เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:47:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ถามคนที่ใช้ Cb400sf หน่อยเน้อครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถามคนที่ใช้ Cb400sf หน่อยเน้อครับ  (อ่าน 933 ครั้ง)
R.Super4
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 19:23:37 »

พอดีผมอยากจะล้างคาร์บู กับ เช็ค วาล์ว  พี่ๆทุกคนพอมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ ในเชียงราย

พอดีตั้งแต่ซื้อรถมายังไม่เคยทำไรสักอย่างเลยครับ น้อกจากเปลี่ยน้ำมันเครื่อง

รบกวนบอกหน่อยเน้อครับ ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 19:29:24 โดย R.Super4 » IP : บันทึกการเข้า
Maesai 168
ชั้นประถม
*

BIKE IS BETTER THAN WOMEN

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 21:24:13 »

ปกติ ผมจะขี่ไปทำเชียงใหม่นะครับ ที่ร้านช่างฮอน แถวๆเจ็ดยอด

ที่ยอมไปไกล เพราะชอบทำทีเดียวจบครับ ไม่อยากให้มาลองผิดลองถูกกะรถของเรา

เหมือนรถของเพื่อนรุ่นน้อง ช่างอู่นึงบอกว่าเปลี่ยนแผ่นชาร์ตของสตีดให้ใส่ในดูคาตี้ ได้ไม่มีปัญหา

แต่ออกอู่มา วิ่งจากเชียงรายไม่ถึงดอยตุงครับ เครื่องดับ ยกใส่กระบะไปเช็คปรากฎว่า..

แบตบวมตุ่ย แผ่นชาร์ตไหม้ กล่องซีดีไอพัง ต้องเปลี่ยนอย่างเดียวครับ

เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ขยิบตา ขยิบตา

ทั้งล้างคาบู จูนใหม่ เปลี่ยนนมหนูคาบูให้แมทช์กะท่อแต่งและอื่นๆที่ใส่เพิ่ม

เปลี่ยนยาง ถ่วงล้อ เพื่อบาล้านซ์ที่ดีเวลาเราใช้ความเร็วสูง

เปลี่ยนโซ่ใช้ข้อต่อแบบรีเว็ท ไม่ใช่กิ๊บล้อค เพื่อไม่ต้องกังวลว่ากิ๊บจะหลุดเอง

ราคาค่อนข้างเป็นมิตรครับ รวมค่าน้ำมันเดินทางแล้ว ยังแอบถูกกว่าร้านนายช่างชื่อดังบางร้านซะอีก

ลองไปเปรียบเทียบดูนะครับ

ninja250
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 21:46:02 »

ของผมจบที่ช่างอ้อมเชียงม่วน(พะเยา)ไกลหน่อยแต่ชัวร์แน่นอน...super4ผ่านมือมามากเพราะเป็นร้านประกอบBigbikeด้วย...ลูกค้าส่วนมากมาจากน่าน/แพร่/เชียงราย/เชียงใหม่ก็มี...เป็นร้านเล็กๆที่เจ้าของพูดตรงดี...จริงใจด้วย...ผมสั่งประกอบรถหลายคัน...เอาไปซ่อมก็หลายคัน...จนเดี๋ยวนี้คบกันยาว....กลุ่มUSเชียงรายอะไหล่ตัวไหนหายาก(หรือหาไม่ได้ในบ้านเรา)...แกจัดให้ได้หมด....ลองพิจารณาดูนะครับ...เผื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง...เบอร์0806712333

"ท้าลมร้อนกับ7แขวงแห่งสปป.ลาว"เมษายน58
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=311897.26200
"อุดมไชย-วังเวียง"ต.ค.57
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=311897.22240
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 23:16:46 »

ร้านไหนก็ได้ครับ ทั้ง2ร้าน

เพราะกลุ่ม US ของเราใช้บริการ

ทั้ง 2 ที่เลยครับ สะดวกที่ไหน ไปที่นั่น

ไปไกลหน่อย ขากลับจะได้ลองรถ ว่าเซ๊ต

ถูกใจเราหรือเปล่าครับ

จากสูงสุด สู่สามัญ
R.Super4
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 12:31:58 »

ขอบคุณมากครับพี่ๆที่มาตอบ

แต่พอดีว่าผมมีเรียนทุกวัน ก็เลยอยากจะหาร้านแถวๆเชียงรายอ่ะครับ เพื่อความสะดวก

เป็นมือใหม่ด้วยครับกำลังซื้อรถมาได้5เดือน ใช้ไปมอ ทุกวันครับ

รอพี่ๆมาแนะนำเพิ่มเติมอีกน่ะครับ
BeNz-LoDsToNe
เอาที่ สบายใจ ดีต่อใจ ทุกท่าน
ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 13:33:15 »

ตามกระทู้ข้างบนนั้นเลย ....................
แต่ช่างบ้านเราก็มีดีอยู่เน้อ
R.Super4
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 16:49:19 »

ตามกระทู้ข้างบนนั้นเลย ....................

ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยครับ พอดีไม่อยากไปไกล

ผมมีเรียนทุกวันเลย ยกเว้นเสาร์อาทิตย์ครับT_T
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 21:15:28 »

ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยครับ พอดีไม่อยากไปไกล

ผมมีเรียนทุกวันเลย ยกเว้นเสาร์อาทิตย์ครับT_T

บ้านเราช่างจะเก่งรถ ช๊อปเปอร์ ซะส่วนใหญ่ครับ

จากสูงสุด สู่สามัญ
tongpowercar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2011, 12:08:37 »

;Dมาหาที่สันโค้งหลวงซ 11 เลยปากซอย20เมตร ช่าง x เก่งเรื่องมอไซด์2-4 สูบรับรองว่าทำได้แน่นอนครับ เป็นกลุ่มมอไซด์กลุ่มคลาสสิค ทำเครื่อง cb โดยเฉพาะและรุ่นเครื่อง v
ก็ทำได้ครับผมลองดูฝีมือแล้วครับดีครับไว้ใจได้ ลองไปดูก่อนไม่ชอบไม่เป็นไร ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์