เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:52:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  คอมacer aprise 4750g cori32310 มันกระตุกค้างเป็นบางครั้งเพราะอะไรครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คอมacer aprise 4750g cori32310 มันกระตุกค้างเป็นบางครั้งเพราะอะไรครับ  (อ่าน 2877 ครั้ง)
pongtep008
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 22:24:40 »

สเปกก็พอใช้ได้อ่ะครับแต่พอเล่นไปเป็นบางครั้งมันช้ามากๆๆแบบได้ยินเสียงแล้วกระตุกเรยครับ และบางครั้งก็ดีอ่ะครับ มันจะเป็นอะไรอ่ะครับช่วยบอกหน่อยนะครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2011, 08:52:47 »

ลองดูที่ Process ครับ ตัวไหนกิน cpu เป็นร้อยรึเปล่า

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 23:57:23 »

Aspire 4745g Core i5 460m / kington ddr3 (1333)  4gb x 2 ตัว / ati readion hd 5650  1gb /win7 ultimate 64bit
 เล่น เกมส์   online /offline  โคตรแลค  (แต่ดูหนังฟังเพลง เว๊ป ไวโคตร)
งง จริงๆ
เด็กชายมังคุด ฆ่าตุ๊ดด้วยมือเปล่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 07:34:50 »

Aspire 4745g Core i5 460m / kington ddr3 (1333)  4gb x 2 ตัว / ati readion hd 5650  1gb /win7 ultimate 64bit
 เล่น เกมส์   online /offline  โคตรแลค  (แต่ดูหนังฟังเพลง เว๊ป ไวโคตร)
งง จริงๆ
เกมอะไรบ้างครับ

ลอง อัพ ไดร์เวอร์ VGA ดูหรือยังครับ
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 08:41:08 »

งง จริงๆ
เกมอะไรบ้างครับ

ลอง อัพ ไดร์เวอร์ VGA ดูหรือยังครับ

ซื้อมาตอนแรก ram 2 gb ยังลื่นๆ อยู่ดีๆ ผ่านไป 4 เดือน ก็มีอาการ
แลคแบบหาสาเกตุไม่ได้ ค้างบ้าง อย่าง
เกมส์ online ที่ตอนแรกลื่นจนหัวจะแตก
กลับเล่นไม่ได้ซักเกมส์ เพราะแลค ดีเลย์เยอะมาก offline
หรือ console มีลง 3 ตัว  shogun total war 2 / dragon age 2 /
 war hammer  ปรับ LOW ยังไม่ลื่นเลย ค้างบางช่วง
==================================
1.ผมอัพเดท driver ใหม่หมดทุกตัวที่จะพออัพได้ แม้กระทั้ง bio
2.ผมลง everest ลองเช็ค ดูเกือบจะหมดแล้ว ทุกอย่างไม่มีปัญหา
3.ผมเอาไปให้ ศูนย์ เช็คแล้ว แต่ศูนย์ก็บอกว่า ไม่มีปัญหาอะไร
4.Net มาตลอด ping แล้วไม่หาย เช็ค กับ ศูนย์ให้เขา ทวน สัญญาน ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ
5.ลองค้นกระทู้ใน อากู๋ ก็มีคนเป็นแบบผมแต่ก็ยังแก้ไขอะไรไม่ได้ เพราะไม่รู้สาเหตุ

งง ครับ เห็นบอกเป็นแต่ nb acer ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2011, 08:53:52 โดย CRH.Security.Guard » IP : บันทึกการเข้า
Mr.Ball
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 09:07:12 »

ลองดูว่า CPU ทำงาน 100% ตลอดเวลาหรือปล่าวครับ
บ้านโน๊คบุ๊ค....
ระดับ ป.ตรี

Toy..

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 09:20:40 »

ไม่แน่ใจว่าตัวนี้มีการ์ดจอ 2 ตัวหรือเปล่าครับ คือ Intel กับ ATI เวลาใช้งานโหมด Windows มันจะใช้ Intel แล้วเวลาเล่นเกมส์มันจะต้องใช้ ATI แต่ตรงนี้มันต้องไป Set ในโปรแกรมของ ATI ครับว่าให้มันใช้ การ์ด ATI ตอนเล่นเกมส์ครับ เพราะอาการนี้ผมเจอใน HP ที่เป็น i3 กับ i5 ไม่แน่ใจว่าจะเป็นเหมือนกันเปล่าครับ
คนสึ่งตึง
ขอพลังจงสถิตย์อยู่กับท่าน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 09:38:23 »

ของผมใช้ acer aspier 4730z ครับ เป็นเหมือนกัน กระตุกเป็นช่วงๆ อะครับ เซ็งเลย ใครรู้บอกทีครับ
IamSecurity
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 13:15:30 »

ไม่แน่ใจว่าตัวนี้มีการ์ดจอ 2 ตัวหรือเปล่าครับ คือ Intel กับ ATI เวลาใช้งานโหมด Windows มันจะใช้ Intel แล้วเวลาเล่นเกมส์มันจะต้องใช้ ATI แต่ตรงนี้มันต้องไป Set ในโปรแกรมของ ATI ครับว่าให้มันใช้ การ์ด ATI ตอนเล่นเกมส์ครับ เพราะอาการนี้ผมเจอใน HP ที่เป็น i3 กับ i5 ไม่แน่ใจว่าจะเป็นเหมือนกันเปล่าครับ
ของ acer มันจะมีปุ่ม สลับ การ์ดจอ มาให้เลยครับ ผมปรับเป็น ati ตลอด อะครับ
หน้า: [1] พิมพ์