เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 12:28:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  จะเปิดร้านซ่อมคอมแถวเชียงราย จะเปิดแถวไหนดีครับ เพื่อนๆๆช่วยแนะนำหน่อย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จะเปิดร้านซ่อมคอมแถวเชียงราย จะเปิดแถวไหนดีครับ เพื่อนๆๆช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 2214 ครั้ง)
POR54
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2011, 10:23:32 »

เปิดในเมือง หรือแถวบ้านดู่   ที่ไหนดีครับ
focus_lis
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2011, 10:26:52 »

แถวศูนย์ราชการฝั่งหมิ่นซิครับ
เสียแล้วไปซ่อมไกล
Archavin
ชั้นประถม
*

089-999-4438

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2011, 11:33:41 »

บ้านดู่ครับ สาวๆเยอะดีครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขาย-ซ่อม มือถือ แท็บเล็ท โน๊ตบุ๊ค เดสท๊อป จอคอมพิวเตอร์
ประกอบคอมพิวเตอร์ อัพเกรต แลกเปลี่ยนอะไหล่
แฟลชโปรแกรมมือถือ Nokia Samsung Imobile Chaina
ปลดล็อกไทย-พม่า-จีน
Schematic and Software repair
ช่างกอล์ฟ
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2011, 20:47:57 »

อยากเปิดเหมือนกัน ร้านเล็ก ๆ สักร้าน ทุนสักเท่าไหร่ถึงจะพอน้าาา  ฮืม ฮืม
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 12:36:58 »

ซ่อมคอม / ร้านเกมสมัยนี้

คนในอยากออก คนนอกอยากเข้าน่ะ

ถ้าเปิดบ้านดู่ รับสังคมตัดราคา ฆ่ากันด้วยของแถม แฝงไปด้วยคำติฉินนินทา ยอมรับของพวกนี้ได้ ก็พอไปได้ครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 12:44:15 »

เปิดร้านคอมบ้านดู่ถ้าทำเลดีก็น่าจะไปได้ แต่บอกไว้ก่อนว่าถ้ามาเปิดจริงเหมือนกับการฆ่าตัวเองตายอย่างช้าๆนะครับ

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
じ☆ve MAINBOARD ✿☆卐
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 12:48:15 »

ถ้าเจ๋งจริงก็เปิดเลยครับ  เน้นบริการดีๆๆ  รับลองลูกค้าติดแน่  ลูกค้าจะได้มีทางเลือกเยอะๆๆๆใกล้ที่ไหน  ซ่อมที่นั้น  แนะนำเน้นขายของหน้าร้านเยอะๆๆนะครับ....

PooM_12asTa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 20:27:38 »

หา กิน ยาก ครับ สำหรับ ร้าน คอม

มี เยอะ เกลื่อน กลาด
บ้านโน๊คบุ๊ค....
ระดับ ป.ตรี

Toy..

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2011, 22:48:08 »

เคยได้ยินมาว่าแถวบ้านดู่แข่งขันกันสูงมาก ถึงขั้นลงโปรแกรม 50 บาท ไม่รู้ว่าเป็นหรือเปล่า  (ลงโปรแกรมใหม่ 50 บาท - -")
OPTION Computer
magdafVE
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2011, 14:15:18 »

เคยได้ยินมาว่าแถวบ้านดู่แข่งขันกันสูงมาก ถึงขั้นลงโปรแกรม 50 บาท ไม่รู้ว่าเป็นหรือเปล่า  (ลงโปรแกรมใหม่ 50 บาท - -")
ลงวินโดวเป็น กับ ลงวินโดวเก่ง มันคนละเรื่องกันเลยนะครับ ร้านที่ตัดราคากันนะ  ส่วนมากจะเป็น แต่ก็จะกลับาแก้กันเยอะนะครับ  เจอมาหลายเครื่องละครับ  แต่พวกนี้ ทำไมไม่ทำราคาที่เป็นกลางบ้าง เหนื่อยกับพวกนี้จริงๆๆ

เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2011, 14:31:24 »

ลงวินโดวเป็น กับ ลงวินโดวเก่ง มันคนละเรื่องกันเลยนะครับ ร้านที่ตัดราคากันนะ  ส่วนมากจะเป็น แต่ก็จะกลับาแก้กันเยอะนะครับ  เจอมาหลายเครื่องละครับ  แต่พวกนี้ ทำไมไม่ทำราคาที่เป็นกลางบ้าง เหนื่อยกับพวกนี้จริงๆๆ
เห็นด้วยครับ ทำได้กับทำเป็นคนละอย่างกัน บางร้านอาจจะ ghost (ไม่ได้เจาะจง) แล้วคิดถูกโดยตัดราคาลง แต่อยากจะขอบอกว่าแผ่น auto run ไม่ได้สมบูรณ์ร้อยเปอร์เซ็น และคำว่าราคาถูกเวอร์กว่าร้านอื่นนั้นอาจจะไม่ดีเสมอไปก็ได้ครับ (ไม่ได้โพสผิดใจใคร จะดีไม่ดีแล้วแต่คนอ่านจะแยกแยะเอาเองครับ)

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
CZ452
ชั้นประถม
*

หิ่งห้อย

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2011, 18:45:29 »

เห็นด้วยครับ ทำได้กับทำเป็นคนละอย่างกัน บางร้านอาจจะ ghost (ไม่ได้เจาะจง) แล้วคิดถูกโดยตัดราคาลง แต่อยากจะขอบอกว่าแผ่น auto run ไม่ได้สมบูรณ์ร้อยเปอร์เซ็น และคำว่าราคาถูกเวอร์กว่าร้านอื่นนั้นอาจจะไม่ดีเสมอไปก็ได้ครับ (ไม่ได้โพสผิดใจใคร จะดีไม่ดีแล้วแต่คนอ่านจะแยกแยะเอาเองครับ)

JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 19:47:48 »

ถ้าคิดจะทำ ก็ยินดีต้อนรับครับ ห้า ห้า ห้า+
แนะนำ Link นี้ แล้ว สู้เขานะ ทาคาซิ..

ว่าด้วยเรื่อง ... ร้านคอมเปิดใหม่ บ้านดู่ ... ซ่อมคอม 60 Notebook 80
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=162117.0

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
nay_t
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 21:48:47 »

ร้านซ่อมคอมจะอยู่ไม่ได้ เพราะฆ่ากันเอง (ตัดราคากัน) ปัจจุบันค่าซ่อมคอมถึงได้ถูกลงมาก
bankmoto
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2012, 04:12:16 »

ผมว่าการวางแผนสำคัญที่สุดครับเหนือฟ้ายังมีฟ้า ผมมีทำเลดีๆแนะนำครับตอนนี้ยังว่างอยู่
แต่ยังไม่เคยติดต่อแต่เคยคิดอยู่ว่าตรงนี้จะทำไรดี คิดจะทำร้านคอมเหมือนกันครับ
แต่ผมมีไอเดียที่น่าสนใจอยู่  สนใจจริงๆๆ ลองโทรมาแลกเปลี่ยนนัดคุยกันก่อนได้ครับ
084-3783092 ครับ
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2012, 20:26:19 »

ยังไงผมก็ขอยืนยัน นั่งยัน นอนยัง 300 บาท ขาดตัว อิอิ
แนะนำว่าให้เปิดที่บ้านอะ ดีแล้ว ไม่ต้องเสียค่าเช่า 555+
เพราะ นอนก็สบาย แถมได้นอนตื่นสายได้ด้วย อายทำกินดี หมิ่นเงินน้อย และก็คอยวาสนาอยู่ต่อไป.... (รอ มรดก) ดีใหมครับพี่น้อ....ง

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
หน้า: [1] พิมพ์