เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:43:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  >>>>> สองแสน ซื้อแฟรนไชด์ อะไรได้บ้าง ?
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน >>>>> สองแสน ซื้อแฟรนไชด์ อะไรได้บ้าง ?  (อ่าน 5181 ครั้ง)
Be-bee
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 11:25:49 »

มีเงิน สองแสน ซื้อเฟรนไช อะไรได้บ้างค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 19:52:02 โดย Be-bee » IP : บันทึกการเข้า
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 11:35:32 »

เยอะแยะ  ยิงฟันยิ้ม
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 11:51:38 »

ประเด็นคือ แล้วคุณอยากซื้ออะไรล่ะครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 16:53:49 »

เข้ามาลักผ่อคนงาม หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ตุลาคม 2011, 17:40:44 โดย วัยทองคะนองรัก » IP : บันทึกการเข้า

jukgree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2011, 14:30:03 »

อันดับแรก คุณต้องตอบตัวเองให้ก่อนครับ
ว่าคุณชอบอะไร ถนัดอะไร  เพราะงานของเรา เงินของเรา  ถ้าทำด้วยใจรักเราก็พร้อมที่เหนื่อยและทำมันให้ออกมาดีที่สุดครับ  (ทำสิ่งที่ใช่ ยังไงก็รุ่ง ^^)

ปล.ถ้าทุนไม่พอ ผมขอเป็นหุ้นส่วนด้วยนะครับ เผื่ออนาคตจะได้เป็นหุ้นส่วนชีวิต  ยิงฟันยิ้ม  น่ารักครับ(อย่าถือสาผมเลยน้า....)
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 07:02:04 »

อันดับแรก คุณต้องตอบตัวเองให้ก่อนครับ
ว่าคุณชอบอะไร ถนัดอะไร  เพราะงานของเรา เงินของเรา  ถ้าทำด้วยใจรักเราก็พร้อมที่เหนื่อยและทำมันให้ออกมาดีที่สุดครับ  (ทำสิ่งที่ใช่ ยังไงก็รุ่ง ^^)

ปล.ถ้าทุนไม่พอ ผมขอเป็นหุ้นส่วนด้วยนะครับ เผื่ออนาคตจะได้เป็นหุ้นส่วนชีวิต  ยิงฟันยิ้ม  น่ารักครับ(อย่าถือสาผมเลยน้า....)

- โอ้โฮเฮะ คนนี้ แรงดีได้ใจจริงๆ 555+  ยิงฟันยิ้ม

จีบกันแบบนี้เลย
Be-bee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 19:53:44 »

ต้องการแฟรนไชด์ที่มีสินค้าคุณภาพ มาให้ทางเราจัดจำหน่ายเลย เพราะ เป็นนักศึกษาอยู่ค่ะ ต้องการลงทุนทำธุรกิจ ที่สามารถจ้างคนมาดูแลได้อ่าค่ะ เพราะไม่มีเวลามากนัก
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 21:03:39 »

ไก่ย่างห้าดาวเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ตุลาคม 2011, 17:40:53 โดย วัยทองคะนองรัก » IP : บันทึกการเข้า

วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 15:45:55 »

ต้องการแฟรนไชด์ที่มีสินค้าคุณภาพ มาให้ทางเราจัดจำหน่ายเลย เพราะ เป็นนักศึกษาอยู่ค่ะ ต้องการลงทุนทำธุรกิจ ที่สามารถจ้างคนมาดูแลได้อ่าค่ะ เพราะไม่มีเวลามากนัก

การที่คุณเป็นนักศึกษาอยู่  มันจะทำให้เป็นอุปสรรคในการทำธุรกิจหรือไม่  เนื่องจากว่าไม่มีเวลาดูแล  และที่ให้เหตุผลว่า  สามารถจ้างคนมาดูแลได้  แล้วคุณมีคนดูแลแล้วหรือยัง  และคุณไว้ใจเขาได้แค่ไหน  และเขามีความสามารถในการทำธุรกิจแทนคุณแค่ไหน  คุณคิดว่าถ้าคุณจ้างเขาแล้วคุณก็ไม่ต้องทำอะไรอย่างนั้นหรือ?  แล้วถ้าเขาทำให้คุณเจ๊งหรือโกงคุณ  คุณคิดว่าคุณรับได้ไหม  คุณตอบคำถามเหล่านี้ได้หมดหรือยังครับ

ในขณะที่คุณนำสินค้าของคนอื่นมาขาย  คุณต้องทำใจก่อนเลยว่า  การเลียนแบบ  เป็นรูปแบบการทำธุรกิจที่จริงแท้แน่นอนที่สุด  เนื่องจากว่า   เมื่อใดก็ตามที่คุณประสบความสำเร็จ  มันก็จะมีคนเลียนแบบคุณขึ้นมาทันที  และถ้าเขาอยากได้ส่วนแบ่งลูกค้าไปจากคุณ  เขาก็จะต้อง....   คุณคิดถูกแล้ว  เขาต้องตัดราคา  แล้วเมื่อถึงเวลานั้น  คุณคิดว่า  คุณสามารถรับมือกับปัญหาได้แค่ไหน  แล้วคุณมีทางออกอย่างไร  คุณมีคำตอบสำหรับการทำธุรกิจระยะยาวไว้หรือยัง  ผมไม่ได้ห้ามคุณนะ  เพียงแต่ชี้ให้เห็นว่า  ปัจจัยในการทำธุรกิจมันมีเยอะมาก  และต้องใช้ความสามารถในการจัดการพอสมควร  แต่ถ้าคุณอยากรู้เรื่องหุ้น  ก็ถามผมได้  ยินดีตอบทุกคำถามที่ผมรู้ครับ  แต่ผมก็ชื่นชมคุณนะ  ที่คุณมองหาช่องทางการสร้างรายได้มากกว่าช่องทางการใช้จ่ายเงินอย่างสุรุ่ยสุร่ายตามอย่างที่วัยรุ่นอื่นเขาทำกัน  ขอให้ประสบความสำเร็จในการหารายได้นะครับ

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
chartger
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2011, 14:26:02 »

เก็บตังไว้เรียนๆ ต่อไปเถอะคับ...จบ.ป.ตรี ก็ ต่อ ป.โท ดีกว่า
ธุรกิจเริ่มต้นที่ความรู้ ความเข้าใจ ในเรื่องการจัดการ การเงินมาอันดับแรก
หากยังไม่เข้าใจเกี่ยวกับกำไรขาดทุน และงบกระแสเงินสด ในการทำธุรกิจ...อย่าเพิ่งทำ
เพราะการทำธุรกิจมันแค่ สักกะทำ ทำ ทำ อย่างเดียวนะจ๊ะ...เดียวคงรวย..ไม่ได้
องค์ประกอบทั้งภายนอก ภายใน และ ความเสี่ยง มีมากมาย อีกอย่างคุณน้อง เรียนอยู่ ไม่มีเวลาดูแล เต็ม 100 % คงลำบาก ...ที่จะทำให้ธุรกิจเติบโต และอยู่รอดได้....
เรียนเถอะคับ.....ง่ายที่สุด ในชีวิตแล้ว ไม่ต้องรับผิดชอบคน รับผิดชอบเงิน ไม่ต้องต่อสู้กับคู่แข่งขัน... หั้ยมันรู้ไปซิ ถ้าเรียนจบ ป.โท ป.เอก จะตกงานก็ให้มันรู้ไป....เว้นแต่น้องรวยอยู่แล้ว...ทำเลย
บจก.กิจเจริญป่าแดด
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2011, 22:11:28 »

ช่วงเวลาในการเรียนในมหาลัยเป็นช่วงเวลาที่ดีที่สุดในการหาเพื่อน และ connection คุณจบ ออกมาคุณต้องใช้มันครับ หากคุณเอาแต่เรียน หรือเล่นมากไปคุณจะ ไม่รวย แล้วคุณจะเหนื่อยในการหาเงินครับ

เราขาย วัสดุก่อสร้างครบวงจร
tonmint
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2011, 13:07:56 »

CDHL ที่กรุงเทพ สุดยอด
ryo_sakhu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 00:27:32 »

แฟรนไชส์ร้านกาแฟสดก็ได้ครับ เห็นมีหลายเจ้า เงินลงทุนไม่เกินแสน ถ้าดีก็เปิด 2 สาขาได้เลย(แต่ต้องดูทำเลนะครับ) ถ้าคิดง่าย ๆ ว่ามีตังค์ แต่ไม่ีมีเวลาเฝ้าเองอย่างน้อย ๆ ก็ควรมีเวลาไปหาและติดต่อ ถ้าไม่มีเวลาแม้แต่หาทำเลก็อย่าทำเลยครับ

กาแฟสดขายแบบนับแก้วเอา คุมง่ายสุด (แต่ไม่ใช่ว่าลูกจ้างโกงไม่ได้นะครับ) เริ่มต้นจากน่าจะเป็นใกล้ ๆ มหาลัยนั่นล่ะครับ ง่ายดี แต่ถ้ามีรถยนต์ จะไปตั้งขายไกลหน่อยก็ได้ เข้าใจว่าคุณบุคลิกดีน่าจะพูดจาดี บางทีก็ใช้ตรงนี้ติดต่อสถานที่ ๆ คิดว่าน่าจะมีร้านกาแฟตั้งอยู่แต่ยังไม่มีดูครับ ผมว่าก็มีหลายที่นะครับ แต่เจ้าของสถานที่เขาอาจไม่อนุญาตให้คนปกติเลยไม่มีร้านกาแฟตั้ง ก็อยู่ที่ความสามารถในการติดต่อของเราล่ะครับ

มีตังค์ + ความสามารถในการติดต่อ + มีเวลาเริ่มต้นหาทำเล ก็น่าจะพอช่วยได้ระดับหนึ่ง แต่ต้องทำใจถ้าลูกจ้าเก่งอาจลาออกไปเปิดเอง ไม่เป็นไร อย่างน้อยเราก็เป็นเจ้าของทำเลครับ
ohm@cr.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 20:31:07 »

ไก่ย่าง 5 ดาวเปิดมัน10สาขาเลยครับ.....อิอิ.....อู้แซวบะดายเน้อ
kalahari
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 23:50:27 »

เราว่านะ ถ้ามีเงิน สองแสน มากพอก็เก็บแบงค์ จากประสบการณ์โดย ตรงของเรานะ เรามีเงิน อยู่ สามหมื่นบาท เราไปจ้างเขียนเวป เมื่อ สองสามปีก่อนก็หลายพันจำได้ 5000 ประมาณนี้ ให้เขาเขียนเวปและทำการตลาดให้ หลังจากนั้นเราไป แม่ สาย ไปหาร้านที่กระเป๋า ถูกๆๆ สวยๆๆเนื้อผ้าดีดี เข้าไปคุยกับเขาเลยว่าจะรับซื้อกระเป๋าเขาไปขายต่อขายทางอินเตอร์เนต ถ้าหนูมีกระเป๋าที่ต้องการหนูส่งรูปและ รุ่นมาให้ที่ร้านได้เช็คดูได้ไหม ว่ามีไหม ถ้ามีหนูจะเข้ามาซื้อ ทางร้านสะดวกไหม ถ้าทางร้านบอกว่า สะดวก งั้นหนู ขอถ่ายรูปกับรุ่นกระเป๋าและราคาไปหน่อยได้ไหมคะ หนูจะได้เอาไปลงในร้านในเนตหนูได้เลย ( มันก็ไม่ได้ซะทุกร้านหรอกนะที่ จะมีคนยอม แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การที่จะค้าขาย สิ่งแรกที่คุณควรจะมีคือ ศิลปะในการพูดชักจูงคน )เพราะงั้น ถ้าคุณหาร้านที่ สามารถยินยอมคุณไม่ได้ คุณต้องพิจารณาได้เลยว่า1คุณขาดคุณสมบัติในการพูดไหม อิอิ เพราะแม่ค้าแถวแม่สาย ที่เป็นคนไทย ส่วนใหญ่จะยอมและยินดีนะ เพราะเขาก็จะได้ขายออกด้วย แต่ไปเจอแม่ค้าพม่านี้อาจจะแย่หน่อย เพราะเขาจะไม่ค่อยยอมเท่าไหร่ เพราะงั้น ขายของทางอินเตอร์เนต เป็นการลงทุนที่ต่ำมาก ถ้าร้านค้ามีลูกค้าเยอะก็สามารถขายโฆษณาไปในตัวได้ หาสิน ค้าดีดี ราคาดีดี เปิดหน้าร้านสวยๆ แล้วก็ทำเมืองว่าฟรีออเดอร์ก็ได้แบบที่เขากำลังฮิต บอกไปเลยกระเป๋า เกรดAAA รุ่น ริมิเตรส อิดิชั่น อะไรก็ว่าไป แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือ สายตาในการเรื่อง ของ สินค้าบางร้าน รุ่นธรรมดามากเกรดD--- แต่ขาย1500บาท แต่ไปเจออีกร้านรุ่นAAAก็1500บาท เพราะงั้นเอารูปไปลง แล้วก็จำให้ได้ด้วยว่าร้านที่เราไปคุยมันอยู่ตรงไหน ราคาเท่าไหร่ เกรดอะไร ย้ำเกรดอะไร ถ้าเราไปเจอร้านที่AAAราคา1500บาท เราก็เอาไปขาย1800-2500บาทตามแต่เกรดลูกค้าของเรา พอมีลูกค้า ซื้อลอตแรกเราก็ไปแม่สายเลย ถ้าอยู่ไม่ไกล ก็ไปคัดๆๆเดินๆๆเลือกเกรดAAAแล้วก็ซื้อมาแล้วเอาไปส่งได้เลย เพราะขายทางอินเตอร์เนต ลูกค้าโอนมาก่อนอยู่แล้ว แค่นี้ก็ปิดการขายได้แล้ว เชื่อว่า นี้อาจเป็นอีกทางเลือกในการลงทุน ที่ต่ำมาก เงินสองแสน เรียนจบมาจะเป็นเงินมากพอ ในการสร้างเนื้อสร้างตัว ตอนเริ่มทำงานประจำได้มากเลยละคะ เก็บไว้ก่อนนะคะ ใจเย็นๆๆ  

ขอโทษที ยาวไปนิด ยังไม่รู้เลยเขาอยู่เชียงรายหรือเปล่า ส่วนตัวเคยทำเมื่อตอนเรียน เชียงราย ตอนนี้มาไกลกว่า จะกลับไปทำอีกแล้วT_Tแต่บางที คิดอะไรไม่ออกก็แอบๆๆคิดว่าจะทำอีกรอบเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 23:59:37 โดย kalahari » IP : บันทึกการเข้า
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2012, 00:46:24 »

ปัง  เว๊ย  เฮ๊ยยยย
►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2012, 12:06:34 »

อยากมีทุนแบบนี้มั้งจังเลย  ยิ้มกว้างๆ

เป็นผมจะซื้อปั้มน้ำมันหยอดเหรียญไปวางก่อนดีกว่าไม่ต้องเฝ้า ไม่ต้องจ้างคนอ่ะ ลงทุนไม่เกินห้าหมื่น
ปล่อยกู้ให้ผมไหม 555  ยิ้มกว้างๆ
หรือลงทุนร่วมกันไหม ผมเป็นแรง คุณพี่เป็นทุน แบ่ง 60 40  555 ล้อเล่นนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
nana52
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2012, 11:43:07 »

เราว่านะ ถ้ามีเงิน สองแสน มากพอก็เก็บแบงค์ จากประสบการณ์โดย ตรงของเรานะ เรามีเงิน อยู่ สามหมื่นบาท เราไปจ้างเขียนเวป เมื่อ สองสามปีก่อนก็หลายพันจำได้ 5000 ประมาณนี้ ให้เขาเขียนเวปและทำการตลาดให้ หลังจากนั้นเราไป แม่ สาย ไปหาร้านที่กระเป๋า ถูกๆๆ สวยๆๆเนื้อผ้าดีดี เข้าไปคุยกับเขาเลยว่าจะรับซื้อกระเป๋าเขาไปขายต่อขายทางอินเตอร์เนต ถ้าหนูมีกระเป๋าที่ต้องการหนูส่งรูปและ รุ่นมาให้ที่ร้านได้เช็คดูได้ไหม ว่ามีไหม ถ้ามีหนูจะเข้ามาซื้อ ทางร้านสะดวกไหม ถ้าทางร้านบอกว่า สะดวก งั้นหนู ขอถ่ายรูปกับรุ่นกระเป๋าและราคาไปหน่อยได้ไหมคะ หนูจะได้เอาไปลงในร้านในเนตหนูได้เลย ( มันก็ไม่ได้ซะทุกร้านหรอกนะที่ จะมีคนยอม แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การที่จะค้าขาย สิ่งแรกที่คุณควรจะมีคือ ศิลปะในการพูดชักจูงคน )เพราะงั้น ถ้าคุณหาร้านที่ สามารถยินยอมคุณไม่ได้ คุณต้องพิจารณาได้เลยว่า1คุณขาดคุณสมบัติในการพูดไหม อิอิ เพราะแม่ค้าแถวแม่สาย ที่เป็นคนไทย ส่วนใหญ่จะยอมและยินดีนะ เพราะเขาก็จะได้ขายออกด้วย แต่ไปเจอแม่ค้าพม่านี้อาจจะแย่หน่อย เพราะเขาจะไม่ค่อยยอมเท่าไหร่ เพราะงั้น ขายของทางอินเตอร์เนต เป็นการลงทุนที่ต่ำมาก ถ้าร้านค้ามีลูกค้าเยอะก็สามารถขายโฆษณาไปในตัวได้ หาสิน ค้าดีดี ราคาดีดี เปิดหน้าร้านสวยๆ แล้วก็ทำเมืองว่าฟรีออเดอร์ก็ได้แบบที่เขากำลังฮิต บอกไปเลยกระเป๋า เกรดAAA รุ่น ริมิเตรส อิดิชั่น อะไรก็ว่าไป แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือ สายตาในการเรื่อง ของ สินค้าบางร้าน รุ่นธรรมดามากเกรดD--- แต่ขาย1500บาท แต่ไปเจออีกร้านรุ่นAAAก็1500บาท เพราะงั้นเอารูปไปลง แล้วก็จำให้ได้ด้วยว่าร้านที่เราไปคุยมันอยู่ตรงไหน ราคาเท่าไหร่ เกรดอะไร ย้ำเกรดอะไร ถ้าเราไปเจอร้านที่AAAราคา1500บาท เราก็เอาไปขาย1800-2500บาทตามแต่เกรดลูกค้าของเรา พอมีลูกค้า ซื้อลอตแรกเราก็ไปแม่สายเลย ถ้าอยู่ไม่ไกล ก็ไปคัดๆๆเดินๆๆเลือกเกรดAAAแล้วก็ซื้อมาแล้วเอาไปส่งได้เลย เพราะขายทางอินเตอร์เนต ลูกค้าโอนมาก่อนอยู่แล้ว แค่นี้ก็ปิดการขายได้แล้ว เชื่อว่า นี้อาจเป็นอีกทางเลือกในการลงทุน ที่ต่ำมาก เงินสองแสน เรียนจบมาจะเป็นเงินมากพอ ในการสร้างเนื้อสร้างตัว ตอนเริ่มทำงานประจำได้มากเลยละคะ เก็บไว้ก่อนนะคะ ใจเย็นๆๆ 

ขอโทษที ยาวไปนิด ยังไม่รู้เลยเขาอยู่เชียงรายหรือเปล่า ส่วนตัวเคยทำเมื่อตอนเรียน เชียงราย ตอนนี้มาไกลกว่า จะกลับไปทำอีกแล้วT_Tแต่บางที คิดอะไรไม่ออกก็แอบๆๆคิดว่าจะทำอีกรอบเลย

แวะมาอ่านข้อมูลที่เป็นประโยชน์ ค่ะ ชอบๆๆ ค่ะ  ไม่ทราบว่ามีเบอร์โทร ของร้านที่ทำเวป อยู่ไหมค่ะ น่าสนค่ะ ค่าเวป 5000 (คนทำเวปอยู่เชียงรายหรือเปล่าค่ะ)  ดิฉันเป็นคนเชียงราย ค่ะ ตอนนี้ทำธุรกิจอยู่ต่างจังหวัด  แต่มีโครงการจะไปเปิดร้าน มินิมาร์ท อยู่ที่บ้านประมาณปีหน้าค่ะ  แล้วอยากมีรายได้เสริม แบบที่คุณแนะนำค่ะ เพราะตัวเองก็ชอบซื้อ กระเป๋าที่แม่สายอยู่เป็นทุนเดิมอยู่แล้วค่ะ
ขอคำแนะค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ(คนสวย) ถ้าหากไม่เป็นการรบกวน ค่ะ
kalahari
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2012, 13:17:16 »

แวะมาอ่านข้อมูลที่เป็นประโยชน์ ค่ะ ชอบๆๆ ค่ะ  ไม่ทราบว่ามีเบอร์โทร ของร้านที่ทำเวป อยู่ไหมค่ะ น่าสนค่ะ ค่าเวป 5000 (คนทำเวปอยู่เชียงรายหรือเปล่าค่ะ)  ดิฉันเป็นคนเชียงราย ค่ะ ตอนนี้ทำธุรกิจอยู่ต่างจังหวัด  แต่มีโครงการจะไปเปิดร้าน มินิมาร์ท อยู่ที่บ้านประมาณปีหน้าค่ะ  แล้วอยากมีรายได้เสริม แบบที่คุณแนะนำค่ะ เพราะตัวเองก็ชอบซื้อ กระเป๋าที่แม่สายอยู่เป็นทุนเดิมอยู่แล้วค่ะ
ขอคำแนะค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ(คนสวย) ถ้าหากไม่เป็นการรบกวน ค่ะ

ตอนที่เราทำเวป เราก็หาจ้างจากในอินเตอร์เนตคะ ก็หาไปเรื่อยๆจนเจอ สมัยนันทำเวปมีทุนสูงมากแต่เราก็พุดไปอ้อนไป จนได้ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ทำแล้ว คนขายในเนตเยอะมาก แล้วราคาที่แม่สายก็ไม่ได้ถุกแล้ว เท่าที่พอทราปมา สมัยก่อนที่แม่สาย แม่ค้าเขาจะไปซื้อของกันเอง ถึงที่แล้วแต่แหล่ง แต่ปัจจุบัน ตลาดในแม่สาย เขาจะมีแหล่งรับส่ง รายใหญ่ๆ แม่ค้าไม่ซื้อหากันเองแล้ว สังเกตุดูเมื่อ สามสีห้าปีก่อน ซื้อของที่แม่สาย ต่อราคาได้มันตามแต่เขาอยากขาย แต่ปัจจุบัน ต่อราคาไม่ได้แล้วเหมือน เขามีราคากลาง และมีแหล่งส่งกลาง แต่เราพยายามสืบหาแล้ว ดด้วยเรื่องของเวลาและอะไรหลายๆอย่างเราก็ยังสืบหาแหล่งส่งรายใหญ่ๆๆของแม่สายไม่ได้อยู่ดี ถ้าใครพอรู้ฝากแนะนำเราด้วยนะคะ
AekChiangrai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2013, 19:45:33 »

หากคิดจะทำธุรกิจ...ต้องคิดให้ดีและใจเย็น ๆ นะครับ ต้องรู้และศึกษาให้ดีก่อนการลงทุน...การลงทุนก็คือการค้าที่ต้องได้กำไร...หรือขาดทุน หากสนใจจริง ๆ ในการลงทุน...ติดต่อมาคุยกันครับ 085-7215357 (เอก) ปรึกษาหรือแลกเปลี่ยนความคิดกันได้นะครับ มีธุรกิจหลายอย่างที่น่าลงทุน...  อยู่ที่ว่า...เราถนัดในการทำอะไร ? หรือรู้และเข้าใจเกี่ยวกับสิ่งที่จะทำขนาดไหน...เพื่อไม่ให้เราเจ็บตัว ปล.(ในการทำธุรกิจทุกอย่าง...ต้องเป็นคนที่มีคุณธรรมประจำใจ)
หน้า: [1] พิมพ์