เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 22:24:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  โน๊ตบุ๊ค เล่นอยู่ดีๆๆ ดับเฉยเลยค่ะ เป็นเพราะไรค่ะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน โน๊ตบุ๊ค เล่นอยู่ดีๆๆ ดับเฉยเลยค่ะ เป็นเพราะไรค่ะ  (อ่าน 19442 ครั้ง)
AoM zA Za
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 14:08:08 »

โน๊ตบุ๊ค บ้างครั้งก็เปิดไม่ติด  พอเปิดได้ เล่นได้สักพัก ดับเฉยเลย บ้างครั้งก่อเล่นได้นาน เป็นเพราะอะไรค่ะ  คัยรู้ช่วยบอกนู๋ทีค่ะ
AoM zA Za
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 14:10:05 »

เอาไปลง โปรแกรมใหม่ ก็เป็น อีกค่ะ  ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 15:29:27 »

ยี่ห้ออะไรครับ

ขอรายละเอียดอีกนิด

ส่วนใหญ่อาการนี้ จะเป็นเพราะความร้อนครับ พอ cpu หรือการ์ดจอ ร้อนมากๆ ก็ดับครับ

เคยเจออาการหนักที่สุดคือชิพพัง กับ cpu พัง

ยังไงถ้าใกล้บ้านดู่ ยกมาให้ทางร้านเช็คให้ก็ได้ครับ ประเมินราคาก่อนซ่อมครับ

ไม่ซ่อมไม่ว่ากันครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
AoM zA Za
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 15:36:02 »

acer aspire4736zg  ค่ะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 20:16:02 »

acer aspire4736zg  ค่ะ

4736 ร้อนครับ ร้อนมากๆเลย

ซากในร้านมีเพียบครับ

แนะนำให้ซ่อมระบบระบายความร้อนยกแผงเลยครับ

ราคา PM ไปให้ละครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
Works it
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 20:17:12 »

โน๊ตบุ๊ค บ้างครั้งก็เปิดไม่ติด  พอเปิดได้ เล่นได้สักพัก ดับเฉยเลย บ้างครั้งก่อเล่นได้นาน เป็นเพราะอะไรค่ะ  คัยรู้ช่วยบอกนู๋ทีค่ะ

ลองเอามาให้ทางร้านตรวจเช็คได้ครับ
eakponid
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 11:48:27 »

ไม่รู้ว่าจะเมื่อผมหรือเปล่านะของผม เป็น Asus F80QSeries
อาการคือมันดับไปเลยเหมือนของน้อง ในกรณีมันร้อนหรือบางครั้งก็ค้างไปเลย
ก็เลยลองหาพัดลมระบบความร้อนมาช่วยก็พอได้บาง
แต่ตั้งแต่ลองลงวินโดว์(XP) หลายรอบก็แก้ไม่หาย
แต่พอลองใช้ Win7 vita กับไม่เป็นไรปัจจุบันก็ใช้ได้
KoongDevil
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 12:09:14 »

ซื้อใหม่เหอะจ้า เลอโนโว่ ดิ เย็นดี ใช้อยุ่

* 24122006008.jpg (140.42 KB, 640x480 - ดู 15625 ครั้ง.)
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 12:16:21 »

มันดับเพื่อรักษาเครื่องนะครับ แสดงว่าอุณภูมิได้สูงถึงขีดที่กำหนดไว้ ถ้าไม่ดับจะมีชิ้นส่วนในเครื่องเสียหายได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 23:01:44 »

รับเครื่องมาแล้วครับ ระบบไฟเน่า เครื่องไม่ร้อนก็ดับ ดีที่เครื่องไม่เคยซ่อมมาจากที่ไหน ซ่อมสบายๆครับ

เสนอราคาเจ้าของเครื่องไปละ รออนุมัติงบครับ  ยิ้มเท่ห์

AoM zA Za
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 01:15:57 »

พี่ค่ะ เป็นอีกแล้วค่ะ เอามาใช้ได้แค่หก วันดับอีกแล้วค่ะ พิมพ์งาน เล่นเฟส ดับเฉยเลย ถ้าเอาไปหัยดูอีกรอบจะเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกไหมค่ะ  หมด ไปตั้่งสองพันกว่า เป็นอีกแล้ว................
Archavin
ชั้นประถม
*

089-999-4438

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 09:05:40 »

พี่ค่ะ เป็นอีกแล้วค่ะ เอามาใช้ได้แค่หก วันดับอีกแล้วค่ะ พิมพ์งาน เล่นเฟส ดับเฉยเลย ถ้าเอาไปหัยดูอีกรอบจะเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกไหมค่ะ  หมด ไปตั้่งสองพันกว่า เป็นอีกแล้ว................
อืมม.....

ขาย-ซ่อม มือถือ แท็บเล็ท โน๊ตบุ๊ค เดสท๊อป จอคอมพิวเตอร์
ประกอบคอมพิวเตอร์ อัพเกรต แลกเปลี่ยนอะไหล่
แฟลชโปรแกรมมือถือ Nokia Samsung Imobile Chaina
ปลดล็อกไทย-พม่า-จีน
Schematic and Software repair
เทพ_ผางาม(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 09:10:38 »

งานเข้าแล้วคับ..คงจะเหนื่อยอยู่.... ยิงฟันยิ้ม
Mr.Ball
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 09:51:33 »

ชื้อมานานหรือยังครับ
ไม่ทราบว่าประกันหมดแล้วก่ะครับ
AoM zA Za
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 10:28:38 »

ประกันหมดแล้วค่ะซื้อมาได้ปีกว่าค่ะแต่พึ่งซ่อมมาได้หกวันเป็นอีกแล้ว เลยอยากถามพี่เขาว่าจะค่าใช้จ่าวเพิ่มไหม ไม่มีตังแล้วค่ะ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 12:08:01 »

พี่ค่ะ เป็นอีกแล้วค่ะ เอามาใช้ได้แค่หก วันดับอีกแล้วค่ะ พิมพ์งาน เล่นเฟส ดับเฉยเลย ถ้าเอาไปหัยดูอีกรอบจะเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกไหมค่ะ  หมด ไปตั้่งสองพันกว่า เป็นอีกแล้ว................

ยกมาด่วนเลยครับ

อาการนี้ ปวดหัวหน่อย

ก่อนที่จะเลยวันเลยคืน

AoM zA Za
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 22:30:16 »

ค่ะ พี่ เดียวพรุ่งนี้ น้องจะเอาเข้าไปหื้อ นะเจ้า เพราะตอนนี้น้องอยู่แม่สาย พรุ่งนี้สายๆๆๆเดียวเข้าไปหื้อนะเจ้า
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 23:22:38 »

ค่ะ พี่ เดียวพรุ่งนี้ น้องจะเอาเข้าไปหื้อ นะเจ้า เพราะตอนนี้น้องอยู่แม่สาย พรุ่งนี้สายๆๆๆเดียวเข้าไปหื้อนะเจ้า

ครับ

kannawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 23:33:51 »

สู้ๆๆ เพิ่งสงปายเหมือนกัน acer เนีย มึนแต้ๆๆ
smallpop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 05:24:45 »

ของผมก็เป็น ตอนเล่นปกติไม่ดับนะ จะมาดับเฉพาะ ปล่อยไว้เฉยๆ ประมาน 5-10 นาที ก็จะดับไปเลย เหมือนปิดเครื่อง (ไม่ไช่พักจอนะ) ผมก็งง ตอนแรกคิดว่าแบตหมด พอมองไปดูที่สายช๊าตแบต เอ๊ะมันก็เสียบไว้อยู่ เลยลองเปิดเครื่องใหม่ ก็ปกติ เล่นไปสักพัก ก็พักเครื่องสักหน่อย พอหลังจากนั้น 2-3 ชั่วโมงต่อมา เปิดโน๊ตบุค แต่ดันเปิดไม่ติด กดสวิปเปิด-ปิด ไฟติดแล้วก็ดับ เหมือนแบตหมด ทั้งๆทีก่อนปิดเครื่องแบตมันก็เหลืออยู่ เลยลองเสียบสายช๊าตแบต ลองเปิดเครื่องอีกที คาวนี้ติดปกติ แล้วปล่อยเครื่องไว้เฉยๆ 5-10 นาที ก็ดับไปอีกเหมือนที่เล่ามาเป็นแบบนี้ตลอด แบตเสื่อมรึป่าวครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์