เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 17:58:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ปรึกษาเรื่องทัวร์หน่อยคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปรึกษาเรื่องทัวร์หน่อยคะ  (อ่าน 1599 ครั้ง)
ดรีม ขี้เหล้าน้อย
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 20:50:45 »

พอดีที่มหาลัยจะมีโครงการไปเที่ยวประมาณเดือนตุลาคม

อยากทราบสถานที่เที่ยว ราคา  ที่พัก เพราะยังไม่รู้เลยว่าจะไปที่ไหน

ไปประมาณ 50 คน พอจะมีทัวร์ดีดี ถูกกๆๆ บริการดีดี สำหรับนักศึกษาบ้างไหมคะ

เรียนอยุ่ที่ ม.เชียงราย เจ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 08:02:32 โดย zzzzzzzz » IP : บันทึกการเข้า
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 21:23:36 »

มาที่นี่ ถูกที่ ถูกเวลาแล้วล่ะ
รอแป๊บนะ เดี๋ยวจะมีใครๆเข้ามาหา เสนอแนะ โปรแกรมดีๆให้จ้า

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Go Mi Nyu
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 21:59:00 »

ถ้าน้องอยู่เอกการท่องเที่ยวนะ หรือ ไม่จำเป็นเอกอะไรก็ได้ รวมกลุ่มกันเลยค่ะ
1 ทำโครงการขึ้นมาเลยค่ะ แพลนว่าจะไปเที่ยวไหนกี่วัน ทางมหาลัยให้เบิกงบด้วยที่เหลือก็แชร์กันไป
2.ขอใบเสนอราคาจากบริษัทรถที่มีัที่นั่่ง 50 ที่นั่งขึ้นไปหรือบัสสองชั้นแล้วเอาราคามาเปรียบเทียบดูตามโปรแกรมที่เราแพลนไว้ อยากกินน้ำอะไรเราก็ซื้อใส่บัสไปด้วยเลยระหว่างการเดินทา่ง  เอกสารการเบิกจ่ายส่วนใหญ่บริษัทที่เขาจดทะเบียนจะมีครบกว่ารถส่วนตัวค่ะ อย่างใบประกอบการห้างหุ้นส่วน ใบเสียภาษี บิลกำกับภาษี ประกันรถชั้นหนึ่ง หรือซื้อวงเงินเพิ่ม
3.ช่วงนี้หน้าโล หลายโรงแรมลดราคาเยอะมากค่ะจนกว่าจะสิ้นเดือนตุลาค่ะจะเป็นหน้าไฮแล้ว เราก็หาโดยใช้สิทธินักศึกษา จะได้ราคาพิเศษค่ะ
4.สถานที่ท่องเที่ยว โดยส่วนใหญ่ทำเรื่องขออนุญาตเข้าชมได้ฟรีค่ะ นักศึกษาขอเข้าดูงานฟรีตั้งหลายที่นะคะ
5.กินเอง เราอยากกินไร เราก็ซื้อกินเอง มีเฉพาะที่เราต้องการจัดบุฟเฟ่ เราก็ช่วยกันหาเอาที่มันเจ๋งๆ ราคาที่น้องๆสามารถรวมกันจ่ายได้ค่ะซัก 1 มื้อ ส่วนใหญ่เป็นวันเลี้ยงก่อนกลับค่ะ
6.ซื้อประกันชีวิตการเดินทา่งเป็นกลุ่มค่ะ หลัก แสน หรือ หลักล้านค่ะ เป็นกลุ่มได้ถูกค่ะ หลักล้านก็ 50 บาทต่อคนนะคะ
7.ของใช้ส่วนตัวและเงินทุนกำหนดเองได้ค่ะ
8.หากจะจ้างไกด์ ก็มีไกด์ฟรีแลนซ์บริการค่ะ แต่ต้องมีที่พักให้ไกด์ด้วยนะคะ สอบถามททท.ได้ค่ะ  หรือทา่งน้องก็แบ่งหน้าที่กันรับผิดชอบไป แต่ละสถานที่ใครรับผิดชอบข้อมูลความรู้ก็แบ่งกันทำหน้าที่ไกด์ไปเลยค่ะ เพราะว่าอาจารย์ก็ไปด้วยอยู่แล้วนะจะได้เป็นครูคอยเช็คหน้าที่ของนักศึีกษาไปด้วย
ทางน้องจะได้จัดการเป็นเหมือนเราได้ทำจริงๆเลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องเอกการท่องเที่ยวก็ได้ เรามีความสามารถพอ ทำได้อยู่แล้วเป็นการฝึกงานจริงๆไปด้วยในตัวค่ะ

จาก  รุ่นพี่ที่จบไปหลายปี
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 22:15:10 »

ขอบคุณคะ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 14:18:41 »

อยากมาเที่ยวเชียงราย ตั้งต้นจากไหนครับ
ไม่ทราบว่ามีแผนไปได้กี่วันคืน แนะนำให้เปิดหน้าบอร์ดท่องเที่ยวนี้ไปทุกหน้า
ไล่หากระทู้ที่เขาถามแผนทัวร์สองคืนสามวัน อะไรพวกนี้
หรือไม่ก็ปักหมุดหาที่หลักๆที่ต้องการไปเป็นแนวทางก่อน เช่น วัดร่องขุ่น ดอยแม่สลอง
ดอยตุง ภูชี้ฟ้า แม่สาย  เชียงแสน  วางแผนออกมาเป็นห้วงวันเวลาที่เราต้องใช้
ต่อไปก็หาที่พักแรม เป็นจุดๆ ค่ำที่ไหนก็่น่าจะพักนั่น เช่น ค่ำที่แม่สาย ควรจองที่พักไว้ก่อน
ถ้าพักในเมือง ไปวนเที่ยวขึ้นดอย กลับมาเข้าเมือง วันต่อไปก็ไปอีกอำเภอ จะเหนื่อยมาก
เรื่องที่กิน เดี๋ยวนี้โรงแรมใหญ่ๆ มีบุฟเฟ่ กลางวัน กรุ๊ปทัวร์ติดต่อแวะทาน จ่ายรายหัวได้เลย
หรือไม่ก็หาร้านตามใกล้ๆสถานที่ท่องเที่ยว  นัดเวลาแวะทาน  ให้เขาทำไว้รอ
เดือนตุลาคม น่าจะหมดฝนแล้ว ถ้ามีแผนกางเต้นท์พักแรม ทำกิจกรรมกันก็น่าคิดนะครับ
มีอะไรสงสัยก็สอบถามเพิ่มเติมได้ครับ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2011, 22:58:05 »

จะไป ต่างจังหวัดคะ
nganha31038888
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2011, 10:22:02 »

พอดีบริษัทฉันเพิ่งทำเสร็จทัวร์เวียดนามทางบกให้นักศึกษากรุ๊ปหนึ่ง สนุกและประทับใจมากๆ
ฉันมาจากบริษัท Da Lat Tours ที่เวียดนาม ทำทัวร์เฉพาะคนไทยน่ะค่ะ ติดต่อกับฉันเพื่อสอบถามข้อมูลและออกว่างแผนเที่ยวต่างประเทศราคาถูกดีสำหรับนักศึกษาน่ะค่ะ

น้อง ฮา

Email : sale345@dalatours.vn
Chat : dalatours03@hotmail.com
Website : www.dalatours.vn
Phone : +84 91 607 8866

* DSC04131.jpg (73.78 KB, 526x701 - ดู 265 ครั้ง.)
yuvatour
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2011, 15:06:35 »

เข้าดู โปรแกรมท่องเที่ยวฯ สำหรับ นักศึกษา ได้ที่ www.yuvatour.com ได้เลยครับ..มีหลายสถานที่ ให้ได้เลือกท่องเที่ยว กันครับ หรือ โทร. 053-429-7624 , 086-429-7624 , 081-716-7677  ครับ
kainoy
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2011, 19:51:01 »

สนใจลองใช้รถตู้ไหมครับ ผมคิดว่าดีนะครับ คล่องตัวดี www.tour-chiangrai.com พอดีผมเคยเป็นไกด์มา 8 ปี และมาออกรถตู้ทำทัวร์สนใจโทรหานะครับ   ยินดีให้คำปรึกษา
Gu
มัธยม
**

บริการเช่ารถตู้ รถบัสปรับอากาศ ติดต่อ 081-8414267

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 23:00:19 »

เช่ารถตู้หรือรถบัสฯ
www.pdtour.com

บริการเช่ารถตู้ รถบัสปรับอากาศ ติดต่อ 053-711164-5  
053-712829  081-8414267
www.pdtour.com
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 14:13:42 »

จะไปแบบรถบัส ไป 50 คน จะไปช่วงเดือนตุลาคม

ที่ๆจะไปคือหัวหิน ไม่ทราบว่าคิดราคายังไงคะ

เส้นทางนี้สามารถแวะที่ไหนได้ ใครมีโปรแกรมดีดีมานำเสนอไหมคะ

จะได้เอาไปให้เพื่อนๆๆดูคะ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 05:32:58 »

จะไปแบบรถบัส ไป 50 คน จะไปช่วงเดือนตุลาคม

ที่ๆจะไปคือหัวหิน ไม่ทราบว่าคิดราคายังไงคะ

เส้นทางนี้สามารถแวะที่ไหนได้ ใครมีโปรแกรมดีดีมานำเสนอไหมคะ

นึกว่าจะมาแอ่วเจียงฮาย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 11:00:02 »

นึกว่าจะมาแอ่วเจียงฮาย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คนเชียงรายเจ้า
natwat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 19:20:09 »

ผมเสนอนะครับ  ลองพิจารณาดู
16.00 น.  ขึ้นรถทัวร์ 2 ชั้น(50 คน) ขอเสนอจันทิมาทัวร์เพราะเป็นรถVOLVO B12B 420 แรงม้าถือว่าเป็นรถมีคุณภาพ แรงดีเหมือนรถทัวร์ทั่วไปที่ใช้รถรุ่นนี้คือ บขส.รุ่นใหม่ เชิดชัยทัวร์  โชครุ่งทวีทัวร์  แวะสักการะอนุสาวรีย์พ่อขุนเม็งรายเพื่อเป็นศิริมงคล  ออกเดินทางแวะรับประทานอาหารเย็นที่พะเยาหรือที่เด่นชัย-แพร่ก็ได้
วันที่ สอง06.00 น. ถึงเพชรบุรีเที่ยวเขาวัง  แวะเที่ยวชะอำ  นอนชะอำ 1 คืน
วันที่ สาม06.00 น. ออกเดินทางต่อไปอ่าวประจวบ  ศูนย์วิทยาศาสตร์หว้ากอ  เล่นน้ำที่หัวหิน นอนหัวหิน 1  คืนกลางคืนเที่ยวตลาดกลางคืน
วันที่ สี่ 06.00 น. กลับเข้าสู่ศูนย์วิทยาศาสตร์ที่รังสิต บ่ายเข้าดรีมเวิร์ล ออกเดินทางกลับ รับประทานอาหารเย็นที่สระบุรี หรือ สิงห์บุรี
วันที่ ห้า กลับถึงเชียงรายโดยสวัสดิภาพ
Tour Guide
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 10:10:34 »

แนะนำโปรแกรม สุดฮิตตอนนี้เลยค่ะ ปลูกป่าชายเลน ไม่น่าเบื่อแน่นอนค่ะ ทำกิจกรรมเพื่อสังคม ได้ความสนุกสนานเยอะแยะเลยค่ะ  กิจกรรมรวมๆก็จะมี ปลูกป่าชายเลน ถีบกระดานเลน งมหอยแครง ให้อาหารลิงแสม ตอนกลางคืนก็ล่องเรือชมหิ่งห้อย บรรยากาศแบบนี้ที่อัมพวาเลยค่ะ แนะนำ นอนที่อัมพวาสักคืน ก่อนกลับเชียงรายเพื่อเป็นการพักผ่อน คือก่อนหน้านี้ก็สามารถไปนอนหัวหินได้ ที่เที่ยวหัวหินก็มีเยอะ เพลินวาน เขาวัง โอ้ยยเยอะแยะเลยค่ะ

สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ สามารถทำโปรแกรมทัวร์ตามใจท่าน พร้อมเสนอราคาได้ค่ะ 086-3193843
Natta_cr
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 15:29:28 »

สามารถสอบถามโปรแกรมทัวร์ได้ครับ อยากไปที่ไหน ทะเล น้ำตก ขึ้นเขา ปรึกษาที่นี่ได้อ่ะครับ โทรสายด่วนบ้านครูนัท 053-742651  มีใบทะเบียนทัวร์ถูกต้องตามกฏหมายครับ

เรียนอินเดีย ไปกับ thai2india.com
หน้า: [1] พิมพ์