เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 02:39:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  >>> นี่มันอะไรกัน ??? <<<
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน >>> นี่มันอะไรกัน ??? <<<  (อ่าน 10242 ครั้ง)
fishinggang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2011, 09:15:09 »

อย่าไปแคร์ให้ปวดหมองครับพี่..........
ใครจะว่าไรปล่อยเค้าว่าไป เดี๋ยวก้อรู้กันเองว่าใครเป็นอย่างไร..........

สิ่งที่เค้าทำนั่นแหละจะเป็นตัวช่วยทำลายตัวเอง..........

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

มาช้าน่ะ เราอ่ะ
หยอยคุง
ระดับ :ป.โท

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2011, 10:35:56 »

อย่าไปแคร์ให้ปวดหมองครับพี่..........
ใครจะว่าไรปล่อยเค้าว่าไป เดี๋ยวก้อรู้กันเองว่าใครเป็นอย่างไร..........

สิ่งที่เค้าทำนั่นแหละจะเป็นตัวช่วยทำลายตัวเอง..........

มาช้ายังดีกว่า ไม่มา............

อั๋น..อยากไปกว้านอ่ะ มารับหน่อย.............
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2011, 22:26:40 »

เป็นกำลังใจให้ครับ

NesLucifer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 02:31:57 »

พึ่งเข้ามาดูคับ ทำไมเป็นงี้หนอ ยังไงก็สู้ๆเน้อคับ

082 7583338  ตกปลา 24 ชั่วโมง
Theerapong Srikham
ชั้นประถม
*

สุราไม่ได้สร้างบุรุษ แต่บุรุษก็ขาดสุรามิได้

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 07:50:48 »

อันนินทากาเล เหมือนเทน้ำ อย่าไปใส่ใจ ครับ

ใจเขา...ใจเรา
boy-boy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 08:31:16 »

เป็นกําลังใจให้ที่ติ๋วจ้าจจจจจจจจจจจจ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
pitukk
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 08:47:23 »

เป็นกำลังใจให้พี่ติ๋วอีกคนครับ คนเลวๆ เดี๋ยวสังคมก็ลงโทษเขาเองครับ

บนฟ้ามีเมฆขาว       ประเทศลาวมีข้าวเหนียว
ในกระทะมีไข่เจียว   ใจดวงเดียวมีแต่...........
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 08:50:52 »

เป็นกำลังใจให้ป้าติ๋วนะคะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
fishinggang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 09:06:20 »

มาช้ายังดีกว่า ไม่มา............

อั๋น..อยากไปกว้านอ่ะ มารับหน่อย.............
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อีกฝั่งของกว้านมีจิบด้วยน๊ะไซด์ 3 4 เน้อ จิบริมฝั่ง แต่ตีไม่ได้เพราะมีข่ายชาวบ้าน ปลายเดือนก่อนมีคนตกได้ด้วยเหยื่อปลอมได้ไซด์ 4 แต่เราไปสองครั้งไม่ยอมกิน  ขยิบตา ขยิบตา
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 19:41:23 »

ว่าแต่ร้านเบ็ด ของมันชื่อร้านว่าอะไรครับพี่.. จะได้ไม่ไป
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 22:39:32 »

ว่าแต่ร้านเบ็ด ของมันชื่อร้านว่าอะไรครับพี่.. จะได้ไม่ไป

เปิ้นผิดอะหยังกั๋นครับ ดูๆแล้วอ้ายน่าจะฮู้รายละเอียดดี
PM มาเล่าหื้อฟังจิ่มครับ จะได้หายงง
konglexnoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 15:23:19 »

ผมมีความเห็นที่แตกต่างจากข้อความที่ผ่าน ๆ มา

เพราะผมรู้จักโปรเบิ้มดี เหมือนกัน ครับ
โปรเบิ้ม เดินทางไปสอน ผมที่น่าน ทุกเสาร์ อาทิตย์
และก็กลับเชียงราย

จากที่เคยสัมผัส โปรเบิ้มไปสอนผมและเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนรู้จักโปรเบิ้มดี

โปรไปสอนผมที่น่าน โปรเป็นคนดี มาตลอด เป็นคนดี มากด้วยผมเคารพมาตลอด
โปรเบิ้ม เดินทางไปสอนน่านประจำ  เป็นเวลา หลายปี
โปรเบิ้มไม่ทำอย่างนั้นหลอก

และที่ด่าโปรเค้าเนี้ย คุณรู้จักตัวเค้าจริงๆ รึ ยัง ละ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กันยายน 2011, 15:47:18 โดย konglexnoy » IP : บันทึกการเข้า
konglexnoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 16:15:32 »

เหรียญมัน มีอยู่ 2 ด้าน  การที่ไปว่าผู้อื่น คุณมองครบ ทุกด้าน รึ ยัง ละ ครับ

คุณรู้จัก โปรเบิ้ม มานาน ยัง  ก่อนที่จะตัดสินใจไปว่าเค้าละ ครับ

คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 16:28:33 »

ตอบมาหน่อยว่าเขาทำแบบนี้ทำใมหล่ะ ที่ว่าเขาดีนักดีหนา(สมัครประถมศึกษามาเลยนะโปร)

---------ขอยืมรูปมาจากน้าหนุ่ยหน่อยนะครับ ------------------

* Petew_7.jpg (223.66 KB, 1241x496 - ดู 283 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กันยายน 2011, 16:34:20 โดย คนเมือง-2520(ตี๋น้อย)082-6105708 » IP : บันทึกการเข้า
tomLumnamchan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 17:40:59 »

เหรียญมัน มีอยู่ 2 ด้าน  การที่ไปว่าผู้อื่น คุณมองครบ ทุกด้าน รึ ยัง ละ ครับ

คุณรู้จัก โปรเบิ้ม มานาน ยัง  ก่อนที่จะตัดสินใจไปว่าเค้าละ ครับ

แล้วคุณ ล่ะ เคยเห็น เหรียญ อีกด้าน หรือ ยัง
konglexnoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 20:32:10 »

แล้วคุณ ล่ะ เคยเห็น เหรียญ อีกด้าน หรือ ยัง

ผมเห็นครับ  เพราะผมรู้จักโปรเบิ้มดี มากกว่า คุณ   
BoYd_fish
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 20:45:32 »

http://www.youtube.com/watch?v=ouqCTBDCrbU&feature=related
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กันยายน 2011, 20:47:52 โดย BoYd_fish » IP : บันทึกการเข้า
~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 21:06:23 »

จะกล่าวครั้งเดียว ว่า ข้อมูลที่ทุกท่านได้มา เหล่านั้น เป็นความจริง ทั้งหมดมั๊ยถ้าไม่ทั้งหมด อย่าแสดงความคิดเห็นที่ส่อไปในทางพิพากษาตัวผมเอง ว่าจะไม่เข้ามาดูแล้ว เบื่อเหมือนกัน ความผิด ต้องยอมรับ ผมถามว่า ผมไปประณามพี่เค้าตอนไหน อะไรบ่งบอก ผมแค่ต้องการ อยากรู้ว่า ข้อความที่โพสหายไปไหนแล้วทำไมต้องมารุมกันขนาดนี้
ข้อมูลความจริง
1.เริ่มต้นครั้งแรก พาเด็ก ๆนักกอล์ฟ ไปว่ายน้ำที่คอนโดเห็นร้านตกปลาเลยเดินเข้าไปคุย เจออาก้า (บุคคลคนนี้เป็นตัวแปรสำคัญ ) เห็นคุยดี ก็เลยถามไปว่า อยากดังมั๊ย พี่จะยกคันให้บิวท์คันนีงเป็นเทคน่าเอวี เพราะถ้าทำออกมาสวย ถ่ายเก็บ หรือโชว์ไว้ที่ร้านจะได้มีลูกค้าเข้ามาและจะสามารถมีของโชว์  และเป็นไงครับ อุปกรณ์เคลือบคันผมเห็นตกใจเลยเอาไม้กลึงเหมือนหมอนมาทำ ใส่มอเตอร์พัดลมตายคันหมื่นกว่าทำไมเป็นพอทำเสร็จ ใส่ไกด์สลับกัน หนึ่งอัน ไกด ซิลิคอนก็ไม่คืน  ตอนเห็นหน้ากำไกด์ตัวสุดท้ายไว้ในมือแน่น แค่เห็นสติ๊กเกอร์ผมก็จำได้  พี่ติ๋วเองเคยขอโทษ ว่าอาก้ายังเป็นเด็กขอโทษด้วยและกัน พร้อมเอา ไกด์อะไรก็ไม่รู้ใส่ซองมาให้ 
    ผมเป็นตัวแทนจำหน่ายไม่ว่า กรุงธนฯ สยาซู เพียวฯ มอคโคลี ราพาล่า Throphy ไท้ฮวด อีสเทิร์น เจริญผล ซึ่งแต่ละยี่ห้อผมเปิดบิลเพื่อซื้อมาเล่น ผมไม่ได้มาขายจริง ๆ จัง ๆ แต่ พอเปิดบิลก็มีของติดมือ ก็เลยถามเพื่อจะปล่อยของ ก็ได้ปล่อยจริง ๆ คือคัน ฟลายเบอร์ 3-4 ขายได้ เป็นสิบคัน  คนจ่ายก็คือ ตัวพี่ติ๋ว เอง หมื่นสี่พันกว่าบาท ไอ้เราก็ดีใจว่ามันทำเป็นการค้าได้ เราคิดว่าจะทำเป็นร้านค้าส่ง เพราะ เปิดมาหลายบริษัท 
2. ผมไม่เคยถามซื้อสูตรเลย  แต่ตัวพี่เอง ขายเครื่องขั้วอาหารให้พร้อมอุปกรณ์ ตอนไหนพี่คิดเอาเองนะ
3. พี่เคยถามผมว่าเซ้งร้านนี้ต่อมั๊ย  แสนนึงค่าเซ้งร้าน 35,000 ค่าของ 65,000 จริงไม่จริงคิดเอา
4. เปิดร้านเบิดเหมือนกันแต่ไปไม่รอด  เอาของมาฝากขายที่ร้าน ร้านเมื่อก่อนมีอะไร จำได้หรือเปล่า พี่เป็นคนบอกผมเองว่าเอาของมาวางที่ร้านก็ได้ เพื่ออะไร พี่คิดดูดี ๆ
5. ที่ปิดร้านไปเพราะอะไร  เดิมที ร้านเปิดอยู่ที่ตรงข้าม หน้าสุสานเด่นห้า เป็น ร้านอัดฉีดรถ ของรุ่นน้อง
พอดีมีห้องว่าตรงข้างหน้า  ก็เลยอยาก เอาสินค้า มาโชว์ ในร้านจะมีแต่เหยื่อปลอม กับฟลาย จริงหรือไม่คนที่เคยไปในร้านจะรู้ เปิดเพื่อ ต้องการให้รุ่นพี่ (เพื่อนพี่ชาย )มีงานทำ จะได้ไม่ดื่มเหล้ามาก แต่ คนดื่มเหล้าก็คือคนดื่มเหล้า การทำงาน ไม่ค่อยเดิน เท่าไหร่
6. ที่ร้านไม่ได้เจ๊ง แต่ต้องปิดเพราะไม่มีคนเฝ้า ผมต้องเดินทางไปน่าน สามปี ทุกศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เดินทางไปกลับตลอดสามปี ไม่ได้ขายเบ็ดอย่างเดียว ครับ สร้างจตุคามให้ อำเภอ ๆ นึง ขายมอเตอร์ไซด์ บิ๊กไบค์ด้วย เพาะไส้เดือนเพื่อทำปุ๋ย ปิดเพื่อ ตัดความยุ่งยาก งาน ประจำ ก็ยุ่งพอ และเจ้าของที่เขาต้องการที่คืนเพื่อมาเปิดอู่
7. หนุ่ยฟิช โกรธเพราะว่า รู้เรื่องซื้อเครื่องเรือมา 18,000  ลงขายราพาล่า และผมตอบไปว่าทำไมขายแพงจัง
เรื่องสยาม ที่โดนใบเหลือง ก็รู้ ๆ กันอยู่ว่าใครฟ้อง คุณ อุดมชัย
 ตอนเปิด ห้องตกปลา ใหม่ ๆ พี่เป็นคนชวนผมเอง เพื่อที่จะให้ปั่นกระทู้ และมี คนสนใจฟลาย กลุ่มฟลาย มันก็ผ่านมา สองสามปีแล้ว เริ่มต้น ที่แม่น้ำกก ก็โดนลบไป
  มีข้อมูลอีกเยอะที่ไม่อยากเอามันออกมา เพราะเข้าใจว่าพี่ ต้อง หาเงินเลี้ยงลูก แต่ผมต้องการเพียงแค่ว่า ลบไอดี  ข้อมูลเกี่ยวกับฟลายทำไม เคยตั้งกระทู้หลายที มีคนด่าผม ว่า  มากินเหล้าฟรีที่บ้านเขา ตังค์ไม่จ่าย ฉี่รดขากางเกงตัวเอง ยังต้องให้เจ้าของบ้านรับผิดชอบ   ผมตอบว่า ผมมีตังค์ ซื้อเหล้ากินเองได้ จากนั้นก็ลบไอดีลบข้อความหมดเลย
 คนที่ไม่ทราบข้อมูลหรืออยู่ในเหตุการณ์ จริง ๆ แค่ได้เห็นมากับหู ย้ำ ได้เห็นมากับหู ขอความกรุณา อย่าแสดงความคิดเห็น แบบนั้นเลย คุณไม่รู้จักผมหรอก ผมไม่ได้ยิ่งใหญ่มาจากไหน แต่ชอบตรงไปตรงมา
ไม่เน้นพรรคพวก เอาความถูกต้อง คนที่ต่อว่าผมนะครับผมไม่ว่าหรอก เพราะอาจไม่รู้ความจริง หรือได้รับฟังแต่ฝ่ายเดียว ถ้าข้อความอีกเยอะออกไป จะกระทบกระเทือน

แม้ผมจะรู้จักพี่ติ๋วผิวเผิน แต่ผมคิดว่าพี่ติ๋วไม่ใช่คนแบบนั้นนะครับโปร
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 21:27:57 »

จะกล่าวครั้งเดียว ว่า ข้อมูลที่ทุกท่านได้มา เหล่านั้น เป็นความจริง ทั้งหมดมั๊ยถ้าไม่ทั้งหมด อย่าแสดงความคิดเห็นที่ส่อไปในทางพิพากษาตัวผมเอง ว่าจะไม่เข้ามาดูแล้ว เบื่อเหมือนกัน ความผิด ต้องยอมรับ ผมถามว่า ผมไปประณามพี่เค้าตอนไหน อะไรบ่งบอก ผมแค่ต้องการ อยากรู้ว่า ข้อความที่โพสหายไปไหนแล้วทำไมต้องมารุมกันขนาดนี้
ข้อมูลความจริง
1.เริ่มต้นครั้งแรก พาเด็ก ๆนักกอล์ฟ ไปว่ายน้ำที่คอนโดเห็นร้านตกปลาเลยเดินเข้าไปคุย เจออาก้า (บุคคลคนนี้เป็นตัวแปรสำคัญ ) เห็นคุยดี ก็เลยถามไปว่า อยากดังมั๊ย พี่จะยกคันให้บิวท์คันนีงเป็นเทคน่าเอวี เพราะถ้าทำออกมาสวย ถ่ายเก็บ หรือโชว์ไว้ที่ร้านจะได้มีลูกค้าเข้ามาและจะสามารถมีของโชว์  และเป็นไงครับ อุปกรณ์เคลือบคันผมเห็นตกใจเลยเอาไม้กลึงเหมือนหมอนมาทำ ใส่มอเตอร์พัดลมตายคันหมื่นกว่าทำไมเป็นพอทำเสร็จ ใส่ไกด์สลับกัน หนึ่งอัน ไกด ซิลิคอนก็ไม่คืน  ตอนเห็นหน้ากำไกด์ตัวสุดท้ายไว้ในมือแน่น แค่เห็นสติ๊กเกอร์ผมก็จำได้  พี่ติ๋วเองเคยขอโทษ ว่าอาก้ายังเป็นเด็กขอโทษด้วยและกัน พร้อมเอา ไกด์อะไรก็ไม่รู้ใส่ซองมาให้ 
    ผมเป็นตัวแทนจำหน่ายไม่ว่า กรุงธนฯ สยาซู เพียวฯ มอคโคลี ราพาล่า Throphy ไท้ฮวด อีสเทิร์น เจริญผล ซึ่งแต่ละยี่ห้อผมเปิดบิลเพื่อซื้อมาเล่น ผมไม่ได้มาขายจริง ๆ จัง ๆ แต่ พอเปิดบิลก็มีของติดมือ ก็เลยถามเพื่อจะปล่อยของ ก็ได้ปล่อยจริง ๆ คือคัน ฟลายเบอร์ 3-4 ขายได้ เป็นสิบคัน  คนจ่ายก็คือ ตัวพี่ติ๋ว เอง หมื่นสี่พันกว่าบาท ไอ้เราก็ดีใจว่ามันทำเป็นการค้าได้ เราคิดว่าจะทำเป็นร้านค้าส่ง เพราะ เปิดมาหลายบริษัท 
2. ผมไม่เคยถามซื้อสูตรเลย  แต่ตัวพี่เอง ขายเครื่องขั้วอาหารให้พร้อมอุปกรณ์ ตอนไหนพี่คิดเอาเองนะ
3. พี่เคยถามผมว่าเซ้งร้านนี้ต่อมั๊ย  แสนนึงค่าเซ้งร้าน 35,000 ค่าของ 65,000 จริงไม่จริงคิดเอา
4. เปิดร้านเบิดเหมือนกันแต่ไปไม่รอด  เอาของมาฝากขายที่ร้าน ร้านเมื่อก่อนมีอะไร จำได้หรือเปล่า พี่เป็นคนบอกผมเองว่าเอาของมาวางที่ร้านก็ได้ เพื่ออะไร พี่คิดดูดี ๆ
5. ที่ปิดร้านไปเพราะอะไร  เดิมที ร้านเปิดอยู่ที่ตรงข้าม หน้าสุสานเด่นห้า เป็น ร้านอัดฉีดรถ ของรุ่นน้อง
พอดีมีห้องว่าตรงข้างหน้า  ก็เลยอยาก เอาสินค้า มาโชว์ ในร้านจะมีแต่เหยื่อปลอม กับฟลาย จริงหรือไม่คนที่เคยไปในร้านจะรู้ เปิดเพื่อ ต้องการให้รุ่นพี่ (เพื่อนพี่ชาย )มีงานทำ จะได้ไม่ดื่มเหล้ามาก แต่ คนดื่มเหล้าก็คือคนดื่มเหล้า การทำงาน ไม่ค่อยเดิน เท่าไหร่
6. ที่ร้านไม่ได้เจ๊ง แต่ต้องปิดเพราะไม่มีคนเฝ้า ผมต้องเดินทางไปน่าน สามปี ทุกศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เดินทางไปกลับตลอดสามปี ไม่ได้ขายเบ็ดอย่างเดียว ครับ สร้างจตุคามให้ อำเภอ ๆ นึง ขายมอเตอร์ไซด์ บิ๊กไบค์ด้วย เพาะไส้เดือนเพื่อทำปุ๋ย ปิดเพื่อ ตัดความยุ่งยาก งาน ประจำ ก็ยุ่งพอ และเจ้าของที่เขาต้องการที่คืนเพื่อมาเปิดอู่
7. หนุ่ยฟิช โกรธเพราะว่า รู้เรื่องซื้อเครื่องเรือมา 18,000  ลงขายราพาล่า และผมตอบไปว่าทำไมขายแพงจัง
เรื่องสยาม ที่โดนใบเหลือง ก็รู้ ๆ กันอยู่ว่าใครฟ้อง คุณ อุดมชัย
 ตอนเปิด ห้องตกปลา ใหม่ ๆ พี่เป็นคนชวนผมเอง เพื่อที่จะให้ปั่นกระทู้ และมี คนสนใจฟลาย กลุ่มฟลาย มันก็ผ่านมา สองสามปีแล้ว เริ่มต้น ที่แม่น้ำกก ก็โดนลบไป
  มีข้อมูลอีกเยอะที่ไม่อยากเอามันออกมา เพราะเข้าใจว่าพี่ ต้อง หาเงินเลี้ยงลูก แต่ผมต้องการเพียงแค่ว่า ลบไอดี  ข้อมูลเกี่ยวกับฟลายทำไม เคยตั้งกระทู้หลายที มีคนด่าผม ว่า  มากินเหล้าฟรีที่บ้านเขา ตังค์ไม่จ่าย ฉี่รดขากางเกงตัวเอง ยังต้องให้เจ้าของบ้านรับผิดชอบ   ผมตอบว่า ผมมีตังค์ ซื้อเหล้ากินเองได้ จากนั้นก็ลบไอดีลบข้อความหมดเลย
 คนที่ไม่ทราบข้อมูลหรืออยู่ในเหตุการณ์ จริง ๆ แค่ได้เห็นมากับหู ย้ำ ได้เห็นมากับหู ขอความกรุณา อย่าแสดงความคิดเห็น แบบนั้นเลย คุณไม่รู้จักผมหรอก ผมไม่ได้ยิ่งใหญ่มาจากไหน แต่ชอบตรงไปตรงมา
ไม่เน้นพรรคพวก เอาความถูกต้อง คนที่ต่อว่าผมนะครับผมไม่ว่าหรอก เพราะอาจไม่รู้ความจริง หรือได้รับฟังแต่ฝ่ายเดียว ถ้าข้อความอีกเยอะออกไป จะกระทบกระเทือน

แม้ผมจะรู้จักพี่ติ๋วผิวเผิน แต่ผมคิดว่าพี่ติ๋วไม่ใช่คนแบบนั้นนะครับโปร

~~~  หวัดดีเจ๊าโปร ว่าจะอยู่เงียบ ๆ ละนะ แต่ไหน ๆ โปรมาแสดงตัวแล้ว

เอาซะหน่อยเน๊าะ ไม่ว่ากันนะ  ...   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2011, 21:47:13 »

- - - ก่อนอื่นต้องขอบคุณเพื่อน ๆ สมาชิก ทั้งน้อง ๆ ของพี่และพี่ ๆ ของน้อง

ที่เข้ามาให้กำลังใจดิฉัน คอยเป็นห่วงเข้ามาช่วยดูแลร้านตอนกลางค่ำกลางคืน

แล้วก็ลงความเห็นว่าไม่อยากให้ดิฉันตอบโต้ ... ดิฉันก็เห็นด้วยเพราะไม่อยาก

มีเรื่องมีราวกับใคร ได้แต่รอ รอ .. เผื่อโปรจะโทรมาหรือเดินเข้ามาหาที่ร้านเพื่อ

จะคุยกัน เคลียร์ความในใจกัน  ซึ่งดิฉันยังมองหาสาเหตุไม่เจอว่าโปรโกรธดิฉัน

ด้วยเรื่องอะไร ในเมื่อเข้ามาแล้วดิฉันก็ขอตอบโปรเป็นข้อ ๆ แล้วกันนะคะ

** ขออนุญาตท่าน WM ด้วยค่ะ **

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์