เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 14:59:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  สอบถามร้านขายกล้วยไม้ราคาไม่แพงครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามร้านขายกล้วยไม้ราคาไม่แพงครับ  (อ่าน 2233 ครั้ง)
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 12:55:04 »

อยากซื้อกล้วยไม้พันธ์ทั่วไป มาปลูกที่บ้าน
ไม่ทราบมีที่ไหนขาย และราคาไม่แพงบ้างครับ (ในเขตเมือง)

สอบถามผู้รู็้ด้วย ขอบคุณมากๆครับผม
Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 15:09:36 »

ต้องไปที่บอร์ด การเกษตรเชียงราย จะมีผู้รู้ผู้ขาย เข้ามาตอบเพรียบ นะครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 15:12:21 โดย Toy88 » IP : บันทึกการเข้า

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
p.k.pipe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 17:35:26 »

อยากได้พันธ์ไหน แบบมีดอกหรือไม่มี
HemaraJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 19:19:38 »

อยากซื้อกล้วยไม้พันธ์ทั่วไป มาปลูกที่บ้าน
ไม่ทราบมีที่ไหนขาย และราคาไม่แพงบ้างครับ (ในเขตเมือง)

สอบถามผู้รู็้ด้วย ขอบคุณมากๆครับผม

ที่ไหนมีขาย = ตลาดค่ายเม็งราย ,แถวโรงแรมกรุงทอง

ส่วนราคาที่ว่าไม่แพงนี่ งบไม่เกินเท่าไหร่ล่ะครับ  คำว่าถูก,แพง แต่ละคนอาจจะไม่เท่ากัน

อยากได้กล้วยไม้แบบไหน รุ่นไหน พันธุ์ไหน ดอกสีอะไร หอมมั๊ย งบเท่าไหร่
    ลองระบุหน่อยครับ  เผื่อมีไครอยากระบาย,แบ่งขายไม้ที่สะสมอยู่ ในราคามิตรภาพ

ถ้าอยากเลี้ยง แต่เลี้ยงไม่เป็น, กลัวเอาไปตาย, ไม่ออกดอก, ไม่งาม, ทำโรงเรือนยังไง และ ข้อมูลกล้วยไม้ต่างๆ
    สอบถามได้ครับ pmถามได้, เมลถามได้ ,เข้ามานั่งคุยที่ร้านก็ได้ หรือโทร 088 436 2935 แนะนำได้เท่าที่รู้ครับ
ที่ไม่รู้ก็ไม่รู้จะแนะนำยังไง  ยิงฟันยิ้ม

yaiorchid
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2011, 16:51:04 »

มีกล้วยไม้หลายหลายพันธุ์จำหน่าย และเจ้าของเป็นกันเองมากค่ะ  แวะเข้าไปดูที่ www.yaiorchid.com เคยไปเป็นลูกค้าประจำที่นี้  คอนเฟิมส์ เจ้าของชื่อ เฮียใหญ่ เป็นนายยกสมาคมกล้วยไม้ราชบุรีด้วย ราคาเป็นกันเอง หากคุยถูกใจที่นี่เขามีแถมและแนะนำวิธีการปลูกและวิธีดูแลรักษา  พร้อมเกล็ดความรู้ด้วย
ไม้เมือง
ระดับ ป.ตรี

บ้านสวนกฤตศิณี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 11:21:48 »

ของผมมี พาแลนด์ ช้างกระ รองเท้านารี เป็นกล้วยไม้ที่เพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อ แต่ยังไม่ดอกน่ะครับ ถ้าสนใจเอาไปเลี้ยงต่อได้น่ะครับ ราคากันเอง

จำหน่าย กิ่งพันธ์มะนาว พริกไทย ไผ่บงหวานเมืองเลย สะเดามัน
jaduan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 11:51:58 »

กาดไม้ค่ายเม็งรายมหาราช ก็น่าจะมีเหมือนกันค่ะ
iw
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2011, 14:46:10 »

ผมมีอยู่ครับผม ราคาไม่แพงครับ เช่น ไอยเรศ 100 บาท ไม้สวย ไม้ไม่สวย 50 บาท ครับผม ช้าง 100 สวย ๆ พร้อมออกดอกครับผม
Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 06:06:58 »

ผมมีอยู่ครับผม ราคาไม่แพงครับ เช่น ไอยเรศ 100 บาท ไม้สวย ไม้ไม่สวย 50 บาท ครับผม ช้าง 100 สวย ๆ พร้อมออกดอกครับผม

ร้านอยู่ที่ไหนครับ เบอร์โทร ติดต่อด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
iw
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2011, 15:14:48 »

เบอร์โทรครับผม 0856940547 อิ๋วครับผม เน้นแนะนำครับ ไม่เน้นขายทำกำไร
หน้า: [1] พิมพ์