เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 21:19:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ตามหาน้องหมาโกลเด้นตัวผู้ ชื่อ โดโด้
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ตามหาน้องหมาโกลเด้นตัวผู้ ชื่อ โดโด้  (อ่าน 2593 ครั้ง)
YingNuii
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 16:56:36 »

ประกาศ!!!

ตามหาน้อง หมาโกลเด้น เพศผู้ ขนสีทองสว่าง ชื่อ โดโด้  
ได้หายออกจากบ้านตั้งแต่วันที่ 10 พ.ย.
หากท่านผู้ใดพบเห็น กรุณาแจ้งกลับมาที่เบอร์ 085-1073188 // 086-7307638
เจ้าของโดโด้ จะมีรางวัลตอบแทนน้ำใจให้นะคะ

ตอนนี้ทางบ้านเป็นห่วงมากๆ ตามหากันทั้งวันทั้งคืนเลยค่ะ T^T

* ภาพ019.jpg (29.67 KB, 240x320 - ดู 381 ครั้ง.)

* ภาพ017.jpg (35.07 KB, 240x320 - ดู 383 ครั้ง.)

* ภาพ018.jpg (31.9 KB, 240x320 - ดู 372 ครั้ง.)

หากเธอสมหวัง...ในวันหนึ่ง ให้รู้ว่าฉัน ยังแอบเห็นและชื่นช­ม,,
หากเธอท้อแท้...ฉันยังอยู่ หากแม้นไม่เห็นฉันจงโปรดรู้ไว้ว่าเธอ,, ใช่อยู่คนเดียว ^^
mynamejeep
ชั้นประถม
*

ความห่างไกลเป็นอุปสรรคของความรัก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 16:59:36 »

หายแุถวไหนคะ  บอกสถานที่หน่อยค่ะ 
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 19:16:20 »

ดีที่ไม่ใช่ชื่อเดียวกับเรา ช่วยดันๆๆๆๆ

oriental
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 00:44:30 »

เห็นใจเจ้าของหมาครับ ขอให้เจอได้ไวๆ ผมนึกถึงใจเจ้าของหมาคงเสียใจมากๆตอนนี้
YingNuii
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 10:45:07 »

หายแถวหน้าสนามบินใหม่ค่ะ

ขอบคุณมากๆ นะคะ ตอนนี้เครียดกันทั้งบ้านเลยอาค่ะ T^T

หากเธอสมหวัง...ในวันหนึ่ง ให้รู้ว่าฉัน ยังแอบเห็นและชื่นช­ม,,
หากเธอท้อแท้...ฉันยังอยู่ หากแม้นไม่เห็นฉันจงโปรดรู้ไว้ว่าเธอ,, ใช่อยู่คนเดียว ^^
YingNuii
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 10:49:32 »

หายแุถวไหนคะ  บอกสถานที่หน่อยค่ะ 

แถวบ้านดู่ สนามบินใหม่ค่ะ

familyrider(เพื่อนแท้และครอบครัว)
มัธยม
**

จงลุกขึ้นสู้ เพื่อความเสมอภาคในสังคม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 10:49:54 »

เลี้ยงมาตั้งแต่มันเด็กๆหรือเปล่าครับ  หรือได้มาตอนมันโตแล้ว เพราะนิสัยมันจะอยู่ตรงที่ว่าคุ้นเคยกับเราแค่ไหน

ทำงานเพื่อสังคม เพื่ออุดมการณ์ และเพื่อความอยู่รอด
YingNuii
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 11:03:03 »

โดโด้ พันธุ์ โกลเด้น สีทองสว่าง เพศผู้ น้ำหนักประมาณ 35 กิโล อายุ 6 ปี
มีปลอกคอเงิน มีป้ายฉีดยาหมาบ้าสีเขียว  หายจากบ้านไป วันที่ 10/11/11
บ้านอยู่แถว บ้านดู่ หน้าสนามบินใหม่ ค่ะะ

เจ้าของไม่สบายใจเป็นห่วงมาก
หากผู้ใดพบเห็นรบกวนแจ้งกลับที่ 086 7307638 // 085 1073188 มีรางวัลตอบแทนให้ค่ะ

ขอบคุณมากๆ นะคะ

* ภาพ019.jpg (29.67 KB, 240x320 - ดู 209 ครั้ง.)

* ภาพ017.jpg (35.07 KB, 240x320 - ดู 206 ครั้ง.)

* ภาพ018.jpg (31.9 KB, 240x320 - ดู 198 ครั้ง.)

KhunNooNanny
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 11:06:46 »

เป็นกำลังใจให้ค่ะ...ขอให้เจอน้องไวๆ น่ะค่ะ

ฝากกดไลท์แฟนเพจด้วยนะค่ะ^^
" หูถักกระเป๋า by NooNanny "
++สนใจ อินบล็อคมาเลยค่ะ++
----> Line: @nanhandbag (มี @นำหน้าด้วยนะคะ)<-----
YingNuii
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 11:13:02 »

เลี้ยงมาตั้งแต่มันเด็กๆหรือเปล่าครับ  หรือได้มาตอนมันโตแล้ว เพราะนิสัยมันจะอยู่ตรงที่ว่าคุ้นเคยกับเราแค่ไหน

เลี้ยงมาตั้งแต่เด็กๆ เลยค่ะ มันไม่เคยออกบ้านไกลเกิน 100 เมตร และนานเกินชั่วโมงเลยนะ  เพราะทุกทีจะปิดรั้ว และปล่อยไปบริเวณใกล้ๆ อ่ะค่ะ

แต่พอดีวันที่หายไปน่ะ แม่ไปวัด นานไปหน่อย คนข้างบ้านก้บอกว่ามันมานอนรอตรงหน้ารั้วบ้าน เขาก้ไม่ได้สนใจมันเท่าไหร่ เพราะปกติมันก้มานั่งรอหน้าบ้านตลอด

แล้วมันก้หายไปอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าจะตกใจเสียงประทัดหรือมีคนอุ้มไปแล้วน่ะสิคะ เปนห่วงมากเลยตอนนี้ โดโด้ไม่ได้กินข้าวมาหลายวันแล้วอ่าาาา  T^T

familyrider(เพื่อนแท้และครอบครัว)
มัธยม
**

จงลุกขึ้นสู้ เพื่อความเสมอภาคในสังคม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 11:33:17 »

ของผมก็หาย บ้านขัวแคร่นี่ครับ พันธุ์เดียวกัน สีเดียวกันเหมือนกันแบบนี้เลย แต่ใหญ่กว่านี้
หายไปพร้อมกับใครไม่รู้ หลายเดือนแล้วจนจำไมได้ และยังรอมันกลับมา ถ้าเราเลี้ยงตั้งแต่เล็กๆมันจะไม่ไปไหน เว้นมีแต่คนขโมยไปเท่านั้น

ทำงานเพื่อสังคม เพื่ออุดมการณ์ และเพื่อความอยู่รอด
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 11:45:56 »

โอย...โกลดเด้นท์ แหมกำ  ฮักขนาดพันธุ์นี้  เอาใจช่วยเน้อครับ  ออกตามหาหรือยังครับ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
YingNuii
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 11:49:59 »

โอย...โกลดเด้นท์ แหมกำ  ฮักขนาดพันธุ์นี้  เอาใจช่วยเน้อครับ  ออกตามหาหรือยังครับ

เจ้าาา ออกตามหาทุกวันเลย แต่ก้ไร้วี่แวว ><!!

BaanNongMaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 11:50:53 »

ขอให้เจอน้องไว ๆ นะคะ
D-do
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 13:46:16 »

ลองทำใบปลิวไปแจ้งประกาศติดไว้ตามคลีนิครักษาสัตว์หรือสถานที่ต่างๆในเขตเมือง ดูอีกทางครับ เพราะเจ้าโกลเด้นท์มักต้องไปรับการดูแลจากสัตวแพทย์บ่อยๆ เพราะเลี้ยงพันธุ์นี้เหมือนกันบางทีอาจได้เบาะแสอีกหนทางครับ  เอาใจช่วยให้เจอไวๆครับ
paintaker
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 14:58:48 »

เอาไปแปะให้เฟสให้แล้วน่ะค๊าบ ขอให้เจอไวๆน่ะค๊าบ
gowjung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 12:50:32 »

ที่บ้านก็เคยหาย แต่หาเจอบนเขาห่างบ้านเกือบห้ากิโล เลยจำกันไว้เลยว่าช่วงเวลาเขาจุดประทัดช่วงปีใหม่ หรือลอยกระทงจะจับเขาเข้ากรงไว้...ที่บ้านเป็นลาบาดอร์..พอเจอยายที่บ้านเลี๊ยงเจ้าที่ยกใหญ่เลยไปนั่งไหว้ขอที่ศาลพระภูมิทุกวันขอให้หมากลับมา..
nuknick
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 17:47:44 »

ขอฮื้อน้องปลอดภัย แล้วก็เจอน้องเร็วๆเน้อเจ้า อยู่บ้านดู่เหมือนกันจะจ้วยผ่อฮื้อเน้อเจ้า  ร้องไห้
SUKJAI
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

สุขใดไหนเล่า จะเท่า...สุขใจ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 09:44:15 »

ขอให้เจอเร็ว ๆ นะคะ

บางสิ่งไม่ควรจำ หากมันทำให้เราเจ็บ บางสิ่งก็ควรเก็บ หากเป็นความเจ็บที่น่าจำ...
LINE ID : kawaii-rin
nuknick
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 23:18:39 »

ขอฮื้อหาน้องฮื้อป่ะ เร็วๆเน้อเจ้า จะจ้วยเป็นหูเป็นต๋าฮื้อ  ร้องไห้
หน้า: [1] 2 พิมพ์