เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 22:13:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ขายส่ง ลาซานญ่า ผักโขมอบชีส และพาสต้าอบครีมชีสอื่นๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขายส่ง ลาซานญ่า ผักโขมอบชีส และพาสต้าอบครีมชีสอื่นๆ  (อ่าน 15962 ครั้ง)
bblay
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2011, 08:09:50 »

ขายส่งขนมอบชีสบรรจุในถาดฟอยล์ฝาใส หลายชนิด อาทิเช่น

1. ลาซานญ่า
2. ผักโขมอบชีส
3. มักกะโรนีอบครีมแฮม
4. ฟูซิลี่ครีมทูน่า
5. เพนเน่ครีมแฮม
6. มันบดราดซอสเกรวี่

ฯลฯ

อื่นๆ แล้วแต่จะเลือกเส้น กับซอส มีทั้งซอสครีมแฮม ครีมเห็ด ครีมทูน่า ครีมเบค่อน หรือท่านจะครีเอทให้เราเราก็จะลองทำให้ครับ

ขนาดภาชนะ เป็นถาดฟอยล์ทรงสี่เหลี่ยมผืนผ้า ฝาใส ขนาด 85 X 115 X 35 มม.

เหมาะสำหรับ

1. ร้านกาแฟหรือ cafe ที่ต้องการ ขายอาหาร ขนมอบเพิ่มเติมเพื่อเพิ่มรายได้ และไม่ต้องยุ่งยากทำ เพียงแค่ เอาเข้าอบในเตาให้ชีสยืดๆ ก็เสริฟได้เลย ไม่ยุ่งยาก ไม่ซับซ้อน ไม่ต้องเละเทอะและเหนื่อยเตรียม เพียงแค่มีเตาอบไฟฟ้าซักตัวพร้อมขายได้ โดยอบไม่นานเพียง 10 นาที และตัวผลิตภัณฑ์สามารถแช่เย็นเก็บไว้ได้หลายวัน

2. นำไปออกร้านขายอบสดๆ ตามสถานที่ต่างๆ ตลาดนัด เช่น ถนนคนเดิน ภายในมหาวิทยาลัย มฟล. หรือ ราชภัช

ซึ่งตอนนี้เราขายอยู่ที่ถนนคนม่วน ตรงปากซอยราชโยธาซอย 2 หน้าร้านปัจจะปรินท์ ทุกๆวันอาทิตย์ เวลา 17.00-21.00 น. หากไม่แน่ใจในผลิตภัณฑ์และยอดขาย ก็ลองมาสังเกตุการณ์ได้ ขายมาได้ จะ 3 เดือนแล้ว

สนนราคา

สั่งขั้นต่ำ 50 กล่องขึ้นไป (เลือกขนมได้ 2 แบบ)  คิดราคากล่องล่ะ 32 บาท
           100 กล่องขึ้นไป (เลือกขนมได้ 4 แบบ) คิดราคากล่องล่ะ 30 บาท
           200 กล่องขึ้นไป (เลือกขนมได้ 6 แบบ) คิดราคากล่องล่ะ 28 บาท

กรุณาส่งล่วงหน้า 2 วัน เนื่องจากเราจะทำ by order เท่านั้นและส่งฟรีในเขตเมือง (อันนี้คงต้องคุยกันเป็นกรณีๆไป)

สนใจ และ สงสัย ติดต่อ O81-53O3245

* IMG_0167.JPG (214.24 KB, 800x600 - ดู 15438 ครั้ง.)

* IMG_0169.JPG (124.49 KB, 450x600 - ดู 13102 ครั้ง.)

* IMG_0170.JPG (108.53 KB, 450x600 - ดู 10119 ครั้ง.)
bank007
ชั้นประถม
*

Life of Coffee Lovers ชีวิตของคนรักกาแฟ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 11:03:53 »

น่ากินมากครับ หากไม่มีตู้แช่ สามารถแช่ในถังน้ำแข็งได้ไหมครับ เก็บได้นานกี่วัน
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2011, 13:05:03 »

เก็บในตู้เย็น ได้ราวๆ 3-4 วันครับ ที่ผมเก็บก็เก็บในตู้เย็นธรรมดา แล้วแต่แบบ พวกพาสต้าอบชีสนี่อายุจะสั้นกว่าพวก ผักโขม หรือ ลาซานญ่า
ฟรีซนี่น่าจะได้เป็นเดือนอ่ะครับ  แบบ no frost นะครับ

สำหรับร้านที่รับไป และคิดว่าอาจจะขายไม่หมดใน1-2 วัน ผมแนะนำให้ฟรีซไว้ส่วนนึงครับ แล้วค่อยเอามาละลายที่อุณหภูมิห้อง แล้วค่อยเอาเข้าเตาอบ แต่ห้ามเวฟเด็ดขาด - -" เพราะมันเป็นฟอยล์

ถังน้ำแข็งนี่ ไม่แน่ใจครับไม่เคยทดสอบ เอาไว้ลองมาซื้อวันอาทิตย์นี้ไปทดสอบสิครับ ^ ^

จะบอกว่า 200 กล่องนี่ขายแป๊บเดียวนะครับ 4 ชม. ไม่เกินนั้น  ถนนคนเดินคนเยอะกว่าคนม่วนซะอีกมั้ง แต่ผมไม่ไปขายเพราะไม่สะดวก ขนของ และมีภาระหลายอย่าง ถนนคนม่วนมันอยู่ใกล้บ้านสะดวกกว่า
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 15:42:26 »

สำหรับวันอาทิตย์ที่ 13 พฤศจิกายน มีรายการอาหารดังนี้นะครับ

- ลาซานญ่าหมู
- ผักโขมอบชีส
- สปาเก็ตตี้ซอสมะเขือเทศหมู
- มักกะโรนีครีมทูน่า
- ฟูซิลี่ครีมแฮม
- มัดบดราดซอสเกรวี่
- ซุปเห็ดแชมปริยอง

รายการด้านบนทั้งหมด ชุดล่ะ 39 บาท ซื้อ 2 ชุด 70 บาท 3ชุด 100 บาท ครับ

- สลัดผักไฮโดรโพนิก + แซลมอนรมควัน
- สลัดผักไฮโดรโพนิก + แฮม
- สลัดผักไฮโดรโพนิก + กุ้ง

รายการสลัด ชุดล่ะ 45 บาท 2 ชุด 80 บาท ครับ

ทั้งนี้สินค้าทั้งหมดมีจำนวนจำกัด หมดแล้วหมดเลยนะครับ เวลาจำหน่ายคือ 17.00-21.00 น. หรือจนกว่าสินค้าจะหมด (ปกติก็หมดราวๆ 3 ทุ่ม)

ขอเรียนเชิญทุกท่านที่สนใจในสินค้าของเรามาดูได้ที่บู๊ตของร้านนะครับ ปากซอยราชโยธาซอย 2 หน้าร้านปัญจปริ้นท์ ครับ

toto1402
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 21:45:25 »

แล้วจะแวะไปชิมนะครับ
loveearth
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 13:59:52 »

เสร็จเรา..ว่าแต่อย่าเพิ่งหมดซะก่อนนะค้า ไปแน่แต่อาจจะช้าหน่อย.
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 13:32:47 »

เอาภาพผักโขมอบชีสที่ทำมาอวด เผื่ออาทิตย์หน้าจะมีเหยื่อหลงกลไปอีก
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 15:44:18 »

แล้วจะแวะไปชิมนะครับ

เชิญครับ  ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 15:46:11 »

เสร็จเรา..ว่าแต่อย่าเพิ่งหมดซะก่อนนะค้า ไปแน่แต่อาจจะช้าหน่อย.

โทรสั่งให้เก็บไว้ให้ได้ครับ  เพราะบางรายการเราทำไม่เยอะครับ 
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 16:10:42 »

เป็นของโปรดค่ะ จะไปซื้อตอนเย็นๆ (ไม่ใช่เสาร์อาทิตย์ )จะมีขายหรือเปล่าคะ
(น้ำลายไหลแล้ว เอื๊อกกกกกก  ยิงฟันยิ้ม)

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 16:26:26 »

เป็นของโปรดค่ะ จะไปซื้อตอนเย็นๆ (ไม่ใช่เสาร์อาทิตย์ )จะมีขายหรือเปล่าคะ
(น้ำลายไหลแล้ว เอื๊อกกกกกก  ยิงฟันยิ้ม)

ก่อนอื่นต้องขออภัยคุณลูกค้าด้วยนะครับ เพราะวันอื่นๆที่ไม่ใช่ วันอาทิตย์ อาจจะไม่มีของให้ (หรืออาจจะมี) เนื่องมาจากขนมที่เราเตรียม ต้องเตรียมเป็นจำนวน เพื่อที่จะกดต้นทุนต่างๆให้ต่ำลง (mass production) ดังนั้น แล้วจึงไม่สามารถรับปากได้ว่าจะมีของหรือไม่ ในวันอื่นๆ จะเป็นการดีกว่าหากท่านจะโทรมาสอบถาม เพื่อที่จะได้ไม่เสียเวลาเดินทางและต้องกลับไปมือเปล่า (ซึ่งก็มีมาแล้วหลายคน)

และขอแจ้งให้ทราบว่า ในกรณีที่ท่านมาซื้อในวันอื่น ที่ไม่ใช่ในวันอาทิตย์ ราคาที่จำหน่ายจะไม่ใช่ราคาอันล่ะ 39 บาท หรือ โปรโมชั่น 3 อัน 100 แบบในวันอาทิตย์นะครับ เพราะอย่างที่แจ้งให้ทราบว่า ถ้าหากเราทำเป็นจำนวน(ทั้งขั้นตอนเตรียม และขั้นตอนอบ) เราสามารถลด cost ต่างๆได้มากกว่าทำทีล่ะ 2-3 อัน ได้มากกว่ามาก ดังนั้น ราคาที่จำหน่ายภายในร้าน จะจำน่ายที่ราคา ชิ้นล่ะ 45 บาท นะครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่มาอุดหนุนครับ และขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

H-A-P-P-Y [[DAY]]
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 23:00:28 »

เมื่อวานไปเดินแอ่วถนนคนม่วนมา ก็แอบแวะไปอุดหนุนคุณพี่คนสวยมา3กล่อง อิอิ ยิงฟันยิ้ม

เมื่อพยายามทำสิ่งใดแล้ว...ต้องพยายามให้ถึงที่สุด...เพราะถ้าหากหยุด โอกาสที่รออยู่ข้างหน้าอาจหลุดลอยไปได้
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 16:23:38 »

เมื่อวานไปเดินแอ่วถนนคนม่วนมา ก็แอบแวะไปอุดหนุนคุณพี่คนสวยมา3กล่อง อิอิ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณคุณลูกค้ามากมายครับ ถ้าต้องการ comment อะไร เชิญได้เต็มที่เลยนะครับ (มีลูกค้า feed back มาว่า เค็มไปหน่อย) ก็จะได้นำไปพิจารณาและปรับปรุง รวมถึงคิดเมนูใหม่ๆมาให้คุณลูกค้าลองชิมกันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ

ใครอยากกินเมนูไหนแนะนำได้นะครับ ถ้าทำได้จะลองทำไปขายดูครับ
loveearth
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 12:47:02 »

โทรสั่งให้เก็บไว้..หมายความว่าให้โทรตอนวันอาทิตย์ใช่ไหมคะ ให้โทรช่วงไหนคะ..
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 13:33:56 »

สั่งก่อนวันอาทิตย์ได้ครับ แต่รับของได้ บ่ายๆวันอาทิตย์เป็นต้นไป จะวันจันทร์ วันอังคาร พุธ ก็ได้ครับ โดย จะได้รับราคาโปรเช่นเดียวกับวันอาทิตย์ครับ แต่ ถ้าไม่ได้สั่งไว้ก่อนแล้วมาซื้อวันอื่นจะไม่ได้ราคาโปรโมชั่นแบบวันอาทิตย์ ครับ
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2011, 20:25:24 »

ยิงฟันยิ้ม วันนี้ได้ oder มา 400 กล่องทำกันมือเป็นระวิง อย่างไรก็ดี ขอบคุณเชียงรายโฟกัสครับที่ช่วยเป็นสื่อกลาง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอตัวไปทำก่อน เค้าจะเอาของวันพรุ่งนี้ คืนนี้คงมีตายกันไปข้าง  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
loveearth
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2011, 21:47:36 »

รวยแล้ว..แจกให้ชิมฟรีมั่งนะคร้า..เอาใจช่วยค่ะ สู้สู้.
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2011, 21:06:57 »

วันอาทิตย์นี้มีอะไรบ้างคะ?

อยากทาน  มักกะโรนีอบครีมแฮม กับ มันบดราดซอสเกรวี่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
bblay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2011, 23:00:43 »

อยากทาน  มักกะโรนีอบครีมแฮม กับ มันบดราดซอสเกรวี่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เรียนคุณ alony

มันบดนี่ขอดูก่อน เพราะเมื่อวานทำ 400 กล่อง หมดแรงกันไปรอบนึงแล้ว ไม่แน่ใจว่าจะเตรียมของของวันอาทิตย์ได้กี่มากน้อย เพราะคงเริ่มเตรียมของสำหรับวันอาทิตย์ในวันพรุ่งนี้ (วันศุกร์) แล้วมันบดเนี่ย มันเปลืองแรงมาก เหอๆ เพราะเราบดจนเนียนกิ๊ก แต่อย่างไรจะพยายามให้มีให้ครบเหมือนทุกสัปดาห์ครับ

อย่างไรมาติดตามได้ในกระทู้ครับ วันเสาร์จะมาแจ้งให้ทราบอีกทีว่าสัปดาห์นี้มีอะไรบ้าง จริงๆถ้ามีเวลาอยากจะทำบล๊อคโคลี่อบครีมชีสด้วย เห็นพ่อแม่หลายคนมาซื้อแล้วบอกว่าดีใจลูกกินผัก เลยอยากจะลองทำผักอื่นๆ ไปลองตลาดเหมือนกัน
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2011, 22:33:23 »

เรียนคุณ alony

มันบดนี่ขอดูก่อน เพราะเมื่อวานทำ 400 กล่อง หมดแรงกันไปรอบนึงแล้ว ไม่แน่ใจว่าจะเตรียมของของวันอาทิตย์ได้กี่มากน้อย เพราะคงเริ่มเตรียมของสำหรับวันอาทิตย์ในวันพรุ่งนี้ (วันศุกร์) แล้วมันบดเนี่ย มันเปลืองแรงมาก เหอๆ เพราะเราบดจนเนียนกิ๊ก แต่อย่างไรจะพยายามให้มีให้ครบเหมือนทุกสัปดาห์ครับ

อย่างไรมาติดตามได้ในกระทู้ครับ วันเสาร์จะมาแจ้งให้ทราบอีกทีว่าสัปดาห์นี้มีอะไรบ้าง จริงๆถ้ามีเวลาอยากจะทำบล๊อคโคลี่อบครีมชีสด้วย เห็นพ่อแม่หลายคนมาซื้อแล้วบอกว่าดีใจลูกกินผัก เลยอยากจะลองทำผักอื่นๆ ไปลองตลาดเหมือนกัน

วันอาทิตย์นี้จะไปอุดหนุนนะคะ มีอะไรพิเศษถ้าหากบอกว่ามาจากเชียงรายโฟกัสไหมคะ์ ? ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
หน้า: [1] 2 พิมพ์