เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:54:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  ขออนุญาติแจ้งข่าวด่วนที่อ่างแม่สรวยวานนี้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาติแจ้งข่าวด่วนที่อ่างแม่สรวยวานนี้ครับ  (อ่าน 2127 ครั้ง)
โก๋โฮงยาไทย
ชั้นประถม
*

ด้วยตัวของเราเอง

« เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 12:51:54 »

ขออนุญาติแจ้งข่าวเรื่องรา้วที่เกิดที่อ่างแม่สรวยเมื่อวานนี้หน่อยนะครับ
เนื่องจากเมื่อวานนี้ วันที่ 20 ส.ค. 2554 เวลาประมาณ 13.40 น. ผมใด้รับโทรศัพท์จากพี่
แจงว่า มีนักตกปลากลุ่มหนึ่งใด้ลืมเก็บมอเตอร์ไกด์ของ MINNKOTA  สีดำขึ้นเรือด้วย
จากนั้นก็เดินทางกลับไป แต่พอนึกขึ้นใด้ว่าลืมเก็บขึ้นมาด้วยจึงเดินทางกลับมาเพื่อที่จะเก็บ ปรากฎว่ามอเตอร์ไกด์นั้นหายไปแล้ว จึงใด้ไปสอบถามกับทางลุงสม(ใต๋สมเรือรับจางพาตกปลาครับ)ว่าพอจะเห็นว่าของตกหล่นอยู่แถวนี้รึเปล่า ลุงแกก็คงไม่เห็น แต่แกคงจะบอกไปว่าเห็นเรือที่ขึ้นลำหลังนั้นเป็นเรือสีดำ เป็นพวกเดียวกันกับที่ใด้ปลาบึกเมื่อคร้าวก่อนนั้นแหละแกจำหน้าใด้ ใช้รถอีซูซุสีบอรน์เงิน ขึ้นหลังจากที่เรือลำแรกของนักตกปลาที่ทำของหายขึ้นไปแล้ว   ดังนั้นจึงคิดใด้ว่าน่าจะเป็นเรือลำสีดำคงจะหยิบของไป ............ผู้ต้องสงสัยคงต้องเป็นเรือสีดำของ(เจ้ามัธนั้นเอง)
           ซึ้ง เป็นเวลาเดียวกันกับเจ้ามัธเพื่อนสนิทผม(หนึ่งในทีมงานเดียวกันครับ)ใด้นำเรือขึ้นฝั่งเดินทางกลับ เนื่องจากสถาพอากาศไม่ค่อยจะีดีครับ
จากนั้นประมาณ 13.50 ผมก็โทรสายตรงไปหาเจ้ามัธทันทีครับ...ใด้ความว่า "พอเก็บของจะกลับเสร็จก็ใด้สังเกตุเห็นว่า.....
มีมอเตอร์ไกด์ว่างอยู่ตรงที่ข้างทางหนึ่งตัว จึงถามแล้วไม่มีใครเป็นเจ้าของ ในเวลาเดียวกันก็มีเรืออีกลำหนึ่งกำลังจะลงน้ำไปตกปลา มาด้วยกันสองคน ใช้เรือ 11ฟุต
พิมพ์นิยม สีขาว งานเรียบนอกเรียบใน ...ตามที่เจ้ามัธมันบอกผมว่า พี่นักตกปลาสองท่านนั้นจะช่วยนำมอเตอร์ไกด์อันดังกล้าวไปฝากให้ลุงอะไรสักคนแต่เจ้ามัธมันจำชื่อไม่ใด้ หรือไม่ก็จะนำไปฝากที่ร้านอาหาร ตรงหน้าสันเขื่อน ที่หลายท่านๆถ้ามาต้องแวะไปทานอาหารแน่นอน เพราะมีร้านเดียวที่ติดกันอ่างและมีแพด้วยให้เอง" เจ้ามัธจึงเดินทางกลับ
       หลังจากนั้นเวลาประมาณ 19.00 น.ลุงเดื่อกับพี่แจงใด้โทรหาผม และบอกผมว่าเจ้าของมอเตอ์ไกด์ใด้เจอเรือลำที่ว่านั้นแล้ว แต่ทางเจ้าของเรือลำที่ว่านั้นให้การปฎิเสธว่าไม่ใด้เป็นคนเอาไป และไม่มีของอยู่บนเรือลำนั้นอีกด้วย ลุงเดื่อกับพี่แจงเลยบอกให้ผมสอบถามไปที่เจ้ามัธให้แน่ชัดอีกครั้งหนึ่ง ผลออกมาก็คือเจ้ามัธก็ยืนยันดังเดิมว่าใด้ฝากใว้ที่เรือ 11ฟุต สีขาวนั้นแล้ว...งานจึงเข้าเรือลำสีดำของเจ้ามัธมันและลามมาถึงพวกผมด้วยเพราะพวกผมเองที่ใด้ปลาบึกวันนั้น
       แล้ววันนี้ เวลา.ประมาณ 08.00น. ผมใด้รับโทรศัทพ์จากพี่แจงแกก็เล่าว่า"ทางพี่นักตกปลาที่ทำมอเตอร์ไกด์หายนั้น เผอินพี่แกเป็นตำรวจด้วยพอดี หลังจากที่แกไม่เห็นของอยู่บนเรือ แกก็เดินทางออกไปก่อน แต่แกไม่ใด้กลับเลยนะครับ แกออกไปดักอยู่ระหว่างทางจะออกจากเขื่อนแม่สรวย... พอรถที่บรรทุเรือลำดังกล่าวผ่านมา พี่แกก็เลยขอตรวจค้นอีกครั้งหนึ่ง(โชคดีที่พี่แกเป็นตำรวจ ไม่งั้นเค้าคงจะไม่ให้ค้นแน่ๆเลยครับ)ปรากฏว่าพบมอเตอร์ไกด์ของตัวเองอยู่ในรถด้วยจริงๆ จึงใด้ของคืนไปครับ ส่วนคนที่เอาไปนั้นผมก็ไม่รู้ว่า ทางเจ้าของเค้าจะเอาไงต่อนะครับ
       ผมขอยินดีกับทางพี่ตำรวจที่ใด้ของคืนด้วยนะครับ และดีใจกับเจ้ามัธมันด้วยที่มันเป็นคนดีไม่เอาของคนอื่นมาเป็นของตนเอง นี้ละครับทีมงานผม(เกือบจะซ่วยซะแล้วละนะ่ไอ้เพื่อนรัก55555555)
สุดท้ายนี้ที่ผมนำมาลงกระทู้ไม่ใด้มีเจตรนาที่จะใส่ร้ายใคร แต่เป็นการนำข้อเท็จจริงออกมาเปิดเผยให้พี่ๆ น้องๆ นักตกปลาบ้านเราใด้รู้ความจริงเท่านั้นครับ เพราะว่าที่ลุงสมบอกว่าเป็นพวกที่ใด้ปลาบึกคราวก่อนแกจำหน้าใด้ แล้วจะให้ผมนิ่งเฉยอยู่ก็คงเห็นจะไม่ใด้ละครับ ดีใจที่ทุกอย่างจบลงใด้ด้วยดีครับ เกือบจะเป็นทริปที่งานเข้าเต็มๆกะการลองเรือลำใหม่ของเจ้ามัธมันละครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คราวหน้าก่อนจะออกเรือก็อย่าลืมไหว้เจ้าที่เจ้าทางก่อนนะเว้ย ถ้าไม่ให้ตูไปด้วยนะมะรึง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โก๋โฮงยาไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 12:57:27 »

นี้ละครับเรือลำใหม่ของมันละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dเกือบไปนะจ๊ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* 2.jpg (154.02 KB, 700x467 - ดู 790 ครั้ง.)

* 3.jpg (169.79 KB, 700x467 - ดู 775 ครั้ง.)

* 4.jpg (194 KB, 700x467 - ดู 786 ครั้ง.)
โก๋โฮงยาไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 13:01:38 »

ดีนะที่ลูกแกหน้าเหมือนแม่มากกว่า....ไม่งั้นละแย่แน่ๆเลยเน้อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* 1.jpg (139.33 KB, 700x467 - ดู 778 ครั้ง.)
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 13:11:46 »

เกือบไปน่อ โก๋น่อ  โชคดีอยู่ที่เรา แต่คนเอาไปนะก่ะโชคร้าย
โก๋โฮงยาไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 13:26:28 »

เกือบไปน่อ โก๋น่อ  โชคดีอยู่ที่เรา แต่คนเอาไปนะก่ะโชคร้าย
คร้าบอาจรย์ ไม่ใช่ของเราก็อย่าไปเอาเพราะเค้ามีเจ้าของ...ถ้าไม่มีค่อยว่ากาน...โอ๊ะไม่ใช่ ยิงฟันยิ้ม เมื่อวานผมอยู่บ้านวันค่ำ ไปตกปลาบ่ามีใครจวนสักคนแต่เพื่อนๆกลัวผมเหงาเลยเอางานมาให้ถึงที่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tomLumnamchan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 16:14:38 »

ตามเชียร์ คนดีครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 16:59:30 »

>>> ยอดเยี่ยมเลยน้องโก๋ ...  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอชื่นชมทีมงานของเชียงรายเราภูมิใจมากจริง ๆ

ป๋าเดื่อ ป๋าแจง เป็นธุระประสานให้ด้วยความเต็มใจ +100  ยิ้มเท่ห์

โดยเฉพาะหนุ่มมัธสุดหล่อของเรา >>> เยี่ยมมมม ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

>>> นี่คือน้ำใจของนักกีฬาตกปลา <<<

พี่ติ๋วก็ขอมอบ .. รถเข็น เอ๊ย!! ไม่ใช่ ... มอบน้ำแข็ง + เครื่องเคียง

ป๊ะกั๋นหน้าบ้านป๋าแจงซักวันน่อ ...  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จุมพิต จุมพิต

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
น้าผี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 17:22:33 »

ดีใจด้วยคับมิตรของเชียงราย ส่วนคนใจร้ายก็ต้องทำใจคับ  ยินดีพี่ตำหนวดที่ได้คืนด้วยคับ..ยกยอดให้คุณมัธ คับงานนี้....คงกล่าวขานกันยาวแหละคับ งานนี้  สมควรๆๆ คราวหน้าจะเอาเมียไปตวยแล้วแกล้งลืมหื้อ เสือมัธเก็บดองซักคืน  เหอๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...ขอทานธรรมชาติ....คนนึง
jpjfishing
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 20:26:17 »

ดีนะที่ลูกแกหน้าเหมือนแม่มากกว่า....ไม่งั้นละแย่แน่ๆเลยเน้อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ดีนาตี้หน้าบ่าเหมือนโก๋คิคิคิ   คาวแล้วอ้ายไปกั้บมัธก้อลืมเบ็ดตี่ต่าเฮือสองคนสี่กัน(เกือบไป ดีตี้ฝากเจ๊าตี้ไว้)ืเลยบึงรถไปร้อยสี่สิบ เท่วนี้เป๋นแตอ้ายบ่าได๊ไปตวยเลยเกือบไป (ไปตวยท่าจะยุ่งกว่านี๊) ว่างๆวันหลังจวนมัธมาตางแม่จันเผ้เน้อ จะปาไปตี๋ปาหลิมกับชะโดหมายเด็ดๆ (ไค่ปะเซียนตั๋วแต้)

jeera
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 09:26:22 »

เรือไอ้มัธงามแต้น้อ ว่างๆจะยืมไปขี่เล่นแถวน้ำกกซักกำเลาะ 
BeNz-LoDsToNe
เอาที่ สบายใจ ดีต่อใจ ทุกท่าน
ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 14:13:53 »

อ้ายครับไปล่อปลาแม่สรวยบ่อยๆ ฝากดูพวกที่ตกหน้าดินกำ
เขาตกกันอยู่มิ แล้วได้กันก่
ขอบคุณครับ
โก๋โฮงยาไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 11:38:04 »

>>> ยอดเยี่ยมเลยน้องโก๋ ...  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอชื่นชมทีมงานของเชียงรายเราภูมิใจมากจริง ๆ

ป๋าเดื่อ ป๋าแจง เป็นธุระประสานให้ด้วยความเต็มใจ +100  ยิ้มเท่ห์

โดยเฉพาะหนุ่มมัธสุดหล่อของเรา >>> เยี่ยมมมม ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

>>> นี่คือน้ำใจของนักกีฬาตกปลา <<<

พี่ติ๋วก็ขอมอบ .. รถเข็น เอ๊ย!! ไม่ใช่ ... มอบน้ำแข็ง + เครื่องเคียง

ป๊ะกั๋นหน้าบ้านป๋าแจงซักวันน่อ ...  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จุมพิต จุมพิต

เจ๊ติ๋วคร้าบนี้ถ้ามันหล่อนะครับเจ๊ติ๋ว...เจียงฮายนี้คงไม่มีใครขี้แหล่แล้วนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไปกันวันไหน ตื๊ดๆมาบอกโก๋ด้วยนะครับ ยิ้มกว้างๆ
โก๋โฮงยาไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 11:40:09 »

ดีใจด้วยคับมิตรของเชียงราย ส่วนคนใจร้ายก็ต้องทำใจคับ  ยินดีพี่ตำหนวดที่ได้คืนด้วยคับ..ยกยอดให้คุณมัธ คับงานนี้....คงกล่าวขานกันยาวแหละคับ งานนี้  สมควรๆๆ คราวหน้าจะเอาเมียไปตวยแล้วแกล้งลืมหื้อ เสือมัธเก็บดองซักคืน  เหอๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dคิดใด้ครับไงเนี๊ยะ เหมือนกันเลยเน้อ;D ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โก๋โฮงยาไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 11:45:02 »

ดีนาตี้หน้าบ่าเหมือนโก๋คิคิคิ   คาวแล้วอ้ายไปกั้บมัธก้อลืมเบ็ดตี่ต่าเฮือสองคนสี่กัน(เกือบไป ดีตี้ฝากเจ๊าตี้ไว้)ืเลยบึงรถไปร้อยสี่สิบ เท่วนี้เป๋นแตอ้ายบ่าได๊ไปตวยเลยเกือบไป (ไปตวยท่าจะยุ่งกว่านี๊) ว่างๆวันหลังจวนมัธมาตางแม่จันเผ้เน้อ จะปาไปตี๋ปาหลิมกับชะโดหมายเด็ดๆ (ไค่ปะเซียนตั๋วแต้)

คร้าบ...ลุงรังขนาดหน้าบ่าตัวนี้หน่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ส่วนหมายเด็ดๆเก็บเอาไว้คราวหน้าก่อนนะครับไปแน่ๆครับ ช่วงนี้กินไกล้ๆบ้านก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
188
ชั้นประถม
*

++ ชีวิตคือการเรียนรู้ ++

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 08:57:32 »

+++ ทีมนี้มีทั้งฝีมือ และจิตใจงามสมกับเป๋นฅนเจียงฮาย เยี่ยมคับ +++

* DSC07204.JPG (134.24 KB, 640x480 - ดู 472 ครั้ง.)
โก๋โฮงยาไทย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2011, 08:12:04 »

+++ ทีมนี้มีทั้งฝีมือ และจิตใจงามสมกับเป๋นฅนเจียงฮาย เยี่ยมคับ +++
ขอบคุณมากครับ คนบ้านเดียวกันจะให้นิ่งเฉยก็กะไรอยู่ครับอ้าย ยิ้มกว้างๆ
Tay_snoopy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2011, 18:28:30 »

หนับหนุน ๆ ครับ
หน้า: [1] พิมพ์