เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:24:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  แนะนำร้านเปลี่ยนยางเปลี่ยนแบตเตอรี่ในเมืองเชียงรายหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำร้านเปลี่ยนยางเปลี่ยนแบตเตอรี่ในเมืองเชียงรายหน่อยครับ  (อ่าน 1482 ครั้ง)
JN2525
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 11:18:58 »

ไม่ใช่คนเชียงรายครับแต่ทำงานที่นี่ครับแนะนำหน่อยครับ
  ตั้งใจจะเปลี่ยยางก่อนปีใหม่ครับ (เพราะจะเดินทางไกลกลับพิจิตร) ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนก่อนหรือหลังปีใหม่ดี ไม่รู้ว่าโปรโมชั่นตอนไหนจะดีกว่ากัน (เงินสด)

อัลติสเก่า ปี 2005 ยางเก่าคู่ตัว 5 ปีแล้ว แบตเริ่มเสื่อมลูกนี้ลูกที่ 2 คิดว่าจะเปลี่ยนที่ B-Quick ที่เดียวจบ มีรายการ ดังนี้ครับ
--ยาง michelin primacy lc เส้นละ 3,690 บาท (ราคาก่อนปรับราคายางเดือนตุลาคม) คาดว่าที่ B-Quick ไม่รับเทรินยาง ไม่ทราบว่าพอจะมีร้านไหนรับเทรินไหมครับ หรือโปรโมชั่นดีกว่านี้ไหมครับ
--แบตเตอรี่ YUASA แบบกึ่งเติมน้ำกลั่น 2,990 บาท ไม่แน่ใจว่า B-Quick รับเทรินหรือไม่ เคยเห็นในเวปนานมาแล้ว รับเทรินเฉพาะถ้าเปลี่ยนใหม่เป็น YUSA รับเทริน 500 บาท ไม่ทราบว่าตอนนี้B-Quick รับเทรินหรือไม่ และไม่ทราบว่าพอจะมีร้านไหนรับเทรินไหมครับ หรือโปรโมชั่นดีกว่านี้ไหมครับ
แบตเตอรี่ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ ที่เป็น YUASA เพราะเห็นใน B-Quick มีอ่ะครับ
แนะนำหน่อยนะครับ ทั้งหมดนี้จ่ายเงินสดครับ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 15:43:08 »

ยางไปที่ค๊อกพิทเชียงราย ครับ...

แบตฯ ไปที่อุดมฟาร์ม หรืออะไรนี่แหละครับ...

ตรงข้าม ปตท. ประตูหลังเซ็นทรัล...ครับ..

จากสูงสุด สู่สามัญ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 22:29:45 »

1. ยางรถบ้าน ขนาดนี้ ทำไมแพงกว่า ยางสปอร์ท รถผมอิกเนี่ยยย

ยังไงเปลี่ยนร้านดีกว่าคับ บีควิก ชื่อเสียงก็ใช่ว่าจะดี

และ มิชลิน  Primary LC  ก็ น่ากลัวกว่าราคายาง เมื่อเจอน้ำ

เงียบจิง แต่ ไม่กี่หมื่นโล คุณสมบัติที่ดีนั้น เปลี่ยนไปแน่นอนคับ

ยังไง แนะนำ หายางตัวใหม่ หรือ รุ่นใหม่กว่านี้ดีกว่า

2. แบต แพงมากกกกก ราคานี้ แทบจะ ซื้อ แบตน้ำได้สองก้อน จากร้านข้างนอก

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
JN2525
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 09:55:20 »

เปลี่ยนไหนดีอ่ะครับ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 12:31:03 »

เปลี่ยนไหนดีอ่ะครับ

ตามที่บอกครับ...

JN2525
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 14:51:00 »

แล้วร้านที่บอกรับเทรินทั้งแบตและยางใช่ไหมครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 15:48:59 »

แล้วร้านที่บอกรับเทรินทั้งแบตและยางใช่ไหมครับ

ยางเส้น ละ 100- 200

แบต ไม่เกิน 300 คับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 16:04:27 »

ยางร้านนึง

แบตฯร้านนึงครับ

เรื่องการรับเทินร์...ต้องลองคุยดูเองครับ...

JN2525
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 09:33:17 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกท่านครับ
ep24
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2011, 10:36:18 »

เฉพาะแบตนะครับ อัลติสรุ่นนี้ ใช้ขนาด45แอมป์(รหัสทั่วไป 46b24l /ns60l แล้วแต่ยี่ห้อ) ราคาชนิดแบบที่ จขกท. ต้องการคือแบบแบตเตอรี่ชนิด mf(ไม่เติมนํ้ากลั่น) ราคากลางน่าจะไม่เกิน 2200บาท(ราคารวมเทรินแบตเก่าแล้ว) สรุป แนะนำให้เปลี่ยนแบตร้า้นข้างนอกดีกว่าครับ(เช่นร้านไดนาโม) ราคาถูกกว่าเยอะ แต่ต้องถามรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องประกัน และแบตสำรองกรณีต้องเคลมประกันด้วยนะครับ ในส่วนของยี่ห้อแบตเตอรี่ ที่มาตรฐานหลักๆก็มี gs panasonic 3k fb อ้อ...ก่อนจะเปลี่ยนแบต แนะนำให้ จขกท. ให้ร้านแบตเช็คระบบไฟชารจ์ในรถยนต์ก่อนเปลี่ยนด้วยนะครับ จะได้มั่นใจว่า ระบบไดชารจ์ของรถ ไม่มีปัญหากับแบตเตอรี่.....ยังไงถ้ามีข้อสงสัย ถามในกระทู้ได้นะครับ เพราะทำงานเกี่ยวกับแบตเตอรี่รถยนต์อยู่ พอจะรู้เรื่องบ้างครับ
ep24
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2011, 10:43:44 »

ในส่วนของยาง (แถวบ้านผม)นิยมเปลี่ยน ร้านยางทั่วๆไป(ประเภทร้านตึกแถว มีเปลี่ยนยาง ตั้งศูนย์ถ่วงล้อ เกี่ยวกับยางครบวงจร)มากกว่าครับ เพราะ ราคายังต่อรองได้อีก และถูกกว่าน้องบีแน่นอนครับ
หน้า: [1] พิมพ์