เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 18:25:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  บุคคลธรรมดา กู้เงินเพื่อลงทุนทำ โฮมสเตย์ ได้ไหมครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน บุคคลธรรมดา กู้เงินเพื่อลงทุนทำ โฮมสเตย์ ได้ไหมครับ  (อ่าน 3380 ครั้ง)
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2011, 21:51:15 »

พอดีเล็งที่ตึกอาคารพานิชย์ ข้างกว๊านพะเยาไว้ครับ  ทำเลดี  อยากทำโฮมสเตย์  ในสไตล์ของตัวเอง  แต่เป็นคนธรรมดา  เงินเดือนนายสิบทหาร  แค่ ประมาณ 1 หมื่นเอง ครับ  
ต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้างครับ    
การลงทุนกับข้างกว๊าน ผมคิดว่าเป็นไปได้  เพราะผมคงไม่ทำ โฮมสเตย์อย่างเดียว  ชั้นล่างคงทำเป็น  ดอฟฟี่ ดาเฟ่  มีนั่งตอนกลางคืนบ้าง  จะจัดกิจกรรมล่องเรือเที่ยวกว๊าน  และก็มีอีกหลายอย่าง   อยากรู้ความเป็นไปได้ ในการขอสินเชื่อเพื่อทำธุรกิจชนิดนี้  
ป.ล.ผมนายสิบทหารใหม่  เงินเดือนยังไม่ได้ สามเดือนนะครับ   มาหาความรู้ไว้ก่อนคงไม่เสียหาย  ถ้าพอมีโอกาศก็จะทำแบบธุรกิจของครอบครัวไปครับ  

ขอบคุณครับ   ผมจะรอข้อมูลคำแนะนำนะครับ  

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2011, 20:57:46 »

.

เขียนแผนธุรกิจ และยื่นเอกสารมาเลยครับ...

หลักทรัพย์ก็คงเอาที่ดินและอาคารที่จะทำโฮมสเตย์เข้าธนาคาร

กู้ได้ไม่เกิน 80% ของราคาหลักทรัพย์

และรายได้สุทธิจากธุรกิจนี้ต้องเพียงพอต่อการส่งเงืนงวดธนาคารครับ

--------------

หลักทั่วไปนะครับ.

---------------

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2011, 23:44:35 »

แสดงว่าเราต้องซื้อตึกก่อนแล้วค่อยยื่นขอทำธุรกิจ 
หรือ
ซื้อตึก  พร้อมยื่นทำธุรกิจเหรอครับ 

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 09:47:42 »

.

แล้วแต่ครับ....

ซื้อก่อน แล้วกู้แบงค์เอาเงินมาหมุน ก็ได้

หรือกู้เพื่อจะซื้อที่ดินและจะปลูกสร้าง ก็ได้

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 10:43:55 »

.

แล้วแต่ครับ....

ซื้อก่อน แล้วกู้แบงค์เอาเงินมาหมุน ก็ได้

หรือกู้เพื่อจะซื้อที่ดินและจะปลูกสร้าง ก็ได้

.

ขอบคุณมากครับ   เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆครับ 

chupa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2012, 17:04:15 »

ถ้าอยากกู้เงินทำธุรกิจต้องรักษาเนื้อรักษาตัวให้ดีนะคะ   ข้าราชการส่วนใหญ่มีสวัสดิการทำให้หนี้สินล้นพ้นตัว  กู้แบ็งค์ไม่ค่อยผ่าน  รักษาเครดิตดีๆนะคะ  เพื่ออนาคตที่ัฝันไว้ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์