เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 04:41:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยกันแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยกันแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ  (อ่าน 1613 ครั้ง)
humph
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2010, 16:41:49 »

ประสบปัญหาในการจะพาแฟนไปไหนดี ??
คือแฟนจะมาเที่ยวเชียงรายช่วง 17-19 เมษายนนี้ค่ะ
แต่ส่วนตัวไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับสถานที่เที่ยว หรือร้านอาหารนอกบ้านอะไรนัก

ก็เลยแวะมารบกวนให้ช่วยแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ บรรยากาศดี ราคาไม่แพง
และร้านนั่งดื่มกลางคืนคลาสสิคหน่อย(ขอแบบแขกส่วนใหญ่ในร้านไม่แว๊นท์ๆนะคะ..แฮ่ๆ)
และโรงแรมสะอาดๆ ราคาไม่แพง ทั้งหมดนี้ขออยู่้่ในตัวเมืองเชียงรายนะคะ
หรือจะแนะนำสถานที่อื่นนอกเหนือจากนี้ก็ได้นะคะ

แบบให้คนต่างถิ่นเขามาแล้วประัทับใจกับบ้านเราน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ       ยิ้มกว้างๆ
barbie
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2010, 21:21:08 »

สำหรับร้านนั่งกินตอนกลางคืนที่โอเคหน่อย ที่ไปมาแล้ว ก็จะเป็นลาลาบลา มีวงเล่นเพลงชิลๆอ่ะค่ะค้า หรือไม่ก็ เดอะเทอเรส ตรงข้ามโรงแรมเรสโรส อาหารโอเค บรรยากาศดีค้า  ยิ้มเท่ห์

รอฟังความคิดเห็นจากข้างล่างด้วยดีกว่านะคะ  ยิ้มกว้างๆ

ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2010, 21:44:39 »

แนะนำตัวเองได้มั๊ยครับ บรรยากาศสบายๆครับ ยินดีต้อนรับครับ ยิ้ม
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=8235.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 เมษายน 2010, 21:55:16 โดย ตาต้อม5555 » IP : บันทึกการเข้า

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
humph
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2010, 22:25:39 »

ขอบคุณสำหรับ 2 ท่านที่แนะนำค๊า

สอบถามเพิ่มเติมนะคะ
ร้านลาลาบลาอยู่ตรงไหนคะ??

และ

ร้านลมฝน เมนูอาหารน่าทานมากเลย
ไปทานมีส่วนลดไหมคะ อิอิ^-^
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2010, 22:33:03 »

ลาลาบลา อยู่ฝั่งตรงข้าม Big-C ครับ ถามว่าลานเอ็ม หรือบอกชื่อร้านหน้าจะมีคนบอกทางได้นะครับ
humph
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2010, 22:35:49 »

ขอบคุณค๊า
มีที่อื่นเพิ่มเติมอีกไม๊คะ
เจียงฮายรำรึก
ชั้นประถม
*

เชียงราย....หนาวมาก

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2010, 22:18:15 »

ร้านลาบครับ พบรักที่ร้านลาบ

"The only thing in life achieved without effort is failure."
มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ควาพยายามมากมายคือ...ความล้มเหลว
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2010, 22:40:57 »

ขอบคุณค๊า
มีที่อื่นเพิ่มเติมอีกไม๊คะ

เอาแบบไหนละครับ เน้นบรรยากาศ เน้นคนเยอะ หรือ ว่าอย่างไร

ผมเองก็พอรู้มาบ้างคงจะพอแนะนำได้นิดๆ
humph
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2010, 00:10:10 »

เน้นบรรยากาศ ค๊า   ขยิบตา
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2010, 11:12:28 »

เน้นบรรยากาศ ค๊า   ขยิบตา

ถ้าคุณชอบความโรแมนติค ในช่วงเวลาพลบค่ำ นั่งดูผู้คนผ่านไปมา เมื่อมองลงมาจากชั้นสอง ยังมองเห็น หอนาฬิกา ที่สวยงามอลังการ ของ อ.เฉลิมชัย ลองแวะไป ร้านเชียงรายรำลึก ดูนะครับ ราคาก็พอสมควร ทุกอย่างลงตัวดี

**แนะนำนะครับ พาไปช่วงถนนคนเดินด้วยจะดีมากๆเลยหล่ะ

bird
มัธยม
**

30+โสดออนเซล

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2010, 11:33:23 »

แนะนำร้านสบันงา แถวสันโค้งน้อย

ลูกโป่งสวรรค์  ซุ้มลูกโป่ง ตกแต่งสถานที่ด้วยลูกโป่ง  เปิดแพรคลุมป้าย  081-9613310 Facebook อาทิตย์ บำรุงพงศ์
แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2010, 14:11:53 »

หากเอาบรรยากาศ  แนะนำ  ร้านมุมไม้  ครับ  บรรยากาศธรรมชาติดีครับ  ส่วนอาหารก็อร่อยครับ

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
LiTTlE_THinGS
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2010, 16:51:11 »

แนะนำเลยคะ

เริ่มจาก ไปกินข้าวเย็นที่ลีลาวดี แล้วไปฟังดนตรีที่พาคลับ ต่อด้วยไปหลับที่เรสโรสคะ แน่นอน,,
monster3d
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

JC DESIGN(รับออกแบบ-ผลิต-เฟอร์นิเจอร์)

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2010, 17:41:30 »

กัฟฟี่ฮับ   แถวหอนาริกา

JC DESIGN(รับออกแบบ-ผลิต-เฟอร์นิเจอร์-ร้านค้า-ที่อยู่อาศัย-บิ้วอิน)
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=711781.0
GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2010, 18:01:48 »

หากเอาบรรยากาศ  แนะนำ  ร้านมุมไม้  ครับ  บรรยากาศธรรมชาติดีครับ  ส่วนอาหารก็อร่อยครับ

ช่ายๆๆ ครับ

เหนด้วยครับ
อาหารอร่อย บรรยากาศ เยี่ยมครับ เรียนเชิญ ทุกท่านเข้ามาครับ

ราคาเป็นกันเองด้วยครับ

* Moom_Mai_Resutrant_SP_(May19_08)_11[1].jpg (97.81 KB, 579x295 - ดู 147 ครั้ง.)
หน้า: [1] พิมพ์