เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 10:19:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ยังจำได้มั้ยครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ยังจำได้มั้ยครับ  (อ่าน 2234 ครั้ง)
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 20:26:27 »

คิดถึงความทรงจำเก่าๆบนโต๊ะนี้ครับ

* DSC_0047.jpg (150.12 KB, 900x604 - ดู 253 ครั้ง.)

ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 20:28:58 »

เคยโดนตีเพราะโต๊ะรุ่นนี้บ๊อยบ่อย แบบไม่ชอบเอาหนังสือกลับบ้าน

* DSC_0048.jpg (105.5 KB, 900x604 - ดู 251 ครั้ง.)

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 20:30:14 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  สำนึกได้ทุกอย่าง  แต่...  พูดไม่ออกค่ะ     ภาพมันยังอยู่ในความทรงจำ  มากมายจริงๆ    

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 20:31:19 »

บ้างก็โดนตีเพราะชอบขีดเขียน และความทรงจำเก่าๆอีกมากมาย
.....อิอิอิอิ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ

* DSC_0050.jpg (116.32 KB, 600x894 - ดู 241 ครั้ง.)

ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 20:36:06 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  สำนึกได้ทุกอย่าง  แต่...  พูดไม่ออกค่ะ     ภาพมันยังอยู่ในความทรงจำ  มากมายจริงๆ    
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 21:04:41 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ...จำได้เลือนลาง...อิอิ...มันนานมากแล้วครับ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
หยอยคุง
ระดับ :ป.โท

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 21:22:06 »

อืมๆๆ............................

ลางมากๆ...........................

แบบว่าสมุดเล่มเดียวเรียนได้ทุกวิชา..........................

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
เมล็ดพันธุ์แห่งขุนเขา
มัธยม
**

เมล็ดพันธุ์แห่งขุนเขา

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 23:49:50 »

ช่างสรรหามาได้ชวนให้หวนคิดถึงวันเก่า ๆ เลยอ่ะคับ

สนับสนุนความเป็นชุมชนพอเพียง เพราะความพอเพียง คือ ความพอประมาณ ความมีเหตุผลรวมถึงความจำเป็นที่จะต้องมีระบบภูมิคุ้มกันในตัวที่ดีพอสมควรต่อการมีผลกระทบใด ๆ อันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงทั้งภายนอกและภายใน
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2010, 23:57:38 »

อิอิผมเกิดไม่ทันครับอิอิ ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
นานา..จิตตัง รักพ่อค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 07:46:22 »

นี่เราก้อเฒ่าเเล้วสินะ เศร้า

ไม่มีใครเเก้ไขอดีตได้ เเต่เลือกที่จะทำวันนี้ให้ดีที่สุด
             เพื่อพรุ่งนี้ที่ดีกว่าเมื่อวาน
  เพื่อลูกๆ เพื่อพ่อเเม่ เเละเพื่อตัวของเราเอง
mankaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 09:35:08 »

ยิงฟันยิ้ม
xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 14:04:11 »

ของโบราณสภาพดีใช้งานได้ สวยครับ  ยิ้ม
คนหล่ายเวียง
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 14:32:50 »

แม้จะเลือนลางแต่ยังอยู่ในความทรงจำ   ยิ้มกว้างๆ

1. สวมวิญญาณจิตรกรมืออาชีพ ใช้มีดเหลาดินสอแกะสลักโต๊ะได้อย่างสวยงาม (รึเปล่า อิอิ) ยิ้มเท่ห์
2. แอบเอาการบ้านและหนังสือทิ้งไว้ใต้โต๊ะ  แล้วบอกที่บ้านว่า "วันนี้ไม่มีการบ้านค่ะ" (อิอิ) เจ๋ง
3. ลอกการบ้านเพื่อนส่งไม่ทัน ถูกคุณครูลงโทษด้วยการเขกโต๊ะ (อิอิ)  แลบลิ้น
4. ส่วนเก้าอี้ไม้  ก็แอบเอาช็อคไปเขียนคำว่า  "ก้น" (เขียนกลับด้าน) 
   เมื่อเพื่อนเผลอไปนั่ง ก็จะมีคำว่า  "ก้น" ติดบ้านท้ายแบบเต็มๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

หวนนึกถึงแล้ว """สุขใจ""""

ขอขอบคุณสำหรับภาพแห่งความทรงจำค่ะ
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 15:36:31 »

ครับขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมรำลึกถึงความหลังกัน
ยังคิดถึงเพื่อนที่นั่งคู่กันตั้งแต่ป.1 จนจบ ป.6 อยู่เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ส่วนม้านั่งสมัยผมเรียนเป็นแบบยาวๆไม่มีพนักพิง ชอบเอามาทำเป้นกระดานลื่น กางเกงก้นขาดทุกวัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

GEN-Z
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 16:03:23 »

ผมยังไม่แก่แต่ก็ไม่ใช่เด็กอายุ14 ได้เรียนโต๊ะแบบนี้และหนังสือภาษาไทย ปกรุ่นนี้

* 1.jpg (52.42 KB, 378x520 - ดู 161 ครั้ง.)
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 16:10:24 »

ผมยังไม่แก่แต่ก็ไม่ใช่เด็กอายุ14 ได้เรียนโต๊ะแบบนี้และหนังสือภาษาไทย ปกรุ่นนี้
ขอบคุณครับที่นำรูปมาแจม ผมก็ทันนะครับ ผมก้ยังไม่แก่นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 16:14:54 »

^
^
^
 ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

กระทู้เช็คอายุมาอีกแว้ว ว ว ว ว....

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

GEN-Z
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 16:20:57 »

เสียดายไม่ได้เก็บสมุดปกอ่อนๆเล่มบางๆสีขาวออกทางเหลืองครีม จำได้ไหมครับที่ปกจะเป็นรูปพวกรามเกียรติ์เล่มขนาดครึ่ง A4 เล่มละสลึงน่ะครับ ใครพอมีรูปเอามาแบ่งกันชมบ้างนะ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 16:30:41 »

เสียดายไม่ได้เก็บสมุดปกอ่อนๆเล่มบางๆสีขาวออกทางเหลืองครีม จำได้ไหมครับที่ปกจะเป็นรูปพวกรามเกียรติ์เล่มขนาดครึ่ง A4 เล่มละสลึงน่ะครับ ใครพอมีรูปเอามาแบ่งกันชมบ้างนะ

เมื่อก่อนเคยเห็นคนเอามาลงให้ดูนะครับ  ไม่รู้ว่าอยู่กระทู้ไหน เดียวผมลองเซาะหาก่อนครับ ยิ้มเท่ห์

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Lจ้าXญิJlม็๑nsาe
ชั้นประถม
*

I walk alone,,,

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2010, 18:07:53 »

เกิดไม่ทันค่ะ

ผู้หญิงไม่ใช่สิ่งของที่อยากจะใช้ก็เรียกหา อยากจะลาก็ไปโดยไม่บอก ผู้หญิงเป็นคนมีหัวใจ เจ็บได้ เสียใจเป็นเหมือนอย่างคุณนั้นแหล่ะ ให้เกียรติกันบ้างครั้งสุดท้ายก่อนจะไปก็ยังดี
หน้า: [1] 2 พิมพ์