เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 19:50:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ถ้ามีคนโทรมาป่วนคุณ แล้วพอจะรู้ว่าเป็นใคร แก้เผ็ดดีไหมเนี้ย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถ้ามีคนโทรมาป่วนคุณ แล้วพอจะรู้ว่าเป็นใคร แก้เผ็ดดีไหมเนี้ย  (อ่าน 1013 ครั้ง)
the_magic
ระดับ ป.ตรี

http://facebook.com/warakorn.panmanee

« เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 11:20:15 »

ขอถามอะไรไร้สาระหน่อยนะ ปกติไม่ค่อยโพสต์ไร้สาระ แต่ช่วงนี้มีเรื่องไร้สาระเข้ามาในชีวิต
ก่อนอื่นจะเล่าเรื่องส่วนตัวนิดหน่อยนะคะ คือว่าเราเลิกกับแฟนได้ 3 ปีกว่าแล้ว มีลูก 1 คน ตอนนี้ลูก 4 ขวบกว่า (เลิกกันตอนวันเกิดลูกครบ 1 ขวบ)
แล้วไม่นานก็ได้ข่าวเค้ามีแฟนใหม่ (ไปซะได้ก็ดีเหมือนกัน คนขี้เกียจทำงาน) แต่ก็นานๆ โทรกลับมาประมาณปีละ 1 ครั้งหรือ 2 ครั้ง โทรมาโกหกว่าเลิกกับแฟนใหม่แล้ว แล้วอยากกลับมาหาลูกประมาณเนี้ย แต่ไม่เห็นเลิกกันจริงเลยสักครั้ง (ถ้ารักลูกจริงทำไมไม่ส่งเงินมาช่วยบ้างละวะ ไม่เคยช่วยเลยจริงๆ)
สัปดาห์ก่อนโทรมาอีกบอกว่าเลิกกับแฟนใหม่แล้วจริงๆ พอถามว่าไปอยู่ที่ไหนมาล่ะ เค้าตอบว่าอยู่กับแฟนใหม่ที่แม่สาย ตอนนี้เลิกกันแล้วจะกลับมาอยู่บ้านแม่ที่เชียงราย ตอนเย็นให้เราโทรหา โทรไปก็ไม่รับ (แล้ว เสื อก บอกให้โทรหาทำไม)
ที่จริงก็ไม่อยากจะยุ่งแล้วอ่ะนะ (ก็เลิกกันมาตั้งนานแล้ว) แต่เมื่อวานตอนกลางคืนประมาณ 4 ทุ่มกว่ามีผู้หญิงโทรมาดัดจริตพูดไทยด้วยนะ โทรมาถามเรา ทักชื่อเราด้วย "พี่บุ๋มเหรอคะ" เราก็ตอบไป "ค่ะ" แล้วถามว่า "อยู่กับลูกเหรอค่ะ" เราก็ตอบ "ค่ะ" อะนะ (ยังงง ๆ อยู่) แล้วยังถามอีก "พ่อเค้าหล่ะคะ" เราก็ไม่รู้ตอบว่าไงก็ตอบว่า "ไม่อยู่ค่ะ" แล้วก็ถามต่อนะว่า "ลูกพี่อายุเท่าไหร่คะ" เราก็ไม่อยากจะบอกแล้วหล่ะก็เลยถามว่าแล้วใครโทรมาคะ ก็วางหูไปเลย
พอดีมีเบอร์ในเครื่องตอนเช้าก็เลยเช็คดู ปรากฏว่าเป็นเบอร์บ้าน เบอร์ 053644901 เจ้าของเบอร์ชื่อ น.ส.จริยา หลักแน่น อยู่ ต.แม่สาย อ.แม่สาย จ.เชียงราย ก็คิดว่าน่าจะเป็นแฟนใหม่เค้าเหรอป่าวโทรมาถามหาสามีแต่แบบปลอมตัวปลอมเสียง แต่ไม่น่าจะมาถามเรื่องส่วนตัวของเรา แล้วไม่บอกด้วยว่าเป็นใคร
เพื่อนๆ คิดว่าจะแก้เผ็ดดีไหมเนี้ย กะว่าจะไปแจ้งความไว้ว่าเบอร์นี้ เจ้าของเบอร์ชื่อนี้ อยู่ที่นี่ โทรมาสอบถามข้อมูลส่วนตัวกลัวจะเป็นพวกมิจฉาชีพโทรมาหลอก ให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบด้วย จะได้วุ่นวายกันใหญ่
หรือว่าเพื่อนๆ มีวิธีอื่นไหมค่ะ แนะนำหน่อย (คู่เนี้ยชอบป่วนเราบ่อย ๆ คราวที่แล้วผู้ชายก็บอกว่าเลิกกันให้เราโทรกลับพอโทรกลับผู้หญิงรับก็ด่าเราใหญ่ถามเราว่าโทรมาทำไม ไอ้ผู้ชายก็ว่าเราโทรมาทำไมทำให้เขาทะเลาะกันแล้วสนุกเหรอ เราจะรู้เรื่องไหมเนี้ย)
ที่อยากติดต่อด้วยก็ไม่ใช่อะไรหรอก คนมีลูกด้วยกันก็อยากให้เค้ามารับผิดชอบเรื่องลูกบาง ทุกวันนี้เลี้ยงคนเดียวเหนื่อยนะคะ เรื่องเงินไม่เท่าไหร่แต่เรื่องเวลาให้ลูกบางทีเราก็ไม่ค่อยมี งานเยอะ ก็แค่หยังวันหยุดถ้าเค้าว่างก็น่าจะมารับลูกไปเที่ยวหรือไปไหนบ้างให้เราได้ทำงานเต็มที่หน่อย ไม่ได้หวังจะให้กลับมาอยู่ด้วยกันแค่อยากให้ช่วยรับผิดชอบบ้าง
ถ้าเพื่อนๆ ติดต่อเค้าได้ก็อธิบายให้หน่อยนะคะ เราโทรไปแล้วไม่ยอมรับสายสงสัยอยู่กับแฟนใหม่ (ไม่รู้จะหวงอะไรกันนักกันหนา) เบอร์โทรเค้านะเผื่อจะมีคนช่วยบอก 0869198574 (ติ๊ก) หรือไม่ก็บอกให้คู่เนี้ยเลิกป่วนเราซะทีรำคาญอ่ะ บอกเค้าด้วยว่าไม่ช่วยแล้วอย่ากวน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 11:23:08 โดย the_magic » IP : บันทึกการเข้า

เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 11:27:01 »

อย่าไปสนใจเลยครับ  ถ้าโทรมาอีกก็ไม่ต้องรับสาย 

เลี่ยงการติดต่อไปเลยทั้งอดีตสามีและคนอื่นๆของเค้า 

เวลาที่ผ่านมาเค้าเองก็ไม่ได้สนใจใยดีอะไรมาก ก็ไม่ต้องสน

ถ้าเลี้ยงลูกเองไหวอยู่ ก็เลี้ยงไปครับ อย่าแคร์ คนแบบนี้ปล่อยมันไป

อย่าใส่ใจคนบ้า  อย่าบ้าตามมันครับ ปล่อยมันบ้าไป พวกไม่มีสมอง

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 11:32:41 »

ถ้า้ขาโทรมาอีกก็แค่กดรับแล้วว่างไว้ไม่ต้องพูดอะไรหรือไม่ก็ว่างไว้ใกล้ๆทีวีหรือวิทยุ แล้ว้ปิดเสียงดังๆ ทำบ่อยๆ เดี๋ยวเขาก็เบื่อไปเอง

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
aommii
ชั้นประถม
*

อนาคต กำหนดเอง!!

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 11:42:01 »

เบื่อจริงๆเลยคะ ไอ้พวกจิตว่าง...เจอเหมือนกันเลยคะพี่ รำคาญโธ๊ะ สงสัยมันจะว่างจัด

ไม่คล้าน ไม่จน ..
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 11:46:27 »

สงสัย เวปนี้ อาจจะมีส่วนช่วยคลี่คลายปัญหาครอบครัวได้บ้าง
จึงมีคนตั้งคำถาม มาหารือ หาทางออก แบบเป็น ศิราณี โดยอัตโนมัติ
ถ้ารู้ว่าเป็นใคร โตๆกันแล้ว โทรตรง แสดงตนว่าเป็นเรา หรือถ้าหากเขาไม่รับ
ก็พิมพ์ฝากข้อความ(สุภาพ) ให้เขาอ่าน
ถ้าได้คุย ก็จะได้เปิดอกเปิดใจกัน จะได้รู้ว่า เราไม่ต้องการอะไร
เขาต้องมาทำอะไรได้บ้าง หรือ ห้ามเขามายุ่งในส่วนใดของชีวิตเรา คุยให้เคลียร์กันไปเลย
จบกันแล้ว ก็คือต้องจบให้หมด เว้นไว้แต่สถานะ  พ่อของลูกเท่านั้น เด็กเขาต้องมี
นอกนั้น แล้วแต่ จขกท จะเลือกทางเดินเอง

yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 12:57:46 »

สงสัยมันอยากได้คุณไปเป็นของมันอีกคนระวังไว้หน่อยครับคุณก็อย่าใจอ่อนถ้ามันคิดจะช่วยแบ่งเบาภาระคุณมันทำไปนานแล้วตัดแล้วตัดเลยครับตัดบัวอย่าให้เหลือเยื้อใย คุณสามารถเลี้ยงลูกเองได้ครับเป็นทั้งพ่อทั้งแม่ในคนๆเดียวอย่าใจอ่อนขอเป็นกำลังใจถ้ามันโทรมาก็พูดกับมันแรงๆไปเลยถ้าเมียโทรมาตามหาผัวบอกไปเลยว่าเคยมีแต่ตอนนี้มันตายไปแล้วและอย่ามายุ่งอีกไม่งั้นเจอดี

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 13:16:36 »

ขอถามอะไรไร้สาระหน่อยนะ ปกติไม่ค่อยโพสต์ไร้สาระ แต่ช่วงนี้มีเรื่องไร้สาระเข้ามาในชีวิต
ก่อนอื่นจะเล่าเรื่องส่วนตัวนิดหน่อยนะคะ คือว่าเราเลิกกับแฟนได้ 3 ปีกว่าแล้ว มีลูก 1 คน ตอนนี้ลูก 4 ขวบกว่า (เลิกกันตอนวันเกิดลูกครบ 1 ขวบ)
แล้วไม่นานก็ได้ข่าวเค้ามีแฟนใหม่ (ไปซะได้ก็ดีเหมือนกัน คนขี้เกียจทำงาน) แต่ก็นานๆ โทรกลับมาประมาณปีละ 1 ครั้งหรือ 2 ครั้ง โทรมาโกหกว่าเลิกกับแฟนใหม่แล้ว แล้วอยากกลับมาหาลูกประมาณเนี้ย แต่ไม่เห็นเลิกกันจริงเลยสักครั้ง (ถ้ารักลูกจริงทำไมไม่ส่งเงินมาช่วยบ้างละวะ ไม่เคยช่วยเลยจริงๆ)
สัปดาห์ก่อนโทรมาอีกบอกว่าเลิกกับแฟนใหม่แล้วจริงๆ พอถามว่าไปอยู่ที่ไหนมาล่ะ เค้าตอบว่าอยู่กับแฟนใหม่ที่แม่สาย ตอนนี้เลิกกันแล้วจะกลับมาอยู่บ้านแม่ที่เชียงราย ตอนเย็นให้เราโทรหา โทรไปก็ไม่รับ (แล้ว เสื อก บอกให้โทรหาทำไม)
ที่จริงก็ไม่อยากจะยุ่งแล้วอ่ะนะ (ก็เลิกกันมาตั้งนานแล้ว) แต่เมื่อวานตอนกลางคืนประมาณ 4 ทุ่มกว่ามีผู้หญิงโทรมาดัดจริตพูดไทยด้วยนะ โทรมาถามเรา ทักชื่อเราด้วย "พี่บุ๋มเหรอคะ" เราก็ตอบไป "ค่ะ" แล้วถามว่า "อยู่กับลูกเหรอค่ะ" เราก็ตอบ "ค่ะ" อะนะ (ยังงง ๆ อยู่) แล้วยังถามอีก "พ่อเค้าหล่ะคะ" เราก็ไม่รู้ตอบว่าไงก็ตอบว่า "ไม่อยู่ค่ะ" แล้วก็ถามต่อนะว่า "ลูกพี่อายุเท่าไหร่คะ" เราก็ไม่อยากจะบอกแล้วหล่ะก็เลยถามว่าแล้วใครโทรมาคะ ก็วางหูไปเลย
พอดีมีเบอร์ในเครื่องตอนเช้าก็เลยเช็คดู ปรากฏว่าเป็นเบอร์บ้าน เบอร์ 053644901 เจ้าของเบอร์ชื่อ น.ส.จริยา หลักแน่น อยู่ ต.แม่สาย อ.แม่สาย จ.เชียงราย ก็คิดว่าน่าจะเป็นแฟนใหม่เค้าเหรอป่าวโทรมาถามหาสามีแต่แบบปลอมตัวปลอมเสียง แต่ไม่น่าจะมาถามเรื่องส่วนตัวของเรา แล้วไม่บอกด้วยว่าเป็นใคร
เพื่อนๆ คิดว่าจะแก้เผ็ดดีไหมเนี้ย กะว่าจะไปแจ้งความไว้ว่าเบอร์นี้ เจ้าของเบอร์ชื่อนี้ อยู่ที่นี่ โทรมาสอบถามข้อมูลส่วนตัวกลัวจะเป็นพวกมิจฉาชีพโทรมาหลอก ให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบด้วย จะได้วุ่นวายกันใหญ่
หรือว่าเพื่อนๆ มีวิธีอื่นไหมค่ะ แนะนำหน่อย (คู่เนี้ยชอบป่วนเราบ่อย ๆ คราวที่แล้วผู้ชายก็บอกว่าเลิกกันให้เราโทรกลับพอโทรกลับผู้หญิงรับก็ด่าเราใหญ่ถามเราว่าโทรมาทำไม ไอ้ผู้ชายก็ว่าเราโทรมาทำไมทำให้เขาทะเลาะกันแล้วสนุกเหรอ เราจะรู้เรื่องไหมเนี้ย)
ที่อยากติดต่อด้วยก็ไม่ใช่อะไรหรอก คนมีลูกด้วยกันก็อยากให้เค้ามารับผิดชอบเรื่องลูกบาง ทุกวันนี้เลี้ยงคนเดียวเหนื่อยนะคะ เรื่องเงินไม่เท่าไหร่แต่เรื่องเวลาให้ลูกบางทีเราก็ไม่ค่อยมี งานเยอะ ก็แค่หยังวันหยุดถ้าเค้าว่างก็น่าจะมารับลูกไปเที่ยวหรือไปไหนบ้างให้เราได้ทำงานเต็มที่หน่อย ไม่ได้หวังจะให้กลับมาอยู่ด้วยกันแค่อยากให้ช่วยรับผิดชอบบ้าง
ถ้าเพื่อนๆ ติดต่อเค้าได้ก็อธิบายให้หน่อยนะคะ เราโทรไปแล้วไม่ยอมรับสายสงสัยอยู่กับแฟนใหม่ (ไม่รู้จะหวงอะไรกันนักกันหนา) เบอร์โทรเค้านะเผื่อจะมีคนช่วยบอก 0869198574 (ติ๊ก) หรือไม่ก็บอกให้คู่เนี้ยเลิกป่วนเราซะทีรำคาญอ่ะ บอกเค้าด้วยว่าไม่ช่วยแล้วอย่ากวน

เอ้า แอดมินติ๊ก หรือป่าวเนี่ย มาเคลียด่วนเน้อท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 19:57:17 »

^

^^

^^^

แร๊งงงงงงงงงงงซ์

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 21:48:48 »

เอ้า แอดมินติ๊ก หรือป่าวเนี่ย มาเคลียด่วนเน้อท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อู้เล่นบะดายเน้อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 22:13:02 »

อืม ปัญหาครอบครัว   อายจัง อายจัง ร้องไห้ ร้องไห้

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
b'ngo-nga

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 22:17:34 »

อย่าไปแคร์ไม่ต้องโทรกลับหามัน ปล่อยมันไป

ผู้ชายลองมันเห็นผู้หญิงคนอื่นดีกว่าลูกตัวเอง เมียแต่ง

อีกหน่อยมันก็ทิ้งกัน สู้ ๆ นะคะ

เราเจอมาเยอะกว่านี้คะ
นางสาวพยาบาล
มาได้ไกลแค่นี้ก็ดีแล้วววว....แป้งแคร์
มัธยม
**

เธอยังคิดถึงฉันมั้ย???

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 22:18:07 »

ถ้ามันโทรมาอีกก็รับเหอะคะ

แต่ไม่ต้องคุย วางทิ้งไว้ให้มันเปลืองค่าโทรเล่นๆ

เดี๋ยวมันก็หายไปเอง

^____^
โซดาน้ำ
มัธยม
**

ขอโทษ..และขอบคุณ..ทุกอย่างที่ได้ผ่านเข้ามา

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2011, 18:40:54 »

เปิดหนังโป้ดังๆ
แล้วก็กดรับ
ให้มันฟังอย่างเดียว

ความอดทนของแต่ละคนมีขีดจำกัด..
หากรับไม่ไหว....ก็ปล่อยมันไป
...แล้วใช้ชีวิตที่เหลืออย่างคุ้มค่า...
หน้า: [1] พิมพ์