เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 18:31:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  เดินถ่ายเล่นในเชียงรายครับ......กลางคืนเวอร์ชั่น
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เดินถ่ายเล่นในเชียงรายครับ......กลางคืนเวอร์ชั่น  (อ่าน 1684 ครั้ง)
inhermood
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 01:59:57 »

เมื่อวันศุกร์ผมเกิดอารมณ์อยากถ่ายภาพขึ้นมา ก็ไม่รู้จะถ่ายอะไร

ก็เลยลองคิดว่าในเชียงรายตอนดึกน่าจะมีอะไรสักอย่างหน่าา

สุดท้ายก็ลองออกมาตามใจเรียกร้องครับ จาก มฟล ถึง ในเมือง หนาวมากๆครับ

มอไซค์ด้วยยิ่งไปใหญ่เลย ไม่นึกว่าจะหนาวขนาดนั้น

รับชมได้เลยครับผม ผมจะขอเขียนอะไรกำกับไปด้วยนะครับผม ไม่ว่ากันเนาะ อาจจะน่าเบื่อ

บ้างแต่อยากจะฝากไว้เช่นกันครับ

ปล.เข้ามาชมแล้ว อย่าผ่านไปเฉยๆครับ วิเคราะห์ ติชมได้ตามสะดวกอารมณ์ครับ อยากแชร์บ้าง อยากแจมบ้างก็จัดมาเลยครับผม ^^

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:02:56 »

เป้าหมายแรกที่ไปก็คือ ตลาดเทศบาลนั่นเองครับ

เดินไปเดินมาเจอวัด วัดหนึ่ง (ขออภัยจำชื่อไม่ได้ครับ)

เหมือนจะมีงาน จุลกฏิน (เขียนผิดขออภัยนะครับ)

ประสบเหมาะเลยแต่เหมือนเค้าจะเก็บๆงานไปเยอะแล้ว T^T

ในโบสถ์ครับผม

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:05:16 »

พอออกมาเจอพี่ชายคนหนึ่ง ขอถ่ายรูป ผมก็เลยจัดให้ครับผม ยิ้มแบบนี้จากคนแปลกหน้า

บางทีเราก็เขิลปนความสุขเล้กๆนะครับที่เห็นเค้ามีความสุข หรือได้ แอคท่า 55

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:06:24 »

ในวัดเปิ้ลมีงานแหมครับ เดินไปถามไป ได้ความว่าเค้าจะทอผ้าให้เสร็จทันพรุ่งนี้เช้า ถวายเลย

โห สุดยอดมากครับ เก่งกันจริงๆ

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:08:39 »

ขาวดำ ห้องนี้ไม่ค่อยเห็นมีใครถ่ายเลยนะครับ

ความจริงถ่ายไม่ยากครับ ขอให้แสงดี มีคอนทราส ก็สามารถถ่ายออกมาให้สวยได้ครับผม

แล้วแต่ว่าจะจัดโทนภาพแบบไหน เล่นแสงไม่ได้ก็เล่นเงาได้ แต่ถ้าเล่นไม่ได้อีก เล่นลายเส้นได้ครับ

แต่ถ้าจะถ่ายวิว ต้องดูเรื่อง zone system ครับ ถ้าเข้าใจแล้วแจ๋มมากๆครับผม

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:10:35 »

ยายบอกผมว่าก่อนทำเป็นเส้นๆ ได้เม็ดมันมาต้อง บดๆๆ ก่อนครับ

แล้วทำแบบนี้ แล้วก็เอามาแยกให้เป็นเส้นๆต่อไปครับ

ยากนะครับกว่าจะได้อะไรมาสักอย่างนึง

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:14:50 »

พระท่านก็ออกมาช่วยดูงาน จัดการอะไรกันไปครับ

ไม่มีใครนอนเลย คืนนี้ผมว่าน่าจะยันเช้าเลยมั้งครับ ^^

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:16:57 »

ถ่ายย้อนแสงบ้างครับ อย่างที่บอกครับ ขาวดำ ถ่ายไม่ยาก เล่นกับแสงบ้างไรบ้าง

ไม่จำเจครับผม ลองดูครับ สนุกๆ

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:19:02 »

ออกมาจาก วัดแล้วครับ เดินเล่นแถวๆตลาด

เดินไปทักทายไป คุยไปครับ สนุกดีมากๆครับ

ได้พบปะผู้คนด้วยครับผม คนเชียงรายใจดี ไม่ซื้อไม่ว่าครับ คุยกันได้ชิวๆเนอะ

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:20:00 »

แม่ค้าบางคนก็มาไกล เดินทางกันเหนื่อย เอ้านอนก่อนเอาแรง แล้วค่อยตื่นมาขายต่อ

ก็ไม่ว่ากัน นอนให้เต็มอิ่มพอแล้วครับ ^^

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:20:47 »

บางที เราก็ต้องการความเร่งรีบ  ยิ้มกว้างๆ สดๆกันเลย

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:22:13 »

เข้ามาในตลาด โอ้ววว ชอบมุมแบบนี้ครับ ส่วนมากมีแต่หมู

ขายหมูกันเยอะ ไปถ่ายมีแต่คนแซวครับ ฮ่าๆ สนุกสนานกันไป

สนุกจริงๆครับผม

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:23:20 »

ส่วนพี่คนนี้ถามๆดู มีหน้าที่แล่ ชั้นไขมัน หรือ หนังมันออกครับ ส่งต่อไปยังอีกฝ่าย

แผนกเยอะครับ มีดคมมากๆ ลากกันปรืดๆๆ

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:24:23 »

ใกล้จบแล้วครับ ออกมาจากตลาดเพราะกลิ่นแรงเหลือเกิน

โอ้ววว หิวแล้วครับ แวะกิน ก๋วยเตี๋ยวเรือรังสิต อร่อยมากๆครับ

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 02:26:00 »

ตายยยยยยยยย เวลาเท่าไหร่แล้วนี่ กลับครับกลับ !!

หมดแล้วนะครับผม ง่วงนอนด้วย ฮ๋าๆ ยังไงเจอกันพรุ่งนี้เช้าครับผม

ราตรีสวัสดิ์ครับผม

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 19:43:53 »

คนดูเป็นร้อย ไม่มีคนคอมเม้นเลยหรอครับ ใจร้ายกันจัง เหอะๆ

สบายๆ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 19:52:03 »

คนดูเป็นร้อย ไม่มีคนคอมเม้นเลยหรอครับ ใจร้ายกันจัง เหอะๆ

งามครับ  ถ่ายตอนกี่โมงครับ
มีแบบที่ไม่ใช่ ขาวดำไหมครับ ผมว่าแสงใส้หลอดไฟ จะสวยงามไปอีกแบบ
  ยิงฟันยิ้ม
tom519
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 19:55:54 »

ขอบคุณมากครับ สำหรับบรรยากาศยามค่ำคืนของบ้านเฮา ทำให้หายคิดถึงพอสมควรครับ  ยิ้มเท่ห์

inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 20:18:06 »

งามครับ  ถ่ายตอนกี่โมงครับ
มีแบบที่ไม่ใช่ ขาวดำไหมครับ ผมว่าแสงใส้หลอดไฟ จะสวยงามไปอีกแบบ
  ยิงฟันยิ้ม

มีครับ เดี่ยวลองทำมาดูนะครับผม
ปล.อู้เอาม่วนกันเน่อท่านแอดมิน อิอิ

สบายๆ
inhermood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 20:19:10 »

ขอบคุณมากครับ สำหรับบรรยากาศยามค่ำคืนของบ้านเฮา ทำให้หายคิดถึงพอสมควรครับ  ยิ้มเท่ห์

ครับผม ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ อีกไม่กี่เดือนผมก็ไม่ได้อยู่เชียงรายละครับ

ต้องกลับบ้านละ T^T

สบายๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์