เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 15:56:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  ตามหาสนามแข่งรถ Dash หรือ Go for Speed ( รถราง 3 เลน ) ในเชียงรายครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ตามหาสนามแข่งรถ Dash หรือ Go for Speed ( รถราง 3 เลน ) ในเชียงรายครับ  (อ่าน 8589 ครั้ง)
fisherman1603
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2011, 05:37:32 »

ตามหาร้านที่เค้ามีสนามแข่งรถ Dash หรือ Go for Speed ( รถราง 3 เลน ) ขาย แบบที่เค้าไปแข่งกันที่ Robinson เชียงราย ใครพอจะรู้บ้าง ที่แม่สายก็ไม่มีขาย รู้ว่ามีที่สะพานเหล็ก กทม มีขาย ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 สิงหาคม 2011, 03:26:25 โดย fisherman1603 » IP : บันทึกการเข้า
GEN-Z
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2011, 06:39:06 »

เคยมีสนามแข่งแต่ขายเป็นของเก่าไปแล้ว คิดว่าจะไม่มีใครเล่นอีก เสียดายเหมือนกัน
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2011, 12:52:59 »

เชียงรายแต่ก่อนมี 3 ที่ครับ ร้านหนังสือ ออม ตรงซอยหลังสามัคคี 1(ไม่รู้ขายไปยัง)   ร้านน้ำเต้า(เคยไปถามซื้อแต่แพง)
อีกร้านของร้านแม่และเด็ก  เดือนก่อนไปคุยกะเฮียเค้ามา  มีข่าวแว่วๆว่าแกอยากทำสนามอยู่ แต่ไม่มีที่และกลัวคนจะมาเล่นน้อย

ถ้าอยากได้จริงๆ  สามารถตั้งกระทู้หาซื้อ ที่ เว็บ RC ได้ครับ มีคนขายอยู่ครับ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
80808
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2011, 20:59:34 »

ผมมีรางชุดนี้ขายครับ สามเลน ซื้อมานานแล้วครับไม่มีเวลาเล่น
ขนาด ประมาณครึ่งสนามบาสครับ ไม่อยากเก็บแล้วถ้าสนใจจะซื้อไปเล่น ลองโทรมานะครับ
0816038118 ครับ

ยินดีคับ www.auto2cars.com

*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 09:37:37 »

ผมมีรางชุดนี้ขายครับ สามเลน ซื้อมานานแล้วครับไม่มีเวลาเล่น
ขนาด ประมาณครึ่งสนามบาสครับ ไม่อยากเก็บแล้วถ้าสนใจจะซื้อไปเล่น ลองโทรมานะครับ
0816038118 ครับ

หากมีคนรับต่อช่วงกิจการรถแดช ผมจะไปอุดหนุนคนแรกคร้าบ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 15:37:33 »

กลับมาฮิตกันอีกแล้ว ตกใจ
สมัย10กว่าปีก่อนผมก็เคยเล่น หมดไปหลายเหมือนกัน

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
routerz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 19:30:43 »

ถ้ามีก็จะถ่อไปเล่นครับ เก็บรถมาเป็นสิบปี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 06:15:05 »

จะโทรไปครับ อยากได้แค่ 14 แผ่น ครับเอามาให้วิ่งหนุกหนานๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 สิงหาคม 2011, 03:27:39 โดย fisherman1603 » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 05:47:33 »

ไปดูมาแล้วที่สะพานเหล็กครับ ถ้าไม่ติดที่เป็นของ Tamiya ก็หาซื้อได้ที่ สะพานเหล็ก ครับ มี 3 ร้านที่ขายอยู่ ร้าน IQ สะพาน 2 ร้านสุรินทร์ สะพาน 6 อีกร้าน อยู่ในสะพานเหล็กสแควร์ ครับ ราคา ตกชิ้นละ 250-350 บาท แบบไม่มีร่องกลาง ตรง โค้ง ราคาเท่ากัน แต่สลับเลน 2000 ครับ ส่ง ตจว ผ่านขนส่ง  555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 สิงหาคม 2011, 03:28:50 โดย fisherman1603 » IP : บันทึกการเข้า
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 11:37:36 »

รอไม่ไหว เลยไปถอยมาจากสะพานเหล็กเลย ถ้าไม่ติดที่เป็นของ Tamiya ก็หาซื้อได้ที่ สะพานเหล็ก ครับ มี 3 ร้านที่ขายอยู่ ร้าน IQ สะพาน 2 ร้านสุรินทร์ สะพาน 6 อีกร้าน อยู่ในสะพานเหล็กสแควร์ ครับ ราคา ตกชิ้นละ 250 บาท แบบไม่มีร่องกลาง ตรง โค้ง ราคาเท่ากัน แต่สลับเลน 2000 ครับ ผมไปสอยมาแล้ว ส่ง ตจว ผ่านขนส่ง  555

ว้าว ไปเล่นด้วยได้ใหมครับ ผมก็มีเก่าเก้บเข้ากุเหมือนกัน แต่มันคงใช้ไม่ได้แล้ว ว่าจะซื้อคันใหม่ แต่อยากเล่นแนว รถกล่องนะครับ ไม่ทราบว่า พอจะอนุญาต หรือเปล่า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
booboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 21:02:19 »

+1 ไปโตย ยิงฟันยิ้ม จะได้ไปเอาทามิยา ร้านโมเดลสักคัน
ตอนเป็นเด็กไม่มีตัง เด๋วนี้มาจัดเต็ม เก็บกดมานาน อะอะอะอะอะ ตกใจ

AllinOne copputer&games แยกประตูเชียงใหม่ ติดคลีนิคหมอวิช 082-9308163 บอย ID LINE allinoneboy
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2011, 12:31:30 »

+1 ไปโตย ยิงฟันยิ้ม จะได้ไปเอาทามิยา ร้านโมเดลสักคัน
ตอนเป็นเด็กไม่มีตัง เด๋วนี้มาจัดเต็ม เก็บกดมานาน อะอะอะอะอะ ตกใจ

เหมือนกันเลยท่าน ยิงฟันยิ้ม
TOR207
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2011, 16:23:41 »

เหมือนกันเลยท่าน ยิงฟันยิ้ม

ตอนเด็กกว่าจะเก็บตังซื้อได้ 1 คัน แสนลำบากมาก

ตอนนี้พอมีก็อยากกลับไปเล่นอีก สนุกดีครับ

ลายเซ็นว่าง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2011, 21:31:35 »

ที่เชียงราย ผมไปสำรวจมาแล้วครับ ที่อุปกรณ์แต่งรถ Mini4WD ขายอยู่ที่ร้าน ธนาลัยมืองเด็น ถนนธนาลัยครับบบผม มีรางแบบ 2 เลนขายด้วย ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน แต่ถูกว่าที่ Ro เชียงรายครับ พวกมอเตอร์ก็มี โรลเรอร์ก็มี น่าจะมีครบหมดเลย เสียอย่างเดียวก็คือ ไม่มีรถ Tamiya มาขาย มีแต่ Auldey จีน ส่วนราคาอะไหร่ต่างๆก็โอเคครับ บางอย่างถูกกว่า สะพานเหล็กเสียอีก
             อ้อ เรื่องสนามที่ผมไปสอยมา ก็เป็นสนาม 3 เลน เล็กๆ 14 แผ่น เอามาให้ลูกชายตัวเล็กเล่นหนุกหนานกับเพื่อนๆแบบเด็กๆเฉยๆครับ คงไม่สามารถให้น้าๆแจมได้ ไม่ได้เปิดเพื่อการค้าใดๆ เลยต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับบบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ถ้าใครสนใจอยากซื้อสนามก็สามารถไปดูที่ ธนาลัยเมืองเด็กได้นะครับ ถ้าจะฝากผมหิ้วมาจาก กทม ผมคิดแพงนะจะบอกให้ อิอิ  เจ๋ง เจ๋ง สนใจลองสั่งจาก Net ก็มีนะครับที่

1. http://mini4wd.dyndns.tv/smeweb15f/catalog.php?idp=255 อยู่ลพบุรี เชื่อใจได้
2. http://www.sr-minirc.com/product.detail_814687_th_3993229 อยุ่สะพานเหล็กครับ ไว้ใจได้
    ที่สะพานเหล็กมี 3 ร้านที่มีแน่ๆ อย่างที่บอกไว้ มีหลายราคาขึ้นอยู่กับการต่อรองครับ   ตกใจ ตกใจ น่าจะมีคนเอาของมาขายที่เชียงรายบ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 สิงหาคม 2011, 03:33:41 โดย fisherman1603 » IP : บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2011, 01:33:58 »

สนามของอ้ายยาวก่อครับ ไปเล่นตวยคนได้ก่อครับ   ยิ้มกว้างๆ

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 11:15:38 »

สนามของอ้ายยาวก่อครับ ไปเล่นตวยคนได้ก่อครับ   ยิ้มกว้างๆ

เปิลบอกตังบนหั้นหรอออ ว่าเอาไว้เล่นคนเดียว ถ้าจะเล่นก่ะซื้อเอาคนเดียว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้ายโมเดลซอยอิสราม มี Tamiya ขายครับ แต่เป็นแบบขับสี่ สองมอเตอร์... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
wai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 11:18:19 »

เป็นแฟนพันธุ์แท้รถแดชด้วยครับ เมื่อคราวแข่งที่โรบินสันก็ไปสนุกกับเขาเหมือนกัน เห็นรุ่นหลาน ๆ+พ่อของหลานมาเล่นกันเต็มเลย.. แต่หลังจากวันนั้นหมู่เฮาจาวรถซิ่งม่วน ๆ ก็ไม่ได้เจอกันอีก ไม่รู้ว่าไปเล่นที่ไหนกันครับ อยากรู้จักและคบหาพูดคุยกันบ้างก็ยังดีนะ..เป็นเพื่อนต่างวัยกันก็ไม่เห็นเป็นไร..ไม่ได้เป็นแก้งอะไร ก็คนธรรมดา ๆนี่แหล่ะครับที่ชอบรถคล้าย ๆกัน (บ้านผมอยู่ในศูนย์วิจัยพืชสวนเชียงรายใกล้ ๆกับ รร.สามัคคี 2นี่เอง) มีอะไรส่งข่าวพูดคุยกันนะครับ ที่นี่...หรือที่goforspeed ก็ได้
wai
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2011, 14:00:13 »

ตามหาร้านที่เค้ามีสนามแข่งรถ Dash หรือ Go for Speed ( รถราง 3 เลน ) ขาย แบบที่เค้าไปแข่งกันที่ Robinson เชียงราย ใครพอจะรู้บ้าง ที่แม่สายก็ไม่มีขาย รู้ว่ามีที่สะพานเหล็ก กทม มีขาย ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่

Chris Vineyard
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2011, 14:47:38 »

นึกถึงLet's & Go จัง เป็นสาวกSonic ของเร็ตซึ Magnum ของโก ก็สวย โบงเคน G Big Spider Spinnat Triangle X 
wai
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2011, 11:18:53 »

เล่นรถอยู่แถว ๆไหนครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์