เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 15:11:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  อยากไป ญี่ปุ่น
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อยากไป ญี่ปุ่น  (อ่าน 2468 ครั้ง)
Duo
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 11:36:33 »

ใครมีโปรแกรมแนะนำบ้างครับ บอกผมด้วย
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2011, 15:55:27 »

เราก้มีแผนจะไปเหมือนกันค่ะ(กลับจากออสซี่ก่อน)ไปเองค่ะ จะไปเมืองอากิตะก่อนเลยค่ะเพราะทีนั่นเห็นในหนังสวยมากกะจะไปตอนหิมะตก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 07:54:35 »

- อยากรู้อะไร PM ถามผมได้นะ ผมอยู่ญี่ปุ่นมา 7 ปี

ตอนนี้ผมก็ยังทำร้านดิสโก้กับพี่ชายอยู่ที่เมือง Utsunomiya กับที่เมือง Nishi-nasuno ครับ   ยิ้มเท่ห์

ป.ล. จากเพื่อนคนหนึ่ง ที่คุณลืมไปแล้วไง คิดๆ ดูแล้วมันน่าเศร้าแต่ผมไม่ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กันยายน 2011, 08:05:06 โดย Conscious² » IP : บันทึกการเข้า
Duo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 07:59:58 »

- อยากรู้อะไร PM ถามผมได้นะ ผมอยู่ญี่ปุ่นมา 7 ปี

ตอนนี้ผมก็ยังทำร้านดิสโก้กับพี่ชายอยู่ที่เมือง Utsunomiya กับที่เมือง Nishi-nasuno ครับ   ยิ้มเท่ห์

ป.ล. จากเพื่อนคนหนึ่ง ที่คุณลืมไปแล้วไง คิดๆ ดูแล้วมันน่าเศร้าแต่ผมไม่ อิอิ
ขอบคุณครับเพื่อนไม่ลืมหรอกแต่ช่วงนี้งานผมยุ่งจัง กำลังเก็บเงินไปญี่ปุ่นนี่แหละครับ ดีใจจังที่จะได้มีที่นอนแล้ว เย้!!!
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 09:23:32 »

ตอนนี้ผมก็ยังทำร้านดิสโก้กับพี่ชายอยู่ที่เมือง Utsunomiya กับที่เมือง Nishi-nasuno ครับ   ยิ้มเท่ห์

ป.ล. จากเพื่อนคนหนึ่ง ที่คุณลืมไปแล้วไง คิดๆ ดูแล้วมันน่าเศร้าแต่ผมไม่ อิอิ
ขอบคุณครับเพื่อนไม่ลืมหรอกแต่ช่วงนี้งานผมยุ่งจัง กำลังเก็บเงินไปญี่ปุ่นนี่แหละครับ ดีใจจังที่จะได้มีที่นอนแล้ว เย้!!!

- เก็บเงินให้ได้เยอะๆ นะครับ เพราะว่าที่ญี่ปุ่นค่าใช้จ่ายแพงมากเลยทีเดียว...อิอิ

แต่ว่าเครื่องใช้ไฟฟ้าและรถยนต์บรมถูกโคตรๆ  ถ้ามีอะไรหรือมี Plan อย่างไร ก็ PM ไปหาผมแล้วกันครับ  ยิ้มเท่ห์
Duo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 10:00:59 »

ผมจะไปกะทัวร์ครับหลับนอนไม่เท่าไหร่ขอได้ไปถ่ายรูปที่ญี่ปุ่นเท่านั้น
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 10:08:25 »

ผมจะไปกะทัวร์ครับหลับนอนไม่เท่าไหร่ขอได้ไปถ่ายรูปที่ญี่ปุ่นเท่านั้น

- สรุปว่า ต้องการแค่ไปเที่ยว ถ่ายรูป  อิอิ

มี Plan กี่วัน กี่คืน อยากไปที่ไหน บอกผมแล้วกันครับ เผื่อได้เดินทางไปพร้อมๆ กันเลย

ตัวผมก็ไปๆ มาๆ นี่ล่ะครับ ไปช่วยพี่ชายทำร้านบ้าง เปลี่ยนบรรยากาศประมาณนั้น
 ยิ้มเท่ห์
Lady Mamalaid
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 19:05:59 »

ต้องการคนแก่แต่ตัวเลข but young at heart and soul ..เป็น travel mate อีกสักคนไหมจ้ะ?
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 19:23:42 »

ต้องการคนแก่แต่ตัวเลข but young at heart and soul ..เป็น travel mate อีกสักคนไหมจ้ะ?

- อันนี้ถามผม หรือว่า จขกท ครับ  ถ้าเป็นผม ผมยินดีครับ...อิอิ  ยิ้มกว้างๆ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 17:55:07 »

ถามตัวเองนั่นแหละเพราะไม่อยากไปถ่ายรูปอย่างเดียวแต่อยากไปนั่งขายข้าวแคบที่ Shinjuku ด้วยเจ้า... ยิ้มเท่ห์ haaaa
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 07:51:39 »

ถามตัวเองนั่นแหละเพราะไม่อยากไปถ่ายรูปอย่างเดียวแต่อยากไปนั่งขายข้าวแคบที่ Shinjuku ด้วยเจ้า... ยิ้มเท่ห์ haaaa

- ถ้าผมอยู่ที่ญี่ปุ่นผมก็ชอบไปเดินตะแร้ดๆ ที่ Tokyo เดือนละ 2 ครั้งครับ แต่ที่แน่ๆ เลย คือต้องลงรถที่ Ueno eki ก่อน หลังจากนั้นผมก็จะไปที่ Akihabara ก่อนเลย เพราะผมชอบเครื่องเสียง เครื่องดนตรี เครื่องใช้ไฟฟ้ามากครับ เดินเป็นวันๆ ยังไม่ครบทุกร้านเลย อิอิ

หรือบางทีก็จะไป Asakusa jinja (Temple) ครับ ชอบไปขอพรพระที่นั่น และแถวๆ นั้นมีของที่ระลึกขายเยอะดี ร้านอาหารอร่อยๆ ก็เพียบ

ท้ายสุดที่ผมชอบไปก็คือที่ Shinjuku-ku นี่ล่ะครับ แต่ต้องเจาะจงที่จะไปเฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์เลย เพราะรัฐบาลจะปิดถนนบางช่วงให้คนมาทำการแสดงหลายๆ รูปแบบ แค่เดินดูก็เพลินแล้วครับ แต่ห้างที่ผมชอบมากก็คือ ห้าง 101 marui เพราะตรงนั้นเสื้อผ้าสวยมากและก็มีคนหน้าตาดีดีเพียบ ถือว่าเป็นอาหารตาที่ดีมากๆ อิอิ  แลบลิ้น

ผมก็อยากจะเห็นคุณไปนั่งขายข้าวแคบเหมือนกันครับ  รู้สึกว่าที่นั่นยังไม่เคยมีใครไปขายนะ คุณจะไปบุกเบิกตลาดเป็นเจ้าแรกก็น่าจะดีครับ 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กันยายน 2011, 08:56:47 โดย Conscious² » IP : บันทึกการเข้า
$LASSMUOO$
ชั้นประถม
*

NPK

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 11:46:02 »

ชักอยากไปขึ้นทุกที ชาตินี้จะได้ไปเที่ยวกับอ้าย Con ไหมนี่ อิอิ

รับให้คำปรึกษาด้านการออมเงิน การลดหย่อนภาษี และประกันชีวิต

ปอย ครับ
โทร.099-259-5632
Line ID : poicosmos
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2011, 07:32:53 »

ชักอยากไปขึ้นทุกที ชาตินี้จะได้ไปเที่ยวกับอ้าย Con ไหมนี่ อิอิ

- ชาตินี้ยังอีกยาวไกลนัก  คิดว่าน่าจะมีโอกาสนั้นนะบ่าน้องบ่าว อิอิ

ไปเซ็นทรัลด้วยกันก่อนบ๋อ ใกล้ดี 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กันยายน 2011, 07:41:02 โดย Conscious² » IP : บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2011, 22:13:33 »

- ถ้าผมอยู่ที่ญี่ปุ่นผมก็ชอบไปเดินตะแร้ดๆ ที่ Tokyo เดือนละ 2 ครั้งครับ แต่ที่แน่ๆ เลย คือต้องลงรถที่ Ueno eki ก่อน หลังจากนั้นผมก็จะไปที่ Akihabara ก่อนเลย เพราะผมชอบเครื่องเสียง เครื่องดนตรี เครื่องใช้ไฟฟ้ามากครับ เดินเป็นวันๆ ยังไม่ครบทุกร้านเลย อิอิ

หรือบางทีก็จะไป Asakusa jinja (Temple) ครับ ชอบไปขอพรพระที่นั่น และแถวๆ นั้นมีของที่ระลึกขายเยอะดี ร้านอาหารอร่อยๆ ก็เพียบ

ท้ายสุดที่ผมชอบไปก็คือที่ Shinjuku-ku นี่ล่ะครับ แต่ต้องเจาะจงที่จะไปเฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์เลย เพราะรัฐบาลจะปิดถนนบางช่วงให้คนมาทำการแสดงหลายๆ รูปแบบ แค่เดินดูก็เพลินแล้วครับ แต่ห้างที่ผมชอบมากก็คือ ห้าง 101 marui เพราะตรงนั้นเสื้อผ้าสวยมากและก็มีคนหน้าตาดีดีเพียบ ถือว่าเป็นอาหารตาที่ดีมากๆ อิอิ  แลบลิ้น

ผมก็อยากจะเห็นคุณไปนั่งขายข้าวแคบเหมือนกันครับ  รู้สึกว่าที่นั่นยังไม่เคยมีใครไปขายนะ คุณจะไปบุกเบิกตลาดเป็นเจ้าแรกก็น่าจะดีครับ 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไปรับจ้างแบกกระดานโต้คลื่นที่บาหลีมาเลยไม่ได้ตอบกระทู้, ตอนนี้กำลังฝึกวิชาปิ้งข้าวแคบกับข้าวปั้นอยู่เน้อพร้อมบินเมื่อไหร่แจ้งล่วงหน้าจิ่ม
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2011, 04:59:21 »

ไปรับจ้างแบกกระดานโต้คลื่นที่บาหลีมาเลยไม่ได้ตอบกระทู้, ตอนนี้กำลังฝึกวิชาปิ้งข้าวแคบกับข้าวปั้นอยู่เน้อพร้อมบินเมื่อไหร่แจ้งล่วงหน้าจิ่ม

- ผมจะไปอีกทีก็ช่วงประมาณธันวา-กุมภา ครับ เพราะว่าช่วงนั้น จะเป็นช่วงที่ผมเปลี่ยนให้พี่ชายกลับมา เพื่อสลับกันมาดูแลครอบครัวทางเมืองไทยกันบ้าง ไว้ใกล้ๆ วันเดินทางจะแจ้งล่วงหน้าสัก 1 เดือนก่อนเลยครับ

ส่วนข้าวปั้น ถ้าคิดจะไปขายแถว Shinjuku-ku จริงๆ  ผมไม่ขอแนะนำครับ เพราะว่าแถวๆ นั้นมีร้านข้าวปั้นที่อร่อยและราคาถูกที่ดังมากๆ แต่ถ้าข้าวแคบรสชาดอร่อยๆ ไม่แน่นะครับ มันอาจจะทำชื่อเสียงจนดังกระฉ่อนให้กับคนไทยก็ได้ครับ ถ้าข้าวแคบของเราอร่อยจริงๆ เราอาจจะรับ Order ทำไม่ทันเลยก็ได้นะครับ อิอิ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กันยายน 2011, 05:01:55 โดย Conscious² » IP : บันทึกการเข้า
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2011, 05:28:35 »

ไปด้วยค่ะ ไปด้วย
จะไปนั่งขายกล้วยแขกที่นั่น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2011, 05:33:48 »

จะไปนั่งขายกล้วยแขกที่นั่น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

- แล้วร้านกล้วยแขกสาขาที่เมืองไทยของท่านป้า

จะทำอย่างไรกับมันดีครับ ให้พี่ปืนจิ๊ดไปดูแลแทนเหรอ 555  แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กันยายน 2011, 05:39:28 โดย Conscious² » IP : บันทึกการเข้า
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2011, 08:37:06 »

- แล้วร้านกล้วยแขกสาขาที่เมืองไทยของท่านป้า

จะทำอย่างไรกับมันดีครับ ให้พี่ปืนจิ๊ดไปดูแลแทนเหรอ 555  แลบลิ้น

ปืนจี๊ด  คงขายหอยทอด หอยผัด หอยเสียบ ค่ะ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ขำจัง
เอ๊กกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 05:37:40 »

ปืนจี๊ด  คงขายหอยทอด หอยผัด หอยเสียบ ค่ะ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ขำจัง
เอ๊กกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

- ดูเหมือนว่าพี่ปืนจิ๊ด เขาจะถนัดเกี่ยวกับเรื่องหอยๆ นะครับท่านป้า 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 20:52:53 »

เดินทางเดือนธันวาหรือค่ะ ขออนุญาติเจอเพื่อแพลนการเดินทางได้ไหม ?

- ผมจะไปอีกทีก็ช่วงประมาณธันวา-กุมภา ครับ เพราะว่าช่วงนั้น จะเป็นช่วงที่ผมเปลี่ยนให้พี่ชายกลับมา เพื่อสลับกันมาดูแลครอบครัวทางเมืองไทยกันบ้าง ไว้ใกล้ๆ วันเดินทางจะแจ้งล่วงหน้าสัก 1 เดือนก่อนเลยครับ

ส่วนข้าวปั้น ถ้าคิดจะไปขายแถว Shinjuku-ku จริงๆ  ผมไม่ขอแนะนำครับ เพราะว่าแถวๆ นั้นมีร้านข้าวปั้นที่อร่อยและราคาถูกที่ดังมากๆ แต่ถ้าข้าวแคบรสชาดอร่อยๆ ไม่แน่นะครับ มันอาจจะทำชื่อเสียงจนดังกระฉ่อนให้กับคนไทยก็ได้ครับ ถ้าข้าวแคบของเราอร่อยจริงๆ เราอาจจะรับ Order ทำไม่ทันเลยก็ได้นะครับ อิอิ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์