เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 08:37:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ที่เชียงราย มีร้านขายกล้องตรงไหนบ้างคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ที่เชียงราย มีร้านขายกล้องตรงไหนบ้างคะ  (อ่าน 8068 ครั้ง)
นานา..จิตตัง รักพ่อค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2010, 13:13:41 »

จะซื้อกล้องสักตัว ไม่รู้ว่ามีร้านไหนพอจะเเนะนำบ้างคะ

ไม่มีใครเเก้ไขอดีตได้ เเต่เลือกที่จะทำวันนี้ให้ดีที่สุด
             เพื่อพรุ่งนี้ที่ดีกว่าเมื่อวาน
  เพื่อลูกๆ เพื่อพ่อเเม่ เเละเพื่อตัวของเราเอง
anuraksir
มัธยม
**

ลูกชาย สุดที่รัก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2010, 13:35:09 »

บิก คาเมร่า  ที่บิกซีเชียงรายครับ
ราคามาตรฐาน

Tel.  0898519997
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2010, 17:08:51 »

ร้านบิ๊กคาเมร่า ชั้นสองบิ๊กซีเชียงรายครับ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2010, 17:22:05 »

ร้านบิ๊กคาเมร่า ชั้นสองบิ๊กซีเชียงรายครับ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อยู่กรุงเทพฯ ยังรู้เลยนะครับ ยิงฟันยิ้ม

.. ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ต้องการกล้องคอมแพคธรรมดา หรือ DSLR ครับ
ร้านที่ขายกล้องเชียงรายก็มีเยอะ เท่าที่จำได้ ถ้าไม่อึดอัดเรื่องพนักงานขายเดินตามหลังก็จะมี พ.พาณิชย์ สินธานีก่อนถึงบิ๊กซ๊ ทวียนต์  หรือไม่ก็ไปที่บิ๊กซีเชียงรายเลยครับ และก็ซื้อผ่านเว็บที่ขายกล้อง มีให้เลือกเยอะีครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
palomoji
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2010, 17:38:08 »

อยู่กรุงเทพฯ ยังรู้เลยนะครับ ยิงฟันยิ้ม

.. ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ต้องการกล้องคอมแพคธรรมดา หรือ DSLR ครับ
ร้านที่ขายกล้องเชียงรายก็มีเยอะ เท่าที่จำได้ ถ้าไม่อึดอัดเรื่องพนักงานขายเดินตามหลังก็จะมี พ.พาณิชย์ สินธานีก่อนถึงบิ๊กซ๊ ทวียนต์  หรือไม่ก็ไปที่บิ๊กซีเชียงรายเลยครับ และก็ซื้อผ่านเว็บที่ขายกล้อง มีให้เลือกเยอะีครับ

แฟนพันธ์แท้ ...
นวลนภาบ้านเช่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2010, 18:35:22 »

สนใจรุ่นนี้ไหมครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=10939.0

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 08:34:44 »

กำลังสนใจรุ่นนี้ค่ะ ฟูจิS200EXR เรื่องคุณสมบัติ โอเคมั้ยค่ะ

ไม่มีใครเเก้ไขอดีตได้ เเต่เลือกที่จะทำวันนี้ให้ดีที่สุด
             เพื่อพรุ่งนี้ที่ดีกว่าเมื่อวาน
  เพื่อลูกๆ เพื่อพ่อเเม่ เเละเพื่อตัวของเราเอง
hackerhell
ชั้นประถม
*

นกน้อยสร้างรังแต่พอตัว

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 09:37:59 »

ผมก็ร้านบิ๊กคาเมร่า บนบิ๊กซี เหมือนกัน ราคาตรง ครับ
xman
เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม
ระดับ :ป.โท

เชียงรายเลิฟโฟโต้ดอทคอม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 12:20:47 »

ร้านบิ๊กคาเมร่า บนบิ๊กซีชั้น2 คร๊าบ  ยิ้มเท่ห์
abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2010, 22:11:47 »

มี sony HX1 อีกตัวที่นาสนใจ
เทียบกันให้ดูคับ  ยิงฟันยิ้ม

http://www.dpreview.com/reviews/compare_post.asp?method=sidebyside&cameras=fujifilm_s200exr%2Csony_dschx1&show=all

dslr like ตัวเดียวจบ เที่ยวทั่วโลก  แต่ถ้าเป็นพวกชอบถ่ายรูป ใช้ไปซักพักจะเริ่มรู้สึกอืดอัด ไม่ทันใจเหมือน dslr ถ้าเอาไว้ถ่ายเล่นๆ ก็โอเคคับ แต่ราคาก็ไม่หาง dslr เท่่าไหร่

ข้อคิดเห็น ส่วนตัว
ฟูจิ หมุนซูมเองได้ ถ่ายกลางคืนแจ่มมาก ใช้ sd card มี raw ไฟล์ด้วย แต่สีไม่ค่อยสวย ถ่ายวีดีโอไม่ไฮเดฟ

โซนี่ ซูม 20x ถ่ายวีดีโอไฮเดฟ มาโครได้ใกล้กว่า แต่ว่าใช้ Memory Stick แพงอ่ะ ถ่ายกลางคืนนอยด์กระจาย

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
NostradaMo~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2010, 11:08:06 »

ซื้อตามเวบได้ครับ เวบตากล้องก็ได้ เชียงรายโฟโต้คลับก็ได้ครับ อยากให้ลองมือสองก่อนครับ เพราะเริ่มฝึกอยากให้ใช้งบน้อยๆก่อน หากจะขึ้นระดับค่อยเขยิบมือ1 ส่วนตัวผมยังชอบกล้องมือสองอยู่ครับ ประหยัดกว่าตั้งเป็นหมื่นหรือเกือบหมื่น แถมได้เลนส์ซูมเพิ่มมาอีกตัวของผมเล่นมา3ตัวก็มือสองทั้งนั้นครับ หาดีๆตามเวบเลยครับ
ปล. ของผมซื้อต่อจากน้องนักศึกษาที่เรียนนิเทศพอเรียนจบก็ขาย กดไม่ถึง2000ครั้ง สภาพเนี้ยบมาก มีถุงผ้ากำมะหยี่ใส่เลนส์พร้อมและแถมเลนส์ซูม70-200ให้อีกตัวน้องเค้าซื้อเพิ่มตอนเรียน+กระเป๋ากล้องใบโตอีก1ใบ(อันนี้จะคิดเพิ่มแต่ต่อรองไปๆมาๆ แถมให้ฟรีเลย ดีจัง) เลยตกลงเอาเลยครับ19500 จากมือ1 ราคา 26500(ซึ่งมีแต่เลนส์คิท)
เอามาใช้ดูก็ไม่ขี้เหร่ครับ รับได้

* DSC_8609-1.jpg (162.7 KB, 480x720 - ดู 5175 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มีนาคม 2010, 11:25:55 โดย NostradaMo~ » IP : บันทึกการเข้า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2010, 17:04:42 »

ตัดสินใจได้เเล้วค่ะ ฟูจิ200Exr เหอๆๆเเต่ราคา14900เเน่ะ เเพงไปมั้ยเนี่ยสำหรับมือใหม่อย่างเรา โกรธ โกรธ โกรธ

* 14032010067 (Small).jpg (31.35 KB, 360x480 - ดู 5102 ครั้ง.)

ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 04:43:43 »

ตัดสินใจได้เเล้วค่ะ ฟูจิ200Exr เหอๆๆเเต่ราคา14900เเน่ะ เเพงไปมั้ยเนี่ยสำหรับมือใหม่อย่างเรา โกรธ โกรธ โกรธ

ยินดีด้วยครับ ว่าจะไปหามาใช้สักเครื่อง

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2010, 11:37:14 »

สั่งซื้อเรียบร้อยเเล้วค่ะ  เเต่ของยังส่งมาไม่ถึง..เดี๋ยวถ้าของมาถึงเเล้วจะถ่ายรูปมาโชว์สักหน่อย(เเต่ขอเวลาลองก่อนนะคะเพราะยังไม่เคยเล่นเลยใช้เเต่กล้องดิจิตอลธรรมดาอยู่) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2010, 20:30:19 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์...แวะเวียนไปดูหลายทีแล้วครับ...จ้องๆโซนี่ไว้....รอเก็บตังค์อีก2-3ปี...อิอิ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
หน้า: [1] พิมพ์