เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 22:30:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  พี่ๆๆๆๆๆๆคับฝากเงินแบบไหนกู้เงินง่ายคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน พี่ๆๆๆๆๆๆคับฝากเงินแบบไหนกู้เงินง่ายคับ  (อ่าน 2063 ครั้ง)
nampan
ชั้นประถม
*

คนเจียงฮาย

« เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 23:21:19 »

ผมจะวางแผนไว้ในอนาคตคับ.......แนะนำด้วยนะคับ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2011, 07:50:04 »

.

ฝากแบบไหนก็กู้ง่ายทั้งนั้นครับ...

อย่ากังวล

ขอให้มีฝากจริงเถอะ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
nampan
ชั้นประถม
*

คนเจียงฮาย

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2011, 13:45:23 »

5555555555555555+
จิ้มจุ่มหน้ามอ
ชั้นประถม
*

ความรักหมุนอยู่รอบตัวเรา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2011, 13:50:08 »

ฝากทุกวันค่ะ....แต่ต้องมีเงินออมในบัญชีนะ.......อยากกู้ง่ายลองไปฝากกับ ธ.ออมทรัพย์ครู ดูนะค่ะ.....ได้เงินปันผลเยอะค่ะ....

เมฆพัตร
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2011, 16:49:27 »

ผมจะวางแผนไว้ในอนาคตคับ.......แนะนำด้วยนะคับ

ไม่เข้าใจคำถามครับ??.....  หมายความว่าฝากไว้แล้วจะกู้ต่อหรือยังไงครับ ไม่เข้าใจจริงๆ = ='
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2011, 17:15:08 »

เอาแบบนี้ไหมครับ

ลงทุน 21 ปี มีเงิน 10 ล้านบาท

เป็นไปได้หรือไม่ ลองเข้าไปดูเองครับ

http://www.dcs-digital.com/moneychannel/program.php?listid=8

เข้าไปในลิ้งนี้ แล้วไปดูวันที่ 28 ก.ค. 54 แล้วดูให้จบนะครับ

N' Mook
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2011, 17:22:06 »

ฝากประจำครับ แต่จะให้กู้ง่ายเข้าไปอีกต้องฝากเยอะๆ ยิ้ม
nampan
ชั้นประถม
*

คนเจียงฮาย

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2011, 20:02:41 »

ขอบใจมากคัยพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ma. Anshop
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 13:56:29 »

ฝากทุกวันค่ะ....แต่ต้องมีเงินออมในบัญชีนะ.......อยากกู้ง่ายลองไปฝากกับ ธ.ออมทรัพย์ครู ดูนะค่ะ.....ได้เงินปันผลเยอะค่ะ....
wไม่ได้รับราชการก็ฝากได้เหรอ
pp22
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 14:04:40 »

ตอนนี้มีโครงการของธนาคารกสิกรไทยค่ะ....เค้าบอกว่ากู้ได้ทุกอาชีพไม่ต้องโชว์รายได้เพียงแต่เค้าจะให้ฝากเดือนละเท่าไหร่กี่ปีก็จะเป็นจำนวนเงินที่จะให้กู้ต่อไปในอนาคตลองไปถามดูเห็นในหนังสือพิมพ์อ่ะค่ะ
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2011, 15:33:54 »

จริงๆแล้วการจะขอกู้นั้น  ทางธนาคารจะขอดูบัญชีเราว่า  เรามีการเดินบัญชีแบบใด  ถ้ามีการฝากประจำสม่ำเสมอ  ทางธนาคารสามารถคำนวณหายอดเงินที่คุณจะกู้ผ่านทางสมุดบัญชีคุณนั่นแหละ  ถ้าคุณอยากกู้  ก็ต้องเอาเงินเข้าบัญชีให้สม่ำเสมอ

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
piggyoil hat&sock
ระดับ ป.ตรี

Piggyoil

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 22:52:46 »

ออมเงินกับ ไทยประกันชีวิตค่ะ

ผลตอบแทนสูง ดอกเบี้ยไม่เสียภาษี  สามารถลดหย่อนภาษีได้
หากต้องการกู้เงิน ก็แค่นำกรมธรรม์ในมือ ถือมากู้ที่หน้าเค้าเตอร์บริษัทได้เลยค่ะ
กู้แล้ว ผลกำไรก็ยังจ่ายให้ปกติค่ะ

สนใจติดต่อ
ศศิวิมล ไชยสุข
ที่ปรึกษาทางการเงิน
บ.ไทยประกันชีวิต จก. สาขาเชียงราย
0812511511

รับจัดซื้อ จัดหา สินค้าทุกประเภท , Made to order
ขายปลีก ส่ง หมวกแฟชั่น www.facebook.com/hat4u
ขายปลีก ส่ง ที่ปิดหูกันหนาว www.facebook.com/earrmuff
E-mail : piggyoil1977@yahoo.com
Tel.093-1406766
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2011, 23:10:20 »

ขอบใจมากคัยพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใช้ภาษาไม่ถูกนะครับท่านเจ้าของกระทู้ ขอบใจต้องใช้กับผู้ที่มีอายุน้อยกว่า ถ้าเป็นพี่ต้องขอบคุณ ถึงจะถูกต้องครับ อานะ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
tjtjtj
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 15:58:53 »

กู้เงินเรื่องยากมากค่ะดิฉันก็เป็นคนหนึ่งที่ไปยื่นกู้แทบจะทุกธนาคารสเต๊จเม้นเดินเดือนไม่ต่ำกว่า60000ยังขออยากค่ะไม่มีเครดิตบูโรไม่มีประวัติเสียหายทางการเงินเลย   คนคนหนึ่งคิดจะทำอะไรเรื่องยากมากเลยค่ะ
คำแนะนำฝากเงินเดินบัญชีต่อเดือน100000บาทกรณีผู้ประกอบการต้องมีทะเบียนพานิชไม่น้อยกว่า2ปีขึ้นไป
จะต้องไม่มีภาระค่าใช้จ่ายอย่างเช่นค่างวดรถอะไรต่างมากกว่ารายได้40เปอร์เซน

ธนาคารเงื่อนไขเยอะมากค่ะไปมาทุกแบ็ง
กรุงเทพ
กรุงไทย
กสิกร
กรุงศรีอยุธยา
เอสเอ็มอีธนาคาร
ธนชาติ
นครหลวงไทย
เกียรนาคิน
ออมสิน
ธ.อ.ส
ธ.ก.ส
ไทยพานิช
ไทยธนาคาร
ไปมาหมดเเล้วค่ะแต่ถ้าจะให้ง่ายๆเลยต้องมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน บ้านพร้อมที่ดินชื่อของเราหรือคนค้ำแต่จะต้องมีอายุไม่เกิน65ปีค่ะ
เคลียดจัดหาแหล่งเงินทุนนี่ยยยยยากค่ะต้องวางแผนเนินๆปุ๊บปับจะยื่นกู่ฉุกเฉินนี่คงหมดสิน
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 11:26:07 »

.

กู้ง่าย เงื่อนไขน้อย .... เชิญกู้นอกระบบครับ 20% ต่อเดือน

กู้ยาก เงื่อนไขเยอะ .... เชิญที่ธนาคารครับ 15% ต่อปี

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
หน้า: [1] พิมพ์