เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 20:21:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ห้องเก็บกระทู้
| | |-+  +...เตรียมตัวแต่งงานหาฤกษ์แต่งงาน หมอดูหรือโหราจารย์ท่านไหนรับดูฤกษ์แต่งงาน...+
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน +...เตรียมตัวแต่งงานหาฤกษ์แต่งงาน หมอดูหรือโหราจารย์ท่านไหนรับดูฤกษ์แต่งงาน...+  (อ่าน 1136 ครั้ง)
Holiday
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2018, 23:26:15 »

หาฤกษ์แต่งงานแบบด่วนๆ หมอดูหรือโหราจารย์ท่านไหนรับดูฤกษ์แต่งงาน ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
 ขยิบตา จุมพิต ตกใจ ยิงฟันยิ้ม
อยากรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ที่มีประสบการณ์ผ่านการแต่งงานมาแล้วและมีชีวิตคู่ที่ดี อยากรู้ว่าก่อนที่พี่ๆ น้องๆ จะตกลงกับแฟนแต่งงานกัน ไปให้หมอดูหรือโหราจารย์หรือซินแสหรือพระคุณเจ้าที่ไหน ช่วยหาฤกษ์แต่งงานให้ ถ้ารู้ช่วยแนะนำให้ด้วยค่ะ เพราะวันวาเลนไทน์(Valentine)๑๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑ ที่ผ่านมาแฟนที่คบกันมา ๔ ปี ทำเซอร์ไพร์ซ(Surprise)ค่ะ ขอเราแต่งงาน แบบว่าแฮปปี้ (Happy) ดีใจสุดๆ ค่ะ เรียกว่าชีวิตลูกผู้หญิงอย่างเรารอคอยเวลานี้มาตั้งนาน เพราะตอนนี้อายุก็ 30 ปีแล้วกลัวขึ้นคาน ไปงานแต่งงานของคนอื่นๆ ก็รู้สึกอิจฉาไม่รู้ว่าชาตินี้จะได้แต่งชุดเจ้าสาวกับเขาบ้างไหม พอแฟนขอแต่งงานมันเป็นความสุขอย่างที่อธิบายไม่ถูก พอนำข่าวดีไปบอกพ่อกับแม่ตัวเอง ท่านทั้งสองคนดีใจกับเราด้วย และอนุญาตพร้อมไฟเขียวให้แต่งงานกัน เพราะเห็นความเป็นดีของแฟนที่คบกันมาตลอด ๔ ปี ซึ่งพ่อแม่ของเราบอกกับแฟนฝ่ายชายให้ไปหาฤกษ์แต่งงานกับเถ้าแก่มาสู่ขอ แต่ฝ่ายชายที่เป็นแฟนตัวคุณพ่อคุณแม่เขาเสียจากไปทั้ง ๒ คน เหลือแต่พี่ชายที่จะมาเป็นเถ้าแก่สู่ขอ แต่เรื่องฤกษ์แต่งงานให้ฝ่ายหญิงอย่างเราเป็นคนเลือกเป็นคนจัดการ ด้วยเหตุนี้ก็เลยอยากรู้ว่า ควรจะไปปรึกษากับหมอดูหรือซินแสหรือพระที่ไหน ที่สามารถคำนวณหาฤกษ์แต่งงานวันมงคลสมรส แบบด่วนๆ หน่อยค่ะ ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำที

* 28357.jpg (11.08 KB, 300x386 - ดู 497 ครั้ง.)
Mangpor^ 0 ^
มัธยม
**

อดีตคือการเรียนรู้ ปัจจุบันคือทำสิ่งที่ดีที่สุด

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2018, 13:48:57 »

ว๊าววววววววว ดีใจด้วยนะคะ
 ส่วนตัวก็อยากมีเซอร์ไพส์จากแฟนแบบนี้จุง แต่ก็ไม่มีโอกาส(ไม่มีแฟน555)

.......... แนะนำให้ถามคนเฒ่าคนแก่ที่หมู่บ้าน จขกท.  เขาอาจจะแนะนำได้นะคะ
ส่วนตัวไม่มีความรู้เลย  มาเป็นกำลังใจให้และเอาใจช่วยนะคะ

ivy888
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2018, 16:16:56 »

บังเอิญผ่านมาอ่านเจอกระทู้นี้ ตัวเองก็เพิ่งผ่านประสบการณ์แต่งงานเร็วๆ นี้เอง เมื่อวันที่ ๑๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑ ที่ผ่านมา แล้วมีเรื่องดีมีโชคที่อยากจะบอกต่อค่ะ เพราะวันนี้ถูกหวยถูกลอตเตอรี่ ซึ่งเป็นไปตามคำทำนายทายทัก ของอาจารย์ อู๋ สมการ เพราะฉันกับแฟนได้ให้อาจารย์ อู๋ ช่วยคำนวณหาฤกษ์แต่งงานวันมงคลสมรสให้ค่ะ ตั้งแต่ช่วง พ.ย. ๒๕๖๐ ที่ผ่านมา อาจารย์ อู๋ แกบอกเราทั้งคู่ว่า ฤกษ์แต่งงานที่ดีและส่งเสริมคุณทั้งคู่ คือวันที่ ๑๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑ รับรองว่าหลังจัดงานแต่งงานคุณจะมีโชค ตอนนั้นฉันกับแฟนฟังก็ยังนึกไม่ออกว่าจะมีโชคอย่างไร ? ด้วยวิธีไหน? พอใกล้วันแต่งงานบอกตรงๆ ว่าแอบเครียดค่ะ เพราะกลัวเรื่องค่าใช้จ่ายจะบานปลาย เนื่องจากเราทั้งคู่แต่งกันแบบเรียบง่าย เพราะงบน้อยและก็ไม่ได้มีฐานะดีทั้งสองคน ก็เลยจัดงานไม่ใหญ่โต อะไรทำเองได้ก็จะทำ อย่างการ์ดเชิญก็ทำเอง ไม่ได้จ้าง สตูดิโอ Wedding ที่ไหน จัดงานก็จัดที่โรงเรียนเทศบาล เป็นโต๊ะจีน จำนวน 20 โต๊ะ พอเสร็จงานแต่งในวันรุ่งขึ้น มาช่วยกันนับเงินแขกที่มากินเลี้ยงร่วมงานใส่ซองมาให้ได้เงินเป็นจำนวน 48,960 บาทส่วนค่าใช้จ่ายอาทิ ค่าอาหารโต๊ะจีน 40,000 บาท , ค่าสถานที่ , ค่าเครื่องเสียงอุปกรณ์ , ค่าจิปาถะ 6,500 บาท รวมเป็นเงิน 46,500 บาท เท่ากับว่าได้กำไรค่ะ ( 48,960-46,500 = 2,460 บาท ) ฉันกับแฟนคุยกันว่าเงินที่เหลือแค่นี้ จะเอาไปทำอะไร แล้วแฟนก็ขอเงิน 400 บาท ไปซื้อลอตเตอรี่ค่ะ จำนวน ๕ ใบ แล้วพอมาถึงวันนี้ ๑๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑ ไม่คิดไม่ฝันว่างวดนี้จะถูกหวยถูกลอตเตอรี่ค่ะจริงๆ เลขท้าย ๓ ตัว 748 ตั้ง ๕ ใบ ทำให้ฉันกับแฟนยิ้มแก้มปริเลยค่ะ และยังทำให้นึกถึงคำพูดที่อาจารย์ อู๋ แกเคยทักเอาไว้

อยากจะบอกต่อค่ะว่า ถ้าใครคิดจะแต่งงาน ลองให้ อาจารย์ อู๋ สมการ ช่วยคำนวณหาฤกษ์แต่งงานให้ซิค่ะ ไม่แน่อาจะมีโชคอย่างฉันกับแฟนก็เป็นได้นะค่ะ

* yyy.jpg (59.65 KB, 406x383 - ดู 470 ครั้ง.)
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2018, 12:13:14 »

ยิงฟันยิ้ม ให้อาจานจัดงานแต่งงานให้เลยไม่ต้องออกตังค์ ถ้าอาจานอาชามแม่นจริงดวงดีต้องมีเงินแจก เหล่าคนยากที่มาพึ่งดูเลิกดูยามดูรปภ.  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รวยแล้วค่อยคืนอาจาน

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
POP CORN
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2018, 09:44:17 »

ขยิบตา จุมพิต ยิงฟันยิ้มพูดถึงเรื่องฤกษ์แต่งงานและการแต่งงาน ผมก็เป็นคนหนึ่งที่มีประสบการณ์ด้านนี้ที่อยากบอกต่อ เพราะส่วนตัวก็เชื่อเรื่องฤกษ์ยามงามดีเวลาต้องตัดสินใจทำอะไร ก็เลยมั่นใจที่จะให้หมอซินแส เป็นคนหาฤกษ์แต่งงานให้เช่นกัน โดยพ่อแม่ของผมแนะนำให้รู้จัก เพราะซินแสท่านนี้พ่อกับแม่ผมดูดวงกับท่านบ่อยมีอะไรก็คอยปรึกษาตลอด ท่านชื่อว่า อาจารย์ อู๋ สมการ หรือ ซินแส อู๋ เนื่องจากผมกับพ่อแม่และน้องๆ มีเชื้อสายจีนอยู่กันเป็นครอบครัวใหญ่แบบกงสี มีกิจการโรงรับจำนำสืบทอดกันมา ซึ่งพ่อกับแม่ผมท่านยกกิจการให้ผมในฐานะลูกชายคนโตที่ต้องสืบทอดกิจการต่อ แต่สิ่งที่พ่อกับแม่บ่นมาตลอดคือ ลูกๆ ของท่านไม่มีใคร ได้แต่งงานเป็นฝั่งเป็นฝาเลย ทั้งตัวผมลูกชายคนโตและน้องสาวอีก ๒ คน จนกระทั่งปี ๒๕๕๗ ที่ผ่านมา ได้รู้จักกับแฟนหรือภรรยาคนปัจจุบันนี้ เธอเป็นลูกสาวเจ้าของร้านขายยา เธอจบเภสัชกรแล้วมาช่วยเหลือดูแลร้านขายยาของทางบ้าน ญาติฝ่ายแม่ผมสนิทสนมกับร้านขายยาเจ้านี้ก็เลย แนะนำให้เราทั้งคู่รู้จักกัน หลังจากลองคบหาดูใจกันได้แค่ 6 เดือน พ่อกับแม่ฝั่งผมและพ่อกับแม่ฝั่งแฟน อยากให้เราทั้งคู่แต่งงานกัน เพราะอายุก็มากแล้ว ตอนนั้นผมก็อายุ 36 ปี ส่วนแฟน 35 ปี ผมเองก็ไม่อยากขัดใจผู้ใหญ่และส่วนตัวก็ชอบนิสัยแฟนด้วย เป็นคนขยันและใจดี ก็เลยตกลงใจแต่งงานกันแล้วได้ไปปรึกษา อาจารย์ อู๋ สมการ ท่านบอกและอธิบายความรู้ให้เราทั้งคู่ฟังว่าเราทั้งคู่โชคดี ดวงสมพงษ์กัน ตามตำราจีน เพราะฝ่ายชายปีมะเมีย (ม้า) ฝ่ายหญิงปีมะแม (แพะ) อีกทั้งดิถีธาตุประจำตัว เป็นคู่ภาคี ระหว่างดิน (กี้) กับ ไม้ (กะ) อย่างนี้หาฤกษ์แต่งงานวันมงคลสมรสได้ไม่ยาก แล้วอาจารย์ อู๋ แกก็ให้ฤกษ์แต่งงานของเราทั้งคู่มา ตรงกับวันศุกร์ที่ ๑๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ ยังแถมอาจารย์ อู๋ บอกว่า หลังแต่งงานไปไม่เกิน ๖ เดือน คุณทั้งคู่จะมีข่าวดีเรื่องทายาทคนแรก อาจารย์ อู๋ แกทำนายทายทักเราทั้งสองคนว่า คุณจะมีลูกด้วยกัน 2 คน คนแรกเป็นลูกสาว น่าจะเกิดในปี 2558 และ คนที่สองเป็นลูกชาย น่าจะเกิดในปี 2561 ซึ่งผมกับภรรยาได้พิสูจน์คำพยากรณ์ที่ อาจารย์ แกทำนายมาแล้ว เพราะปี ๒๕๕๘ ช่วงประมาณเดือน มีนาคม ภรรยาผมได้ตั้งท้องลูกคนแรกของเรา และปลายปี ๒๕๕๘ อาจารย์ อู๋ ก็เป็นคนคำนวณหาฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกผม ซึ่งเป็นลูกสาวจริงๆ ด้วย ตรงกับวันศุกร์ที่ 4 ธันวาคม 2558 จนกระทั่งมาถึงปีนี้ ๒๕๖๑ ช่วงวันเด็กแห่งชาติที่ผ่านมาก็พาลูกสาวตัวน้อยไป เที่ยวงานวันเด็กที่สวนสัตว์ จู่ๆ ภรรยาเกิดอาการหน้ามืดคล้ายจะเป็นลม ก็เลยตัดสินใจกลับบ้าน ขากลับก็แวะไปตรวจกับคลินิกประจำ เพราะรู้จักกับคุณหมอ พอคุณหมอพาไปตรวจเสร็จ ก็บอกผมกับภรรยาว่า ยินดีด้วยคุณกำลังตั้งครรภ์ ทำให้ผมนึกถึงคำพูด สิ่งที่อาจารย์ อู๋ เคยทายเอาไว้ ไม่น่าเชื่อจะเป็นจริง พึ่งต้นปี ๒๕๖๑ ลูกจะมาเกิดเร็วอย่างนี้ งานนี้คงต้องรอพิสูจน์กันอีกครั้งว่าจะได้ลูกชาย ตามที่ อาจารย์ อู๋ แกพยากรณ์ไว้หรือไม่ ทุกวันนี้ครอบครัวผมกับภรรยามีความสุขตามประสา พ่อ แม่ ลูก และมีหลานให้กับพ่อแม่ได้ ชื่นใจ เป็นอากง อาม่า สมใจปรารถนา สำหรับผมชีวิตแค่นี้ก็สมบูรณ์แล้วนับเป็นประสบการณ์และความเชื่อส่วนบุคคลนะครับที่อยากจะบอกต่อ
Holiday
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2018, 14:00:18 »

ถึงเพื่อนสมาชิกที่ใช้ชื่อว่า ivy888

อ่าน Post ของคุณแล้ว รู้สึกน่าสนใจอย่างมาก

ขอทราบรายละเอียด , เงื่อนไข . กติกาและข้อมูลเบอร์โทร ของ อ.อู๋ สมการ ด้วยค่ะ

อยากได้ฤกษ์แต่งงานดีๆ แบบอย่างคุณบ้างจัง

ถ้าแวะเข้ามาอ่าน อย่าลืม!...ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
[/size][/size][/size]
 ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม ตกใจ
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2018, 18:37:37 »

ยูสเซอร์สมัครใหม่ทุกคน

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2018, 13:43:17 »

ทำเป็นเนียน ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์