เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 11:46:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  อยากกู้เงินขยายกิจการธ.ไหนปล่อยง่ายวงเงินประมาณ5แสน
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อยากกู้เงินขยายกิจการธ.ไหนปล่อยง่ายวงเงินประมาณ5แสน  (อ่าน 7562 ครั้ง)
kunchiang16
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

สวยโสดโคตร...น่าฮัก...ฮ่าๆ^__^

« เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 08:47:29 »

อยากกู้เงินขยายกิจการธ.ไหนปล่อยง่ายวงเงิน5 แสน ต้องเดินบัญชีต่อเดือนประมาณกี่บาทถึงถือว่า เดินบัญชีสวย ถึงจะปล่อยให้กู้ได้ค่ะ เป็นเจ้าของกิจการร้านเล็กๆ แถวตัวอำเภออยู่ทำมาได้ 7 ปีกว่าแล้ว  ใครรุ้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะว่าต้องทำยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มกราคม 2012, 22:07:02 โดย kunchiang16 » IP : บันทึกการเข้า

โลกนี้มีคนที่ดีกว่าเราเสมอ  ดังนั้น หยุดเปรียบเทียบตัวเองกับคนอื่น และเป็นตัวเองให้ดีที่สุด...
p_khan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 08:52:09 »

0884330152 ktb_bk_1999@hotmail.comลองโทรไปคุยสิผมเคยโทรไปขอคำแนะนำแล้วกู้ได้
kunchiang16
มัธยม
*

สวยโสดโคตร...น่าฮัก...ฮ่าๆ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 10:25:26 »

0884330152 ktb_bk_1999@hotmail.comลองโทรไปคุยสิผมเคยโทรไปขอคำแนะนำแล้วกู้ได้
คร๊าขอบคุณน่ะค่ะ

โลกนี้มีคนที่ดีกว่าเราเสมอ  ดังนั้น หยุดเปรียบเทียบตัวเองกับคนอื่น และเป็นตัวเองให้ดีที่สุด...
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 12:48:21 »

.

ไอ้ที่ว่าเยอะนี่ อยากได้เท่าไหร่ล่ะครับ

หุหุ

ที่ดอกเบี้ยถูกสุดเห็นจะเป็น ออมสิน กะกรุงไทย

แต่ออมสินปล่อยง่ายกว่านะ

แต่ช้าโคดๆ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 12:49:51 »

.

ไอ้ที่ว่าเยอะนี่ อยากได้เท่าไหร่ล่ะครับ

หุหุ

ที่ดอกเบี้ยถูกสุดเห็นจะเป็น ออมสิน กะกรุงไทย

แต่ออมสินปล่อยง่ายกว่านะ

แต่ช้าโคดๆ

5 แสน- ล้านอัพค่ะ..ใช้ต่อยอดกิจการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 14:25:03 โดย kunchiang16 » IP : บันทึกการเข้า

mmm16
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 13:00:57 »

TMB  ครับ....
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 16:05:42 »

.

ไม่เยอะนะ ลองไปแบงค์ที่สะดวกคุณที่สุดสิ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 21:17:21 »

เยอะกว่านี้เด่วมะมีปัญญาคืนอ่ะดิ อิอิ เด่วลองไปดูคร๊าาขอบจายคร๊ะ

tjtjtj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2011, 15:42:57 »

ธนาคารsmeของจังหวัดเราค่ะกู้โดยไม่ใช้หลักทรัพย์แต่ใช้บุคคลค้ำแทนค่ะ
ในกรณีที่กู้500000บาทขึ้นไปขึ้นอยู่กับสเต็จเม้นของเราค่ะ
จอยก้อสนใจกับกสิกรอยู่ค่ะแต่ดูแล้วแม่งโครตยากเลยค่ะ ยอดวงเงินขาเข้า   50000อัพโดยหักลบกลบนี่ค่าใช้จ่ายทั้งหมดต้องเหลือค่ะ แล้วใช้ทะเบียนการค้าด้วยต้อมมีอายุ1ปีขึ้นไปไปมาทุกธนคารเหมือนกันหมด
kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2011, 15:49:15 »

ธนาคารsmeของจังหวัดเราค่ะกู้โดยไม่ใช้หลักทรัพย์แต่ใช้บุคคลค้ำแทนค่ะ
ในกรณีที่กู้500000บาทขึ้นไปขึ้นอยู่กับสเต็จเม้นของเราค่ะ
จอยก้อสนใจกับกสิกรอยู่ค่ะแต่ดูแล้วแม่งโครตยากเลยค่ะ ยอดวงเงินขาเข้า   50000อัพโดยหักลบกลบนี่ค่าใช้จ่ายทั้งหมดต้องเหลือค่ะ แล้วใช้ทะเบียนการค้าด้วยต้อมมีอายุ1ปีขึ้นไปไปมาทุกธนคารเหมือนกันหมด

ขอบคุณมากค่ะ..เด่วลองไปดู

tjtjtj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 16:01:48 »

ไปมาทุกธนาคารแล้วค่ะ ไม่ได้ผลสักธนาคารเงื่อนไขเยอะมากเลยค่ะ
คนคนหนึ่งที่คิดจะทำอะไรด้วยตัวเองโดยเฉพาะผู้หญิงนี่ยยทำไมมันลำบากมากขนานนี้ใครแนะนำให้ได้มั้ยค่ะ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 11:21:49 »

.

เงิน ห้าแสน - ล้าน มันไม่เยอะหรอกครับ

แต่อย่าลืมว่า เงินที่ธนาคารปล่อยกู้ไป ไม่ใช่เงินของธนาคาร

แต่เป็นเงินฝากของลูกค้า

ดังนั้น ทุกธนาคารจึงต้องแน่ใจว่า เงินกู้ที่ปล่อยให้คุณกู้มันไม่หายไปไหน...

เลยทำให้เงื่อนไขมีเยอะและวุ่นวายครับ...

ทำใจครับว่าเป็นทุกธนาคาร....

---------------------

ไม่มีหรอกครับที่จะเอาแค่สำเนาบัตรกับสำเนาทะเบียนบ้านไปยื่นแล้วจะได้เงินกู้ห้าแสน...

ปล. เพศไม่เกี่ยว

.

tjtjtj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 12:39:55 »

ขอบคุณที่ให้แนะนำค่ะพี่แมงมุม จอยอาจเป็นเด็กใจร้อนไปหน่อย เลยไม่ได้มองว่าอีกแง่มุมหนึงว่าเราจะเอาจะเอาอย่างเดียวมันก็ไม่ได้จริงๆ ขอบคุณมากนะค่ะที่ให้คำชี้แนะมันคงยังไม่ถึงเวลาที่เราจะรวยมั้งค่ะ5555+ก็คงต้องเก็บเสต๊จเม้นต่อไปเหนื่อยมานะนียยย
aikopim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 13:27:33 »

ขนาดคนมีทะเบียนการค้า มีสเตจเม้นท์ยังกู้ยาก  แล้วคนไม่มีอะไรเลยจะทำอะไรได้ล่ะคะ  กู้นอกระบบมาลงทุน  แล้วกู้นอกระบบมาต่อยอดให้ตัวเองอย่างเดียวเลยมั้งคะ  คนคิดจะมีธุรกิจเล็กๆ ไว้เลี้ยงตัวเองแต่ไม่มีเงินทุน คงต้องยอมเป็นลูกจ้างเขาไปจนกว่าจะเก็บเงินได้ซักก้อนมาลงทุนเองแล้วมั้งคะแบบนี้อะ
kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 22:04:47 »

โอ้ว  ตอนนี้เดินบัญชีครบ6 เดือนแร้ว ต้องการประมาณ 5 แสนแค่นั้นแร่ะคร๊า เดินวงเงินหักรายจ่ายแล้ววบางเดือนก้อ 15000 - 170000 ไปยื่นธ.ทหารไทย กสิกร มา บอกเจ้าของกิจการเดินบัญชีแค่นี้ไม่พอ ต้อง 3-4 แสนอัพต่อเดือน นี้เค้ายังไม่ได้เช็คบูโรน่ะคร๊า ส่งตัวแร้วเครดิตไม่มีปัญหา เปิดร้านมีทะเบียนพาณิชย์มา 7 ปีกว่าแล้ว มีหนี้สินก้อบ้านหลังหนึ่งประมาณ 5 แสน รถคันหนึ่ง บัตรอื่นๆนิสหน่อย รายได้เฉลี่ยหักรายจ่ายแล้วก้อประมาณ3- 4 หมื่น แต่อยู่แถวรอบนอกตัวเมืองบางทีได้รับเงินสดแต่ก้อไม่สะดวกเอาไปขึ้นแบงค์ผ่านบัญชีได้ตลอด บัญชีเร้ยไม่สวยงามมากนัก แต่ที่เจ้าหน้าที่แนะนำมาว่าต้องเดินบัญชีเงินขนาดนั้น แล้วร้านค้าเล็กๆอย่างเราจะมีปัญญาที่ไหนไปเดินบัญชีวงเิงินขนาดนั้นค่ะ ถ้ามีขนาดนั้น ไม่จำเป็นต้องหอบเอกสารนั่นนี่ไปขอกู้หรอกคร๊า  เค้าบอกธ.ไหนๆก้อเป็นอย่างงี้ เพราะเป็นธนาคารพาณิชย์   สรุป หมดสิทธิกู้ใช่ไหมเอ่ย มีใครพอชี้แจ้งบ้างคร๊า เหนื่อยใจจริงๆ

kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 09:57:29 »

มีผุ้รู้มาแนะนำบ้างไหมเอ่ยย

kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2012, 11:00:46 »

สงสัยจะไม่ได้เป็นหนี้แร้วเนี้ยะ...

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 10:28:14 »

.

ติดต่อธนาคารออมสินครับ

.

yonene
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2012, 11:13:21 »

ผมมีข้อเสนอของธนาคารอิสลาม 500000 ผ่านได้หากคุณเป็นเจ้าของกิจกรรมผมมีคำแนะนำคับ โทร 0871833017 โยคับ                             ต                                                                         

เกิดมาเพื่อเป็นแม่ค้าค่ะ
kunchiang16
มัธยม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2012, 11:32:55 »

ผมมีข้อเสนอของธนาคารอิสลาม 500000 ผ่านได้หากคุณเป็นเจ้าของกิจกรรมผมมีคำแนะนำคับ โทร 0871833017 โยคับ                             ต                                                                         

อ๋อค่ะ เป็นเจ้าของกิจการค่ะ เปิดมา 7 ปีกว่าแล้วค่ะ เชียงรายมันอยู่ตรงไหนอ่ะค่ะ แล้วดอกเบี้ยเท่าไหร่ค่ะ...

หน้า: [1] 2 พิมพ์