เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 21:57:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  หาดเชียงแสน
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หาดเชียงแสน  (อ่าน 2683 ครั้ง)
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2010, 14:42:39 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...ได้ยินมาว่าเรือสินค้าจีนแล่นไม่ได้แล้วนะครับ...ตั้งแต่อยู่เชียงแสนมาเพิ่งเห็นน้ำโขงแห้งสุดๆก็ครั้งนี้ครับ..
ขอบคุณเจ้าสำหรับภาพสวยๆ  ... แต่หันแล้วเศร้า ... ถ้าน้ำโขงแห้งขนาดนี้แล้ว คนลุ่มน้ำโขงคงลำบากขึ้น  และการขนส่งสินค้าคงจะทำไม่ได้ แล้วสินค้าคงราคาแพงขึ้น แย่จัง

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
bm farm
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2010, 14:49:38 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ..ใช่ครับ...แห้งมาตั้งแต่ต้นปีเลย..
ปีนี้แม่น้ำโขงแห้งลงไปไวมากนะครับเกิดเกาะทรายกลางน้ำโขงมากมายเลย

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
K€nGja1
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2010, 15:05:35 »

แห้งแต้ แห้งว่า.....

แต่ว่าน้องเสื้อเขียวในรูปคงบ่แห้ง 555+

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2010, 17:18:15 »

โหน้ำแห้งขนาดเลย เมษานี้คงมีงานประจำปีอีก ท่าจะสนุกนะครับ

D-max

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2010, 17:43:33 »

อยากไปแอ่วแท้ ยิงฟันยิ้ม
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2010, 17:51:15 »

เดียวปีใหม่ก็มีพ่อ ค้าแม่ค้า ไปขายของกันเต็มข้างหาดครับ  ไว้ไปแอ่วดีกว่าครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
QingGE
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2010, 18:07:43 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ....ทำธุระแถวเชียงแสนเสร็จ..พอมีเวลาว่างนิดหน่อย..เลยแวะลงไปดูหาดเชียงแสนครับ...ใกล้ๆทางลงหาดเจอท่อนไม้ของใครไม่รู้....ใหญ่มากๆ....น่ากลัวว่าใครผ่านไปผ่านมาจะหยิบเอาไป...

อะโห ยังมีกะใจห่วงไม้ผู้อื่นนะ ว่าแต่ต้องใช้ช้างกี่ตัวลากล่ะนั่น
 ปล. จอดรถถ่ายรูปใกล้ๆแบบนี้ทำหวาดเสียวนะครับเป็นห่วงว่าลมมันจะพัดไม้พลิกไปทับรถอ่ะ  ยิ้ม
♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2010, 18:44:11 »

แล้งมากครับ สงสัยปีนี้จะอดขายน้ำแข็งใสซะแล้ว  ร้องไห้

* DSC_8684.jpg (84.14 KB, 800x536 - ดู 120 ครั้ง.)

* DSC_8691.jpg (116.55 KB, 800x536 - ดู 93 ครั้ง.)

* DSC_8698.jpg (128.64 KB, 800x536 - ดู 89 ครั้ง.)

* DSC_8700.jpg (88.86 KB, 800x536 - ดู 98 ครั้ง.)
WH_Y

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2010, 18:55:13 »

..ผ่อเหมือนทะเลทรายเลยเจ้า..น่าเป็นห่วง.. เศร้า
bm farm
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2010, 13:01:22 »

..ผ่อเหมือนทะเลทรายเลยเจ้า..น่าเป็นห่วง.. เศร้า
แล้งมากครับ สงสัยปีนี้จะอดขายน้ำแข็งใสซะแล้ว  ร้องไห้
ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ....ทำธุระแถวเชียงแสนเสร็จ..พอมีเวลาว่างนิดหน่อย..เลยแวะลงไปดูหาดเชียงแสนครับ...ใกล้ๆทางลงหาดเจอท่อนไม้ของใครไม่รู้....ใหญ่มากๆ....น่ากลัวว่าใครผ่านไปผ่านมาจะหยิบเอาไป...

อะโห ยังมีกะใจห่วงไม้ผู้อื่นนะ ว่าแต่ต้องใช้ช้างกี่ตัวลากล่ะนั่น
 ปล. จอดรถถ่ายรูปใกล้ๆแบบนี้ทำหวาดเสียวนะครับเป็นห่วงว่าลมมันจะพัดไม้พลิกไปทับรถอ่ะ  ยิ้ม
เดียวปีใหม่ก็มีพ่อ ค้าแม่ค้า ไปขายของกันเต็มข้างหาดครับ  ไว้ไปแอ่วดีกว่าครับ
อยากไปแอ่วแท้ ยิงฟันยิ้ม
โหน้ำแห้งขนาดเลย เมษานี้คงมีงานประจำปีอีก ท่าจะสนุกนะครับ
แห้งแต้ แห้งว่า.....

แต่ว่าน้องเสื้อเขียวในรูปคงบ่แห้ง 555+
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์...ขอบคุณที่แวะชมครับและขอบคุณครูป้อมที่ร่วมแจมครับ..

jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2010, 13:10:49 »

เอาโต๊ะไปนั่งกลางน้ำจิบเบียร์เย็นๆดีกว่า

ฉันมองสิ่งที่ฉันมี ไม่มองสิ่งที่ฉันขาด ^^
AIT

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2010, 13:16:44 »

แล้งเหลือเกิน
หน้า: 1 [2] พิมพ์