เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 14:30:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  แนะนำร้านหมูกระทะโดนๆหน่อยค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำร้านหมูกระทะโดนๆหน่อยค่ะ  (อ่าน 1592 ครั้ง)
gift1122
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 21:38:03 »

จะไปกินกับเพื่อนเสาร์นี้ ขอแบบ น้ำจิ้มเด็ด อาหารมีให้เลือกหลากหลาย ยิ่งดีค่ะ
อร่อยที่สุดในเชียงรายประมาณนี้ ฮ่าๆๆๆๆ 
รบกวนบอกพิกัดที่ตั้งของร้านด้วยนะคะ จะได้ไปถูก (จขกทอยุ่ มฟลค่ะ )

ขอบคุณค่ะ
sang_na_ja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 22:56:12 »

หมูกะทะแสนฝางค่ะ อยู่แถวๆก่อนถึงหน้ากาดบ้านดู่ซ้ายมือค่ะเลยคลองถมนิดหน่อย
B-boub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 23:49:22 »

หน้ามฟล. มีร้านเปิดใหม่ร้านลับแลอ่ะ แถวๆร้านป.ปลา
บุฟเฟ่ต์หัวละ 149 รวมน้ำดื่มไม่อั้น
เค้าใช้เตาไร้ควัน มันก็ไร้ควันจิงๆนะ กลับมาไม่มีกลิ่นหมูอ่ะ
ไอติมกระทิสลิ่มก็อร่อยดี เจ้าของก็พูดเพราะดี
Fette.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2011, 09:14:32 »

ภูปลายฟ้า อยู่แถวๆขัวแตะ มั้งไม่แน่ใจคะ ยิงฟันยิ้ม
itzabella
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2011, 10:58:11 »

ร้านลับแล ของเยอะไหมคะ

รสชาติเป็นไงบ้าง ยิ้ม
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2011, 19:16:08 »

นำชัยหมูกะทะ ที่ถนนสันคอกช้างครับ อร่อย สะอาด น้ำจิ้ม ถูกปากมากมายครับ  ยิงฟันยิ้ม
B-boub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2011, 23:54:41 »

เติมเรื่อยๆเลย มีหมูหมักกระเทียม หมูหมักไวน์แล้วก็หมูน้ำมันงาอ่าที่เราชอบ เรากินแต่หมู
ิอ่ามีเห็ดเข็มทองกะน้ำจิ้มอ่ะต้องไปลอง ส่วนตัวเราว่าโอเคนะ
กุ้งก็มี ปลาหมึกก็มี ของทานเล่นก็มีผลไม้สองอย่างกะไอติมแล้วก็ข้าวผัด ประมาณนี้แหละ
itzabella
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2011, 17:52:14 »

เติมเรื่อยๆเลย มีหมูหมักกระเทียม หมูหมักไวน์แล้วก็หมูน้ำมันงาอ่าที่เราชอบ เรากินแต่หมู
ิอ่ามีเห็ดเข็มทองกะน้ำจิ้มอ่ะต้องไปลอง ส่วนตัวเราว่าโอเคนะ
กุ้งก็มี ปลาหมึกก็มี ของทานเล่นก็มีผลไม้สองอย่างกะไอติมแล้วก็ข้าวผัด ประมาณนี้แหละ

ขอบคุณค่า ว่าแล้วก็ไปกินดีกว่า ชอบตระเวนหาหมูกระทะอร่อยๆกิน ^^
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2011, 17:55:13 »

ร้านลับแลอยู่ที่ไหนของเชียงรายครับ ชื่อร้านไม่คุ้นเลย ฮืม

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
itzabella
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2011, 09:53:40 »

ร้านลับแลอยู่ที่ไหนของเชียงรายครับ ชื่อร้านไม่คุ้นเลย ฮืม

ถ้ามาจากแม่สาย จะอยู่ถึงก่อนตลาดฟ้าไท นี๊ดด นึงอะค่ะ
ก่อนถึง มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงด้วย
ตอนแรกเปิดเป็นร้านอาหาร จะมีป้ายใหญ่ๆบอกค่ะ
Blackcat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2011, 23:27:41 »

ลับแล สมชื่อ  ยังไม่เคยลองเลยครับ ต้องไปหน่อยละ

เรามองดูประเทศด้อยพัฒนาแล้วคิดว่าโชคดีจังเลยที่เกิดในประเทศไทย
ส่วนคนประเทศที่พัฒนาแล้วก็มองดูประเทศไทยแล้วคิดว่าโชคดีจังเลยที่เกิดในประเทศของเขา
หน้า: [1] พิมพ์