เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 01:15:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  สวัสดีครับ พี่น้องชาวเชียงราย แนะนำสถานที่เที่ยวให้ด้วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สวัสดีครับ พี่น้องชาวเชียงราย แนะนำสถานที่เที่ยวให้ด้วยครับ  (อ่าน 971 ครั้ง)
ลิงเทวดา
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 14:34:05 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  หวาดดีครับ พี่น้องชาวเชียงราย ผมจะไปเที่ยวเชียงราย เดือน พฤศจิกายน นี้ โดยมีเพื่อน ที่เป็นพยาบาลทั้งหลาย 3-7 คน และไม่พยาบาล 2-3 คนครับ เอาเป็นว่าไปกันเป็นกลุ่ม แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า อยากไปพระตำหนักดอยตุง-แม่สาย และวัดร่องขุน ภูชี้ฟ้า และมีที่ไหนที่แนะนำบ้างครับ ไปเชียงราย  3  วัน  เชียงใหม่ 2 วัน จะอยู่เชียงรายนานหน่อย เพราะรู้สึกว่าที่ เชียงราย สงบน่าเที่ยวดี  เพื่อนๆ คนไหน มีที่แนะนำนอกเหนือจาก 4 ที่แล้วช่วยแนะนำด้วยครับผม อยากอยู่ เชียงรายให้ครบ 3 วัน เต็ม ๆ ช่วยจัดทริปให้ด้วยก็ดีมาก ๆ เลยนะครับ ......พร้อมทั้ง ที่พักในตัวเมือง และ รถตู้เหมา / วัน ราคาเท่าไหร่ .....ที่พักไม่ต้องหรูมากหรอกครับ ไม่เกิน 1000.- / วัน   มาแบบพอเพียงไม่ได้มาแบบลูกคนรวย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   แต่จะกังวลสถานที่ภูชีฟ้ามากกว่า เพราะเท่าที่ทราบเห็นเขาบอกว่า ออกรถเป็นเวลาด้วยครับ

................. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  รบกวนเพื่อน ๆ แนะนำด้วยนะครับ จัดทริปให้ด้วยก็ได้ครับ...........
( รบกวนอีกเรื่องครับ มีรถรับส่งจาก สนามบิน ชร. - ขนส่งไหมครับ )
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 18:52:05 »

ถ้ามากลุ่มเยอะๆแบบนี้แนะนำให้เช่ารถไปเลยครับ
ราคาไม่แพงมาก ส่วนห้องพัก ผมว่าราคาถูกกว่าเชียงใหม่เยอะเลย
เหลืออีกหลายเดือน เดียวจะบอกอีกทีนะครับ
เหลือจะย้อนกลับไปดูกระทู้เก่าๆมีเพียบ
  ยิงฟันยิ้ม
ลิงเทวดา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 21:08:39 »

ถ้ามากลุ่มเยอะๆแบบนี้แนะนำให้เช่ารถไปเลยครับ
ราคาไม่แพงมาก ส่วนห้องพัก ผมว่าราคาถูกกว่าเชียงใหม่เยอะเลย
เหลืออีกหลายเดือน เดียวจะบอกอีกทีนะครับ
เหลือจะย้อนกลับไปดูกระทู้เก่าๆมีเพียบ
  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณมากครับ ท่านผู้มีเกียรติ  อย่าลืมแวะมาบอกอีกทีนะครับ.........
kompka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 10:43:41 »

ไปเชียงของสิคะ อยากไปอยู่พอดี ไม่เคยไปเชียงรายเหมือนกันค่ะ
googfoof
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 15:13:41 »

บริษัททัวร์ที่ฝึกงานอยู่ในตอนนี้รับจัดนะคะ
แค่บอกเค้าว่าเราอยากไปไหนบ้าง มีงบเท่าไหร่
บริษัทนี้ถือว่าพร้อมค่ะ มีโรงแรม มีรถตู้ รถบัส แผนกทัวร์
สนใจก็ pm สอบถามได้นะคะ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 17:36:49 »

ก่อนจะเดินทางมาประมาณ 10 วัน ค่อยมาขยับกระทู้ขึ้นอีกทีนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

เผื่อช่วงนั้นทางจังหวัดมีงานหรือกิจกรรมอะไรจะได้แนะนำไปด้วย

หรือดูที่กระทู้นี้ มีคนแนะนำโปรแกรมทัวร์ไว้ครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=116784.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 17:39:49 โดย เว็บมาสเตอร์ » IP : บันทึกการเข้า

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
ลิงเทวดา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2011, 14:09:44 »

ก่อนจะเดินทางมาประมาณ 10 วัน ค่อยมาขยับกระทู้ขึ้นอีกทีนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

เผื่อช่วงนั้นทางจังหวัดมีงานหรือกิจกรรมอะไรจะได้แนะนำไปด้วย

หรือดูที่กระทู้นี้ มีคนแนะนำโปรแกรมทัวร์ไว้ครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=116784.0

ขอบคุณมากครับ อีก 2 เดือน เดี่ยวผมมาอัพ กระทู้อีกครับขอบคุณ ทุก ๆคนครับ
ลิงเทวดา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2011, 14:10:45 »

บริษัททัวร์ที่ฝึกงานอยู่ในตอนนี้รับจัดนะคะ
แค่บอกเค้าว่าเราอยากไปไหนบ้าง มีงบเท่าไหร่
บริษัทนี้ถือว่าพร้อมค่ะ มีโรงแรม มีรถตู้ รถบัส แผนกทัวร์
สนใจก็ pm สอบถามได้นะคะ

น่าสนใจครับ ขอบคุณสำหรับข้อมุลครับ
raxerta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2011, 14:20:36 »

ช่วง พ.ย. เข้าสู่ฤดูท่องเที่ยวแล้ว

ราคาทุก ๆ อย่างในช่วงนั้น คงปรับขึ้นทุกอย่าง

ไม่ว่าจะเป็นที่พัก รถตู้ ฯลฯ

ที่พักราคาไม่เกิน 500 มีเยอะแยะมากมาย

แต่ต้องลองเช็คราคาดู และเพื่อไม่ให้เกิดการผิดพลาด

ควรจะจองไว้ล่วงหน้าสัก 1 เดือน ก่อนการเดินทางจริง
vevat20
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2011, 18:14:30 »

ถูกต้องครับ ราคาเดือนพฤศจิกายน จะเป็นhi seasonแล้ว อยากประหยัดโทรมาปรึกษาได้ครับจะได้แจ้งรายละเอียดการเดินทาง ส่วนที่พัก ของผม(รร.ขุนยมเชียงราย)ถ้าจองช่วงนี้คือ600-700 บาทถ้ามาช่วงนั้นจะเป็น 700-800 บาทแล้วครับ สนใจโทรปรึกษาได้ที 0860975777 ปอครับ
หน้า: [1] พิมพ์