เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 20:33:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยแนะนำ!!! อยากไปเลี้ยงอาหารเด็กกำพร้าหรือเด็กด้อยโอกาส
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยแนะนำ!!! อยากไปเลี้ยงอาหารเด็กกำพร้าหรือเด็กด้อยโอกาส  (อ่าน 46695 ครั้ง)
Wicked Woman
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 18:04:20 »

‎1. โรงเรียนทุ่งหลวง อ. แม่ยาว โรงเรียนมีนักเรียนไม่ถึงร้อย ป. 3-4-5-6 เรียนในห้องเดียวกัน
2. บ้านเด็กด้อยโอกาสาส อา กา เป้ สันโค้งน้อย
3. หมู่บ้านเด็กโสสะ “สิริเมตตา 72 พรรษา เฉลิมพระเกียรติ” เชียงราย ต.ท่าสุด
4. บ้านเด็กกำพร้าชาโลม ต.ริมกก
5. บ้านจิตเมตต์ อยู่บนถนนเส้นเด่นห้า-ดงมะด​ะ ไปเรื่อยๆประมาณ 12 กม.จากในเมือง เป็นบ้านที่เลี้ยงเด็กด้อยโ​อกาส เด็กกำพร้า เด็กเร่ร่อนที่ไม่มีที่อยู่​ที่เรียน เป็นบ้านที่ไม่ได้รับการสนั​บสนุนจากที่ใดที่แน่นอน มีเพียงผู้หญิงแกร่งอายุ หกสิบกว่าๆเป็นผู้ดูแลคนเดี​ยว

มีที่อื่นแนะนำอีกไหมคะ ใครเคยไปที่ไหนช่วยแนะนำทีนะคะ
pianoman
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 22:05:29 »

5. บ้านจิตเมตต์ อยู่บนถนนเส้นเด่นห้า-ดงมะด​ะ ไปเรื่อยๆประมาณ 12 กม.จากในเมือง เป็นบ้านที่เลี้ยงเด็กด้อยโ​อกาส เด็กกำพร้า เด็กเร่ร่อนที่ไม่มีที่อยู่​ที่เรียน เป็นบ้านที่ไม่ได้รับการสนั​บสนุนจากที่ใดที่แน่นอน มีเพียงผู้หญิงแกร่งอายุ หกสิบกว่าๆเป็นผู้ดูแลคนเดี​ยว

6. รร.บ้านน้ำลัด ใกล้สะพานไปง่าย เลี้ยงอาหารกลางวัน ก็ได้ เงิน 300 ก็ช่วยเด็กๆ ได้เป็นร้อยคนละ
【กามนิตหนุ่ม】
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 16:56:34 »

บ้านนานา ครูเหงา ที่อ.แม่สาย ครับ

adamantine9
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 18:02:42 »

ร.ร เชียงรายปัญญานุกูล โรงเรียนสำหรับเด็กพิเศษ ประมาณเด็กพิการกับออทิสติก
แถววัดร่องขุ่นคะ 053-918001 เบอร์ที่โรงเรียนคะ เพิ่งไปแจกขนม นม ไอตม มาคะ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 21:02:26 »

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
TheRed
We are United
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 11:49:40 »

บ้านจิตเมตต์ อยู่ตรงไหนครับ หมู่บ้าน ตำบล หรือช่วยปักหมุดบน Google earth หน่อยครับ ใช้เส้นทางเด่นห้า - ดงมะดะ บ่อยมากแต่ไม่เคยรู้ว่ามีบ้านจิตเมตต์

จงระวังความคิดของตนเอง
จงระวังคำพูดของตนเอง
จงระวังการกระทำของตนเอง
และจงมีความสุขกับวันที่เหลืออยู่
เพราะชีวิตคนเรามันสั้น
Anti123
Princess Tangled Rapunzel
ชั้นประถม
*

เบอร์ติดต่อ 0882244352//0810754370

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 17:11:19 »

บ้านจิตเมตต์ อยู่ตรงไหนครับ หมู่บ้าน ตำบล หรือช่วยปักหมุดบน Google earth หน่อยครับ ใช้เส้นทางเด่นห้า - ดงมะดะ บ่อยมากแต่ไม่เคยรู้ว่ามีบ้านจิตเมตต์

นั่นจิ ขอเบอร์ติดต่อหน่อยได้ป่ะคะ  ยิ้มกว้างๆ  ใครมีบ้าง

My Prince
ฝากลิ้งขายของของแม่ค่ะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=281469.0
savedeeauto
รับติดตั้งแก๊สรถยนต์ดีเซล แบบเชื้อเพลิงร่วม TDF (น้ำมันดีเซล + LPG + O3)
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 19:39:05 »

เสนอศูนย์คามิลเลียน โซเชียล เซนเตอร์ เชียงราย  ด้วยคะ

ซึ่งมีเด็กประมาณ ทั้งหมด 250 คน เป็นเด็กด้อยโอกาสทางการศึกษาและเด็กพิการ

ศูนย์ ฯ อยู่ตรงกันข้าม โรงเรียนแม่ข้าวต้มท่าสุด เข้าไปในซอย มีป้ายเขียนบอกอยู่คะ ประมาณ 2 กม 

พี่นุช หรือโทรหาเจ้าของโครงการ ชื้อบราเดอร์ ยานนี่ 082-1884362

www.camillianchiangrai.org/

facebook: Savedee Chiangrai
Kalilee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 20:42:49 »

บ้านจิตต์เมตตา  เด็กน่าสงสารมาก ๆ ค่ะ ส่วนที่อื่น ยังได้รับงบสนับสนุนอยู่ค่ะ
Anti123
Princess Tangled Rapunzel
ชั้นประถม
*

เบอร์ติดต่อ 0882244352//0810754370

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2013, 21:13:46 »

บ้านจิตต์เมตตา  เด็กน่าสงสารมาก ๆ ค่ะ ส่วนที่อื่น ยังได้รับงบสนับสนุนอยู่ค่ะ

พี่ไปมาแล้วเหรอคะ มีเด็กเยอะไหม อยากทราบว่าจะติดต่อเค้ายังไงคะ
จะไปเลี้ยงข้าวน้องๆตอนวันเกิดอาทิตน่าค่ะ ^^

My Prince
ฝากลิ้งขายของของแม่ค่ะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=281469.0
Peaon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2013, 13:41:32 »

ติดตาม ๆ  อยากรู้พิกัดค่ะ
Mint za
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 19:58:21 »

ไปมาแล้วก็ ขับไปทางเด่นห้าตรงไปเรื่อย เลยไล่บุฯรอดไปนิดนึง แล้วจะมีขาวสพาน เลยขวาสพานนิดเดียวก่อนถึงโบส์คิด จะมีซอยเล็ก ๆ ให้เลี้ยงเข้าไป มีป้ายนิดเดียวมองไม่ชัด ว่าบ้านจิตเมตต์ เข้าไปสัก 300 เมตรจะอยู่ขวามือเหมือนบ้านคน เด็กมี 14 - 15 คนค่ะ น้อง ๆ เขาน่ารักมาก พอไปถึงก็วิ่งออกมาสวัสดีกันใหญ่เลย มีป้าแก่ ผมเขาที่เด็กเรียกว่า แม่จิตดูแลอยู่คนเดียว ในบ้านไม่ค่อยสอาด ที่นั้นยัง ของใช้ของกิน ไม่ว่าจะเป็นแฟ้มสบู่ ของใช้จำเป็นหรือ อาหารแห้งก็ดีค่ะ อยากให้ทุก ๆ คนไปช่วยกันหน่อยนะคะ เพราะไม่ค่อยมีคัยได้ไปช่วยเหลือเท่าไร 0841778448 อั้นนี้เบอร์ป้าเขาค่ะ

MinTzA ยิ้ม
                                                                                   C_mb11@hotmail.com
TheRed
We are United
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 21:55:25 »

ไปหาข้อมูลมา สถานที่ตามภาพครับ

มีเด็กอยู่ 14 คน เล็กสุด 7 ขวบ โตสุดอยู่ ม.3 รายได้ที่จุนเจือชีวิตน้อยๆเหล่านี้ มาจากน้ำพัก น้ำแรงของคุณป้าที่คั่วกาแฟขาย โดยมีเด็กๆที่ทำงานได้เป็นลูกมือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 22:01:07 โดย TheRed » IP : บันทึกการเข้า

จงระวังความคิดของตนเอง
จงระวังคำพูดของตนเอง
จงระวังการกระทำของตนเอง
และจงมีความสุขกับวันที่เหลืออยู่
เพราะชีวิตคนเรามันสั้น
bigbagj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2013, 17:10:33 »

ใครไปมาแล้ว รบกวนมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ ว่าป้าเขาต้องการอะไรบ้าง พอดีอยากไปครับ จะได้เตรียมของไปได้ถูก
Mint za
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 02:51:12 »

ใครไปมาแล้ว รบกวนมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ ว่าป้าเขาต้องการอะไรบ้าง พอดีอยากไปครับ จะได้เตรียมของไปได้ถูก

ที่นั้นมี 14 - 15 คนค๊ะ ที่นั้นต้องการของใช้จำเป็นค่ะ เพราะมีน้อง ๆ ต้องหุ้มข้าว แปรฟันอาบน้ำ ของใช้จำเป็นภายในบ้านค๊าา 
atzcret
โทรสั่งได้ทันที
ชั้นประถม
*

08.2759.6554 / 08.6355.9519

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 17:04:39 »

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านคร๊าาา

เพิ่มความสูง สูงขึ้นจริง100% สินค้านำเข้าจากเกาหลี
เสื้อกล้ามทอม คุณภาพดีอันดับ 1
kyzaa
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2013, 23:46:33 »

บ้านเด็กโสษะตัดไปได้เลยคับ เค้าหยิ่งมากไม่รับของจากข้างนอกหรอก เคยไปถามมา ขนาดขอเข้าไปดูเด็กยังไม่ได้เลย เค้าบอกว่าเด็กของเค้าแต่ละบ้านมีแม่คอยดูแลเค้าไม่อยากให้เด็กมีปมด้อย ผมเลยถามไปว่าแม่นี่มาจากไหน เค้าตอบว่าจ้างมา
kulna
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2013, 22:14:40 »

ไปมาวันนี้ค่ะ 13/02/56  วันนี้เราไปเจอเด็กด้วยค่ะ  เราคุยกับป้าแกมาพอสมควร ตัวแกอายุ 76 ปีแล้วแต่แกยังดูแข็งแรง คล่องแคล่ว ถ้าไม่บอกอายุ  เรานึกว่าไม่น่าเกิน  50 อ่ะ มีเด็กที่แกดูแลอยู่ทั้งหมด  14 คนค่ะ(เป็นชาวเขาทั้งหมด) ป้าแกบอกว่าที่นี่ไม่ได้รับการสนับสนุนจากที่ใด ป้าแกดูแลเองค่ะ เด็กมาจากครอบครัวแตกแยกบ้าง ญาติเอามาฝาก พ่อแม่ตาย  ติดคุก  บางคนก็โดนพ่อเลี้ยง.....  ดูแล้วน่าสงสารค่ะ   ก่อนไปเราโทรไปถามป้าแกว่าต้องการอะไรบ้าง เรามีงบแค่นี้....วันนี้เราก็เอาไปให้เด็ก  หมู 5 โล / ข้าว  1 ถัง / ไข่ไก่   3 แผง  /แปรงสีฟัน/ผงซักฟอก/น้ำยาล้างจาน.....แล้วก็เอาค่าขนมฝากป้าไว้  1400 คนละ  100  ..ก็ถามป้าแกว่าป้าต้องการอะไรอีกไหม.....ป้าแกบอกว่ายังขาดพวก กะละมังซักผ้า อุปกรณ์ครัว มีด เขียง  เด็กๆที่นั่น น่ารักค่ะ เค้าร้องเพลงให้เราฟัง คุณป้าแปลให้ฟังว่า เราคือ สิ่งที่ดีที่เข้ามาในชีวิตเค้า.....ไปเถอะค่ะที่ บ้านจิตเมตต์ ***ยังมีชีวิตน้อยน้อยอีก 14 ชีวิตที่ยังรอเมตตาจิตจากทุกคนค่ะ..
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2014, 09:52:14 »

ไปมาวันนี้ค่ะ 13/02/56  วันนี้เราไปเจอเด็กด้วยค่ะ  เราคุยกับป้าแกมาพอสมควร ตัวแกอายุ 76 ปีแล้วแต่แกยังดูแข็งแรง คล่องแคล่ว ถ้าไม่บอกอายุ  เรานึกว่าไม่น่าเกิน  50 อ่ะ มีเด็กที่แกดูแลอยู่ทั้งหมด  14 คนค่ะ(เป็นชาวเขาทั้งหมด) ป้าแกบอกว่าที่นี่ไม่ได้รับการสนับสนุนจากที่ใด ป้าแกดูแลเองค่ะ เด็กมาจากครอบครัวแตกแยกบ้าง ญาติเอามาฝาก พ่อแม่ตาย  ติดคุก  บางคนก็โดนพ่อเลี้ยง.....  ดูแล้วน่าสงสารค่ะ   ก่อนไปเราโทรไปถามป้าแกว่าต้องการอะไรบ้าง เรามีงบแค่นี้....วันนี้เราก็เอาไปให้เด็ก  หมู 5 โล / ข้าว  1 ถัง / ไข่ไก่   3 แผง  /แปรงสีฟัน/ผงซักฟอก/น้ำยาล้างจาน.....แล้วก็เอาค่าขนมฝากป้าไว้  1400 คนละ  100  ..ก็ถามป้าแกว่าป้าต้องการอะไรอีกไหม.....ป้าแกบอกว่ายังขาดพวก กะละมังซักผ้า อุปกรณ์ครัว มีด เขียง  เด็กๆที่นั่น น่ารักค่ะ เค้าร้องเพลงให้เราฟัง คุณป้าแปลให้ฟังว่า เราคือ สิ่งที่ดีที่เข้ามาในชีวิตเค้า.....ไปเถอะค่ะที่ บ้านจิตเมตต์ ***ยังมีชีวิตน้อยน้อยอีก 14 ชีวิตที่ยังรอเมตตาจิตจากทุกคนค่ะ..

วันนี้ว่าจะเข้าไปครับ ใครอยากไปก็ตามมาได้นะครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
บ้านฮอมฮัก
ID-line cat-cream
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2014, 10:56:53 »

วันนี้ว่าจะเข้าไปครับ ใครอยากไปก็ตามมาได้นะครับ
เก็บรูปมาฝากด้วยนะค่ะ ถ้าถึงวันเกิดว่าจะไปทำบุญเลี้ยงเด็กกำพร้าเหมือนกัน
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์