เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 14:29:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ในห้องนี้มีเจ้าหน้าที่แผนกสินเชื่อธนาคารบ้างมั๊ยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ในห้องนี้มีเจ้าหน้าที่แผนกสินเชื่อธนาคารบ้างมั๊ยครับ  (อ่าน 3051 ครั้ง)
ตาต้อม
ระดับ :ป.โท

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 15:51:13 »

ธนาคารไหนก็ได้ มาหาลูกค้าในเชียงรายโฟกัสบ้างก็ดีนะครับ ยิ้มกว้างๆ

ตอนนี้ผมมีธุระกิจ ร้านอาหารอยู่ ทำมาได้สามปีแล้ว(รวมที่เจ้าของเก่าทำมาก็สิบปีขึ้น)

อยากจะขยายกิจการ แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหนดี

หลักทรัพย์ ก็คือที่ดินที่ทำกิจการอยู่ นั่นแหละครับ ราคาประเมินตอนนี้ก็สี่แสนกว่าบาท

รวมกับระยะเวลาที่ทำกิจการมาอีกก็น่าจะพอดูได้ ตอนนี้อยากต่อเติมร้านให้ดีกว่าเก่า

ถามว่าทำไมถึงไม่ไปถามที่แบงค์โดยตรงเลย คำตอบก็เหมือนข้างบนแหละครับ

คือไม่รู้จะเริ่มตรงไหน ถ้าได้ทำความรู้จักกัน ในเวบนี้ก่อนก็คงจะคุยกันได้ง่ายขึ้น

หมายความว่าได้คำปรึกษาก่อน ว่าควรจะทำอย่างไร เตรียมตัวยังไง มีข้อจำกัดตรงไหนบ้าง

เพื่อเป็นแนวทางคร่าวๆ และผมคิดว่าคงมีสมาชิกอีกหลายท่านที่สนใจในจุดนี้

ยังไงก็ขอความกรุณาแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 16:12:50 »

เถ้าแก่มาเองเลยครับ เพื่อนสมาชิกที่ทำงานสินเชื่อแบงค์ ให้คำปรึกษาแนะนำท่านด้วยครับ... ยิ้มเท่ห์
ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 18:15:14 »

จะช่วยได้ไหมครับเนี่ย

เอาเป็นว่า เป็นอีกหนึ่งทางเลือกละกันนะครับ

พอดี สนิทสนม กับผู้จัดการสินเชื่อกรุงศรี ถ้ายังไงสนใจจะพาไปคุยให้ได้ครับผม เผื่อจะได้แนะนำวิธีการน่ะครับ

เบอร์ผมก็ตามลายเซ็นเลยนะครับ

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 20:18:48 »

จะช่วยได้ไหมครับเนี่ย

เอาเป็นว่า เป็นอีกหนึ่งทางเลือกละกันนะครับ

พอดี สนิทสนม กับผู้จัดการสินเชื่อกรุงศรี ถ้ายังไงสนใจจะพาไปคุยให้ได้ครับผม เผื่อจะได้แนะนำวิธีการน่ะครับ

เบอร์ผมก็ตามลายเซ็นเลยนะครับ
ขอบคุณมากมายครับ เกรงใจครับ ไม่ต้องถึงขนาดพาไปก็ได้ อายจังเอาแค่แนะนำ เกริ่นๆให้ก็เยี่ยมแล้ว เอาแบบว่ามีเป้าหมายให้พุ่งไปซบก็พอ ยิงฟันยิ้ม เวลาไม่รู้จักใคร
นี่มันจะเอ๋อๆ อ่ะครับเวลาไปติดต่อเรื่องใดก็ตาม(ปรกติก็เอ๋ออยู่พอแรงแล้ว)
ขอบคุณในความปรารถนาดีครับ ถ้ามีโอกาสได้เจอผู้จัดการ ก็รบกวนถามไถ่ให้ด้วยครับ
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 12:00:59 »

.

มันไม่ยากขนาดนั้น...

เริ่มต้นโดย...

1.) เตรียมเอกสารดังนี้
     1.1) เอกสารหมวดตัวตนลูกค้า
            • สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน
            • ทะเบียนร้านค้า (ถ้ามี)
     1.2) เอกสารหมวดรายได้
            • บัญชีแสดงรายรับรายจ่ายของร้าน
            • สำเนาบัญชีธนาคารที่มีเงินเข้าออก ย้อนหลัง 6 เดือน
     1.3) เอกสารหมวดหลักประกัน
            • สำเนาโฉนด หรือ นส.3ก. ที่ร้าน  ค้าตั้งอยู่ ถ่ายเท่าขนาดจริง ทั้งหน้าและหลัง
            • แผนที่ตั้งหลักประกัน (ในกรณีนี้คือร้านค้า)
            • หนังสือประเมินราคาที่ดิน (ให้เจ้าของที่ดิน นำสำเนาโฉนด บัตร และทะเบียนบ้าน ไปขอที่ที่ดิน)
            • ที่เล่ามา จะต่อเติมร้าน ก็ให้นำ แบบแปลนส่วนที่จะต่อเติม ประมาณการก่อสร้าง และ สัญญารับเหมาก่อสร้างมาด้วย

2.) เชิญที่ธนาคารออมสินทุกสาขาที่ท่านสะดวกเลยครับ

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กันยายน 2011, 08:53:24 โดย แมงมุม » IP : บันทึกการเข้า

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
tjtjtj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 14:03:43 »

สำหรับดิฉันไม่มีหลักทรัพย์อะไรเลยค่ะมีทะเบียนการค้า และเสต็จเม้นแต่ไม่ค่อยยสวยเท่าไรเลยค่ะ สำหรับคนๆหนึ่งที่คิดจะทำอะไๆรสักอย่างมันอยกมากเลยค่ะอยากขอให้มีใครช่วยพอจะมีใครจ่ายสินเชื่อบ้างค่ะวงเงินแค่สองแสนค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 08:58:16 »

สำหรับดิฉันไม่มีหลักทรัพย์อะไรเลยค่ะมีทะเบียนการค้า และเสต็จเม้นแต่ไม่ค่อยยสวยเท่าไรเลยค่ะ สำหรับคนๆหนึ่งที่คิดจะทำอะไๆรสักอย่างมันอยกมากเลยค่ะอยากขอให้มีใครช่วยพอจะมีใครจ่ายสินเชื่อบ้างค่ะวงเงินแค่สองแสนค่ะ

------------------------

บอกเท่านี้เหมือนมาระบายความในใจมากกว่าปรึกษานะครับ

สำหรับคนที่ต้องการสินเชื่อ ท่านต้องบอกข้อมูลดังต่อไปนี้ เป็นมาตรฐานของทุกธนาคารนะครับ...

1.) ต้องการกู้เงินกี่บาท
2.) ต้องการกู้เพื่อนำไปทำอะไร
3.) • ในกรณีเพื่อกู้เงินไปทำธุรกิจ ต้องประมาณการณ์รายได้ รายจ่าย และกำไร และแน่นอนว่า กำไรต้องพอส่งเงินงวดธนาคาร
     • ในกรณีที่ไม่ได้กู้เงินเพื่อประกอบธุรกิจ ท่านต้องมีข้อมูลพอให้ธนาคารแน่ใจว่า รายได้คงเหลือของท่าน พอส่งเงินงวดธนาคาร

-----------------------------

นะคร้าบบบบบบบ

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 09:33:19 »

ท่านแมงมุมอยู่สาขาไหนครับ ว่างๆจะเข้าไปเป็นลูกค้ามั่ง

ตาต้อม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 10:41:12 »

ขอบคุณ ทุกท่านครับ ขออนุญาตถามต่ออีกนิดนะครับ เพื่อเป็นแนวทางของเพื่อนสมาชิกด้วย ยิงฟันยิ้ม คือในกรณีที่ชื่อเจ้าของกิจการเป็นชื่อน้องสาว ชื่อเจ้าของที่ดินเป็นชื่อ พี่ชาย กรณีนี้จะกู้ร่วมกันได้มั๊ยครับ ท่านผู้รู้ช่วยตอบเป็นวิทยาทานด้วยครับ ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ

Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 10:53:32 »

ขอบคุณ ทุกท่านครับ ขออนุญาตถามต่ออีกนิดนะครับ เพื่อเป็นแนวทางของเพื่อนสมาชิกด้วย ยิงฟันยิ้ม คือในกรณีที่ชื่อเจ้าของกิจการเป็นชื่อน้องสาว ชื่อเจ้าของที่ดินเป็นชื่อ พี่ชาย กรณีนี้จะกู้ร่วมกันได้มั๊ยครับ ท่านผู้รู้ช่วยตอบเป็นวิทยาทานด้วยครับ ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ

พอมีประสบการณ์อยู่บ้าง ขออนุญาตตอบว่า ได้ครับ  ยิ้ม  ผู้ให้กู้ยิ่งชอบ... ยิ้มกว้างๆ
ตาต้อม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 12:25:59 »

พอมีประสบการณ์อยู่บ้าง ขออนุญาตตอบว่า ได้ครับ  ยิ้ม  ผู้ให้กู้ยิ่งชอบ... ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณท่านคิวปิด ท่านแมงมุม และท่าน ttyy มากครับ

เดี๋ยวรอรวบรวมพยานหลักฐานก่อน(เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย ยิงฟันยิ้ม)

ได้ความกระจ่างมากมายครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เตรียมเอกสารเสร็จจะดำเนินเรื่องครับ ได้ผลประการใดจะมาแจ้งให้ทราบ
                                         ขอบคุณอีกครั้งครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 14:53:48 »

ท่านแมงมุมอยู่สาขาไหนครับ ว่างๆจะเข้าไปเป็นลูกค้ามั่ง

------------------

ผมไม่ได้ทำงานสาขาครับ ผมอยู่งานสนับสนุนสาขา

.

สมพร1962
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 15:38:48 »

ธนาคารไหนก็ได้ มาหาลูกค้าในเชียงรายโฟกัสบ้างก็ดีนะครับ ยิ้มกว้างๆ

ตอนนี้ผมมีธุระกิจ ร้านอาหารอยู่ ทำมาได้สามปีแล้ว(รวมที่เจ้าของเก่าทำมาก็สิบปีขึ้น)

สงสัยคงกู้ได้นะครับ เห็นเลยเข้ามาอ่าน ขอให้ท่าน จขกท.โชคดีมีกำไรขยายสาขาเพิ่มขึ้นทุกปี มีเงินส่งธนาคารจนครับนะครับ

อยากจะขยายกิจการ แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหนดี

หลักทรัพย์ ก็คือที่ดินที่ทำกิจการอยู่ นั่นแหละครับ ราคาประเมินตอนนี้ก็สี่แสนกว่าบาท

รวมกับระยะเวลาที่ทำกิจการมาอีกก็น่าจะพอดูได้ ตอนนี้อยากต่อเติมร้านให้ดีกว่าเก่า

ถามว่าทำไมถึงไม่ไปถามที่แบงค์โดยตรงเลย คำตอบก็เหมือนข้างบนแหละครับ

คือไม่รู้จะเริ่มตรงไหน ถ้าได้ทำความรู้จักกัน ในเวบนี้ก่อนก็คงจะคุยกันได้ง่ายขึ้น

หมายความว่าได้คำปรึกษาก่อน ว่าควรจะทำอย่างไร เตรียมตัวยังไง มีข้อจำกัดตรงไหนบ้าง

เพื่อเป็นแนวทางคร่าวๆ และผมคิดว่าคงมีสมาชิกอีกหลายท่านที่สนใจในจุดนี้

ยังไงก็ขอความกรุณาแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ

ลืมดูโทษทีครับ ตั้งแต่เดือน กย.54 สังสัย ท่าน จขกท.คงจะประสบผลสำเร็จดังใจไปแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 19:43:02 โดย สมพร1962 » IP : บันทึกการเข้า

ลูกค้าให้ความไว้วางใจ ครอบครัวอยู่รอด
p_khan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2011, 17:36:56 »

เข้ามาหาความรู้ครับ  พอดีกำลังมองหาทำเลเปิดร้าน เผื่อจะได้ใช้บริการ
NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

"WE LOVE OUR KING"

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 19:07:13 »

ปีนี้ธนาคารเอกชนกว่าใหญ่งดปล่อยสินเชื่อถึงสิ้นปี(พิษน้ำท่วม)
- เตรียมเอกสารให้ครบปีหน้า 2555 ค่อยยื่นครับ
romeota
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2012, 14:22:41 »

ถ้ายังมองหาอยู่ ลองโทรมาปรึกษากันได้ครับ 02-7774144 ผมอยู่ฝ่ายสินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารไทยพาณิชย์ครับ สามารถกู้ได้ทั้งเจ้าของกิจการและพนักงาน ไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน ผมชื่อสันติ ครับ ยังลองเอาเบอร์นี้ไปตรวจสอบก่อนได้ครับว่าของไทยพาณิชย์จริงรึเปล่า
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 17:38:25 »

ขอบคุณท่านคิวปิด ท่านแมงมุม และท่าน ttyy มากครับ

เดี๋ยวรอรวบรวมพยานหลักฐานก่อน(เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย ยิงฟันยิ้ม)

ได้ความกระจ่างมากมายครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เตรียมเอกสารเสร็จจะดำเนินเรื่องครับ ได้ผลประการใดจะมาแจ้งให้ทราบ

ยิ้มกว้างๆ...ขอให้ได้เป็นหนี้สมใจอยากครับพี่....

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
ตาต้อม

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 19:16:43 »

พอมีประสบการณ์อยู่บ้าง ขออนุญาตตอบว่า ได้ครับ  ยิ้ม  ผู้ให้กู้ยิ่งชอบ... ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มกว้างๆ...ขอให้ได้เป็นหนี้สมใจอยากครับพี่....
อวยพรใช่ป่ะ ถ้าใช่ก็ขอบคุณ ยิงฟันยิ้ม

ถ้ายังมองหาอยู่ ลองโทรมาปรึกษากันได้ครับ 02-7774144 ผมอยู่ฝ่ายสินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารไทยพาณิชย์ครับ สามารถกู้ได้ทั้งเจ้าของกิจการและพนักงาน ไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน ผมชื่อสันติ ครับ ยังลองเอาเบอร์นี้ไปตรวจสอบก่อนได้ครับว่าของไทยพาณิชย์จริงรึเปล่า
ยังไม่ไปไหนเลยครับ รอแบบอยู่ คือว่าคนเขียนเค้าใจเย็นมาก
อยู่ในเวบนี่แหละครับ เห็นว่าชื่อ ลายพ้งลายพร้อย ไรเนี่ยแหละครับ ถ้าเจ้าตัวผ่านมาอ่านข้อความนี้ก็อยากจะบอกว่า ไม่ต้องรีบนะ พี่รออยู่ เหงือกงี้แห้งไปสามรอบแระ โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มกราคม 2012, 19:21:13 โดย ตาต้อม » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: [1] พิมพ์