เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 00:08:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ใครเคยเอารถไปซ่อมเครมที่ อู่เจ.พี.เซอร์วิสบ้างค่ะ ดีหรือไม่ดียังไงเอ่ย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยเอารถไปซ่อมเครมที่ อู่เจ.พี.เซอร์วิสบ้างค่ะ ดีหรือไม่ดียังไงเอ่ย  (อ่าน 7049 ครั้ง)
white choc
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 08:30:25 »

พอดีจะเอารถไปเครมประกัน มีอยู่สองที่คือ อู่เจ.พี.เซอร์วิสเห็นมีคนบอกว่าอยู่แถวๆท่าสาย และอีกอู่คือ อู่เทคนิค อยู่แถวๆ สันทราย ไม่รู้จะเอาเข้าอู่ไหนดี
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 15:55:39 »

พอๆ กันครับ...สินมั่นคงใช่หรือเปล่าครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
hnong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 22:16:16 »

จะเคลมอะไรควรหาข้อมูลให้เยอะๆครับอู่ไหนดีหรือไม่ดีเอาเปรียบลูกค้าควรถามเพื่อนสมาชิกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 05:43:06 โดย hnong » IP : บันทึกการเข้า
D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 12:40:12 »

ผมเคยเครมมาครับ
ทำสีกันชนหน้าไม่ค่อยเนียนสักเท่าไหร่
แต่อย่างอื่นโอเคครับ
hnong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 15:35:06 »

ไปซ่อมมาแล้วอู่นี้เรื่องสีอย่าได้พูดถึงครับ....สุกเอา...เผากิน...เก็บงานไม่ดี...พูดตรงๆถ้าท่านรักรถของท่านจริงไปอู่อื่นเต๊อะครับ.....ประกันชั้นเจอแต่อะไหล่เก่าๆ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 20:43:31 »

งานพอกันคับ

ถ้า อู่ เทคนิค เน้นย้ำเลยนะคับว่า

อย่าไปเร่งช่าง ไม่งั้น เละ มีของแถม เป็น รอย ทั้งคัน

ส่วน อู่ เจ พี เก็บงานไม่เนียนเท่าไหร่คับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
romportong@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2012, 20:54:21 »

เพิ่งไปเคลมมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว รถใหม่ป้ายแดง ซ่อมรอยบุบนิดหน่อย 1 ที่ ทางร้านแถมแผลใหม่เป็นรอยงัดที่หน้ากากกันชนหน้ามา 3 แผล ที่ล้อแมกซ์ อีก 1 แผลยาว เขาบอกว่ามันถอดหน้ากากยากเป็นเรื่องธรรมดา ผมไม่ยอมรับรถ รู้งี้ไม่ทำจะดีกว่า เขาก็บอกเอาไว้หลังสงกรานต์ค่อยมาทำใหม่ จำเป็นต้องยอมมันเสียเวลามาเยอะแล้ว เสียความรู้สึกเหมือนกันรถใหม่แท้ๆ ไม่จำเป็นก็ให้เคลมตอนใกล้หมดประกันจะดีกว่า แต่ก่อนเคยทำสีที่นี่ดีมาก แต่มาระยะหลังงานเยอะ รถเยอะ งานประกอบไม่เนียนเท่าไหร่มีตำหนิเยอะครับเพราะเขาให้เด็กมือใหม่ทำ
hnong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2012, 07:59:16 »

ผมบอกพวกท่านแล้วอู่นี้...มันไม่ง้อลูกค้าอีกอย่างเจ้าของอู่หัววอก...อ้างไปเรื่อยระวังนะครับจะโดนแผลแถมเยอะกว่านี้....เรื่องเก็บงานอย่าไปพูดครับ...ทางที่ดีไปอู่อื่นดีกว่าเอามาอู่นี้เสียดายรถป่าวๆเวรกรรมจริงๆที่เจอไอ้พวกเอาเปรียบผู้อื่น....เอ้าขอให้เจริญฮวบๆ
decha606
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2012, 08:11:06 »

ผมบอกพวกท่านแล้วอู่นี้...มันไม่ง้อลูกค้าอีกอย่างเจ้าของอู่หัววอก...อ้างไปเรื่อยระวังนะครับจะโดนแผลแถมเยอะกว่านี้....เรื่องเก็บงานอย่าไปพูดครับ...ทางที่ดีไปอู่อื่นดีกว่าเอามาอู่นี้เสียดายรถป่าวๆเวรกรรมจริงๆที่เจอไอ้พวกเอาเปรียบผู้อื่น....เอ้าขอให้เจริญฮวบๆ
รถผมถอยไปโดนเสารั้ว รอยยาวประมาณเมตรกว่า ซ่อมอยู่เกือบ 2 เดือนรถไม่มีส่งของเลยซวยโคตร

โรงพยาบาลค่ายเม็งรายมหาราช
Daky
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2012, 10:27:26 »

รถผมถอยไปโดนเสารั้ว รอยยาวประมาณเมตรกว่า ซ่อมอยู่เกือบ 2 เดือนรถไม่มีส่งของเลยซวยโคตร
anuruk0075
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2013, 22:36:53 »

รถผมก็เหมือนกันครับ บอกว่าสั่งอะไหล่มาผิดก็ไม่ได้ชนอะไรมากมาย ให้รอสามสี่เดือน ไม่รับปากว่าเมื่อไร แย่ครับอย่าไปเลย พูดจาไม่เข้าหูสักเท่าไรครับ
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 12:27:20 »

ผมไปทำกันชนหน้ามา พอประกอบ กันชนหน้ากับแก้มข้างคนละสีเลย สีเพี้ยนมาก
Lucky26
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2013, 17:38:41 »

เพิ่งออกอู่มาเหมือนกัน กลายเป้นว่าซ่อมมาหนักกว่าเดิมอีก น๊อตล้อก็ไขให้ไม่แน่น ล้อเกือบหลุด เซ็งมาก เกือบตาย ไม่รับผิดชอบอีก บอกว่าเรารับรถไปแล้ว ... แหง่วววว !!!
เทพสุรา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2013, 09:17:40 »

เพิ่งออกอู่มาเหมือนกัน กลายเป้นว่าซ่อมมาหนักกว่าเดิมอีก น๊อตล้อก็ไขให้ไม่แน่น ล้อเกือบหลุด เซ็งมาก เกือบตาย ไม่รับผิดชอบอีก บอกว่าเรารับรถไปแล้ว ... แหง่วววว !!!
[/quoteของผมหลุดเลยออกอู่เอเชียมา
anan_nun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2015, 10:07:23 »

ได้ของแถมมาเพียบ!!!(รอยนะ)
james_cr2001
magdafVE
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2015, 11:37:06 »

จะทำประกัน ต้องถามประกันว่า อู่ชื่ออะไร ก่อนทำน๊ะครับ
เพราะอู่ประกันส่วนมากห่วยๆ ทั้งนั้น

b'ngo-nga

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2015, 11:51:59 »

จะทำประกัน ต้องถามประกันว่า อู่ชื่ออะไร ก่อนทำน๊ะครับ
เพราะอู่ประกันส่วนมากห่วยๆ ทั้งนั้น

ใช่ค่ะ   อู่ประกันห่วยแตกสุดดดดด

เคยเอารถไปทำสี  อู่ประกัน   แถวนางแล   
ของแถมเพียบ   เก็บงานไม่ดี   
งึดสุด  ๆๆ   
anan_nun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2015, 23:11:58 »

ใช่ค่ะ   อู่ประกันห่วยแตกสุดดดดด

เคยเอารถไปทำสี  อู่ประกัน   แถวนางแล   
ของแถมเพียบ   เก็บงานไม่ดี   
งึดสุด  ๆๆ   

อู่ที่ไหนจะได้มาตรฐานและดีๆบ้างคับ
tai xr
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2015, 08:55:12 »

อู่รุ่งเรืองครับ ทางไปสนามกีฬากลาง ครับ มุ่งหน้าไปทางบายพาส

089-8512077 Line ID 0898512077
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
รับจำนำรถ Big Bike ดอกเบี้ยถูกครับ
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2015, 09:17:09 »

อู่ประกัน จะใหญ่โต เครื่องมือพร้อมยังไง ถ้ารีบใช้รถแล้วไปเร่งงาน หาที่ดีๆแทบไม่ได้เลย ปัญหาคือ เจ้าของเร่ง 1 และอีก 1 อู่งานเยอะจนต้องทำแบบส่งๆ ขอไปที
หน้า: [1] 2 พิมพ์