เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 11:25:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  จาวเจียงฮายเทรดฟอเรกกันบ้างไหม
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน จาวเจียงฮายเทรดฟอเรกกันบ้างไหม  (อ่าน 3476 ครั้ง)
jukgree
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 16:42:50 »

สวัสดีครับ  ผมจักรี นะครับ
     ไม่ทราบว่าคนบ้านเฮาเทรดฟอเรกกันเยอะไหมครับ เลยอยากจะหาเพื่อนแชร์ประสบการณ์หรือแลกเปลี่ยนความรู้ครับ  ผมเทรดฟอเรกมาก็สองปีแล้ว แต่ก็ยังลุ่มๆดอนๆอยู่เลย  ยิงฟันยิ้ม ที่หันมาเทรดฟอเรกเนื่องด้วยฟอเรกเปิดตลาด 24 ชม. และเวลางานผมไม่เอื้ออำนวยต่อการลงทุนให้หุ้นไทยและยังไม่มีความรู้มากพอสำหรับการลุงทุนแบบ VI ช่วงนี้ขอเทรดฟอเรกไปก่อนละกัน
ซึ่งฟอเรกก็ต้องบอกว่าไม่ง่ายและไม่ยากจนเกินไป  สุดท้ายที่ยากที่สุดคือใจของเราเอง ที่จะคอยควบคุมความกลัวความโลภได้มากน้อยแค่ไหน  และหาระบบที่เหมาะสมกับตัวเองแค่นี้ผมคิดว่าคงอยู่รอดในฟอเรกได้อย่างสบายๆ  ยิ้มกว้างๆ

ยังไงลองมาแลกเปลี่ยนคุยกันได้ครับ ผมคนเมืองพาน เทรดเองเจ็บเองคนเดียว อยากหาเพื่อนคุยมั้ง  ยิงฟันยิ้ม แอดเอ็มมาได้ dedtanong@hotmail.com

....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 22:25:36 »

ผมเคยโพสแต่จำบ่ได้ว่าไทยเราจะให้มีเทรด forex ได้เมื่อไร ถ้าตอนนี้ยัง  ไม่ทราบว่า จขกท ไปเทรดที่ไหนครับ มันผิด กม.ที่ไม่ใช่กิโลเมตรมิใช่เหรอ
jukgree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 15:02:46 »

ผมเคยโพสแต่จำบ่ได้ว่าไทยเราจะให้มีเทรด forex ได้เมื่อไร ถ้าตอนนี้ยัง  ไม่ทราบว่า จขกท ไปเทรดที่ไหนครับ มันผิด กม.ที่ไม่ใช่กิโลเมตรมิใช่เหรอ

ตอนนี้บ้านเรายังผิด กม. อยู่ครับ เท่าที่ผมรู้คร่าวๆแบงค์ชาติอนุญาติให้แบงค์ซื้อขายเงินตราต่างประเทศได้ครับ แต่ไม่อนุญาติให้รายย่อยหรือคนทั่วไปเทรดได้ส่วนที่ผมเทรดอยู่ผมเทรดของโบรกเกอร์ต่างประเทศครับซึ่งก็ยังผิด กม. อยู่ดี บ้านเรารายย่อยก็เทรดกันแบบเงียบๆครับ  ซึ่งตอนนี้มีหลายโบรกเหมือนกันที่เชื่อถือได้บางโบรกเกอร์ก็มีตัวแทนที่เป็นคนไทยรับหน้าที่ฝาก-ถอน เงินเข้าบัญชีครับ  ซึ่งเท่าที่ผมเทรดมา 2 ปีกว่าแล้วก็ไม่ค่อยมีปัญหาใดๆเกี่ยวกับฝาก-ถอนเงินครับ ปัจจุบันคนเกษียณอายุก็หันมาเทรดฟอเรกกันเยอะเหมือนกันครับ   ยิงฟันยิ้ม
!!!ละอ่อนเจียงของ!!!
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2011, 17:12:37 »

เล่นเหมือนกันเทรดไว้จนบางครั้งลืมเข้าไปดู

แต่ผมเทรดใน marketiva อะ เพราะมันแจกเงินฟรีให้ 5 ดอลเอามาลองเล่น

จนตอนนี้มีประมาณ 30 กว่าดอลละ

ไม่มีใครเกิดมาไร้ค่า แม้แต่คนโง่ที่สุดยังฉลาดในบางเรื่อง
และคนฉลาดที่สุดก็ยังโง่ในหลายเรื่อง
ไม่มีอะไรเสียเวลาไปมากกว่า การคิดที่จะย้อนกลับไปแก้ไขอดีต
ไม่เคยมีอะไรช้าเกินไป ที่จะทำในสิ่งที่ตนฝัน
คนที่ไม่เคยหิวย่อมไม่ซาบซึ้งรสของความอิ่ม
อันตรายที่สุดของชีวิตคนเราคือ การคาดหวัง
Teanchanapanya
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 16:46:37 »

แอดไปแล้วววครับ ไปคุยเอาความรู้หน่อย

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
jukgree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 18:31:03 »

เล่นเหมือนกันเทรดไว้จนบางครั้งลืมเข้าไปดู

แต่ผมเทรดใน marketiva อะ เพราะมันแจกเงินฟรีให้ 5 ดอลเอามาลองเล่น

แสดงว่าฝีมือขั้นเทพนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 19:50:24 »

แสดงว่าฝีมือขั้นเทพนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

เล่นมั่วๆอะ  ฟลุคมากกว่าเหอๆๆๆ เล่นมาจาครึ่งปีแล้วน่ะเนี้ย

เห็นคนอื่นมีตั้งเยอะ

ไม่มีใครเกิดมาไร้ค่า แม้แต่คนโง่ที่สุดยังฉลาดในบางเรื่อง
และคนฉลาดที่สุดก็ยังโง่ในหลายเรื่อง
ไม่มีอะไรเสียเวลาไปมากกว่า การคิดที่จะย้อนกลับไปแก้ไขอดีต
ไม่เคยมีอะไรช้าเกินไป ที่จะทำในสิ่งที่ตนฝัน
คนที่ไม่เคยหิวย่อมไม่ซาบซึ้งรสของความอิ่ม
อันตรายที่สุดของชีวิตคนเราคือ การคาดหวัง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 14:05:25 »

จขกท ไม่ทราบว่าออนเอ็มเวลาไหนครับจะเข้าไปคุยเล่นสะหน่อยออนไปไม่เจอ ยิงฟันยิ้ม

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
E22YKA
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 14:23:54 »

เล่นตี่ไหน อยากเล่นตวยคนจ่วยบอกวิธีเล่นได้ก่
jukgree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 19:12:16 »

จขกท ไม่ทราบว่าออนเอ็มเวลาไหนครับจะเข้าไปคุยเล่นสะหน่อยออนไปไม่เจอ ยิงฟันยิ้ม

ผมออนตอนเย็นๆครับ ประมาณทุ่มกว่า กลางวันทำงานครับ  ยิ้มเท่ห์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 17:41:50 »

เล่นตี่ไหน อยากเล่นตวยคนจ่วยบอกวิธีเล่นได้ก่

เล่นหน้าคอมเลยจ้า ไปโหลดโปรแกรม marketiva มาติดตั้งไว้

ก็สามารถซื้อ ขาย ผ่านคอมพิวเตอร์ ได้ตลอดเวลา นอกจากนั้น

เรายังตั้งยอดขายของเราได้ด้วย  ข้อดีของการเทรดฟอเร็กซ์

คือจะซื้อหรือขายก็ได้  เพราะงั้นเราก็เล่นทั้งสองอย่าง เล่นทีละน้อยๆ

เก็บทีละนิดๆ เดี๋ยวก็ได้เองคับ อิอิ

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 18:15:43 »

แล้วเราต้องเสียค่าคอมฯไหมครับ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 19:06:16 »

ใช่ๆค่าคอมเสียทะไหรครับ แล้วเขาจะโอนเงินผ่านทางไหนไห้เราครับ

jukgree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 19:28:31 »

ค่าคอมไม่เสียครับ แต่จะเสียค่า spred และค่า swap ถือข้ามคืน ขึ้นอยู่เงื่อนไขของแต่ละโบรกเกอร์ครับ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 19:51:57 »

spred และค่า swap มันแปลว่าอะไรครับ

jukgree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2011, 11:14:12 »

spred และค่า swap มันแปลว่าอะไรครับ

spred =  คือ ค่าดำเนินการสั่ง-ซื้อ ขายของโบรกครับ พูดง่ายๆก็คล้ายๆกับค่าคอมมิชชั่นบ้านเรา
              เช่นเราดูกราฟคู่ EUR/USD เมื่อเราทำการเปิดออเดอร์ BUY - SELL ออเดอร์จะติดลบ 2                 จุด แต่ค่าspred จะไม่เท่ากันนะครับจะแล้วแต่ค่าเงินที่เราเทรด

swap = คือ ค่าถือออเดอร์ข้ามคืนครับ จะมีทั้งเสียและไม่เสีย ค่า swap ครับแล้วแต่โบรกที่เราเทรดด้วยครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 18:00:31 »

จขกท หายไปไหนเอ๋ยออนเอ็มรอหลายวัน  ยิงฟันยิ้ม

nutbogger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 18:19:43 »

ผมเทรดโบก exness..จร้าถอนอินแต้นดีรับ.ค..
nutbogger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 18:24:05 »

คุณเทรดใช่ไหมครับผมไม่ค่อยได้เทรดนานๆเทรดนะครับ..เดี่ยวผมเอาหลักฐานการเทรดมา. ฮือดัึูครับ....อิอิ...เทรดเองสบายใจกว่าครับ..เล่นhyipไหมเนี่ย..
jukgree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 20:32:02 »

ผมก็เทรดเอง เจ็บเองครับ  ยิงฟันยิ้ม

ไม่ต้องเอาเงินไปฝากใครลงทุน ยิ่งเล่น hyip ผมไม่เด็ดขาดครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์