เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 00:12:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ล้างห้องเครื่องที่ไหนกันครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ล้างห้องเครื่องที่ไหนกันครับ  (อ่าน 1133 ครั้ง)
Mars.
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2011, 21:13:41 »

เจ้า 3D น้อยของผมห้องเครื่องเริ่มเขรอะอีกแล้ว ไม่ได้ล้างมา 2 ปีกว่า  ล้างที่ไหนกันครับ  ครั้งแรกเจ้าของรถล้างมาให้แล้ว..
ขอบคุณครับ  ยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2011, 08:42:21 »

ผมเข้าปางไม้ครับ แต่เดี๋ยวนี้เค้าไม่รับล้างให้กับรถที่ไม่ใช่สมาชิกแล้ว

จากสูงสุด สู่สามัญ
pom_9963
ระดับ :ป.โท

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2011, 10:55:27 »

ผมทำเองครับ แต่ต้องใจเย็นๆหน่อยถ้ารักรถน่าจะมีเวลาให้รถ อุปกรณ์ไม่เยอะครับ แปรงทาสี แปรงสีฟัน หรือแปรงล้างขวด (ขนแปรงพลาสติคนะครับ) สก็อตไบรท์ล้างจาน น้ำยาล้างจาน ที่เป่าลมด้วย แว็กซ์เคลือบเบาะหนัง
1. ใช้แปรงทั้งหลายที่เตรียมมาปัดฝุ่นออกก่อนครับ จากนั้นใช้ที่เป่าลมเป่าเอาเศษฝุ่นออกไป
2. ส่วนที่เป็นโลหะที่สกปรกมากๆใช้น้ำผสมกะน้ำยาล้างจานลื่นๆขัดด้วยสก็อตไบรท์สำหรับล้างจาน
3. พอทุกส่วนไม่มีฝุ่นแล้วเอาผ้าชุบน้ำหมาดๆพ่นสเปรย์แว็กซ์ใส่จนชุ่มแล้วเช็ดตามส่วนที่เป็นยางทั้งหลาย และค่อยเช็ดส่วนที่เป็นโลหะ เปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ให้แห้งหรือใช้ที่เป่าลมเป่าอีกที ก็เรียบร้อยครับ

หรือจะใช้สเปรย์สำหรับฉีดล้างห้องเครื่องก็มีนะครับ น่าจะเหมือนกับน้ำยาล้างแอร์ที่ฉีดทิ้งไว้แล้วคราบสกปรกมันจะไหลมาพร้อมกับน้ำยา แต่ต้องเช็ดอยู่ดีเพราะไม่เช็ดมันจะมีคราบขาวๆติด
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2011, 15:33:41 »

คาร์แคร์บางที่ ล้างด้วยน้ำยาอะไรก็ไม่รู้

เงาได้ สองวัน พอ เอารถมาใช้งาน

เปนตัวจับฝุ่น ชั้นดี เลยทีเดียว

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Zic-Ga-No
ระดับ ป.ตรี

Num Nismo

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2011, 19:19:44 »

ร้านปางไม้ครับ ปลเดียวนี้รับล้างที่ไม่ใช่สมาชิกด้วยนะครับ ยิ้มเท่ห์

" ^________^  Japanese  sports car. จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทํา จะสูงจะตํ่าอยู่ที่ทําตัว  tel.- 083-581-1900  " ^________^ "
Mars.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2011, 19:56:16 »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวว่าง  ลองขัดดู  ขอแนะนำ มาจิกคลีน น้ำยาเขียวๆ ที่ขัดมันในครัว
ขัดคราบที่มีน้ำมันเกาะได้ดีทีเดียวครับ ฉีด ๆ สักพัก ก็ออกแล้ว ล้างน้ำตาม / ผ้าชุบน้ำเช็ดซ้ำครับ ได้วิชามาจาก ครูสอนเครื่องบินวิทยุบังคับ ยิงฟันยิ้ม
digitonk
สมาชิกลงทะเบียน
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 02:56:39 »

ผมไป ประจำ ตรงแยก น้อยศรีทรายมูล หนอง บัว ตรง ข้าม ร้าน ป้าย เชียร .......... งาน ออกมา แจ่มเลย ที เดียว ...เห็นเครื่อง รถ ตัว เอง แล้ว นึก ว่า ถอย มา ใหม่ .....  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
krutoy44
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 08:47:24 »

ขอรายละเอียดที่ตั้งของร้านครับ 5 ปีแล้วไม่ได้ล้าง กลัวเสียครับ
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2011, 20:28:30 »

ขอรายละเอียดที่ตั้งร้านด้วยคนครับ

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
city
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2011, 21:08:36 »

ผมไป ประจำ ตรงแยก น้อยศรีทรายมูล หนอง บัว ตรง ข้าม ร้าน ป้าย เชียร .......... งาน ออกมา แจ่มเลย ที เดียว ...เห็นเครื่อง รถ ตัว เอง แล้ว นึก ว่า ถอย มา ใหม่ .....  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์