เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:01:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ต้องการเปลี่ยนยางใหม่
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ต้องการเปลี่ยนยางใหม่  (อ่าน 1004 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 09:55:53 »

เมื่อคืนวันอาทิตย์ รถยางแตก ฉีกขาด  ปะไม่ได้  ค้นดูยางอะไหล่แบนแต๊ดแต๋ ยิงฟันยิ้ม เครื่องมือก็ไม่มี(เอาไปประมูลหมด ยิงฟันยิ้ม) เลยต้องหาช่างเท่าที่จะหาได้
ผลคือ พบว่ายางอะไหล่ใส่ไม่ได้ เพราะ ไม่ใช่ของมัน ช่างเลยเปลี่ยนยางให้ใหม่ ๕๐๐บาท บวกค่าแรง ค่าโน่น นี่ นั่น เป็น ๘๕๐ แต่ก็ไม่ว่ากันเพราะ ตอนนั้นหาช่างไม่ได้

ตอนนี้ต้องการเปลี่ยนยางหน้าใหม่ ทั้ง๒ ล้อค่ะ ขอคำแนะนำด้วย (รถford aspire)หรือ
ล้อใหม่(หรือ เปอร์เซ็นต์)ขอบ ๑๓ นิ้วค่ะ
(แหะ แหะ อยากได้ราคาที่ไม่แพง แต่ดี ดีค่ะ ยิงฟันยิ้ม)

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 12:59:48 »

คุณป้าครับ...ผมแนะนำแล้วว่ายางหมดอายุ...

ให้รีบเปลี่ยน เห็นมั๊ยล่ะครับ...

แนะนำยางใหม่เลยครับ..เพราะยาง % ก็ใช้ได้ไม่นาน

ยางใหม่สอบถามได้ที่ร้าน ค๊อกพิท เชียงราย สาขาป่าก่อเงี๊ยว ครับ

น่าจะใช้ของ ไฟน์สโตน ได้ครับ...ราคาไม่แรง คุณภาพพอได้ครับ...

เรื่องราคาผมไม่แน่ใจครับ...สอบถามได้ที่ร้านเลยนะครับ..

จากสูงสุด สู่สามัญ
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 13:54:28 »

คุณป้าครับ...ผมแนะนำแล้วว่ายางหมดอายุ...

ให้รีบเปลี่ยน เห็นมั๊ยล่ะครับ...

แนะนำยางใหม่เลยครับ..เพราะยาง % ก็ใช้ได้ไม่นาน

ยางใหม่สอบถามได้ที่ร้าน ค๊อกพิท เชียงราย สาขาป่าก่อเงี๊ยว ครับ

น่าจะใช้ของ ไฟน์สโตน ได้ครับ...ราคาไม่แรง คุณภาพพอได้ครับ...

เรื่องราคาผมไม่แน่ใจครับ...สอบถามได้ที่ร้านเลยนะครับ..

อายจังเลย อายจัง  ที่ลืมคำแนะนำของท่านบอยไป
คงต้องรีบจัดการแล้วค่ะ
ขอบคุณมากๆๆ สำหรับคำแนะนำ ค่ะ

Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 14:04:23 »

ทำตามที่ท่านผู้ดูแลบอร์ดแนะนำเลยครับ ...

อย่าใช้ยางเปอร์เซ็นต์  สมัยก่อนนู้นนนนนนน...ผมเคยซื้อใช้หนนึง มันไม่เกาะถนน เบรกทีนึง ปัดซ้าย
ปัดขวา อันตรายมากครับ...

เป็นห่วงนะครับ...! ยิ้มกว้างๆ

ปล. วันที่รถยางแตกก็ไม่ยอมให้เราออกไปช่วยดูแล...น้อยใจนะ... เศร้า
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 14:13:29 »

ทำตามที่ท่านผู้ดูแลบอร์ดแนะนำเลยครับ ...

อย่าใช้ยางเปอร์เซ็นต์  สมัยก่อนนู้นนนนนนน...ผมเคยซื้อใช้หนนึง มันไม่เกาะถนน เบรกทีนึง ปัดซ้าย

ปล. วันที่รถยางแตกก็ไม่ยอมให้เราออกไปช่วยดูแล...น้อยใจนะ... เศร้า

เช่นกันครับ...น้อยใจเหมือนกัน ให้เบอร์โทรไปแล้ว

ไม่ยอมโทรบอกเลย...

ToR+
มัธยม
**

++ Art Of Life ++

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 14:39:35 »

ประสบการณ์ตรงครับงานนี้สำหรับผม ยางหมดอายุเหตุเกิดเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมาไปสัมมนาที่แม่สายยางรถผมระเบิดแตกเป็นริ้วๆ เลยเปลี่ยนยางอะหลั่ยใส่ค่อยขับมาเปลี่ยนที่ร้านแถวบ้าน ค๊อกพิทเชียงรายหนี่แหล่ะครับ บริการดี ไมตรีอิ่มเอม เติมลมไนโตรเจนพร้อมตรวจเช็คฟรี 2 ปี

พอไปเปลี่ยนเจอปัญหาใหญ่อีก แม็กซ์ผุ เพราะฉี่สุนัข (ปัญหาเล็กๆที่ไม่ควรมองข้าม)
เลยตัดใจถอยล้อแม็กซ์อีก 1 ชุด จัดหนักเลยงานนี้

ตอนนี้ขับสบาย ไปไหนก็มันใจครับ ชีวิตเราขึ้นอยู่กับล้อทั้ง 4 จริงๆปลอดภัยไว้ก่อนดีที่สุดครับผม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* IMG_1208.JPG (115.85 KB, 800x598 - ดู 232 ครั้ง.)

* IMG_1214.JPG (121.09 KB, 800x598 - ดู 238 ครั้ง.)

* IMG_1224.JPG (88.48 KB, 598x800 - ดู 236 ครั้ง.)

* IMG_1237.JPG (97.21 KB, 800x598 - ดู 232 ครั้ง.)

* IMG_1238.JPG (101.58 KB, 800x598 - ดู 231 ครั้ง.)

Even the knowledge of my own fallibility cannot keep me from making mistakes. Only when I fall do I get up again.
 : Vincent Willem van Gogh
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 21:42:20 »

เช่นกันครับ...น้อยใจเหมือนกัน ให้เบอร์โทรไปแล้ว

ไม่ยอมโทรบอกเลย...

โถ โถ โถ อย่าเพิ่งน้อยใจเลยค่ะ ท่านแอดมินทั้ง๒
เพราะมันเกิดคืนวันอาทิตย์ ตอนเกือบ๓ ทุ่มแล้วค่ะ จะเรียกก็เกรงใจ ดึกแล้ว
ในใจก็ยังนึกท่านบอย นะคะ เพราะเคยบอกว่ามีอะไรให้เรียกได้ แต่อย่างที่บอกคือเกรงใจจริงๆค่ะ แต่ต้องขอบคุณอย่างยิ่งสำหรับความเป็นห่วง และคำแนะนำ
ตอนนี้เปลี่ยนเป็นยางใหม่เอี่ยมแล้วทั้ง๒เส้น
สิ่งที่พบตามมาคือมีรายการที่จะต้องทำอีกเกือบ๑๐รายการ(เหมือนกับท่านบอยบอกไว้ก่อนแล้ว)
เดี๋ยวต้องขอไปซื้อยาดมก่อนนะคะ จะเป็นลม ยิงฟันยิ้ม

อ้อ แต่ปลื้มจังเลย สำหรับความห่วงใยที่ได้รับ ขอบคุณจากใจเลยค่ะ

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2011, 13:02:00 »

คราวหน้าไม่ต้องเกรงใจนะครับ...โทรได้ตลอดครับ...

แล้วเอาไปเช๊คที่ไหนครับ...

nueng2712
มัธยม
**

ชีวิตนี้เพื่อครอบครัวและตัวกู

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2011, 19:22:44 »

คุณ ToR+  แม็ก ใหม่สวยดีครับเสียค่าเสียหายไปเท่าไรครับ และยางรุ่นนี้เส้นราคาเท่าใด
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2011, 11:26:20 »

แนะนำยางใหม่ อิกเสียงคับ

แวะไปเยี่ยม เฮียกิต ได้ที่ คอกพิท ป่าก่อเงี้ยวได้เลยคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 10:33:55 »

คราวหน้าไม่ต้องเกรงใจนะครับ...โทรได้ตลอดครับ...

แหะ แหะ เพิ่งกลับมาอ่าน ขออภัยที่ตอบช้า
เนื่องจากการเงิน เอ้ยการงานมันพัลวัน วุ่นวาย ยิงฟันยิ้ม กะจะไป ค้อกพิท ตามที่ท่านบอยแนะนำค่ะ แต่เลิกงานเย็นจนถึงค่ำมืด ไปทีไรก็ร้านก็ปิดทุกที( ปิด ๕ โมงเย็น) จึงตัดสินใจไปที่บีควิก ด้วยเข้าใจผิดว่าเป็นค็อกพิท(สีเหลืองเหมือนกัน) พอไปจอด อ้าว คนละที่นี่หว่า ยิงฟันยิ้ม เลยต้องเลยตามเลยค่ะ แต่เปลี่ยนยางหน้า ๒ เส้นเท่านั้นอย่างอื่นไม่ได้ทำ เพราะหมดเวลาเสียก่อน(โชคดีไป) ยิ้มกว้างๆ
ตอนนี้ก็เปลี่ยนสายพานใหม่แล้ว ที่อู่เจ้าประจำแต่กาลก่อน ให้เช็คน้ำมันเบรค ก็โอเคค่ะ เพราะท่านบอยเพิ่งเติมให้(น่ารักจัง ยิ้มกว้างๆ)  ส่วนเรื่องคราบน้ำมันที่ติดกะทะล้อหน้า ขวาช่างเขาบอกว่ามันเป็นคราบคาร์บอน หรืออะไรนี่ล่ะค่ะ  ทยอยทำเท่าที่จะทำได้

อย่างไรก็ตามต้องขอขอบคุณในน้ำใจอันงดงามของท่านบอยค่ะ
  ยินดีแต่งตั้งให้เป็นผู้เชี่ยวชาญ และปรึกษาเรื่องรถ( แต่ไม่ค่อยทำตามเท่าไหร่ ก๊ากกก ยิงฟันยิ้ม )

อ้อ ดูความก้าวหน้าเรื่องสร้างบ้านให้หนูนะได้เลยค่ะและรับความขอบคุณจากครอบครัวนี้ด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=144125.80

* the-than1.gif (7.46 KB, 115x115 - ดู 129 ครั้ง.)

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2011, 11:07:12 »

แหะ แหะ เพิ่งกลับมาอ่าน ขออภัยที่ตอบช้า
เนื่องจากการเงิน เอ้ยการงานมันพัลวัน วุ่นวาย ยิงฟันยิ้ม กะจะไป ค้อกพิท ตามที่ท่านบอยแนะนำค่ะ แต่เลิกงานเย็นจนถึงค่ำมืด ไปทีไรก็ร้านก็ปิดทุกที( ปิด ๕ โมงเย็น) จึงตัดสินใจไปที่บีควิก ด้วยเข้าใจผิดว่าเป็นค็อกพิท(สีเหลืองเหมือนกัน) พอไปจอด อ้าว คนละที่นี่หว่า ยิงฟันยิ้ม เลยต้องเลยตามเลยค่ะ แต่เปลี่ยนยางหน้า ๒ เส้นเท่านั้นอย่างอื่นไม่ได้ทำ เพราะหมดเวลาเสียก่อน(โชคดีไป) ยิ้มกว้างๆ
ตอนนี้ก็เปลี่ยนสายพานใหม่แล้ว ที่อู่เจ้าประจำแต่กาลก่อน ให้เช็คน้ำมันเบรค ก็โอเคค่ะ เพราะท่านบอยเพิ่งเติมให้(น่ารักจัง ยิ้มกว้างๆ)  ส่วนเรื่องคราบน้ำมันที่ติดกะทะล้อหน้า ขวาช่างเขาบอกว่ามันเป็นคราบคาร์บอน หรืออะไรนี่ล่ะค่ะ  ทยอยทำเท่าที่จะทำได้

อย่างไรก็ตามต้องขอขอบคุณในน้ำใจอันงดงามของท่านบอยค่ะ
  ยินดีแต่งตั้งให้เป็นผู้เชี่ยวชาญ และปรึกษาเรื่องรถ( แต่ไม่ค่อยทำตามเท่าไหร่ ก๊ากกก ยิงฟันยิ้ม )

อ้อ ดูความก้าวหน้าเรื่องสร้างบ้านให้หนูนะได้เลยค่ะและรับความขอบคุณจากครอบครัวนี้ด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=144125.80

คราบคาร์บอน จากผ้าเบรค...ครับ...

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ...

หน้า: [1] พิมพ์