณเบตง อันนี้เรื่องจิงครับขี่รถหอบสังขารไปถึงท่ารถใหม่เสียอารมสุดๆ ขอลด100ก็ไม่ไห้ อีก50บาทให้ไปเก็บปลายทางก็ไม่ยอม ผมเลยเดินออกมาแล้วกลับมาที่ท่ารถเก่าส่งรถเมย์เสีย20บาท อย่างเซ็ง

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
Nootarnsararat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2014, 22:33:33 »

คุณเบตง อันนี้เรื่องจิงครับขี่รถหอบสังขารไปถึงท่ารถใหม่เสียอารมสุดๆ ขอลด100ก็ไม่ไห้ อีก50บาทให้ไปเก็บปลายทางก็ไม่ยอม ผมเลยเดินออกมาแล้วกลับมาที่ท่ารถเก่าส่งรถเมย์เสีย20บาท อย่างเซ็ง
เห็นด้วยค่ะ...ของเล็กนิดเดียว 100 บาท แถมยังบอกว่าไปส่งที่อื่นก็ได้นะ..หืมมม กรุไปแน่ กลับไป กรีนบัส ฝากกรีนบัสดีกว่าค่ะ ปลอดภัยด้วย เพราะมีระบบอีกทั้งถูกกว่าอีก ถึงแม้จะมีเวลาแค่3ช่วง ก็เถอะ
pullop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2014, 10:26:01 »

พึ่งโดนเมื่อเช้านี้เองครับ แฟนผมจะเอาหมากลับแพร่โทรถามก่อนแล้วว่าขึ้นได้มัย เขาบอกได้ ถึงเวลาก็มาซื้อตั๋วแล้วก็ถามอีกเอาหมาขึ้นไปได้ไหม เขาก็บอกว่าได้ พอรถมาจริงๆ เขาบอกให้เอาไว้บนหลังคารถคิดดูหมา(ชิวาว่า)เอาไปไว้บนหลัง ตั๋วก็ซื้อมาราคาเท่ากับคน(150)แฟนก็เลยขอคืนตั๋วทีแรกจะไม่ให้คืนสุดท้ายคืนตั๋วได้ใบเดียวแค่ของคนของหมาไม่รับคืน ขอบอกโคตรเสียความรู้สึก ทุกครั้งเราก็ใช้บริการมันตลอดพอเห็นว่าผูกขาดการเดินรถสายนี้แล้วจะทำอะไรก็ได้ ร้องเรียนไปก็เท่านั้นไม่มีอะไรคืบหน้าเรื่องฝากของก็เหมือนกัน ฝากรองเท้า1คู่กลับแพร่แพ็คของอยา่งดีค่าส่ง150เราก็ไม่ว่าอะไรเขาคงรักษาของอย่างดีเพราะราคาแพงมาก สุดท้ายไปถึงท่ารถแพร่น้องบอกรองเท้าถูกวางทับอยู่กล่องพังหมดรองเท้าเสียทรง(กับเรื่องแค่รองเท้าเสียทรงนะผมไม่อะไรหลอกแต่ราคาค่าส่งมันก็เท่ากับคนก็น่าจะรักษาดีๆน่อยให้สมกับราคาน่อย) อึดอัดมานานละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2014, 10:35:23 โดย pullop » IP : บันทึกการเข้า
rossoneri
Milanista
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2015, 15:50:03 »

ห่วยจิงคับ โทรจองงรถไม่เคยรับ ดึงสายโทสับออกอีก ให้ติดต่อไม่ได้พนักงานบริการแย่มากคับ

421/1 ถ.พหลโยธิน ต.แม่ต๋ำ อ.เมือง จ.พะเยา 56000
ออกแบบเขียนแบบบ้านโดยโปรแกรม Auto Cad สนใจติดต่อ 0930459789 เลขบัญชีธนาคาร ธกส สาขาพะเยา บัญชีเลขที่ 010729122103
ชื่อบัญชี เอกวิน  เสมอเชื้อ
หน้า: 1 [2] พิมพ์