เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:43:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  มือใหม่ลงทุนในหุ้นขอคำแนะนำจากพี่ๆ ด้วยครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน มือใหม่ลงทุนในหุ้นขอคำแนะนำจากพี่ๆ ด้วยครับ  (อ่าน 4124 ครั้ง)
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 15:43:52 »

ที่คุณบอกว่าอาจารย์ยังไม่สอนนี่คือยังไงครับ  อาจารย์ในที่นี้หมายถึงในสถาบันหรือคนที่คุณนับถือเป็นอาจารย์  ถ้าคุณอยากรวย  นั่นเป็นเรื่องของคุณ  คุณจะรอให้มีคนเสิร์ฟถึงที่เลยหรือ?  มีอะไรคาใจถามมา  เดี๋ยวอับดุลจัดให้

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
champzaa09
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 00:11:09 »

เรียนอยู่ครับ ยังไม่มีงานทำ ตอนนี้มีเงินจะซื้อมือถือ อยากหาผู้ชี้แนะ เล่นดีไหม  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กันยายน 2011, 00:58:44 โดย champzaa09 » IP : บันทึกการเข้า
champzaa09
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 14:28:14 »

ก้อนแรกของผมจริงๆ 6000 บาท ครับ

ด้วยจำนวนเงินนั้นสามารถซื้อได้ตัวเดียวครับ หุหุ

แต่ผมอยากขอบอกไว้ก่อนนะครับว่า

การจะซื้อหุ้นตัวใดตัวหนึ่งสำหรับมือใหม่ กรุณาใจเย็นๆ อย่ารีบซื้อ

เพราะส่วนใหญ่จะคำนวนกำไรไว้เรียบร้อยในใจแล้ว

เช่น ถ้าเราซื้อราคานี้ ตอนนี้ไปถึงราคานี้ เราจะได้กำไรเท่านี้

และนั่งมองแต่หุ้นที่มันวิ่งมากๆ มือใหม่จะชอบเป็นพิเศษ

เพราะมือใหม่อยู่ในขั้นอยากรู้อยากลอง จึงทำใจไม่ได้

ที่จะดูเฉยๆ โดยไม่กระโดดเข้าไปร่วมวงกับเขาด้วย

ในตอนแรกๆก็อาจจะได้กำไรอยู่บ้าง แต่เริ่มได้ใจกระโดดเข้าไปซื้อใหม่

ที่นี้ละก็ ติดดอยแน่นอนครับ เพราะผมก็ดอยมาแล้วเช่นกัน ฮึฮึ

[/quot]

เริ่มจากเงินก้อนแรก แรกเป็นไงคับแล้วตอนนี้ลงทุนเพิ่มอีกเยอะไหมคับ ^ ^
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 14:49:31 »

เรียนอยู่ครับ ยังไม่มีงานทำ ตอนนี้มีเงินจะซื้อมือถือ อยากหาผู้ชี้แนะ เล่นดีไหม  เจ๋ง

แนะนำ เรียนหนังสือให้จบ ขณะเดียวกันให้สะสมความรู้ทางด้านการลงทุนในหลักทรัพย์ (หุ้น)ไปด้วย

เมื่อมีงานทำ มีรายได้เป็นของตนเองเมื่อใด จึงเข้าลงทุนในหลักทรัพย์ครับ... ยิ้ม
banyas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2011, 21:40:07 »

มือใหม่เหมือนกันครับ สนใจเล่นหุ้นขอคำแนะนำดีดีหน่อยครับ ตกใจ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์