เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:31:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  >>> นี่มันอะไรกัน ??? <<<
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน >>> นี่มันอะไรกัน ??? <<<  (อ่าน 10244 ครั้ง)
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 13:05:21 »

เอาเป็นว่าตอนนี้ผมไม่มีอะไรกับเรื่องไอดีแล้วนะครับ เพียงแต่ไม่อยากให้เกิดขึ้นอีก จึงหยิบยกขึ้นมาเป็นกรณีศึกษา

ขอบคุณน้าเวป ที่ให้ความกระจ่าง และ ประทับใจน้าเวปที่ออกมายอมรับผิดแต่เพียงผู้เดียว แมนมากๆครับ

~~~ อันนี้ความจริงนอกประเด็นของดิฉัน คือถามท่านเวป

แต่ถ้าจะให้ตอบ .. ลูกผู้หญิงอย่างดิฉันก็จะตอบว่า ไม่ได้ทำค่ะ

แต่นี่ไม่เห็นมีลูกผู้ชายที่ไหน PM หรือโทรมาสอบถามซักคน ...  ฮืม ฮืม

เป็นที่รู้กันว่า rep ส่วนมากของไอดี Chayon จะอยู่ในห้องตกปลา ไม่ค่อยออกไปห้องอื่น
ถ้าใครจำได้ ช่วงต้นปีจะมีการสังคายนาบอร์ด ทำให้มีไอดีต่างๆโดนลบโดนแบนกันไป ซึ่งไอดี Chayon ก็โดนหางเลขไปด้วย
พอมีการตั้งกระทู้ถาม ผมเห็นรายชื่อตัวสีชมพูวนเวียนเข้ามาดูกระทู้เหล่านั้นเป็นระยะๆ แล้วก็ไม่มีปฎิกริยาอะไร
อย่างน้อย ผู้ที่ส่งไอดี Chayon ขึ้นลานประหารน่าจะมีเหตุผลและที่มาที่ไปให้ทราบถึงตัวคนทำบ้าง
หรือในฐานะเป็นคนที่รู้จักไอดี Chayon ถึงกับบอกให้ เจ้าของไอดี Chayon ออกมาตอบกระทู้ฟลายของผมได้
เป็นผู้ดูแลอร์ดที่มี rep ของไอดี Chayon อยู่มากที่สุด ก็น่าออกมาสอบถามหรือแสดงความเห็น ต้องรอโทร กับ PM ด้วยหรือ

ไม่ใช่แอบทำกัน พอมีคนรู้สึกไม่ได้รับความเป็นธรรมโวยวายขึ้นมา ก็ปกปิด ทำเฉยเหมือนเป็นเรื่องปกติแล้วหวังว่าคนอื่นจะลืมมันไป
ที่หายไปช่วงหนึ่ง แล้วตัวสีชมพูกลับเข้ามาพร้อมเวปมาสเตอร์ บ่งบอกถึงการเล่นพรรคเล่นพวกอวยกันเองกันอีกไหม
เราจะอยู่กันแบบนี้จริงๆหรือ เรายอมรับได้กับการชี้แจงเหตุผลแบบแถซึ่งๆหน้าแล้วก็ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรือ

ผมก็ไม่ได้ว่าพี่ทำ พี่บอกไม่ได้ทำ ผมก็เชื่อ ใครก็เชื่อ เพราะจะมาโหกกันทำไมกับแค่เรื่องลบไอดี

จนถึงวันนี้ผมก็ยังนับถือพี่เหมือนวันแรกที่ผมไปร้านพี่ เพียงแต่ผมแค่ไม่ชอบระบบที่เราเป็นกัน

พอมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นเราน่าจะสามารถชี้แจงกันแบบตรงไปตรงมากันและจบเรื่องกันได้ดีกว่านี้

ปล.ผมเดียร์นะพี่ติ๋วเผื่อผมเปลี่ยนชื่อบ่อยพี่จำไม่ได้ ผมไม่ได้ติดใจที่พี่ศึกกันกับโปรหรอก ผมอยากระบายเรื่องไอดีน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กันยายน 2011, 13:10:19 โดย ~ ใ บ ห ญ้ า เ รี ย ว ย า ว ที่ แ ส น อ ร่ อ ย ~ » IP : บันทึกการเข้า
BeNz-LoDsToNe
เอาที่ สบายใจ ดีต่อใจ ทุกท่าน
ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 13:59:54 »

ใคร ทำอะไร ที่ไหน เมื่อไร ว่ามา ยังไง  กินข้าวยัง 555+
ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 14:01:36 »

ดูดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กันยายน 2011, 14:09:53 โดย เว็บมาสเตอร์ » IP : บันทึกการเข้า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 14:02:34 »

http://www.youtube.com/watch?v=BjK1juDL728
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 14:27:24 »

ดูดู

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 14:31:01 »

อ้างถึง

วันหนึ่งท่านไปตกปลาแล้วเจอกันจะมองหน้ากันยังไง ยิงฟันยิ้ม

เดินทางกันคนละสาย  ปรายทางอยู่คนละที่  หนทางชีวิตไม่หยุดแค่นี้  จงทำดีให้เป็นศรีแก่ครอบครัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กันยายน 2011, 20:36:45 โดย คนเมือง-2520(ตี๋น้อย)082-6105708 » IP : บันทึกการเข้า
ตาต้อม
ระดับ :ป.โท

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 20:00:21 »

เข้ามาช่วยชี้แจงเพิ่มเติมนะครับ เผื่อจะช่วยคลี่คลายปัญหาได้

เรื่องลบไอดี sonhee และ eteaw ผมเป็นคนลบออกไปเองครับ เนื่องจาก 2 ไอดีนี้มีสมาชิกห้องนี้หลายท่านส่ง pm มาแล้วว่าใช้ชื่อไม่เหมาะสม และมีเจตนาไปในทางด่าทอเสียดสีผู้อื่น และที่สำคัญได้มีการนำอีเมล์ของคนอื่นมาใช้สมัครสมาชิกด้วย ซึ่งตรวจพบว่าเป็นบุคคลเดียวกัน ทางเว็บจึงทำการลบไอดีนี้ออกไป ส่งผลทำให้กระทู้ของทั้ง 2 ไอดี ที่เคยตั้งมาทั้งหมดหมดหายไปด้วย

ถ้าเว็บมาสเตอร์ลบไอดีไหน กระทู้ของไอดีนั้นจะหายไปหมด
ถ้าเป็นผู้ดูแลบอร์ดลบไอดีไหน กระทู้ของไอดีนั้นยังอยู่ และชื่อจะเปลี่ยนเป็นบุคคลทั่วไป

เมื่อใดที่ปรับปรุงฐานข้อมูลเว็บบอร์ดนี้ กระทู้ไหนที่ไม่มีเจ้าของหรือชื่อคนตั้งกระทู้
เป็นบุคคลทั่วไป(หมายถึงไอดีถูกลบไปแล้ว) จะถูกลบทิ้งทั้งหมด

ซึ่งผมคิดว่า ที่กระทู้หายไป น่าจะเกิดจากการที่ไม่พบไอดีที่ตั้งกระทู้
ระบบจึงทำการลบทิ้งไปทั้งหมด

ถ้ายังไงทำให้ท่านสมาชิกในห้องนี้เข้าใจผิดกันเรื่องกระทู้โดนลบ
ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ

น้าเวปครับ ผมจะเล่าเหตุการณ์ของไอดีตามลำดับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนะครับ

เหตุการณ์เปิดกระทู้ศึกกัน ก่อนหน้านี้ ในห้องคนเชียงราย สังคมเชียงราย เมื่อตอนต้นปี ไม่เกี่ยวกับ 2 ไอดีนี้นะครับ
แต่เกี่ยวกับ ไอดี Chayon ตอนนั้นใช้ชื่อที่แสดงในบอร์ดว่า คิดอยากฟลาย ซึ่งโดนลบไป  แบบไร้สาเหตุ
จึงมีการถามสาเหตุของการลบ จนถึงวันนี้กระทู้ที่ตั้งขึ้นสอบถามถูกล๊อคและลบไป
โดยที่ยังไม่มีใครออกมาชี้แจง หรือแสดงความรับผิดชอบ ว่าไอดี Chayon ในตอนนั้นผิดตรงไหน ลบทำไม ลบเพื่ออะไร

ไอดี sonhee เป็นไอดีที่สมัครมาตั้งกระทู้ถามตอนนั้น
ไอดี eteaw เป็นไอดีที่ตั้งเพื่อโพสในห้องตกปลาไม่นานนี้

โดยส่วนตัวคิดว่าหากได้ความกระจ่างตั้งแต่วันที่มีการทวงถามไอดี Chayon เรื่องคงไม่บานปลายขนาดนี้ครับ

ไอดีอื่นโดนลบโดนแบน ผมเห็นเหตุสมควรในการดำเนินการกับไอดีของบรรดาขาฮาร์ดคอร์เหล่านั้น
แม้แต่ไอดีของผมเองก็ผ่านการแบนไอดีมาในช่วงเวลาหนึ่ง แต่ผมก็ยอมรับโดยไม่มีข้อโต้แย้งเพราะรู้ความผิด

แม้จะไม่ได้คำตอบว่าใครเป็นคนลบ แต่บอกหน่อยว่าไอดี Chayon ในตอนนั้นทำผิดอะไร จนต้องลบไอดี

อย่าตั้งคำถามกดดัน พวกเราแบบนี้เลย..

วันๆนึงมีสมาชิกทำผิดกฏ กวนตีน งี่เง่า แอบแฝง.. มากมาย ถ้าต้องมานั่งจำนั่งจด ว่ามีเหตุผลอะไรคงไม่ต้องทำมาหากินกันแล้ว แต่ที่แน่ๆ ต้องมีเหตุผลที่สมควรอยู่แล้วครับ พวกเรามีวุฒิภาวะทางอารมณ์สูงกันพอสมควร... ทำอะไรคำนึงถึงส่วนรวมก่อนอยู่แล้ว เพราะเราเป็นผู้ดูแลบอร์ด ก็ต้องรับผิดชอบในหน้าที่ทำ และระมัดระวังอย่างมากที่จะทำอะไรซักอย่าง เพราะถ้าทำไม่ดี สมาชิกเป็นหมื่นๆ ด่าแค่คนละกระทู้ก็เฉาแล้วครับ หน้าที่การงาน ก็เปิดเผยกันตรงๆ ไม่ได้ปิดบังอะไร เพราะฉะนั้น อะไรที่มันไม่ได้เดีอดร้อนถึงชีวิตครอบครัว ก็ขอเถอะครับ
ปล่อยๆไปบ้าง สังคมนี้จะได้เป็นที่พักผ่อน พบปะ ของคนเชียงรายตลอดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กันยายน 2011, 20:04:48 โดย ตาต้อม » IP : บันทึกการเข้า

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 20:12:42 »

เข้ามาช่วยชี้แจงเพิ่มเติมนะครับ เผื่อจะช่วยคลี่คลายปัญหาได้

เรื่องลบไอดี sonhee และ eteaw ผมเป็นคนลบออกไปเองครับ เนื่องจาก 2 ไอดีนี้มีสมาชิกห้องนี้หลายท่านส่ง pm มาแล้วว่าใช้ชื่อไม่เหมาะสม และมีเจตนาไปในทางด่าทอเสียดสีผู้อื่น และที่สำคัญได้มีการนำอีเมล์ของคนอื่นมาใช้สมัครสมาชิกด้วย ซึ่งตรวจพบว่าเป็นบุคคลเดียวกัน ทางเว็บจึงทำการลบไอดีนี้ออกไป ส่งผลทำให้กระทู้ของทั้ง 2 ไอดี ที่เคยตั้งมาทั้งหมดหมดหายไปด้วย

ถ้าเว็บมาสเตอร์ลบไอดีไหน กระทู้ของไอดีนั้นจะหายไปหมด
ถ้าเป็นผู้ดูแลบอร์ดลบไอดีไหน กระทู้ของไอดีนั้นยังอยู่ และชื่อจะเปลี่ยนเป็นบุคคลทั่วไป

เมื่อใดที่ปรับปรุงฐานข้อมูลเว็บบอร์ดนี้ กระทู้ไหนที่ไม่มีเจ้าของหรือชื่อคนตั้งกระทู้
เป็นบุคคลทั่วไป(หมายถึงไอดีถูกลบไปแล้ว) จะถูกลบทิ้งทั้งหมด

ซึ่งผมคิดว่า ที่กระทู้หายไป น่าจะเกิดจากการที่ไม่พบไอดีที่ตั้งกระทู้
ระบบจึงทำการลบทิ้งไปทั้งหมด

ถ้ายังไงทำให้ท่านสมาชิกในห้องนี้เข้าใจผิดกันเรื่องกระทู้โดนลบ
ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ

น้าเวปครับ ผมจะเล่าเหตุการณ์ของไอดีตามลำดับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนะครับ

เหตุการณ์เปิดกระทู้ศึกกัน ก่อนหน้านี้ ในห้องคนเชียงราย สังคมเชียงราย เมื่อตอนต้นปี ไม่เกี่ยวกับ 2 ไอดีนี้นะครับ
แต่เกี่ยวกับ ไอดี Chayon ตอนนั้นใช้ชื่อที่แสดงในบอร์ดว่า คิดอยากฟลาย ซึ่งโดนลบไป  แบบไร้สาเหตุ
จึงมีการถามสาเหตุของการลบ จนถึงวันนี้กระทู้ที่ตั้งขึ้นสอบถามถูกล๊อคและลบไป
โดยที่ยังไม่มีใครออกมาชี้แจง หรือแสดงความรับผิดชอบ ว่าไอดี Chayon ในตอนนั้นผิดตรงไหน ลบทำไม ลบเพื่ออะไร

ไอดี sonhee เป็นไอดีที่สมัครมาตั้งกระทู้ถามตอนนั้น
ไอดี eteaw เป็นไอดีที่ตั้งเพื่อโพสในห้องตกปลาไม่นานนี้

โดยส่วนตัวคิดว่าหากได้ความกระจ่างตั้งแต่วันที่มีการทวงถามไอดี Chayon เรื่องคงไม่บานปลายขนาดนี้ครับ

ไอดีอื่นโดนลบโดนแบน ผมเห็นเหตุสมควรในการดำเนินการกับไอดีของบรรดาขาฮาร์ดคอร์เหล่านั้น
แม้แต่ไอดีของผมเองก็ผ่านการแบนไอดีมาในช่วงเวลาหนึ่ง แต่ผมก็ยอมรับโดยไม่มีข้อโต้แย้งเพราะรู้ความผิด

แม้จะไม่ได้คำตอบว่าใครเป็นคนลบ แต่บอกหน่อยว่าไอดี Chayon ในตอนนั้นทำผิดอะไร จนต้องลบไอดี

อย่าตั้งคำถามกดดัน พวกเราแบบนี้เลย..

วันๆนึงมีสมาชิกทำผิดกฏ กวนตีน งี่เง่า แอบแฝง.. มากมาย ถ้าต้องมานั่งจำนั่งจด ว่ามีเหตุผลอะไรคงไม่ต้องทำมาหากินกันแล้ว แต่ที่แน่ๆ ต้องมีเหตุผลที่สมควรอยู่แล้วครับ พวกเรามีวุฒิภาวะทางอารมณ์สูงกันพอสมควร... ทำอะไรคำนึงถึงส่วนรวมก่อนอยู่แล้ว เพราะเราเป็นผู้ดูแลบอร์ด ก็ต้องรับผิดชอบในหน้าที่ทำ และระมัดระวังอย่างมากที่จะทำอะไรซักอย่าง เพราะถ้าทำไม่ดี สมาชิกเป็นหมื่นๆ ด่าแค่คนละกระทู้ก็เฉาแล้วครับ หน้าที่การงาน ก็เปิดเผยกันตรงๆ ไม่ได้ปิดบังอะไร เพราะฉะนั้น อะไรที่มันไม่ได้เดีอดร้อนถึงชีวิตครอบครัว ก็ขอเถอะครับ
ปล่อยๆไปบ้าง สังคมนี้จะได้เป็นที่พักผ่อน พบปะ ของคนเชียงรายตลอดไป

เรื่องไอดีนี้ผมเข้าใจแล้วครับ ไม่มีอะไรแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ
konglexnoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 22:17:41 »

คนเรามีความเห็นแตกต่าง ก็ไม่ได้

ไม่น่าเชื่อ เวปดังจังหวัดเชียงรายจะปิดกั้นความคิดเห็น

มีความเห็นที่แตกต่าง ก็บอกว่าไม่มีมารยาท
 ในเมื่อผม ไม่ได้ ด่ารุ่นพี่เลยสักคำ

*********ผมแค่สนับสนุนโปร************

กลับด่าผมว่าไม่มีสมบัติผู้ดี

ขนาดว่าผม ไม่เคยด่าใครยังโดนขนาดนี้

ดูสิ ขนาดบางคนอายุน้อยกว่าโปรฯ อีก โปรฯยังไม่โพสด่าเลย

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
konglexnoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 22:31:29 »

จากที่เคยสัมผัส และ รู้จัก

เมื่อตอนครั้งแรกที่ผมเจอนะครับ โปรเค้าเป็นคนดี  พูดจาดี  เป็นคนน่านับถือ  มีความเป็นผู้นำ เก่งหลายด้าน
มีประสบการณ์เยอะ  พวกเด็กๆ  ผู้ใหญ่ ที่จังหวัดน่าน  จึงตัดสินใจให้โปรมาสอนที่น่าน  เริ่มด้วยส่งให้พนักงานขับรถ **บรัษัท แพร่ธำรงวิทย์ สาขา น่าน** ไปรับ-ส่ง ที่สนามเชียงราย มาที่น่าน เป็นเวลานาน
จากนั้น โปรก็ตัดสินใจเอารถส่วนตัวมาน่านเอง โดยค่าน้ำมันรถพ่อหน่องก็เป็นคนออกให้เต็มถึงไปกลับ น่าน-เชียงรายและโปรเบิ้มก็สอน พวกเด็กๆ มาตั้งแต่ ม.2  จน ถึงสอบ  ติดมหาวิทยาลัย  จนได้เรียนวิศวโยธาทั้ง 2 คน เมื่อก่อนโปรมาสอนใหม่ๆ ก็ไม่มีคนชอบเหมือนกัน มีแต่คนอิจฉาโปรที่ มีการสนับสนุนอย่างดีจนสุดท้าย ทุกคนที่อิจฉาก็แพ้    การที่โปรจะมาสอนเมืองน่านนี้มี บทพิสุท หลายอย่างจนกว่าจะเอาชนะใจคนที่อิจฉา  และแล้วพ่อหน่องก็ให้มาพักที่บ้าน  บ้านที่โปรมานอนนั้นทุกคนกว่าจะได้เข้านอก ออกในนั้นยาก ต้องผ่านบทพิสูท หลายอย่าง   ทุกคนที่สนามน่านรู้จักโปรเบิ้มดี มีแต่คนรู้จักชื่นชมไปทั้งจังหวัด

ผมไม่เชื่อหลอก ว่า โปรเบิ้ม จะทำแบบ นั้น เพราะนิสัยโปรไม่ใช่แบบนั้น
โปรเป็นคน ดี 

มีแต่คนจะหวังใส่ร้าย

อายุกี่ปี รู้เรื่องที่เกิดขึ้นมาทั้งหมดหรือเปล่า ตกปลาเป็นมั้ย อาจจะดีต่อหน้าในวงการกอล์ฟ แต่ในวงการตกปลา กลับเป็นอีกคน เคยอ่านที่คนคนนี้โพสท์มั้ย ถ้าบ้านมี internet ลองไปหาอ่านดูนะ (ถ้าหาข้อมูลเป็น)

เป็นเด็ก หัดมีสัมมาคารวะ ไม่รู้จริงอย่ามาต่อว่าผู้ใหญ่ ถ้าไม่รู้จักคำว่า สัมมาคารวะ จะส่งหนังสือไปให้อ่าน

ผมก็คิดไว้แบบน้าเหมือนกัน

///////////**********คูณตี๋น้อย ผมสนับสนุนคุณ เป็น ผู้ดูแลบอร์ด ตกปลาเชียงรายครับ   +1000
หยอยคุง

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 23:17:05 »

เครียดจังฟระ.........
เมื่อไหร่จะจบซะทีเนี่ย.........

อายจัง อายจัง อายจัง

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 00:02:06 »

ผมจบแล้วนะ น้าเวปออกมาให้ความกระจ่างแล้ว

ส่วนคู่อื่นที่ไม่จบก็ต้องดูกันต่อไป
ตาต้อม

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 00:11:16 »

คนเรามีความเห็นแตกต่าง ก็ไม่ได้

ไม่น่าเชื่อ เวปดังจังหวัดเชียงรายจะปิดกั้นความคิดเห็น

มีความเห็นที่แตกต่าง ก็บอกว่าไม่มีมารยาท
 ในเมื่อผม ไม่ได้ ด่ารุ่นพี่เลยสักคำ

*********ผมแค่สนับสนุนโปร************

กลับด่าผมว่าไม่มีสมบัติผู้ดี

ขนาดว่าผม ไม่เคยด่าใครยังโดนขนาดนี้

ดูสิ ขนาดบางคนอายุน้อยกว่าโปรฯ อีก โปรฯยังไม่โพสด่าเลย

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
ขอโทษนะ จะพิมพ์จะโพส กรุณาคิดก่อนน่าจะดีทำไมต้องพาดพิงถึงเวบ ไอ้การพิมพ์กระแนะกระแหนกันแบบนี้ นึกว่ามันถูกหรือ ถ้ารูปประจำตัว เป็นรูปปัจจุบันของนาย ก็อย่ามายุ่งเกี่ยวกับเรื่องนี้เลย ผู้ใหญ่เค้าแก้ปัญหากันเองได้
นายจะเคารพหรือไม่เคารพใครก็เก็บไว้ในใจ เพราะเรื่องมันไม่ใช่เรื่องของนาย

ไอ้คำว่า  ไม่น่าเชื่อ เวบดังของเชียงรายจะปิดกั้นความคิดเห็นเนี่ย มันเป็นข้อความกล่าวหานะ กรณีนี้มีแค่สองสามคนที่ต้องเคลียร์กัน ไม่เกี่ยวกับเวบ และที่สำคัญ ไม่เกี่ยวกับนาย

นายสมัครสมาชิกเข้ามาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ โดยที่เรื่องนี้ไม่ได้เกี่ยวกับนาย แล้วยังแถไปว่าคนอื่น ถามจริง เป็นอะไรกับเค้าเหรอ ถึงเที่ยวมาแสดงกิริยามารยาทแย่ๆ แบบไม่รู้จักรุ่นแบบนี้
 ในเมื่อรู้ว่าเวบนี้เป็นเวบใหญ่ ทำไมไม่รู้จักคิดว่า ผู้คนที่เข้ามาเล่นเวบนี้ น่าจะมีสถานะทางสังคม มากมายหลายระดับ การเข้ามาแสดงความคิดเห็น ก็ควรจะระวังไว้บ้าง  ไม่ใช่ว่ามีคีย์บอร์ดอยู่ในมือ จะพิมพ์จะโพสอะไรก็ได้ ไม่มีใครอยากถือสาเด็ก แต่ถ้ามันมากเกินไป ก็คงต้องอบรมกันบ้าง หวังว่าคงจะเข้าใจและสงบปากสงบคำลงบ้างนะ
สรุปก็คือ เรื่องของผู้ใหญ่ เค้าจะคุยกัน เด็กก็อยู่ส่วนเด็ก

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 00:31:57 »

~~~ ขอโทษทุกท่านด้วยค่ะที่ทำให้บรรยากาศเสีย ..

ดิฉันก็ขอจบแต่เพียงแค่นี้ คงไม่มีอะไรค้างคาใจกันอีกนะคะโปร

เพราะถามถึงเรื่องความคลางแคลงใจดิฉันก็ได้ตอบไปหมดแล้ว

ต่างคนต่างทำมาหากินเถอะค่ะ ดิฉ้นมีหน้าที่ต้องรับผิดชอบ

หรือยังมีเรื่องค้างคาใจอยู่ ขอเป็นหลังไมค์นะคะ PM หรือ โทรมาได้ตลอดเวลาค่ะ

------- ขอขอบคุณทุกท่านค่ะ --------

ส่วนข้อความนี้ดิฉันจะทิ้งไว้ เผื่อโปรนีกอยากบอกอะไรดิฉัน

ดิฉันจะปิดกระทู้นี้ พรุ่งนี้ตอนเช้าขอบคุณค่ะ ...

*** ขอเฉพาะโปรคนเดียวนะคะ ***

~~~ ตอบไปหมดแล้วนะคะ แต่อยากถามซักคำว่า ...

นี่มันคืออะไร ?? ลองปฎิเสธมาดูซิว่าไม่ใช่ฝีมือโปร .. ฮืม ฮืม

>> ยังมีอีกหลาย e_mail ที่ ใช้สมัคร ให้มาพ้องกับชื่อร้านดิฉัน

เช่น sapewfishingshop@hotmail.com  <<  อันนี้ไม่ใช่ของดิฉันค่ะ

ทำเพื่ออะไร ? นอกจากเหตุผลที่ตอบโปรไป 7 - 8 ข้อ แล้ว

คิดว่าเราก็ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องใด ๆ ต่อกันเลย

การปักหมุดกระทู้ไว้ไม่ได้เพื่อประจานโปรแต่อย่างใด

แต่ดิฉันต้องการให้ทุกสังคมรู้ว่า หากผู้ที่ใช้ e_mail

ที่พ้องกับชื่อร้านดิฉัน ไปทำเรื่องเสื่อมเสียหรือให้ร้ายกับใคร

มันก็ไม่เกี่ยวใด ๆ กับดิฉันทั้งสิ้น

ดิฉันทำเพื่อป้องกันตัวเองค่ะ  ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมรับฟัง ขอบคุณมากค่ะ ....

คิดได้ยังไงที่ทำแบบนี้ ฮืม  ฮืม ฮืม

v

v

* 789.jpg (99.92 KB, 715x603 - ดู 174 ครั้ง.)

* 100.jpg (223.66 KB, 1241x496 - ดู 181 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กันยายน 2011, 00:44:37 โดย P'ติ๋ว_สปื๋วฟิชชิ่ง » IP : บันทึกการเข้า

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
-๑- น้อง สตางค์ ทอง -๑-
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 00:48:08 »

น้องสตางค์ ขอ ปิดกระทู้   คับ สามัคคี ปรอง ดอง  นะจ๊ะ

................................ปิดกระทู้ จ้า ...อิอิ................................ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 07:27:30 »

ปักหมุดไปเลยพี่ เอาไว้เป็นกรณีตัวอย่าง สำหรับคนที่คิดจะป่วน
เทพ_ผางาม(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 08:33:20 »

เรื่องเล็กๆน้อยๆ คุยกันก็ได้ ไม่เห็นมีอะไร .....ถ้าไปตกเบ็ดแล้วรถติดหล่มใครจะช่วยเข็น ปลาใหญ่กินเบ็ดแล้วใครจะยกเบ็ดหนีให้ ใครจะช่วยตักปลา ปล่อยวางบ้างเถอะท่าน...... ยิงฟันยิ้ม
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 08:47:39 »

โทรคุยกันตั้งแต่แรกซะ เรื่องก็จบ ถ้าบอกว่าเป็นเรื่องส่วนตัว  มาโพสในนี้เหมือนมีเจตนาอะไรบางอย่าง  ถ้าโปรโทรหาพี่เขาโปรจะด่า โปรจะว่ามันก็ไม่มีใครรับรู้หรอก ที่แน่ๆคนในนี้มีคนรักพี่ติ๋วเยอะมาก(รักและเคารพเหมือนพี่สาวนะ)

------------- ไม่น่าจะมาทะเลาะกับผู้หญิงในนี้ มันเสียที่ตัวโปรเอง ที่นี่มันที่ส่วนรวม------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กันยายน 2011, 08:53:30 โดย คนเมือง-2520(ตี๋น้อย)082-6105708 » IP : บันทึกการเข้า
mike meakon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 09:46:30 »

อย่า ไป แคร์ ให้ ครับ พี่ สมองเรา ไว้ เมม แต่ สิ่งดีดี   สิ่ง เลวๆ ถือ ว่า เป็น กรรม เก่า ทำบุญ เยอะๆนะ ครับบบ   แต่ ผม โดน แฟน ทิ้งงงงงง เศร้า จน ผอม เรย ง่ะ
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 11:06:31 »

อย่า ไป แคร์ ให้ ครับ พี่ สมองเรา ไว้ เมม แต่ สิ่งดีดี   สิ่ง เลวๆ ถือ ว่า เป็น กรรม เก่า ทำบุญ เยอะๆนะ ครับบบ   แต่ ผม โดน แฟน ทิ้งงงงงง เศร้า จน ผอม เรย ง่ะ

อย่าคิดมากนะครับ อย่าทำร้ายตัวเอง  ผมเองก็เคยโดนแฟนทิ้งครับ...เป็นกะลังใจให้เหมือนกัน
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์