เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:51:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  พระเครื่องราคาเบาๆบ้านๆ แบ่งให้เช่าบูชาครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน พระเครื่องราคาเบาๆบ้านๆ แบ่งให้เช่าบูชาครับ  (อ่าน 13437 ครั้ง)
Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 15:02:35 »

พระเครื่องราคาเบาๆบ้านๆแบ่งให้เช่าบูชาครับ

ทุกองค์รับประกันความแท้ 100% ถ้าเก๊ยินดีคืนเงินเต็ม
ถ้าบูชาไปแล้วไม่ชอบขอคืนภายใน 10 วัน จะหัก 10% จากราคาทั้งหมดนะครับ

ทุกองค์ส่ง EMS ฟรีทั่วไทยครับ  ยิ้ม

สนใจองค์ไหนลงชื่อจองไว้ในกระทู้นี้เลยครับ ไม่ต้องติดต่อทางโทรศัพท์ก็ได้ครับ หรือต้องการสอบถามอะไรเป็นส่วนตัวส่ง pm มานะครับ

จากนั้นโอนเงินมาได้ที่บัญชี

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
ธ.กรุงศรีอยุธยา
110-1-59205-5
ออมทรัพย์ สาขาเชียงราย

...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับผมจะจัดส่งให้ทันทีครับผม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 09:03:07 โดย Boyloso » IP : บันทึกการเข้า

รับถ่ายภาพบุคคล, พรีเวดดิ้ง, งานรับปริญญา, ถ่ายพระเครื่อง ราคากันเองครับ 081-6737998 บอยครับ ^^"
Facebook : http://www.facebook.com/boy.crutdfc
ake14
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 15:48:34 »

รอดูรูปครับ
Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 16:28:19 »

รายการที่ 1

เหรียญรุ่นแรก ครูบาคำหล้า สังวโร
สุดยอดเหรียญประสบการณ์ของชาวเชียงราย

ครูบาคำหล้า นามเดิม คำหล้า นามสกุล สุภายศ ยามบิดา นายใจ นามมารดา นางน้อย นามสกุล สุภายศ ท่านครูบาคำหล้าเกิดเมื่อวันพุธ ที่ ๒๓ มกราคม พุทธศักราช ๒๔๖๐ ขึ้น ๑๑ ค่ำ เดือน ๓ (เดือนห้าเหนือ) ตรงกับปีมะเส็ง ณ สันโค้งหลวง เลขที่ ๑๖ หมู่ที่ ๑๔ ตำบลรอบเวียง อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย

ชีวิตเยาว์วัยตั้งแต่ มีนิสัยไม่ชอบรับประทานอาหารที่ปรุงด้วยปลา และเนื้อสัตว์ ในปี พุทธศักราช ๒๔๖๙ ท่านครูบาศรีวิชัยนักบุญแห่งล้านนาไทย ได้เดินทางกลับจากไปบูรณะพระธาตุดอยตุง ได้มาพำนักวัดเชียงยืน (วัดสันโค้งหลวง) คุณพ่อใจและแม่น้อย (ด.ช.คำหล้า) ก็ได้นำบุตรชายของตนไปนมัสการท่านครูบาศรีวิชัย พร้อมทั้งกราบเรียน ว่าบุตรชายคนนี้มีนิสัยไม่ชอบทานเนื้อ ทานปลา ชอบแต่อาหารที่ปรุงด้วย พืชผักเท่านั้น จึงเป็นเหตุไม่ค่อยสบาย จึงขอมอบบุตรชายให้ท่านครูบาศรีวิชัยช่วยได้เมตตาอบรม สั่งสอน และต่อมา ด.ช.คำหล้า เมื่อมีอายุได้ ๑๐ ปีได้เข้าพิธีบรรพชาเป็นสามเณร ณวิหารวัดเชียงยืน เมื่อ พุทธศักราช๒๔๗๐ โดยมีท่านครูบาศรีวิชัยเป็นประธานสงฆ์พร้อมด้วยพระสงฆ์ร่วมพิธีอีก ๑๐ รูป ท่านครูบาศรีวิชัยได้ตังฉายาให้ว่า "ฐิตสังโร" แปลว่าผู้มีความสำรวมที่มั่นคงดี และได้เข้าสู่พิธี อุปสมบท เมื่อวันที่ ๒๘ ธันวาคม พุทธศักราช ๒๔๘๑ ขณะอายุได้ ๒๑ ปี ณ พุทธสีมา วัดมุงเมือง อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย ได้รับฉายาว่า "สังวโร ภิกขุ" ท่านได้เดินธุดงค์ไปต่างถิ่นได้ไปบรูณะเจดีย์สร้างครอบเจดีองค์เก่าที่ชำรุด ทรุดโทรม ผลงานด้านดารก่อสร้าง การไปทำการก่อสร้างปูชนียสถานหรือถาวรวัตถุในสถานที่ต่างๆ ท่านครูบาแม้จะไม่ได้ศึกษามาทางสายสถาปัตยกรรมการก่อสร้างก็ตาม แต่ท่านครูบา ก็สนใจศึกษางานก่อสร้าง ด้วยตนเองและมีพรสวรรค์ในด้านวรรณกรรมมีความชำนาญในงานด้านนี้เป็นพิเศษ งานส่วนใหญ่ท่านครูบาชอบสร้างเจดีย์ เพราะท่านบอกว่า สร้างแล้วมีคนกราบไหว้ รองลงมาคือการสร้าง โบสถ์ วิหาร กุฏิ ศาลา สะพาน และเสนาสนะอื่นๆ ท่านครูบาเป็นที่เลื่อมใสศรัทธาของเป็นอันมาก ในปลายปี พุทธศักราช ๒๕๓๒ ท่านครูบาคำหล้า สังวโร ได้เจริญอายุถึง ๗๓ ปี ๓๓ พรรษา ท่านครูบาได้เจ็บป่วย อันเป็นธรรมดาของสังขาร ถ้าไม่เจ็บมากท่านครูบาจะไปยอมไปรักษาตัวที่โรงพยาบาล ต่อมาท่านได้ป่วยเป็นโรคลำใส้อักเสบ ทำให้สุขสุขภาพไม่ค่อยแข็งแรง ไม่นานนักอาการก็กำเริบขึ้น คณะศิษย์ก็นิมนต์ครูบา ไปพักรักษาตัว ฯ ตึกสงฆ์อาพาธ โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ จังหวัดเชียงราย ประมาณ ๑ สัปดาห์ วันจันทร์ที่ ๘ มกราคม พุทธศักราช ๒๕๓๓ เวลา ๐๖.๕๙ น. ท่านครูบาคำหล้า ได้ถึงกาลมรณภาพ ละสังขารจากไปด้วยอาการสงบ

ประสบการณ์ของเหรียญนี้มีมากครับ โดยเฉพาะด้านแคล้วคลาด + คงกระพัน คนในพื้นที่ยกนิ้วให้ครับ ปัจจุบันหายากมากมีเงินก็ยังหาบูชายากครับ

ราคาบูชา pm สอบถามครับ

รับถ่ายภาพบุคคล, พรีเวดดิ้ง, งานรับปริญญา, ถ่ายพระเครื่อง ราคากันเองครับ 081-6737998 บอยครับ ^^"
Facebook : http://www.facebook.com/boy.crutdfc
ake14
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 16:35:33 »

เหรียญสวย ขอถามเป็นความรู้นะครับ เหรียญรุ่นแรกนี้มีกี่เนื้อครับ
heng555
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 17:04:34 »

ขอพีเอ็มราคาหน่อยครับ
Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 21:01:59 »

เหรียญสวย ขอถามเป็นความรู้นะครับ เหรียญรุ่นแรกนี้มีกี่เนื้อครับ

เหรียญ พ.ศ.ลึก ข้อมูลน้อยครับ เท่าที่เห็นในวงการยอมรับก็มี เนื้อทองเหลือง- กะไหล่ทอง + เงิน (บางที่ก็ว่าทองฝาบาตร)

ขอพีเอ็มราคาหน่อยครับ

ส่งให้ทาง pm แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 21:06:05 โดย Boyloso » IP : บันทึกการเข้า

Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 21:13:51 »

รายการที่ 2

พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้าน ฝังปฐวีธาตุ
เมตตาอธิษฐานจิตโดย หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่

หลวงพ่อประสิทธิ์ ถ้าใครที่อยู่ในวงการพระป่ากรรมฐานคงได้ยินและได้ทราบข่าวของท่านมาเหมือนกัน เรื่องที่ท่านไป x-ray ที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่งในจังหวัดเชียงใหม่ แต่ปรากฎว่าเมื่อหมอมองดูฟิล์ม x-ray ก็ต้องตกใจเพราะกระดูกของท่านเป็นแก้วใสไปหมด เป็นที่ตะลึงของบรรดาหมอและพยาบาล และเป็นเหมือนการเปิดเผยถึงบารมีธรรมของท่าน

หลวงตามหาบัว แห่งวัดป่าบ้านตาด ท่านยังเคยกล่าวชมไว้ว่า หลวงพ่อประสิทธิ์ นี้ท่านไม่ธรรมดา ท่านได้ธรรมชั้นสูง แค่หลวงตาฯท่านยืนยันแบบนี้ก็ไม่ต้องหาคำอะไรมาบรรยายมากแล้วครับ

พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้านที่บรรจุปฐวีธาตุ และมวลสารที่ใช้สร้างพระรุ่นนี้ครับ

1.ปฐวีธาตุ หลวงพ่อประสิทธิ์
2.ผงพุทธคุณ พระธาตุเจดีย์นพีสีพิศาลมงคล -ผงเบ้าหลอมพระเจ้าเพชรเงินล้าน
3.ผงธูปพุทธคุณ เสาร์ ๕
4.ผงดอกไม้ บูชาพระเจ้าเพชรเงินล้าน ตั้งแต่ปี ๕๐-๕๒ หลวงพ่อประสิทธิ์ เสกทุกวาระ ที่มีการเสกพระ
-งานเสกมวลสารพระเจ้าเพชรศรีมุงเมือง รุ่นแรก และหล่อพระเจ้าเพชรเงินล้าน วิสาขะ พ.ค. ๕๐
-งานเสกพระเจ้าเพชรศรีมุงเมืองรุ่นแรก และเสกพระเจ้าเพชรเงินล้าน ๕ ธ.ค. ๕๐
-งานเสกรูปเหมือนลอยองค์ หลวงพ่อประสิทธิ์ ๑๖ ม.ค. ๕๒
-งานกฐินมหากุศล และเสกประเจ้าเพชรเงินล้าน รุ่นแรก ๒๒ ต.ค.๕๒
-งานเสกพระสิวลี (ต่ออายุ) ๑๕ เม.ย. ๕๓
-งานบรรจุหัวใจ พระสิวลี(ต่ออายุ) ๒๕ ก.ค. ๕๓ (เป็นองค์พระแล้ว)
5.ทรายเสก เสาร์๕
6.กล้วยน้ำหว้า เสาร์๕
7.ข้าวก้นบาตร เสาร์๕
8.น้ำมนต์ เสาร์ ๕
9.ผงตะไบพระสิวลี(ต่ออายุ) องค์ใหญ่ โรยหลังพระทุกองค์

ผมมีอยู่ 5 องค์ แต่ขออนุญาติใช้ภาพแทนแค่องค์เดียวนะครับ

แบ่งบูชาองค์ละ 300 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 21:24:09 โดย Boyloso » IP : บันทึกการเข้า

Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 21:18:36 »

ส่วนข้อมูลของพระผงรุ่นนี้ดังต่อไปนี้ครับ

ปฐวีธาตุ หรือก็คือธาตุดิน แต่ถ้าบอกว่าปฐวีธาตุเจ้าคุณนรฯ กลับกลายเป็นวัตถุกายสิทธิ์ ที่มีอานุภาพครอบคลุมคุ้มครองผู้บูชาอย่างเอกอุ กันได้กระทั่งกัมมันตภาพรังสี หรือนิวเคลียร์ สืบต่อจากท่านเจ้าคุณนรฯ ก็มีอีกหลายองค์ที่สามารถทำก้อนหินธรรมดาให้กลายเป็นวัตถุกายสิทธิ์ได้
ไม่ว่าจะเป็นองค์หลวงปู่ขาว หลวงปู่ดูลย์ หลวงปู่คำพัน และหลวงปู่อ่อนสา

ทุกวันนี้ปฐวีธาตุเหล่านี้ล้วนเป็นตำนาน ที่พอหาได้และมั่นใจ ก็ต้องยกให้ ปฐวีธาตุหลวงปู่คำพัน
ที่บรรจุอยู่ในพระเครื่องท่านบางรุ่นและปฐวีธาตุหลวงปู่อ่อนสา ที่บรรจุอยู่ในพระปิดตาสมจินตนา นอกนั้นอาศัยความเชื่อใจทั้งสิ้น หิน เก็บตรงไหนก็เหมือนๆกัน พลังจากเนื้อในหาใช่สิ่งที่ปุถุชนคนเดินดินเช่นเราจะรับทราบ

หลังจากสิ้นหลวงปู่คำพันก็พอทราบว่าท่านพ่อเมือง ท่านพอทำปฐวีธาตุได้ แต่ปัจจุบันทราบว่าท่านได้งดเสียแล้วและโบ้ยให้ไปหาปฐวีธาตุหลวงปู่อ่อนสาแทน จนเมื่อต้นปีที่ผ่านมา เพื่อนผมคนหนึ่งได้เข้าไปกราบหลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร ซึ่งบังเอิญวันนั้นท่านเอก เจ้าอาวาสวัดศรีมุงเมืองก็ได้เข้าไปกราบหลวงพ่อประสิทธิ์เช่นกันเป็นการไปโดยไม่ได้นัดหมาย เพื่อนผมได้กราบเรียนถามหลวงพ่อประสิทธ์ว่า

หลวงพ่อครับ หลวงพ่อเคยได้ยินเรื่องปฐวีธาตุท่านเจ้าคุณนรฯ กับหลวงปู่คำพันรึเปล่าครับ

เคยได้ยินอยู่

หลวงพ่อทำได้รึเปล่าครับปฐวีธาตุ

ทำได้อยู่

เขาว่าปฐวีธาตุท่านเจ้าคุณนรฯ กับหลวงปู่คำพัน กันนิวเคลียร์ได้ ถ้าหลวงพ่อทำจะกันได้เหมือนกันรึเปล่าครับ

หลวงพ่อพยักหน้ารับ

ท่านเจ้าคุณนรฯใช้หินบางบ่อ หลวงปู่คำพันใช้หินแม่น้ำโขง ไม่ทราบของหลวงพ่อจะต้องใช้หินที่ไหนครับ

ปฐวีธาตุก็คือธาตุดิน หินที่ไหนก็ใช้ได้หมด

หลังจากนั้นท่านเอกก็ได้นำหินชุดแรกที่มีผู้ศรัทธานำมาจากแม่น้ำโขงชุดแรก พร้อมทรายและมงคลวัตถุต่างๆ ไปขอเมตตาหลวงพ่อประสิทธิ์อธิษฐานในวันเสาร์ห้า โดยการนำปฐวีธาตุไปอธิษฐาน ได้กราบเรียนขอให้หลวงพ่ออธิษฐาน ให้เป็นปฐวีธาตุเหมือนท่านเจ้าคุณนรฯและหลวงปู่คำพัน ซึ่งหลวงพ่อก็พยักหน้ารับแต่เนื่องจากปฐวีธาตุชุดแรกได้แต่หินก้อนใหญ่ ไม่สามารถบรรจุลงในพระได้จึงเกิดปฐวีธาตุชุดที่สอง โดยนำหินจากแม่น้ำโขงเหมือนเดิมแต่เป็นขนาดเล็ก
นำมาเข้าพิธีพุทธาภิเศกพระสิวลีเมื่อพญาวันที่ผ่านมา แต่ไม่ได้กราบเรียนเรื่องขอให้อธิษฐานให้เป็นปฐวีธาตุ

และปฐวีธาตุในชุดที่สองนี้ได้นำมาบรรจุใน พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้านพิมพ์หกเหลี่ยม ซึ่งหลวงพ่อประสิทธิ์ได้เมตตาอธิษฐานจิต ในวันอาทิตย์ที่25ก.ค.ที่ผ่านมา และการขอเมตตาหลวงพ่อในครั้งนี้ได้กราบเรียนหลวงพ่อเรื่องอธิษฐานให้เป็นปฐวีธาตุด้วยซึ่งหลวงพ่อก็เมตตา พยักหน้ารับ

หลวงพ่อประสิทธิ์ เมตตาอธิษฐานจิตเมื่อ วันที่ 25 ก.ค.2553

ข้อมูลจากเวบอุดร 108
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 21:22:15 โดย Boyloso » IP : บันทึกการเข้า

cham
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 02:54:13 »

รับองค์หนึ่งครับพี่0875684905
Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 13:56:57 »

รับองค์หนึ่งครับพี่0875684905

สนใจองค์ไหนลงชื่อจองไว้ในกระทู้นี้เลยครับ ไม่ต้องติดต่อทางโทรศัพท์ก็ได้ครับ หรือต้องการสอบถามอะไรเป็นส่วนตัวส่ง pm มานะครับ

จากนั้นโอนเงินมาได้ที่บัญชี

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
ธ.กรุงศรีอยุธยา
110-1-59205-5
ออมทรัพย์ สาขาเชียงราย

...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับผมจะจัดส่งให้ทันทีครับผม...

Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 14:01:08 »

รายการที่ 3

พระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง
หลวงตาม้า วิริยธโร วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่

หลวงตาม้า ท่านเป็นศิษย์ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ เจ้าตำหรับพระผงจักรพรรดิอันลือลั่นครับ สำหรับคนที่ศึกษาทางสายหลวงปู่ดู่ น่าจะทราบประวัติคร่าวๆของท่านแล้ว เหรียญพระพรหมนี้หลวงตาม้าตั้งใจอธิษฐานจิตปลุกเสกมาก สังเกตุได้ว่าจำนวนเหรียญมากมายที่จัดสร้างทุกเหรียญต้องผ่านการจารจากหลวงตาทุกเหรียญ ใครอยากได้พระพรหมเนื้อโลหะผสมของหลวงปู่ดู่ที่ราคาแพงแสนแพง แต่ไม่มีเงินบูชาให้บูชาเหรียญพระพรหมรุ่นนี้แทนได้ มีผลเหมือนกันทุกประการครับ

ผมมีอยู่ 5 องค์ ขออนุญาติใช้ภาพแทนแค่องค์เดียวนะครับ
แบ่งบูชาองค์ละ 200 บาท

Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 14:04:39 »

ความเป็นมาและชนวนมวลสารของเหรียญพระพุทธะไชยะพรหม

เหรียญนี้คุณยุทธภูมิ อุพลเถียร เป็นผู้จัดสร้างจำนวน 10,000 เหรียญ หลังจากนั้นหลวงตาม้าท่านได้จัดสร้างขึ้นเพิ่มอีกจำนวน 40,000 เหรียญ สร้างเพื่อแจกให้กับผู้ที่ร่วมบุญงานกฐินของทางวัดพุทธพรหมปัญโญ เมื่อปี พ.ศ. 2551 เป็นเหรียญที่มีมวลสร้างมากที่สุดในประวัติการณ์ อาทิ ชนวนศักดิ์สิทธิ์ พระเครื่องเนื้อโลหะลอยองค์ เหรียญคณาจารย์ต่างๆ มากมาย ที่สำคัญมีเหรียญของหลวงปู่ดู่เกือบทุกรุ่น (เหรียญพระเหนือพรหม, ยันต์ดวง, เหรียญกระโดดบาตร, เหรียญเปิดโลก, เหรียญอันตรายาปิ, เหรียญรวมใจ ฯลฯ)

พระเหนือพรหมชุด นี้ หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ ได้อธิษฐานจิตและจารด้วยเหล็กจารของหลวงปู่ดู่ทุกเหรียญ บริเวณด้านข้างซ้ายและขวาขององค์พระ

เหรียญ พระเหนือพรหมนี้ มีประสบการณ์มากมาย ทั้งพระธาตุเสด็จ ทั้งแคล้วคลาด ทั้งป้องกันอันตราย อีกทั้งกันภูติผีปีศาจที่มารบกวนเด็กเล็ก (ที่จริงองค์พระจะแผ่บุญออกมาให้ภพภูมิเองไม่ได้ทำร้ายแต่เป็นการช่วยภพภูมิ และวิญญาณ) ฯลฯ เหรียญนี้อธิษฐานใช้ได้ทุกประการ ดีทั้งทางโลกและทางธรรม

ซึ่งเมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2551 เป็นวันบวงสรวงหล่อชนวนมวลสารศักดิ์สิทธิ์ ที่โรงหล่ออยุธยา ซึ่ง มวลสารหลักได้มาจากพี่ๆ น้องๆ ญาติธรรมสมาชิกเว็บวัดถ้ำเมืองนะ อาทิชนวนศักดิ์สิทธิ์ พระเครื่องเนื้อโลหะลอยองค์ เหรียญคณาจารย์ต่างๆ มากมาย ที่สำคัญมีเหรียญของหลวงปู่ดู่เกือบทุกรุ่น

อาทิเช่น รายการต่างๆ มีดังนี้ครับ

1.สมเด็จองค์ปฐม ทอง เงิน นาค
2.พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ (พระกริ่งที่หลวงตาอธิฐานนี่แหละครับดีนักแล)
3.เหรียญพระชัยหลังช้าง
4.เหรียญสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช องอาจ กล้าหาญ สู้เพื่อชาติ พ.ศ.2521 (หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี อธิฐานจิต)
5.เหรียญเจ้าพระยาพิชัยดาบหัก
6.เหรียญกระโดดบาตร (หลวงปู่ทวด) ปี พ.ศ.2530
7.เหรียญหลวงปู่ดู่ หลังยันต์ดวง ปี พ.ศ.2526
8.เหรียญรวมใจ หลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ ปี พ.ศ.2540
9.เหรียญหลวงปู่ทวดวัดช้างไห้
10.เหรียญหลวงปู่ใหญ่พระครูเทพโลกอุดร หลวงปู่กองวัดสระมณฑล ปี พ.ศ.2543
11.เหรียญครูบาอิน อินโท วัดทันธาวาส(ทุ่งปุย) ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข
12.เหรียญหลวงพ่อคล้าย วาจาสิทธิ์
13.เหรียญหล่อพระพรหม หลวงปู่ดู่ ปี พ.ศ.2522
14.แหวนหลวงปู่ดู่ ปี พ.ศ.2532
15.แหวนหลวงปู่ดู่ ปี พ.ศ.2547
16.แหวนหลวงปู่ชื่น วัดญาณเสน
17.พระพรหมหล่อโบราณ ขนาดหน้าตัก 3 ซม
18.ชนวนเหรียญเปิดโลก ,เหรียญเปิดโลก เนื้อเงิน และทองแดง ปี พ.ศ.2532
19.เหรียญอันตรายาปิ
20. เหรียญ ปั๊มหลวงปู่ทวด หลังมิ วัดประสาทบุญญาวาส ปี 2536 (วัดนี้เกี่ยวข้องกับหลวงปู่ทวดโดยตรง เหรียญนี้รวมพระคณาจารย์สายหลวงปู่ทวดมาเสกเยอะเลย พ่อท่านนองวัดทรายขาวก็มาด้วย)
21.เหรียญปั๊มหลวงปู่ทวด วัดช้างให้ ปี 2546
22.เหรียญหลวงปู่ทวด พ่อท่านทอง วัดสำเภาเชย ปี 2549
23.เหรียญหลวงปู่ทวด พิธีใหญ่ ปี 2536
24.เหรียญหลวงปู่ทวด หลังพ่อท่านคล้าย วัดวิเศษการ
25.เหรียญหลวงพ่อบ้านแหลม ปี 2534
26. เหรียญ พระศรีอาริย์ วัดไลย์ ปี 2515 (พระศรีอาริย์วัดนี้ศักดิ์สิทธิ์มากๆ ส่วนบนพระเศียรเป็นทองคำถอดได้ มีพิธีแห่ใหญ่ทุกปี เหรียญรุ่นนี้ รวมพระคณาจารย์หลายองค์ รู้สึกจะมีหลวงปู่โต๊ะด้วย)
27.เหรียญพ่อขุนรามฯปี 2510 (เหรียญนี้ ในหลวงทรงมีพระบรมราชานุญาตให้สร้างครับ)
28.ห่วงพระหลวงปู่ดู่และพระคณาจารย์อื่นๆ นับร้อยเหรียญ
29.เหรียญหลวงปู่ทวด วัดสะแก ปี พ.ศ.2528
30.แหวนจักรพรรดิ์ อนฺตรายปิ สพญ. (สำนักสงฆ์พรหมปัญโญ)
31.เหรียญพลังเหนือพลัง ถ้ำเมืองนะ ปี 2539
32.เหรียญ 100 ปี หลวงปู่ปาน - พระเดชพระคุณหลวงพ่อวัดท่าซุง ปี 2518
33.เหรียญครูบาเจ้าศรีวิชัย เนื้อเงิน ปี 2536
34.เหรียญครูบาชุ่ม วัดวังมุย จ.ลำพูน ปี 2518
35.เหรียญเจริญบารมี หลวงปู่ทิม - หลวงพ่อสาคร วัดหนองกลับ จ.ระยอง
36.สังฆวานร
37.เหรียญครูบาอาจารย์ต่างๆ
38.ผงตะไบทรายแก้ว
39.แร่ไพไรท์(เพชรหน้าทั่ง)
40.แผ่นดวงเศรษฐี , แผ่นยันต์จตุโรบังเกิดทรัพย์
41.เหรียญพระพุทธสิหิงค์ รุ่นบุญสูง วัดถ้ำพระพุทธโกษีย์
42.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น
43.เหรียญพระเจ้าตากสิน
44.รูปหล่อหลวงปู่แว่น ธนปาโล
45.ห่วง เหรียญรุ่นแรกพระอาจารย์หรีด วัดป่าโมกข์

Boyloso
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 15:35:18 »

รายการที่ 4

เหรียญหล่อ พิมพ์ประภามณฑลข้างรัศมี
หลวงปู่ศุข เกสโร วัดปากคลองมะขามเฒ่า

(((สมาชิกนอกเวบบูชาแล้วครับ)))

เหรียญหล่อพิมพ์ประภามณฑล ข้างรัศมี เป็นหนึ่งในพระพิมพ์เอกลักษณ์ของ หลวงปู่ศุข ที่นิยมกันมาช้านาน เหรียญนี้ดูง่ายเดิมๆด้านหลังมีจารหลวงปู่ครับ

ในฐานะพระภิกษุสงฆ์ของชาวไทยรูปหนึ่งในอดีต คือ หลวงปู่ศุข แห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่า ท่านผู้ได้สร้างชื่อเสียงในเรื่องอิทธิฤทธิ์ปาฎิหารย์ที่เกิดจากอำนาจจิตและเป็นผู้ทรงอภิญญายิ่งแห่งยุค ตลอดต่อมาในช่วงปัจจุบันนี้

นอกจากนี้แล้ว หลายท่านมีความเชื่อเหลือเกินว่า หลวงปู่ศุข หรือท่านพระครูวิมลคุณากร ท่านเป็นพระผู้สำเร็จวิชชาขั้นสูง หลวงปู่ศุขแห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่า ท่านจะได้สำเร็จวิชาอันเกิดจากการปฎิบัติทางจิตนั้นมากน้อยเพียงไรขนาดไหน ก็อยู่ในดุลพินิจของท่านทั้งหลายเท่านั้น ส่วนตัวของหลวงปู่ศุขเองท่านย่อมรู้ความจริงในจิตของท่านเอง จะหาใครในโลกนี้มารู้จิตของท่านได้นั้นยากหนักหนา นอกเสียจากพระผู้ทรงคุณเหนือกว่าท่านเท่านั้น

หลวงปู่ศุข หรือท่านพระครูวิมลคุณากร แห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่าจังหวัดชัยนาทองค์นี้ โดยปกติคณะศิษยานุศิษย์และบุคคลโดยส่วนมาก มักจะกล่าวเรื่องความวิเศษอัศจรรย์แคล้วคลาด คงกระพันชาตรี ตลอดถึงปาฏิหาริย์ต่าง ๆ ในองค์ท่าน ที่เคยสร้างความเลื่อมใสศรัทธาแก่พุทธบริษัท ที่ส่วนมากมักเกี่ยวกับเรื่องฤทธิ์เรื่องเดช แต่จะมีใครสักคนหนึ่งคิดบ้างไมว่า หลวงปู่ศุขท่านก็ไม่น้อยหน้าในเรื่องของการปฏิบัติกรรมฐาน

ท่านมีความรอบรู้เชี่ยวชาญในเรื่องการปฏิบัติกรรมฐานมากที่สุดองค์หนึ่ง เพราะก่อนที่จะเป็นพระภิกษุสงฆ์ที่อยู่ยงคงธรรม เป็นที่เคารพนับถือในหมู่ชน นับตั้งแต่บุคคลชั้นสูง คือพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ พระราชโอรสของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 พระองค์ทรงถวายตัวเป็นศิษย์แด่หลวงปู่ศุข แห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่า นอกจากนี้ ยังมีคณะศิษย์อีกมากมายทั่วประเทศไทยอีกด้วย

องค์นี้บูชาไปผมแถมตลับเงินหลังปิดแกะลายด้วยอีกหนึ่งตลับครับ
เปิดบูชา 1x,xxx คุยกันได้ครับ

* Sil_resize.jpg (211.83 KB, 522x800 - ดู 12606 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2011, 12:48:29 โดย Boyloso » IP : บันทึกการเข้า

99ball99
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2012, 19:18:33 »

สนใจอยากได้1เหรียญครับ0899043133ball
99ball99
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2012, 19:26:53 »

เอา1องค์ครับโทรมานะครับ0899043133ball
มินิคูเปอร์
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2012, 08:34:23 »

ขอราคาpmองค์ที่1ครับ
adision
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2012, 13:37:49 »

ยังพอมีพระของหลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร แบ่งให้บูชาอีกหรือไม่ครับ
หน้า: [1] พิมพ์