เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 17:21:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ผมอยากจะเปิดร้านซ่อมคอมในเชียงราย จะดีไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ผมอยากจะเปิดร้านซ่อมคอมในเชียงราย จะดีไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1384 ครั้ง)
POR54
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2011, 10:14:16 »

ผมเห็นว่าจะเปิดร้านซ่อมคอมในเชียงราย ผมควรเปิดแถวโซนไหนดีครับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 09:36:38 »

.

เปิดร้านซ่อมคอมดีมั้ย....ดีครับ เปิดเลย แต่ถ้าเจ๊งห้ามว่าผม

ผมควรเปิดแถวโซนไหนดีครับ....เปิดโซนที่ไม่มีร้านซ่อมคอมครับ

----------

ตามนั้นครับ

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 09:45:08 »

ใช่ครับถ้าจะเปิด เปิดโซนที่ไม่มีร้านคอมครับ การแข่งขันน้อยแต่ถ้าจะเปิดจริงทุกอย่างกว่าจะลงตัวก็ต้องใช้เวลาครับ ยิ่งถ้าเปิดโซนที่มีร้านเยอะๆยิ่งต้องใช้เวลามากขยันมากและต้องประหยัดมากครับ(ตอนแรกเริ่ม)

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 18:29:31 »

เปิดนะเปิดได้ครับ มีความสามารถอยู่แล้ว สบายมาก

แต่จะเปิดเพียงแค่ว่าใจรักอยากเปิดดู ไม่ได้แล้วนะครับ

เราต้องมองให้เป็นธุรกิจ โดยมองว่า

ร้านเรามีจุดอ่อน จุดแข็ง ที่จะสู้กับร้านอื่นๆอย่างไร

มีข้อแตกต่างที่ลูกค้าจะหันมาใช้ร้านเราอย่างไร

แล้วเราจะจัดการกับเม็ดเงินอย่างไร การรับ จ่าย คุมอย่างไร

ยังมีอีกหลายอย่างมากในการจะประกอบธุรกิจ ต้องศึกษาและวางแผนให้ดี

เพราะตัวผมเอง เจ๋งมาแล้ว 555+ (เรื่องเงินๆทองๆนี้แหละตัวดี)

เป็นกำลังใจให้ครับ

สมพร1962
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 16:04:06 »

เดลิเวอรี่ บริการถึงบ้านเลยครับ ใช้ทุนน้อยมาก ความเสียงทางธุรกิจก็น้อย แล้วยังได้เซอร์เวย์ตลาด ตั้งกลุ่มลูกค้า พอได้ลูกค้าประจำพออยู่ได้แล้วค่อยเปิดก็ได้นะครับ ลูกค้าจรเปิดเมื่อไรก็ได้เมื่อนั้น

บริการดี ค่าบริการสมเหตุสมผล ลูกค้าติดใจปากต่อปาก พอได้ลูกค้าประจำพอที่จะเปิดร้านขยายบริการได้แล้ว ผมว่าเปิดตอนนั้นก็ไ่ม่สายนะ

แต่ถ้าใจร้อย (วัยรุ่น) ก็อย่างที่ท่านวันทองคะนองนาว่าล่ะครับ เปิดในแหล่งที่ซื้อ-ขาย ซ่อมคอมฯมาก ก็ต้องมีการแข่งขันกัน ความเสียงก็อยู่ตรงนี้ล่ะส่วนหนึ่งและอาจจะเป็นเหตุผลที่มากด้วย ระยะคืนทุนจะมากจะน้อยอยู่ที่ท่าน จขกท.เลยล่ะครับ

ก็ขอให้โชคดีนะครับ

ลูกค้าให้ความไว้วางใจ ครอบครัวอยู่รอด
หน้า: [1] พิมพ์