เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 15:46:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  คุณผู้หญิงทั้งหลายค่ะช่วยกรุณาตอบกระทู้นี้หน่อยค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คุณผู้หญิงทั้งหลายค่ะช่วยกรุณาตอบกระทู้นี้หน่อยค่ะ  (อ่าน 19121 ครั้ง)
NI121
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2011, 13:02:08 »

มีใครเคยไปรักษาหน้าที่เป็นกระ  กับคลีนิกหมอวิธาน  ที่ตรงใกล้กับสี่แยกเด่นห้าบ้างมั้ยคะ
คือคิดว่าจะไปยิงเลเซอร์ที่หน้าน่ะค่ะ  พอดีหน้าเป็นกระมากๆ เลย ไม่รู้จะรักษายังไงให้มันจางลงบ้าง  แล้วมีคนแนะนำให้ไปยิงเลเซอร์ที่คลีนิกหมอวิธาน  ไม่รู้ว่ามันจะดีหรือได้ผลหรือเปล่าน่ะค่ะ  ใครเคยไปรักษาแล้วเป็นยังไงบ้าง  ช่วยกรุณาบอกต่อด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ  แล้วมีคลีนิกหรือหมอที่ไหนรักษาแล้วได้ผลดีบ้าง  ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  ^^
*ส้มป่อย*
มัธยม
**

ไม่มีใครฝันร้ายตลอดชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2011, 13:30:26 »

เคยไปทำที่ศรีบุรินทร์ค่ะ หลายปีแล้ว หลังจากทำแล้ว หน้าจะเป็นรอยดำของเลเซอร์ตรงที่ยิงอ่ะค่ะ

ต้องรอรอยดำจางก่อน แล้วเค้าจะนัดไปยิงครั้งต่อไป ทำครั้งเดียวไม่หายค่ะ ต้อง 4-5 ครั้ง

ราคาก็แล้วแต่เค้าประเมินจากความมากน้อยที่เราเป็นค่ะ

ส่วนตัวเคยทำครั้งละ สามพันกว่าบาท ตอนนี้ยังเป็นอยู่ค่ะ ไม่หายขาด เพราะโดนแดดบ่อยๆ

อีกอย่างไม่ได้ไปทำซ้ำ เพราะรำคาญรอยดำที่ติดอยู่บนหน้า ไปไหนมีแต่คนถามค่ะ

ลองเข้าไปสอบถามดูนะค่ะ เผื่อบางทีตอนนี้เทคโนโลยี เค้าอาจจะพัฒนาไป รอยดำอาจจะไม่เป็นแล้วค่ะ

monthana_clinic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 17:29:44 »

ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 14:26:00 โดย monthana_clinic » IP : บันทึกการเข้า
poupoushop.com
~..Rose Apple..~
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

แม่ค้า-คนเชียงใหม่.

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 01:56:06 »

อย่าไปยิงเลเซอร์เลยค่ะ มีน้อยคนที่จะหายขาดส่วนมากได้รอยดำกลับมาเป็นของแถมกันทั้งนั้น ก่อนอื่นคุณต้องเปลี่ยนพฤติกรรมให้โดนแดนน้อยที่สุด  หมั่นทาครีมกันแดดทุกวัน  ถ้าใครที่ชอบเล่นคอมพิวเตอร์นานๆก็เล่นให้น้อยลงนะคะ  เพราะแสงจากหน้าจอทำให้เกิดกระได้เหมือนกัน  ดิฉันเองไม่เคยมีปัญหาเรื่องกระเลย แต่มีอยู่วันหนึ่งได้ไปเที่ยว "แพะเมืองผี" วันนั้นแดดจ้ามากแต่ก็เตรียมตัวป้องกันมาอย่างดี ลงไปแค่ชั่วโมงเดียวเอง  หลังจากนั้นไม่กี่วันกระขึ้นที่หน้าเลยค่ะ 4-5 จุด แต่ก็ทำใจค่ะไม่ได้ไปรักษาอะไรก็ทาครีมบำรุงผิวหน้าตามปกติแลัวมันก็จางไปเอง ที่ไม่ไปหาหมอเพราะไม่เห็นว่าใครที่ไปแล้วจะหายขาดสักคน  มีแค่ดีขึ้นก็เท่านั้นเอง  เพราะมันหายขาดยากค่ะ  ปล.สาวคนไหนที่เป็นพวกนักดื่มตัวยงก็เป็นกระกันเยอะนะคะ ทั้งๆที่ไม่ค่อยโดนแดด

ชุดผ้าปูที่นอนราคาถูก http://poupoushop.com
ร้านLine https://shop.line.me/@poupoushop
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2011, 18:22:58 »

ยิ้มกว้างๆ แวะมาอ่านค่ะ แต่ไม่รู้จะช่วยยังไง ไม่รู้ข้อมูลค่ะ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
Jeekuk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2011, 10:46:13 »

ตามตำราณแผนโบราณ ฝ้า กระ เกิดจาก เลือดและน้ำเหลืองเสีย ดังนัน การรักษาทางผิวหนัง จะหายไปเพียงชั่วคราว การรักษาจากภายในจะทำให้หายได้อย่างถาวร
 บุรุษ สตรีใดที่ดื่มสุราได้ ผมขอเสนอ ยาดองสมุนไพรจากสูตรที่ผมคิดขึ้นมาหลังจากที่ได้ศึกษามานานพอสมควร และมีอาจารย์สอนวิชาแพทย์แผนไทย เห็นแล้วต้องอุทานออกมา"คิดได้ยังไง" เพราะมี ตัวยาที่บำรุงเลือดบำรุงร่างกายบำรุงกล้ามเนื้อเส้นเอ็นและฮอร์โมนเพศทั้งหญิงและชาย
สรรพคุณ 1.บำรุงเลือดทำให้เลือดและน้ำเหลืองที่เสียกลับดี ผิวพรรณสดใส
             2.สตรีวัยทองที่กำลังหมดประจำเดือนจะมีประจำเดือนได้อีกระยะหนึ่ง
                (ระวังลูกหลง)
             3.ทำให้กล้ามเนื้อและเส้นเอ็นที่ตึงที่เป็นสาเหตุของการปวดเมื่อยตามร่างกาย
                หย่อน หายปวดเมื่อย เบาเนื้อเบาตัว เป็นเหน็ดเป็นสึงก็จะมาย
             4.คู่สมรสที่มีบุตรยาก(ไข่ไม่สมบูรณ์ น้ำเชื้อไม่แข็งแรง)ไม่ต้องไปบนบาน  หรือขอจากเจ้าพ่อเจ้าแม่ที่ไหน
                สูตรนี้ช่วยท่านได้
             5. หญิงหรือชายใดที่รู้สึกว่า สมรรถภาพทางเพศเริ่มจะหมดไป สูตรนี้ครับ
                (คู่สมรสไม่ควรทานคนเดียวนะครับ เดี๋ยวบ้านแตก)

ท่านใดสนใจ โทร 080 6805153 เฉพาะวันหยุดราชการเท่านั้น เพราะในเวลาราชการผมอาจจะไม่มีเวลารับสาย ไม่ได้ทำเพื่อเป็นอาชีพและหวังร่ำรวยหรือหารายได้เสริมแต่อย่างใด(ตัวยาหลาย ๆ ตัวที่ใช้ ราคา กก.ละ 100.- 200. บาทเท่านั้น แต่มีที่หายากและราคาแพงเพียงตัวเดียวเท่านั้น) ขายราคาถูก ๆ 1 ถุง 100.- บาท รวมค่าส่ง
 1 ถุง ดองเหล้าขาว 3 ขวด รับประทานก่อนอาหาร(มื้อ)เย็น ครั้งเดียว กรึ๊บเดียว(30-50 ซี.ซี.)เท่านั้น
คนเดียวใช้ได้นาน 2-3 เดือน(ลงทุนประมาณ 250-300 บาทเท่านั้น)
 **********อย่าเอามาโชว์หรือดื่มจนเมาเดี๋ยวยาล้ำ หรือพรรคพวกจะแวะเวียนมาทุกวันเพราะติดใจ***
 มี หญ้าได้ใบแคปซูลรักษาโรค ไวรัส บี ขวดละ 100 เม็ด 120.-บาทไม่รวมค่าส่ง

ติดต่อด่วนนะ ตัวยาหายากมีจำกัด หมดแล้วต้องรอนานกว่าจะหาได้
BESS
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 22:59:01 »

ยาตัวไหนเหรอที่หายาก พอดีรู้จักกับคุญป้าที่เขาขายยาสมุนไพรอบแห้งส่งเป็นOTOPมีทุกอย่าง ลงทุนจ้างแรงงานพม่าเข้าไปหาในป่าเลย
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

เป็นส่วนหนึ่งของสังคมคนเชียงราย

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 11:22:00 »

ยิงฟันยิ้ม รับรองหายขาดค่ะ .. ไปใช้บริการมาแล้ว แต่มีข้อแม้ว่าคุณจะต้องดูแลหน้าที่ยิงเลเซอร์เป็นพิเศษหน่อย (ยิงวันแรกเป็นแผลเหมือนถลอก ๆ อาจจะลึกนิดนึง ปิดแผลไว้ประมาณ 4 วันก็หาย แต่จะเป็นรอยแดง ๆ แทน ไม่ต้องกังวลค่ะ เค้าจะจางหายไปเอง) ,, ถ้าไม่อย่างนั้น 5-6 ปี กระก็จะกลับมาอีก ,, ในการทำเลเซอร์อยู่ในดุลพินิจของหมอค่ะ ว่าคุณเป็นกระลึก กระตื้น และทำได้ขนาดไหน .. ค่าใช้จ่ายต่อ ครั้งไม่น่าจะเกิน 3500 เพราะที่ทำมานานหลายปีมากแล้ว 3 เดือนยิงครั้งตอนนั้น 3000  ต่อครั้งนะถ้าจำไม่ผิด ,, ครั้งแรกก็เห็นว่ากระจางลงละ แต่เลเซอร์ที่คลินิคหมอวิธานเป็นเลเซอร์ร้อนนะค่ะ .. คือหน้าจะเป็นแผล ไม่ใช่เลเซอร์เย็น แต่ตอนนี้น่าจะมีเลเซอร์ตัวอื่นไม่แน่ใจ .อยากสวยต้องอดทนค่ะ ,, จากประสบการณ์ที่ไปทำมา เป็นกระลึกค่ะ ยิงเลเซอร์มา 3 ครั้ง หายจริง ๆ ค่ะ รับประกัน ,, ลองแวะไปปรึกษาหมอก่อนดีกว่ามั้ย (ตอนทำเลเซอร์ไม่กลัวค่ะ กลัวตอนฉีดยาชาบนหน้า มันเจ็บมากกกกกก .. อยากหายก็ทนเจ็บแป๊ปเดียว )

รับฉลุลาย. แกะ3D. ตัดตัวหนังสือ. ด้วยเครื่อง CNC (ร้าน Cnc  Shop 166 ม.3 ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย)
TOR207
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 11:26:19 »

เพื่อนเป็นกระ ที่2 โหนกแก้ม ไม่เยอะ ไปเลเซอร์ที่ศรีบุรินทร์ หมดไปหมื่นกว่าบาท ห้ามออกแดด ผลที่ออกมาก็คือเป็นเหมือนเดิม ไม่หาย พี่สาวเราอยู่ กทม. เป็นกระ ก็ไปเลเซอรืหลายที่ ไปหาหมอหลายที่แล้ว ไม่หายอะ แค่แสดงความคิดเห็นนะ

ลายเซ็นว่าง
doublePP2010
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2011, 21:01:34 »

เคยยิงลบรอยสิวค่ะ เจ็บอ่ะ เศร้า

Me design บริการห้องหอพักใกล้สิงห์ปาร์ค วิทยาลัยเชียงราย เคเทค และหอพัก ราชมงคลเชียงราย
Jeekuk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2011, 11:12:06 »

ยาตัวไหนเหรอที่หายาก พอดีรู้จักกับคุญป้าที่เขาขายยาสมุนไพรอบแห้งส่งเป็นOTOPมีทุกอย่าง ลงทุนจ้างแรงงานพม่าเข้าไปหาในป่าเลย
ว่านสะบู่เลือดครับ
realeiji
ซื้อง่าย ขายคล่อง ต่อรองได้ เต็มใจให้บริการ ^___^
เตรียมอนุบาล
*

Line id: lokioke

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2011, 23:53:42 »

ลองหากันแดดมาทาดูอ่ะจ๊ะ แล้วใช้ครีมประเภทช่วยให้หน้าขาว ^^ ก็พอช่วยได้ แต่ คอนเฟิร์มว่ามันไม่หายจ๊ะ อย่างมากก็แค่ไม่ปรากฏให้เห็นชั่วคราว

โทร 0853773300เก่ง (แม่ค้าอยู่สระบุรีค่ะ)
08-463-44666
fa's mama
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2012, 17:43:49 »

^^ คุณ Jeekuk เขาจะรักษาฝ้า กระ คุณชวนไปกินยาดองซะอีกนะนี่  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์