เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 17:29:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  รบกวนสอบถามทริปเชียงราย 1 วัน 1 คืน ให้หน่อยคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนสอบถามทริปเชียงราย 1 วัน 1 คืน ให้หน่อยคะ  (อ่าน 6295 ครั้ง)
kaew76
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 11:27:22 »

วันที่ 23 จะเดินทางด้วยเครื่องบินไปถึงเชียงราย 8.05 นาที
1. จะเดินทางออกจากสนามบินจะเช่าแท๊กซี่หรือรถอะไรได้บ้างไปวัดร่องขุน ใช้เวลาสักเท่าไรคะ
2. เดินทางต่อไปดอยตุงจะตั้งนั่งรถอะไรไปคะ และใช้เวลาเดินทางประมาณเท่าไร
3. หลังจากดอยตุงจะเดินทางไปพักที่ดอยแม่สลองต้องต่อรถอะไรคะ ใช้เวลาเท่าไหร่ได้คะ
4. วันรุ่งขึ้นจะเข้าเชียงใหม่นั่งรถลงจากดอยแม่สลองชั่วโมงครึ่งได้ไหมคะ และจะต่อรถไปเชียงใหม่ขึ้นรถที่ไหนคะ เวลากี่ชั่วโมงได้

ไม่ทราบว่าถ้าเหมารถ ประมาณเท่าไหร่ได้คะ ตั้งแต่รับที่สนามบิน พาเที่ยว และส่งดอยแม่สลอง    ตอนกลับเด๋วกลับเองนะคะ รถสองแถวก็ได้ ได้เห็นบรรยากาศชอบมากกว่า

หรือถ้าเดินทางโดยเหมาบ้าง รถโดยสารบ้าง รบกวนแนะนำหน่อยคะ

kaew76
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 11:31:19 »

ถ้า ขึ้นรถโดยสารประจำทางที่สถานีขนส่งผู้โดยสาร จ.เชียงราย รถโดยสาร สาย เชียงราย-แม่สาย
ไปลงที่ทางขึ้นดอยตุง เที่ยวดอยตุงเสร็จ เหมารถขึ้นดอยแม่สลองแบบนี้จะสะดวกไหมคะ
PhanTip
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 11:50:03 »

ถ้าหลายคนแนะนำเช่ารถดีกว่า เพราะวัดร่องขุ่นคนละทางกับดอยตุงดอยแม่สลอง ไม่ก็เหมารถเลยดีกว่า ถ้ารองรถโดยสารจะต่อรถหลายที่และรอเวลารถออกนานเสียเวลาเที่ยว   เคยนั่งรถแท็กซี่สนามบินคิดเหมาจากสนามบินเข้าเมือง200-300 ตามระยะทาง ถ้าไปวัดร่องขุ่นเลยไม่รู้เหมือนกันลองต่อรองดูจ้า
รถไปเชียงใหม่ต้องไปขึ้นที่ท่ารถแห่งที่2

จริงๆจะแนะนำว่ามาถึงควรขึ้นดอยก่อนแล้วค่อยแวะมาเที่ยววัดร่องขุ่นเพราะใกล้กับท่ารถที่จะต่อไปเชียงใหม่ ส่วนสนามบินไปทางดอยตุงอยู่แล้ว จะได้ไม่เสียเวลาอ้อมไปมา น่าจะนอนในเมืองเพื่อเที่ยวถนนคนม่วน ดูหอนาฬิกา เดินไนท์บาซ่า ไหว้พ่อขุน
แค่เสนอแนะจ้า ยินดีต้อนรับเน้อจ้าว

^ ^ ชีวิตยังมีทางเลือกเสมอ  ^ ^
kaew76
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 11:53:38 »

ขอบคุณมากคะ ที่แวะมาตอบให้คะ
คือว่าไปกันสองคนนะคะ จริงๆว่าจะเหมาบ้าง นั่งรถโดยสารบ้าง
เพราะไม่แน่ใจเหมาจะแพงมากไหม
ถ้างั้นเด๋วจะไว้วัดร่องขุนตอนกลับดีกว่านะคะ
จริงถ้านอนในเมืองสะดวกกว่า แต่เพื่อนว่าอีกคนอยากนอนบนดอยนะคะ
pp-nn
อยากได้รถอะไร....จัดให้
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 12:02:15 »

ตามที่คุณ PhanTip แนะนำนั้นถูกต้องเลย ถ้ามาหลายคนแนะนำให้เช่ารถขับเองเลยก็ได้ค่ะเพราะเส้นทางขึ้นดิยไม่น่ากลัวเท่าไหร่
แนะนำเส้นทางทัวร์นะค่ะ
- เมื่อมาถึงสนามบินเชียงรายแล้ว ให้เดินทางไปดอยตุงก่อนเลยค่ะ เพราะที่ดอยตุงเที่ยวชมช่วงเช้าจะสวยมากกับบรรยากาศสวนดอกไม้ค่ะ ใช้เวลาจากสนามบินไปดอยตุง ประมาณ 1.30 ชั่วโมง พอเที่ยงเดินทางลงมา อ.ห้วยไคร้ แวะทาน ข้าวซอยไก่ อาหารขึ้นชื่อของที่นั่นเลยค่ะ
- ทานอาหารเสร็จเดินทางไปยังดอยแม่สะลองค่ะ ใช้เวลา 2 ชั่วโมงได้ ถ้าจะพักที่นั่นก็ได้ค่ะ หรือว่าจะลงมาพักในเมือง ถ้าลงมาพักในเมือง สามารถเที่ยวถนนคนม่วน หอนาฬิกา ไนท์บาร์ซ๋า ค่ะ
- ตอนเช้าเดินทางไปวัดร่องขุ่น ถ้าพักในเมืองใช้เวลา 30 นาทีถึงค่ะ จากนั้นก็เดินทางกลับไปสถานีขนส่งเชียงราย เดินทางสู่ จ.เชียงใหม่ค่ะ

เส้นทางจะได้ไม่วกวนค่ะ

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 12:06:09 »

แนะนำให้เช่ารถเหมือนกับทุกท่านที่แนะนำด้วยอีกคนครับ
จะไ้ด้ไม่ต้องหงุดหงิดเสียเวลารอรถประำจำทางแต่ละแห่ง

เสียดายช่วงนี้ติดงานด่วนหลายอย่าง ไม่งั้นจะรับอาสาพาไปเที่ยวด้วยเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 12:09:21 »

แนะนำให้เช่ารถเหมือนกับทุกท่านที่แนะนำด้วยอีกคนครับ
จะไ้ด้ไม่ต้องหงุดหงิดเสียเวลารอรถประำจำทางแต่ละแห่ง

เสียดายช่วงนี้ติดงานด่วนหลายอย่าง ไม่งั้นจะรับอาสาพาไปเที่ยวด้วยเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฮั่น ๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
kaew76
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 12:09:37 »

ขอบคุณมากเลยคะ โปรแกรมคงได้แล้ว
แต่เรื่องรถเนี้ย คงเช่าดีกว่าคะ ขับรถไม่แข็งแรงสักเท่าไหร่
kaew76
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 12:11:12 »

ไม่เป็นไรขอบคุณคะ
ว่าแต่มีรถสองแถวให้เช่าบ้างไหมคะ แบบพอจะรู้จักนะคะ ขอแบบไม่แพงเท่าไหร่ อิอิ
ชอบรถสองแถวมากกว่าแบบว่าได้เห็นบรรยากาศข้างนอกดี
เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 12:11:55 »

ลองดูนี้หน่อยครับ รับสนามบินพาเที่ยววันร่องขุ่น แล้วไปส่งท่ารถสองแถวขึ้นดอยตุงแล้วคุณที่เหมารถขึ้นดอยตุงแล้วให้ไปส่งดอยแม่สลอง ถ้าสนใจ พีเอ็มมาครับ

ราคาที่บอกรวมน้ำมันและคนขับแล้ว และไม่เร่งเวลานะครับเที่ยวได้ตามสบายเลยช่วงวัดร่องขุ่นนะครับ+วัดพระแก้วด้วยนะครับถ้าอยากไปไหว้พระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 12:31:07 โดย เชียงรายเมืองน่าเที่ยว » IP : บันทึกการเข้า

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
kaew76
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 12:16:18 »

ขอบคุณมากคะ
หน้า: [1] พิมพ์