เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 23:08:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ช่วยแนะนำรถเช่าให้ด้วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยแนะนำรถเช่าให้ด้วยครับ  (อ่าน 1020 ครั้ง)
ohhooyes
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2011, 20:48:53 »

สวัสดีคับ พอดีผมอยู่ที่เชียงรายประมาณอาทิตย์กว่าๆ ผมอยากจะเช่ารถเก๋ง ประมาณ 14 วัน ตัวผมเองก็มีรถอยู่แล้วละครับแต่ว่าไม่มีเข็มขัดตรงคนขับ พอดีว่าผมจะพาพ่อแม่เพื่อนมาจากต่างประเทศและเขาอยากได้รถที่มีเข็มขัดข้างหลังด้วย อยากให้ช่วยแนนะนำว่าที่ไหนดีครับ
ไหนๆ ก็ขอระบายนิดหนึ่งครับ พอดีวันนี้ผมไปดูร้านแถวๆ มฟล เสียความรู้สึกมากครับ ผมกะเพื่อนต่างชาติจะเช่า ก็คุยกันว่าจะขอดูรถก่อนเช่าเขาบอกว่ารถเอาไปซ่อมให้มาใหม่วันพรุ้งนี้ แล้วให้เตรียมเอกสารร้อยแปด เพราะเขาต้องรู้ว่าผมคือใครเป็นใครทำงานอะไร ที่อยากได้ที่นี้เพราะว่าใกล้กับที่ผมพักครับ อีกวันผมก็มาดูใหม่ พร้อมทั้งนำเอกสารที่เขาอยากได้ ตอนแรกเข้าร้านขอดูรถบอกว่ายังไม่เสร็จ ผมก็บอกว่าไม่เป็นไรเดี่ยวมาใหม่ เขาก็บอกไม่ให้เช่าซะงัั้น
ผมเคยไปเช่ารถที่เชียงใหม่บริการดี พูดจาดีมากคับ เป็นมืออาชีพสุดๆ แต่ร้านนี้ พูดจาไม่ดีเลยครับ ถามอะไรๆ ก็ต้องทวนคำถามเช่นคำถามง่ายๆ ว่าพี่อยู่ร้านไหมคับที่นัดไว้ ผมจะเข้าไปดูรถ เขาก็ถวนคำถามกวนๆ ว่า เอ อยู่ร้านไหม จะมาดูรถ ผมก็เห้อ แล้วยิ่งบอกเหตุผลว่าไม่สะดวกให้เช่าผมงง เลยคับ เลยไม่อยากเดินหาแล้วครับ ถ้าไม่มีจริงๆ ผมยอมขับรถไปทิ้งแล้วไปเช่าที่เชียงใหม่ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ
เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2011, 23:53:50 »

ลองดูพวก บัสเจด ดีกว่าไหมครับรถใหม่ดี

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
ohhooyes
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 10:28:59 »

ลองดูพวก บัสเจด ดีกว่าไหมครับรถใหม่ดี
ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนหรือครับ
KhunNooNanny
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 12:16:15 »

เคยเห็นในตัวเมืองอ่ะค่ะ...รถใหม่สภาพดีมากๆ ((เพราะเพื่อนเคยเช่าเหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าราคาเท่าไหร่....1400 /วัน ฮอนด้าแจส + ประกัน 5000 อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ)) ราคาโดยประมาณเมือ 2-3 ปีที่แล้วอ่ะค่ะ

ถ้าจำไม่ผิดแถวๆ ขนส่งเก่าอ่ะค่ะ (กลางเมือง)

ฝากกดไลท์แฟนเพจด้วยนะค่ะ^^
" หูถักกระเป๋า by NooNanny "
++สนใจ อินบล็อคมาเลยค่ะ++
----> Line: @nanhandbag (มี @นำหน้าด้วยนะคะ)<-----
ohhooyes
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 12:30:55 »

เคยเห็นในตัวเมืองอ่ะค่ะ...รถใหม่สภาพดีมากๆ ((เพราะเพื่อนเคยเช่าเหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าราคาเท่าไหร่....1400 /วัน ฮอนด้าแจส + ประกัน 5000 อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ)) ราคาโดยประมาณเมือ 2-3 ปีที่แล้วอ่ะค่ะ

ถ้าจำไม่ผิดแถวๆ ขนส่งเก่าอ่ะค่ะ (กลางเมือง)

เดี่ยวผมทจะลองๆไปหาดู แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังนะครับ
เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 15:11:22 »

มีอยู่ตรงข้าม ทวียนต์ ครับ

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
vevat20
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 23:52:01 »

หน้าโรงแรมแสนภูครับ ติดต่อคุณนุช เจ้าของใจดีคุยง่ายครับ บอกพี่ปอแนะนำมาจะถูกเป็นพิเศษ อ่ะครับ เบอร์คุณนุชครับ 0897577702
หน้า: [1] พิมพ์