เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 30 เมษายน 2024, 11:15:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  >>>>> ถามความคิดเห็นหน่อยค่ะ <<<<< ((ปิดกระทู้เลยคะ))
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน >>>>> ถามความคิดเห็นหน่อยค่ะ <<<<< ((ปิดกระทู้เลยคะ))  (อ่าน 1051 ครั้ง)
★..•ⓜⓙ➸ⓕⓞⓡⓔⓥⓔⓡ•..★
S.T. อิฐบล็อก
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 20:13:33 »

พอดีว่าวันอังคารที่จะถึงนี้ จะไปเที่ยวที่แม่สายแต่ก็ลังเลอยู่ว่าจะข้ามไปฝั่งพม่าดีรึป่าว?? เพราะว่าเห็นเพื่อนๆพี่ๆในเชียงรายโฟกัสเจอกันเยอะ.......ช่วยออกความเห็นหน่อยนะค่ะ เพราะว่านานๆจะได้ไปสักทีก็กลัวจะไม่ปลอดภัยคะ  -^^-  thank you !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กันยายน 2011, 07:38:26 โดย ★..•ⓜⓙ➸ⓕⓞⓡⓔⓥⓔⓡ•..★ » IP : บันทึกการเข้า

ความสำเร็จ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ "อายุ" แต่ขึ้นอยู่ กับ... ความคิด
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 20:14:38 »

ไปเต๊อะ ถ้าระมัดระวัง ตรวจตรากระเป๋าอะไรของตัวเองทั้งก่อนเข้าและออกด่าน ก็ไม่เจอปัญหาละครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
poppop2554
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 20:19:52 »

ข้ามไปเที่ยวได้แต่ถ้าจะซื้อของมาซื้อแถวดอยเวาก็ได้
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 20:25:57 »

ขอบคุณสำหรับความเห็นค่ะ  ขอถามอีกหน่อยว่าข้ามไปฝั่งพม่าซื้อซีดีหนังการ์ตูนข้ามมาได้รึป่าวคะพอดีน้องฝากซื้อเลยไม่แน่ใจ

ความสำเร็จ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ "อายุ" แต่ขึ้นอยู่ กับ... ความคิด
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 20:28:06 »

อยากไปก็ไปเถอะครับ ก็ระวังตัวให้มาก

อย่าให้เงินเด็กขอทาน เพราะให้คนเดียวมันตามเพี่อนมาอีกเ้พียบเลย

อย่าซื้อของกับคนที่ใส่ตะกร้าห้อยคอเดินขายไปทั่ว เพราะของเน่าสุดๆ

ตรวจกระเป๋า กางเกง เสื้อ ทุกจุดทั้งเข้า-ออก

ถ้าจะซื้อของ ให้ต่อราคาลงไปครึ่งนึงเลยครับ

เพราะต้นทุกเขาถูกอย่างเราคาดไม่ถึง

ขอให้เอ็นจอยเดอร์เมียนม่าครับ

inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 20:47:32 »

ตะก่อนผมจะข้ามไปแอ่วเแทบทุกเดือน  แต่บ่าเด่วกั๋ว  โดนที่ด่านฝรั่งพม่ามันค้นกั๋วมันยัดยา

สนใจ โทร 086-9176511
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 21:04:39 »

ไปกันกี่คนครับ มีผู้ชายไปด้วยมั้ย ระวังตัวเยอะๆครับพวกชอบตื้อขายของเดินหนีอย่างเดียวครับ

ยาวเยียด
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 21:37:57 »

ข้ามไม่ข้ามแล้วแต่ว่าจะชี้ออะไร  ถ้าแค่ไม้ตี๋ยุงบ่ต้องข้าม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่ถ้าข้ามฝากชื้อ285สักลังใกล้ออกพรรษาละ  ยิงฟันยิ้ม

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
kimsaki
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 21:42:59 »

พยายาม เอาของจากฝั่งเราไปให้น้อยที่สุด
เวลาผมไปเที่ยวนะ ไม่เอาอะไรไปด้วยเลย มีแต่ กระเป๋าตัง กับมือถือ ของฝั่งนู้น ถ้าซื้อมาวางเฉยๆ ซื้อมาเลยครับ ถ้าซื้อมาใช้ คิดนานหน่อย แต่ถ้าของ จิปาถะ ก็ดูดีๆนะครับ ว่า มันโอเคไหม แต่ถ้าซีดี ทั่วไปก็ แล้วแต่โอกาส หน้งโป๊ะเวลาข้ามด่านละตื่นเต้น สุดๆ (พี่บอกมา ไม่ไม่ได้ซื้อ) 555 อันนี้ก็ประสบการ ส่วนอื่นๆตามข้างบนเลยครับผม

น้ำหอมดอกไม้ + ครีม สมุนไพรชัญกาญน์
เบ้น 089-237-7706
Line Benzce2
PaP
PAT
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 22:19:36 »

เคยถูกเด็กขอตังค์ค่ะ เลยบอกไปว่าถ้าจะเอาตังค์ต้องมาทำงานแลกที่เมืองไทยพอได้ยินแบบนั้น เด็กวิ่งหายไปเลยค่ะ สำหรับเรื่องเที่ยว ข้ามไปแอ่วเฉยๆ ก็สนุกดีค่ะ แต่ถ้าซื้อของ ซื้อบ้านเราดีกว่า ราคาพอๆกันค่ะ

ไอดีนี้เป็นของแพท!!!
Blackcat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 22:37:55 »

ไปเที่ยวแม่สายทั้งข้ามและไม่ข้ามไม่เคยซื้ออะไรเลยครับไปเดินเล่นเฉยๆ ยิงฟันยิ้ม
ส่วนเพื่อนผมก็จะซื้อ หนังกับการ์ตูนครับ

คำแนะนำเวลาข้ามฟากคือ(อย่าแอ๊ป)ครับอย่าทำตัวแบบว่า ว๊ายยยอันนี้อะไรเนี้ยอันนู้นอะไรเนี้ยไม่เคยเห็นเลยพอมีพม่าเอาของในตระกร้ามาขายก็กลัวจังเลยยย  <<อันนี้โดนเล็งแน่ครับ
ทำตัวให้กลมกลืนเป็นดีที่สุดครับ

เรามองดูประเทศด้อยพัฒนาแล้วคิดว่าโชคดีจังเลยที่เกิดในประเทศไทย
ส่วนคนประเทศที่พัฒนาแล้วก็มองดูประเทศไทยแล้วคิดว่าโชคดีจังเลยที่เกิดในประเทศของเขา
Maymy
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 22:47:23 »

จะซี้อซีดีระวังหน่อยนะคะ ฝั่งเราก็ใช่ย่อย โดนมาแล้ว ซีดีเพลง 2 แผ่น ดีวีดี 2 เรื่อง โดนเลยทั้งหมด 640 บาท ก่อนซื้อบอกอีกราคา จะจ่ายเงินบอกอีกราคา พอเราจะคืนแผ่นไม่รู้พักพวกมันมาจากไหน อ้อมล้อมไว้เลย ยังไงก็ระวังด้วยนะคะ
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 07:48:59 »

ขอบคุณคะ ไปเที่ยวแล้วเป็นไงเด๋วกลับมาเล่าให้ฟังนะค่ะ ยิ้ม

miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 09:48:59 »

กระเป๋าแบรนด์เนมก็อป หลายใบ เค้าไม่ให้ผ่านนะคะ เค้ายึดไว้ตรงด่านเลย แผ่นซีดีโป้ก็ระวัง โดนจับ เรื่องใหญ่เลย ไม่คุ้มค่ะ

chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 13:46:39 »

ไปเถอะค่ะ  แต่ระวังเด็กตื้อขอเงิน  ดึงเสื้อดึงผ้า  เดินหนีเร็วๆ  เลย
ถ้าซื้อของก๊อปก็อย่าซื้อเยอะ  เก็บให้ดีอย่างมิดชิด  ก็คงไม่เป็นไรค่ะ

ชีวิตคือบททดสอบ
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2011, 15:05:24 »

ซื้อบ้านเราเอาเตอะ  หนับหนุนคนไทยด้วยกัน   ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
หน้า: [1] พิมพ์