เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 16:50:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  ## ศูนย์ KAWASAKI บ.แสงชัยธุรกิจยานยนต์ สาขา เชียงราย [รถใหม่ Model 2012หน้า 4 ครับ].
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 พิมพ์
ผู้เขียน ## ศูนย์ KAWASAKI บ.แสงชัยธุรกิจยานยนต์ สาขา เชียงราย [รถใหม่ Model 2012หน้า 4 ครับ].  (อ่าน 66393 ครั้ง)
haniman
ชั้นประถม
*

นักรบ..ย่อมมีบาดแผล

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 12:18:40 »

เบอร์ บ.แสงชัยธุรกิจยานยนต์ สาขา เชียงราย  053712892 วันนี้โทรไป เป็น 20 กว่ารอบได้แล้วครับ... วันนี้ร้านปิดรึเปล่าครับ... ทำไงดี มีเบอร์อื่น ๆ อีกรึเปล่าครับ ที่จะเช็คว่าศูนย์เชียงรายเปิดรึเปล่า ใครรู้ตอบทีครับ... จะเข้าไปสั่งของ... ช่วยด้วย !
mickey1010
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 12:34:09 »

วันนี้ศูนย์เชียงราย น่าจะปิดไปร้า้นตอน สิบโมงกว่า ก็ยังไม่เปิด ก็จะไปสั่งของเหมือนกันครับ

รองเท้ามือสอง สภาพดี ราคาที่คุณเป็นเจ้าของได้
ลองสวมใส่ได้ที่ ร้าน รองเท้ามือสองr&kเชียงราย
ถนนหนองบัวติดกับร้านรุ่งเจริญยนต์มอเตอร์ไซค์มือสอง
โทร 081-883 4119
ทักข้อความเพจ m.me/110741804182429
Sak2499
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 07:35:48 »

ปิด3วันครับ เปิดวันพุธ น่าจะใช้ครัับ ว่าจะไปจองksrสตาร์ทมือ ถามศูนย์ที่้เชียงใหม่ว่ารถมาเดือนหน้า ฝครพอรู้บ้างครับ มีที่อื่นได้เร็วๆบ้างครับ
Shotokan@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2012, 11:27:10 »

ขอแนะนำหน่อยนะครับ 0 นี้ บริการยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถามว่ารถมาเมื่อไหร่ ก็พูดได้แค่ว่าต้องรอดู รอดู แล้ว0 บริการนี่ต้องรอดูด้วย ?

เพิ่งโดนมาหมาดๆ วันนี้ 30-10-12 ด้วยความที่จองรถไปแล้วก็ต้องการรู้ข้อมูล ว่ารถจะมาวันไหนที่แน่นอน (ninja 2013)

เพราะผมต้องเตรียมเงินเป็นแสนตอนแรกว่าจะผ่อน

แต่ตอนนี้คิดจะปิดสดเลย ก็เท่านั้น  แต่คุณไม่ทราบข้อมูลเลย (ขนาดผมเป็นคนนอกยังมีข้อมูล ส่วนคุณเป็นคนขาย เหอะๆ.....)

ผมพอเข้าใจไม่ว่ากัน แต่พนักงาน ญ คนนึง ผมแค่ถามว่า รถมาวันไหนครับ พี่แกจัดยาวพูดแบบไม่มอง

หน้าผมเลย เวลาพูดกะลูกค้า กรุณาให้เกียรติกันบ้างก็ได้น่ะครับ แค่เสียเวลาพูดกัน ไม่ถึงนาที ทำอย่างกะผมทำให้คุณรำคาญมากๆ พูดแบบผ่านๆ ไม่รู้ๆๆ ไม่มีๆๆ

(-_-"a)  ปล.พนักงาน ญ อีกคนพูดดีครับ คนที่ผมจองด้วย แต่วันนี้ ผมคงซวย ได้คุยกะอีกคน

ขายรถราคาระดับนี้ อยากให้ปรับปรุงบ้างน่ะครับ แบรน kawasaki เขาดีน่ะครับ อย่าพยายามทำให้ชื่อคาวาเสียเลยครับ

แค่นี้แระครับ ที่ต้องการบอก ในเมื่อเขาให้ข้อมูลไม่ได้ ผมก็จะพยายามหาเอาเองละกันครับ เพราะผมรักใน kawasaki ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 ตุลาคม 2012, 11:34:46 โดย Shotokan@ » IP : บันทึกการเข้า
{W,e,s,t,l,i,f,e}
-----S2------
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 22:51:35 »

ขอแนะนำหน่อยนะครับ 0 นี้ บริการยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถามว่ารถมาเมื่อไหร่ ก็พูดได้แค่ว่าต้องรอดู รอดู แล้ว0 บริการนี่ต้องรอดูด้วย ?

เพิ่งโดนมาหมาดๆ วันนี้ 30-10-12 ด้วยความที่จองรถไปแล้วก็ต้องการรู้ข้อมูล ว่ารถจะมาวันไหนที่แน่นอน (ninja 2013)

เพราะผมต้องเตรียมเงินเป็นแสนตอนแรกว่าจะผ่อน

แต่ตอนนี้คิดจะปิดสดเลย ก็เท่านั้น  แต่คุณไม่ทราบข้อมูลเลย (ขนาดผมเป็นคนนอกยังมีข้อมูล ส่วนคุณเป็นคนขาย เหอะๆ.....)

ผมพอเข้าใจไม่ว่ากัน แต่พนักงาน ญ คนนึง ผมแค่ถามว่า รถมาวันไหนครับ พี่แกจัดยาวพูดแบบไม่มอง

หน้าผมเลย เวลาพูดกะลูกค้า กรุณาให้เกียรติกันบ้างก็ได้น่ะครับ แค่เสียเวลาพูดกัน ไม่ถึงนาที ทำอย่างกะผมทำให้คุณรำคาญมากๆ พูดแบบผ่านๆ ไม่รู้ๆๆ ไม่มีๆๆ

(-_-"a)  ปล.พนักงาน ญ อีกคนพูดดีครับ คนที่ผมจองด้วย แต่วันนี้ ผมคงซวย ได้คุยกะอีกคน

ขายรถราคาระดับนี้ อยากให้ปรับปรุงบ้างน่ะครับ แบรน kawasaki เขาดีน่ะครับ อย่าพยายามทำให้ชื่อคาวาเสียเลยครับ

แค่นี้แระครับ ที่ต้องการบอก ในเมื่อเขาให้ข้อมูลไม่ได้ ผมก็จะพยายามหาเอาเองละกันครับ เพราะผมรักใน kawasaki ขอบคุณครับ

จองที่นี่เหมือนกัน แต่ข้อมูลไปถาม ชม มาครับผม รถเข้าล็อตแรกถ้าไม่เปลี่ยนแปลงอะไรนะครับ 8พย ช้าสุดอีกทีน่าจะ 28พย ยิงฟันยิ้ม

ขอโทดทีครับ ย่อเดือนผิด เดือนพฤศจิกาครับยังไงติดตามในเว็ปนี้ครับ http://www.facebook.com/KawasakiMotorsThailand
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2012, 06:25:35 โดย {W,e,s,t,l,i,f,e} » IP : บันทึกการเข้า
St.Walker
*

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 13:02:13 »

อ่าว....จองปีนี้ ได้ รถ พ.ค. ปีหน้าเลยหรอ โห เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่ามั้งเนี่ย ไม่ทันใจเลย
{W,e,s,t,l,i,f,e}
-----S2------
มัธยม
*

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 14:04:04 »

อ่าว....จองปีนี้ ได้ รถ พ.ค. ปีหน้าเลยหรอ โห เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่ามั้งเนี่ย ไม่ทันใจเลย
แก้_ขปีให้แล้วนะครับ เป็นเดือน พย
MobilePhoneShop
*

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2012, 14:25:34 »

ราคาแพงกว่าในเวป kawasaki thailand
ผมไปถาม d-tracker แพงไปประมาณ 1500
gis3709
ชั้นประถม
*

Madam coffee

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2013, 17:22:14 »

บริการหลังการขายแย่คับ ผมอยู่พะเยาไปซื้อ KLX 150  ขับได้อาทิตย์เดียวคลัชลื่นว่าจะเอาเข้าไปเช็ค จนท.บอกว่าอยู่นอกเหนือการประกัน สั่งซื้ออะไหล่ก็ส่งมาแบบผิดๆๆ สั่งชุดสเตอใส่ KlX 150 ส่งมาก็ไม่ตรงรุ่นช่างดูไม่เป็นเหรอคับ  เอาของ 140 มาให้แล้วมันจะใส่ได้ไง แล้วบอกว่าใส่กันได้ ดูรูสเตอก็รู้ว่าใส่ไม่ได้ขอเปลี่ยนก้ไม่ให้เปลี่ยน  แย่ครับ

???ว้า!!!!!!!!!!!!!!
ว่าจะไปเป็นลูกค้าซักหน่อย ฟังดูแล้วยังงัยเนี่ยครับผม  ฮืม
ขอออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับทางร้านครับผม ผมว่าการบริการก็ไม่ได้แย่อย่างที่เราเข้าใจนะ เพราะเมื่อวาน ผมเข้าไปดูERมาทางร้านก็บริการดีให้ข้อมูล OKเลย จะดูรุ่นไหนก็ให้ข้อมูลที่ดีพร้อมโบร์ชัว แต่ที่มีปัญหามันอาจเกิดจากการสื่อสารไม่เข้าใจหรือเปล่า ยังไงลองติดต่อกับผู้จัดการร้านดู เพราะการที่เค้าลงทุนไปขนาดนี้แล้วมาบริการห่วยๆ มันไม่น่าเป็นไปได้

อ่าวเป็นงั้นไป ไม่กล้าเข้าไปจอง ninja 2013 เลย

กำละ ว่าจะไปจองน้องนิน สงสัยต้องไปหาที่อื่นแล้วมั้ง อะ
gis3709
ชั้นประถม
*

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2013, 17:34:17 »

โดนมาเหมือนกันคะพนักงานทำงานห่วยแตกมากค่ะ.......ทำงานไม่ได้เร่ืองเลยค่ะส่งเอกสารผิดถูกๆให้ลูกค้าแล้วมาอ้างว่ามีลูกค้าเยอะ...อันที่จริงคุณหน้าจะเตรียมพร้อมตั้งแต่โทรหาลูกค้าแล้ว....แล้วให้เราส่งเอกสารกลับตั้ง สอง. สามรอบ ความผิดของพนักงานแต่ให้ลูกค้าเป็นคนรับผิดชอบ....ขอโทษสักคำก็ไม่มีอย่างงี้เค้าเรียกว่าห่วยแตกค่ะ.....ไปรับป้ายทะเบียนน้ำสักแก้วยังไม่ได้ทานเลยค่ะ....ยกมือไหว้ขอบคุณก็ยังไม่ทำเลยอารมณ์เสียสุดๆค่ะ.....เราต้องการแค่บริการดีๆก็แค่นั้นแหละเราซื้อรถไม่ใช้คันละบาทสองบาทเราซื้อคันละเหยียบแสนแค่ต้องการน้ำใจนิดๆหน่อยเราก็พอใจแล้วค่ะ......ตั้งหน้าตั้งตาไปซื้อข้ามจังหวัดแล้วโดนแบบนี้แซ่งมากค่ะ.....แล้วถามเรื่องอะไหล่รถก็ไม่รู้ราคาไม่รู้ว่าเป็นพนักงานขายได้ยังไง.....สงสารคนที่จ่ายเงินเดือนไม่รู้เรื่องรู้ราวเอาเสียเลยว่าพนักงานที่ตัวเองรับมาไร้ประสิทธิภาพอย่างแรง....เอาแต่เงินเดือนแต่ไม่ขายของให้....พนักงานก็ตั้งใจรับแต่เงินเดือนโดยไม่ทำหน้าที่ให้ดีที่สุดแย่จริงๆ...ถ้าคนไทยเป็นแบบนี้หมดคง......เป็นแน่...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 มีนาคม 2013, 16:38:44 โดย gis3709 » IP : บันทึกการเข้า
peepeelanta
มัธยม
**

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2013, 19:36:55 »

โดนมาเหมือนกันคะพนักงานทำงานห่วยแตกมากค่ะ.......ทำงานไม่ได้เร่ืองเลยค่ะส่งเอกสารผิดถูกๆให้ลูกค้าแล้วมาอ้างว่ามีลูกค้าเยอะ...อันที่จริงคุณหน้าจะเตรียมพร้อมตั้งแต่โทรหาลูกค้าแล้ว....แล้วให้เราส่งเอกสารกลับตั้ง สอง. สามรอบ ความผิดของพนักงานแต่ให้ลูกค้าเป็นคนรับผิดชอบ....ขอโทษสักคำก็ไม่มีอย่างงี้เค้าเรียกว่าห่วยแตกคะ.....ไปรับป้ายทะเบียนน้ำสักแก้วยังไม่ได้ทานเลยค่ะ....ยกมือไหว้ขอบคุณก็ยังไม่ทำเลยอารมณ์เสียสุดๆคะ.....เราต้องการแค่บริการดีๆก็แค่นั้นเหละเราซื้อรถไม่ใช้คันละบาทสองบาทเราซื้อคันละเหยีบแสนแค่ต้องการน้ำใจนิดๆหน่อยเราก็พอใจแล้วค่ะ......ตั้งหน้าตั้งตาไปซื้อข้ามจังหวัดแล้วโดนแบบนี้แซ่งมากค่ะ.....

+1 ผมว่าที่นี่ ... บริการห่วยจริงครับ เคยไปดูรถพนักงานไม่สนใจ ข้อมูลในสินค้าน้อยมาก

ไม่มีใครได้อะไรมา...โดยไม่ต้องเสียอะไรไป
Niyom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2013, 19:58:15 »

ผมก็โดน. กูแค่ใส่รองเท้าแตะเข้าไปศูนย์ เดินออกมาถามกูสักนิดไม่มีอะ. ว่าต้องการอะไร เดินประมาณ 10 นาที. ขับรถกลับเลย ทั้งๆที่เห็นเราเข้าไปดูรถ
gis3709
ชั้นประถม
*

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2013, 16:40:18 »

+10ค่ะ
jongjarein
ชั้นประถม
*

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2013, 17:00:54 »

จะไหวไหมเนี๊ยะกะว่าจะไปถอยKLXสักคันฟังดูแล้วน่ากลัวๆอารมณ์ตัวเองเสียเจ้าของร้านรู้ไหมนี้หากมีการบริการไม่ดีคุณเจ้งแน่ถ้าได้รู้ได้ทราบแล้วก็จงแก้ไข ด้วยความเป็นห่วง แต่เคยโทรไปถามข้อมูลครั้งหนึ่งผู้หญิงที่รับสายเขาพูดเพราะพูดดีนะ ก็คงไม่ไช่พนังงานทุกคนนะ เจ้าของร้านคอยตรวจดูหากมีใครไม่สมควรทำงานด้านบริการแบบนี้ให้ออกเลยดีกว่า
Freedom_sp
ชั้นประถม
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 01:33:55 »

แย่นะครับ ที่อ่านๆมาไม่ค่อยจะมีใครประทับใจในบริการเลย มันมีผลกระทบนะครับโดยเฉพาะกับคนที่กำลังจะตัดสินใจเลือกรถซักคัน อย่างน้อยก็ผมคนนึงหละที่กำลังจะหาซื้อรถไว้ขี่ซักคัน ยิ่งมาอ่านเจอแบบนี้ก็ทำให้คิดหนัก  ฮืม ฮืม ฮืม
jocolenoname
ชั้นประถม
*

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2013, 15:20:11 »

คิดหนักเลยครับ

เพราะมองๆ z250 อยู่เหมือนกัน
cHun_zA`
ชั้นประถม
*

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2013, 20:20:01 »

ใครสั่งอะไหล่ศูนย์นี้ต้องโทรตามเองนะครับ เพราะอะไหลมาเป็นชาติแล้วไม่โทรแจ้งให้ลูกค้า ผมให้เบอร์ไปตั้ง2เบอร์ตอนสั่งของแล้วบอกโทรไม่ติด พนักงานบริการแย่มากๆครับ รถมันขายด้วยตัวของมันเอง จะเข้าศูนย์แนะนำเข้าเชียงใหม่สบายใจกว่า
บ่องตง

simplack
พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2013, 23:44:10 »

พรุ่งนี้ขอเข้าไปดูร้านซะหน่อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ได้เกิดมาเป็นคนก็ดีแค่ไหนแล้ว
jocolenoname
ชั้นประถม
*

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2013, 09:56:19 »

พรุ่งนี้ขอเข้าไปดูร้านซะหน่อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รบกวนดูว่าร้านมี z250 ไหมด้วยนะครับ จะได้ไปลองคร่อม ลองนั่ง ก่อนตัดสินใจ
Willy777
มัธยม
*

คนอย่างผม ไม่เคยโกงใคร

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2013, 13:41:13 »

สอบถามผู้รู้ครับ KLX 110 กับ KLX 140 ทำทะเบียนได้หรือเปล่าครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ธนาคารทหารไทย สาขา
หมายเลขบัญชี
ขออภัย บัญชีนี้ปิดไปแล้ว อิอิ จะเปิดใหม่ในภายหลัง

เบอร์ติดต่อ ขอทาง PM ครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 พิมพ์