เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 16:47:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  มีเงินเก็บ 5พัน บาท ลงทุนทำ อะไรดีครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน มีเงินเก็บ 5พัน บาท ลงทุนทำ อะไรดีครับ  (อ่าน 8043 ครั้ง)
พีซี.โฟน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2011, 20:23:16 »

มีเงินเก็บ 5พัน บาท ลงทุนทำ อะไรดีครับ
ขอบคุณครับ ยิ้ม
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2011, 09:34:26 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=137224.0

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
chattasai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 15:45:20 »

ซื้อหุ้น
คนเชียงราย
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 16:33:27 »

ลงทุนหุ้น กับ mines-corp ไหมครับ ให้ผลตอบแทนสูง น่าพอใจครับ สอบถามได้น่ะครับ 081-8844756  เอกครับ

สอนเทรด forex สอนให้เทรดเป็นและเทรดให้มีกำไร  โทร0931329234 /ไลน์ gotoeak
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 16:31:53 »

เลี้ยงไก่
cake mahy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 16:33:34 »

ขายน้ำปั่น ชาไข่มุก
ไก่ปิ้ง  สอบถามสูตรน้ำปั่นได้นะจะ
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 16:35:20 »

เพิ่มเลี้ยงไก่ไปแหม๋มสักอย่างก่อ

รับซื้อลูกไก่คืนตวย
chainat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 21:10:32 »

เอาไปขายไก่ย่างส้มตำแจ้งหมดเจ้า
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 01:46:05 »

บ้านคุูณมีอะไรละ  ผมไม่รู้หรอก ผมคนภาคกลาง

แต่..เดี๋ยวก่อน

ผมชอบกินลำใยอบแห้งนะ (ไม่ใช่เกรดที่เอามาใส่น้ำเชื่อมนะ)

เหมือนภาคไต้ที่มีลูกไรนะ อินทภารัมปะ

ไปซื้อมา เป็นแบบถุงใหญ่ๆๆๆๆๆ

จัดออกแบบเพ็คเก็จ งามๆนะ เอาให้ต่างจากที่ขายๆกัน มันธรรมดามาก

อย่าลืมนะ ต้องมีคำว่าของฝากจากเชียงราย(อันนี้เชยมากธรรมด๊า ธรรมดาไม่น่าตื่นเต้น)...(ประมาณเหนือสุดแผ่นดินไทย)หาคำที่ผู้ได้รับแล้วยิ่งใหญ่หน่อย  เพ็คเก็จงามๆ  เอาสัก 4 ขีดพอ  อย่าลืมเน้นคุณภาพสินค้านะ จะยั่งยืน สวยแต่ข้างนอกไม่เอา

จักยาน หรือรถที่คลาสสิคหน่อยคนขายก็ ต้องต่างจากทั่วไปนะ  มันจะน่าสนใจ

จับแหล่งที่คนภาคกลางอย่างผม ชอบไปเที่ยว จอดรถขายเท่ห์ อยู่แถวนั้นแหละ  มีให้ชิม  พร้อมต้องมีป้ายบอกว่าของเราต่างจากทั่วไปยังไง(ทั้งที่มันเหมือนกันนั่นแหละ แบบว่าของเราสะอาด พิถิพิถัน คัดอย่างดี เพื่อเป็นของฝากให้คนที่เราัรก ประมาณนั้น)

คนเราชอบของแปลก กับคนขายที่ยิ้ม พูดนิ่ม เดี๋ยวก็มีคนเลียนแบบเอง  555+

PKmaster
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 09:48:21 »

บ้านคุูณมีอะไรละ  ผมไม่รู้หรอก ผมคนภาคกลาง

ผมชอบกินลำใยอบแห้งนะ (ไม่ใช่เกรดที่เอามาใส่น้ำเชื่อมนะ)

เหมือนภาคไต้ที่มีลูกไรนะ อินทภารัมปะ

จัดออกแบบเพ็คเก็จ งามๆนะ เอาให้ต่างจากที่ขายๆกัน มันธรรมดามาก

อย่าลืมนะ ต้องมีคำว่าของฝากจากเชียงราย(อันนี้เชยมากธรรมด๊า ธรรมดาไม่น่าตื่นเต้น)...(ประมาณเหนือสุดแผ่นดินไทย)หาคำที่ผู้ได้รับแล้วยิ่งใหญ่หน่อย  เพ็คเก็จงามๆ  เอาสัก 4 ขีดพอ  อย่าลืมเน้นคุณภาพสินค้านะ จะยั่งยืน สวยแต่ข้างนอกไม่เอา

จักยาน หรือรถที่คลาสสิคหน่อยคนขายก็ ต้องต่างจากทั่วไปนะ  มันจะน่าสนใจ

จับแหล่งที่คนภาคกลางอย่างผม ชอบไปเที่ยว จอดรถขายเท่ห์ อยู่แถวนั้นแหละ  มีให้ชิม  พร้อมต้องมีป้ายบอกว่าของเราต่างจากทั่วไปยังไง(ทั้งที่มันเหมือนกันนั่นแหละ แบบว่าของเราสะอาด พิถิพิถัน คัดอย่างดี เพื่อเป็นของฝากให้คนที่เราัรก ประมาณนั้น)

คนเราชอบของแปลก กับคนขายที่ยิ้ม พูดนิ่ม เดี๋ยวก็มีคนเลียนแบบเอง  555+

ความคิดดีมากครับ เห็นด้วยครับ แต่ทุกท่านที่พูดมาก็เป็นความคิดดีๆทั้งนั้น

แต่ผมว่าเราต้องดูตัวเองก่อนว่าเราชอบอะไร อยากทำอะไร เงิน 5,000 อาจจะกลายเป็น 50,000

500,000++++ ก็ได้ครับ แต่มันก็ไม่สามารถเป็นจริงได้หรอกครับถ้าคุณไม่ลงมือทำ อยากทำไรทำเลยครับผมเชื่อว่าไม่ขาดทุนหรอก

ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณอยู่แถวไหนทำเลเป็นไง ถ้าข้างๆโรงเรียน มหาลัย โรงงาน หรือที่ที่มีคนเยอะๆ ขายข้าวเหนียวหมูปิ้งยังได้เลยครับ ^^ สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ทุกคน ทุกอย่างเรากำหนดเองครับจำไว้อยากจะรวยหรืออยากจะจนหรือบ้านรวยอยู่แล้วมีกินมีใช้ไม่หมดก็ไม่เป็นไรครับ ส่วนผมอยากรวยครับดังนั้นผมจะไม่ยอมอยู่เฉยๆเด็ดขาดทำทุกอย่างที่เป้นอาชีพสุจริตที่เป้นตังค์ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ชีวิต...มีทั้งขึ้น ทั้งลง ยามขึ้นอย่าหลง ยามลงอย่าท้อ...
เหนือฟ้า ยังมีฟ้า...
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 13:59:00 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
คุณ aromdee ครับ คุณคือผู้เปิดทางสว่างให้ผม คุณคือผู้มีพระคุณของโผมมมม............
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 15:10:16 »

คุณ aromdee ครับ คุณคือผู้เปิดทางสว่างให้ผม คุณคือผู้มีพระคุณของโผมมมม............
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เรื่องนี้อยู่ในหลักการตลาดเลยนะ 5-6P อะไรนี่แหละ มีแพ็คเกจจิ้งเข้ามาแล้วหลังๆ อย่าลืมเก่งพรีเซ้นต์หมือน สตีฟ จ็อบส์ ด้วยล่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 13:04:54 »

หนูเขิน แย้้....เลย   ยิงฟันยิ้ม
warwhere
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 00:31:44 »

ไอเดียดีครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม  

<<Tel. "085-7195955">>.  ID line : my.phanu
NickThanic
ชั้นประถม
*

ปอใจ๋ต่ำตี่มี ยินดีเต่าตี่ได้

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 09:14:09 »

ซื้อ เมล็ดผักมาปลูกครับ ปลูกขายไปเรื่อยๆ พอมีเงินเก็บเยอะๆ ค่อยลงทุน อย่างอื่น
sport
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 13:05:32 »

พอสนใจเรื่องการขายป่าวครับ
ถ้าสนใจ ตอนนี้ผมขายส่งเสื้อผ้า+กางเกง ฟุตบอลอยู่ครับ
กำไรเห็นๆๆ  ถ้าสนใจติดต่อเราได้นะครับ
โทร 087-3512196
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=242981.0
GM....เชียงใหม่
*

ขายกันขโมยรถ ทุกรุ่น 0858686711

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 17:29:08 »

ไปหา ชื้อของแถวแม่สาย  มาขาย สิ    ไปหาลู่ทางดูครับ

ธ.ไทยพาณิย์  8392 0684 61    ชื่อ  สุรินทร์  ธิโวนา   Tel...085-868-6711
http://www.facebook.com/groups/249357208500303/  --- เฟตกลุ่มผม ครับ
www.กันขโมยรถ.com
nongnooknick
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2012, 18:51:18 »

ธุรกิจออนไลน์แบบใหม่ รายได้เสริม ใครๆก็ทำได้
ใช้เวลาไม่นาน ไม่รบกวนเวลาส่วนตัว !!!
แบบ part time รายได้ 8000-15000 บาท
แบบ full time รายได้ 15000 บาทขึ้นไป
โอนเงินผ่าน ATM ทุกวันพฤหัส 1 เดือนโอน 4 ครั้ง
* เป็นงานอิสระ (ทำที่บ้านได้)
*ไม่จำเป็นต้องมีประสบการณ์ (มีการสอนระบบงานฟรี)
*ไม่กระทบงานประจำหรือการเรียน
*ไม่จำกัดวุฒิการศึกษา รับอายุมากกว่า 15 ปี ขึ้นไป เท่านั้น !
กรอกข้อมูลรับรายละเอียดที่ http://beside-group.com/id.php?id=30
สนใจติดต่อ 082-0767990(รับจำนวนจำกัด)

* Thx_samed.jpg (53.55 KB, 520x288 - ดู 654 ครั้ง.)
Teanchanapanya
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:23:32 »

อืมมมมมม ความคิดแจ่มมากครับ ต้องลองไปแปลงใช้กับวัตถุดิบอื่นมั้ง ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
mingyenta4
*

ชีวิตเป็นของเรา เราควรจะเลือกทางเดินเอง

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 17:59:13 »

มีเงินเก็บ 5พัน บาท ลงทุนทำ อะไรดีครับ
ขอบคุณครับ ยิ้ม

แนะนำนะครับลองหาธรุกิจที่ท่านสนใจดู อาจจะเป็นสิ่งที่ท่านเรียนมาหรือถนัดหน่อยหนึ่งก็ได้ ถ้าถามแบบนี้มันตอบอยากครับเพราะมีหลาบธรุกิจทั้งเก่าและใหม่เกิดขึ้นมาทุกวัน จะเริ่มจากการไปเป้นลูกน้องเค้าซัก สามเดือน หกเดือน หรือซักปีไปเลยแน่นดี ศึกษาการทำงาน ระบบของที่ท่านสนใจ แล้วค่อยมาทำธรุกิจเป็นของตัวเอง ความคิดริเริ่มมันอาจจะเกิดขึ้นเอง ณ.ตอนเราได้ลองคิดลองทำเองมากกว่านะครับ ลองๆดูเอาไหนดีแบบไหนชอบก็ทำ
หน้า: [1] 2 พิมพ์