เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 05:30:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  รบกวนผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับ เครื่องDVR ช่วยทีนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับ เครื่องDVR ช่วยทีนะครับ  (อ่าน 381 ครั้ง)
aodgamer
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2024, 18:26:35 »

ผมมีเครื่อง DVR (ถูกหรือเปล่า) รุ่น EP 860 แต่ไม่รู้ยี่ห้อ ตามภาพ อยากจะดูออนไลน์ผ่านมือถือ
ใช้แอพต้วไหนดีครับ ลองใช้มา2อันละมันใช้ไม่ได้ รบกวนช่วยทีนะครับ Tel. 0910493556

* 004.jpg (60.14 KB, 500x375 - ดู 99 ครั้ง.)
Krit_66
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2024, 13:34:52 »

เท่าที่รู้มาครับ กล่องพวกนี้แต่ละยี่ฮ้อมันมี ADMIN หรือ CALL CENTER ดูแลอยู่ครับ เราสามารถรับคำแนะนำจากเขาได้ครับ

ผิดถูกอย่างไรเชิญผู้ชำนาญการท่านอื่นครับ

กระทู้ใครหายรบกวนเสียเวลาเข้ามาอ่านหน่อยครับ
กฏ กติกา ระเบียบ การใช้งานเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ประจำปี 2562- ปัจจุบัน
http://www.chiangraifocus.com/forums/readme.php
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2024, 16:39:20 »

ภาพปรากอบน้อยไปหน่อยครับ รุ่น EP 860 ไม่มีในสาระบบ55  คล้ายๆ NVR เห็นสายขาวเข้าเครื่องข้างหลัง หรืออาจใช้บาลันมองไม่เห็น Dvr เหมือนจะเป็นรุ่นเก่า Analog  ต้องสมัคร เวป dyndns เสียรายปี
     ถ้า DVR รุ่นใหม่จะมี QR CODE อยู่ใต้เครื่องนะครับสามารถหาแอ้บ เช่น XMEye vmeye ฯลฯ มาสแกนดูออนไลน์ได้ฟรีครับ หรืออีกวิธี เข้ามาเมนูหน้าจอ DVR มาดูว่ามี Qr code รึป่าว ในเมนูของ Network เครื่องบันทึกครับ
     อีกวิธีเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่ทราบ DVR มีกี่ช่องที่ใช้นะครับ มือหนึ่งก็ 4 ช่องเริ่มต้อนที่ พันกว่าบาท มือสองติดต่อผมหลังไมค์ได้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์